รบกวนสอบถาม เฟรม pake

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
gutarara
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 061 - 662 - 8382
ตำแหน่ง: อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี

รบกวนสอบถาม เฟรม pake

โพสต์ โดย gutarara »

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ เฟรม pake มีกี่ประเภทครับ หรือมีแบบ Fixedgear อย่างเดียว ผมเห็นบางเฟรมก็มีรูน๊อตใส่ขากระติกได้บางเฟรมก้ไม่มี

แล้วพอจะแนะนำเฟรม โครโมรี่ ในราคาใกล้เคียงประมาณ 10,000 ที่น่าใช้มั้ยครับ จะนำมาประกอบเป็น ซิงเกิ้ล ครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :D
Live “into”
เบียร์
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Pista
ติดต่อ:

Re: รบกวนสอบถาม เฟรม pake

โพสต์ โดย เบียร์ »

เท่าที่เคยเห็นนี่มีแต่ fixed นะครับ และราคาก็ประมาณนั้นเลยครับบบ
banpot66
สมาชิก
สมาชิก
Tel: .
team: .
Bike: bianchi pista
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย banpot66 »

ตอนนี้ในเวป ร้าน กม8 เหลือ 9พันถ้วน

เคยอยากได้เหมือนกัน แต่เคยไปยกตะเกียบดู หนักมาก

ส่วนผมยังไงขอไปทางอลูดีกว่า เอาเบาไว้ก่อน
gutarara
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 061 - 662 - 8382
ตำแหน่ง: อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี

โพสต์ โดย gutarara »

ผมลองไปหาข้อมูลมาแล้ว มันมี 3 แบบครับ มีแบบ เฟรมแทรค โครโม ตัวนี้บ้านเรามี กับ เฟรม อลู สองอันนี้ไม่มีรูใส่ขากระติก

กับอีกแบบ เป็นเฟรม ทัวร์ริ่ง มีรูใส่ขากระติก ให้ข้อมูลไว้ครับเผื่อมีคนสนใจครับ

ตอนแรกจะประกอบแล้วไม่มีไซร์ สรุปผมไปได้ สเป แรงเสตอร์ มาครับ มีไซร์พอดีเลย ร้านบริการดีมากๆ ^ ^

รูปภาพ

ส่วนคันนี้ของภรรยา :D

รูปภาพ
Live “into”
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

โพสต์ โดย biggysmall »

ยินดีกับจักรยานคันใหม่ด้วยครับ
ซื้อเป็นคู่เลย น่าอิจฉาจัง
banpot66
สมาชิก
สมาชิก
Tel: .
team: .
Bike: bianchi pista
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย banpot66 »

ยินดีด้วยครับ

เป็นผม ก็เอาคันนี้ดีกว่า

แต่งวินเทจ เท่ห์มากครับ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภีษมะ »

ผมเห็นว่างานของ charge plug ดีกว่า Bianchi Pista via Brera 2013 มาก งานของ bianchi มีที่ติตรงบริเวณที่ชุบโครเมี่ยมต่อกับบริเสณที่พ่นสีมีรอยสะดุดมากๆ ไม่เนียนต่อเนื่อง เรื่องนี้ไม่ค่อยจะสาหัสเท่ากับอาการขึ้นสนิมของ B. ถึงแม้ว่า chromoly กับสนิมมันเป็นของคู่กัน แต่มันมีปริมาณมากกว่าแบบสุดขั้วเลยครับ ผมใช้มาพร้อมๆกัน แต่สนิมในท่อ bianchi มีมากกว่า charge จนไม่อยากจะเชื่อครับ หรือว่าเป็นที่คันของผม?

และ performance wise ผมรู้สึกว่า charge เสถียรกว่า B. มาก

ปล

สีของทั้งสองยี่ห้อ/รุ่น เป็นรถ fixed/single ออกแนวผู้ใหญ่ ผมหมายถึงสีมันเข้ม เช่นน้ำเงิน เขียวอมดำ ฯ มันจึงแต่งแนววัยรุ่นไม่ค่อยจาขึ้นครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”