สงสัยกะการประกอบรถ ss ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
evangeilne
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida scultura 900

สงสัยกะการประกอบรถ ss ครับ

โพสต์ โดย evangeilne »

ผมปั่นเสือหมอบอยู่ครับ แต่สนใจรถ ss เลยคิดจะประกอบอยู่ครับ มีข้อสงสัยประมาณนี้
1. เฟรม visp สามารถใส่ล้อเสือหมอบบางรุ่นได้รึปล่าวครับ หรือต้องล้อเฉพาะของเค้าเท่านั้น
2. ชุดขับเคลื่อนใช้ของเสือหมอบบางส่วนได้รึปล่าวครับ เช่น ขาจาน โซ่ เฟือง หรือต้องใช้ของ ss เท่านั้น
3. มีร้านใดที่รับประกอบอยู่บ้างครับ ผมอยู่ กทม. แถวๆลาดพร้าว
4. รถ ss นิ ทำผสมให้เป็นรถ TT ได้รึปล่าวครับ แบบ ใส่ ไตรบาร์
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
nakarin531
สมาชิก
สมาชิก
team: peddamn
Bike: track fuji classicสีส้มวิ้งๆ

Re: สงสัยกะการประกอบรถ ss ครับ

โพสต์ โดย nakarin531 »

คือจะทำเปนแบบใส่เกียหรือว่ายังไงคับ^^
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=840434รับหมวกกันน๊อคBell vintageใครมีPMมาหน่อยเน้อ
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: สงสัยกะการประกอบรถ ss ครับ

โพสต์ โดย jittakon »

ที่กล่าวมาทั้งหมดทำได้ใส่ทั้งหมดเลยครับ เคยทำมาแล้วครับ ใช้การดัดแปลงบางเล็กน้อยแต่ก็สามารถติดตั้งได้ทั้งหมดครับผม
แบรน visp ก็มีทั้งเฟรมที่เป็นฟิกและเสือหมอบ ถ้าใช้ดีใช้เฟรมvispเสือหมอบโดยตรงมีจุดติดตั้งเกียร์ให้เสร็จแต่ว่าเฟรมจะหายากหน่อย เฟรมฟิกแปลงหมอบได้ อย่างไงถ้าสนใจรบกวน ด้านล่างเลยครับ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
รูปประจำตัวสมาชิก
evangeilne
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida scultura 900

โพสต์ โดย evangeilne »

nakarin531 เขียน:คือจะทำเปนแบบใส่เกียหรือว่ายังไงคับ^^
ที่คิดว่าจะทำแบบไม่ใส่เกียร์ครับ ( มันต่างกันยังไงหรอครับ ใส่เกียร์กับไม่ใส่ ขอความรู้ด้วยคับ ^^ )
jittakon เขียน:ที่กล่าวมาทั้งหมดทำได้ใส่ทั้งหมดเลยครับ เคยทำมาแล้วครับ ใช้การดัดแปลงบางเล็กน้อยแต่ก็สามารถติดตั้งได้ทั้งหมดครับผม
แบรน visp ก็มีทั้งเฟรมที่เป็นฟิกและเสือหมอบ ถ้าใช้ดีใช้เฟรมvispเสือหมอบโดยตรงมีจุดติดตั้งเกียร์ให้เสร็จแต่ว่าเฟรมจะหายากหน่อย เฟรมฟิกแปลงหมอบได้ อย่างไงถ้าสนใจรบกวน ด้านล่างเลยครับ
ส่องอยู่ครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”