อยากเจาะตะเกียบหน้าคาร์บอนติดเบรค สอบถามหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

อยากเจาะตะเกียบหน้าคาร์บอนติดเบรค สอบถามหน่อยครับ

โพสต์ โดย biggysmall »

พอดีเพิ่งถอยเฟรมมาใหม่ครับ
แต่ว่าตะเกียบหน้าเป็น คาร์บอน ไม่มีรู แบบยังไม่ได้เจาะรูอะไรเลย

อยากถามว่าจะเจาะได้หรือไม่ครับ ต้องมีอะไรเป็นพิเศษรึเปล่า

ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำร้านที่ ทำได้ด้วยครับ อยากขับแบบติดเบรคมากกว่า
รูปประจำตัวสมาชิก
อ่างศิลา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Midnight cycling
Bike: MOSSO 7585 XC

Re: อยากเจาะตะเกียบหน้าคาร์บอนติดเบรค สอบถามหน่อยครับ

โพสต์ โดย อ่างศิลา »

เคยเห็นร้าน 666bike สะพานพุทธ ทำนะครับลองโทรไปถามดูเลยครับ เบอร์หาในgoogleได้
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากเจาะตะเกียบหน้าคาร์บอนติดเบรค สอบถามหน่อยครับ

โพสต์ โดย ภีษมะ »

มีขาจับเบรคขายโดยที่เราไม่ต้องเจาะ แต่ carbon มันถูกหนีบแรงๆไม่ได้ไม่ใช่รึ เจาะแล้วขับก้ามเบรคจะทำให้ carbon บริ้วณนั้นร้าวหรือเปล่าครับ
biakung
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fixed gear/dahon p8

โพสต์ โดย biakung »

เฟรมยี่ห้ออะไรครับ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

โพสต์ โดย biggysmall »

biakung เขียน:เฟรมยี่ห้ออะไรครับ
เฟรม Dolan ครับ
ตะเกียบคาร์บอนของ Alpina
banpot66
สมาชิก
สมาชิก
Tel: .
team: .
Bike: bianchi pista
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย banpot66 »

ถ้าด้านหลัง มีร่อง(รู)ใส่น็อต ก็เอาสว่านเจาะเองเลยครับ

ผมเคยเจาะแล้ว

แต่ถ้าไม่มี หรือ ไม่อยากเจาะก็ต้องใช้เบรคแบบมีขาจับตะเกียบ
Nathan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: <8 (Less than eight) เกินจากนี้ขี่ไม่ไหว
Bike: @โครโม . . เหล็ก@

โพสต์ โดย Nathan »

ระวังการเจาะที่ไม่ตรง spec จะทำให้ carbon แตกได้ทั้งหมดนะครับ

.
.
หากหลุดพ้นจากการครอบงำของคำว่า "ยี่ห้อ" ได้แล้ว . . นั่นแสดงว่าเข้าถึงคำว่า "จักรยาน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”