ทำไมจึงชอบ single speed (SS)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
R_ting
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890023567
team: ปั่นเดี่ยว
Bike: 1MTB/1SS/2ROAD

Re: ทำไมจึงชอบ single speed (SS)

โพสต์ โดย R_ting »

อยากมีSSสักลำครับ มีอาหลั่ยเหลือๆอยู่จำนวนนึง แต่ยังไม่มีเฟรม ขอท่านผู้รู้ชี้จุดเสียเงินหน่อยครับ
มือหนึ่งก็ได้ มือสองก็ดี ราคาสวยๆ ท่านใดอยากระบายของติดต่อมานะครับ ขอเป็นเฟรมวินเทจ
ขนาดท่อบนขนานพื้นไม่เกิน515มิลนะครับ LINE ID:arting555 ขอบคุณครับ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ทำไมจึงชอบ single speed (SS)

โพสต์ โดย ภีษมะ »

R_ting เขียน:อยากมีSSสักลำครับ มีอาหลั่ยเหลือๆอยู่จำนวนนึง แต่ยังไม่มีเฟรม ขอท่านผู้รู้ชี้จุดเสียเงินหน่อยครับ
มือหนึ่งก็ได้ มือสองก็ดี ราคาสวยๆ ท่านใดอยากระบายของติดต่อมานะครับ ขอเป็นเฟรมวินเทจ
ขนาดท่อบนขนานพื้นไม่เกิน515มิลนะครับ LINE ID:arting555 ขอบคุณครับ

ผมขอโทษครับ ไม่ทันอ่านว่า เฟรม vintage
ผมมีคันเดียวครับ เป็น viva จาก อิตาลี่ เดี๋ยวลงไลน์ให้ดูครับ
เดียร์...ครับ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 087-8425397
team: Hunsa Touring
Bike: เสือภูเขา / หมอบวินเทจ/ นีโอวินเทจ
ตำแหน่ง: 62/1 ม.2 ต.ปากช่อง อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์

โพสต์ โดย เดียร์...ครับ »

ซิงเกิลในกลุ่มหมอบ ชอบที่ไม่ต้องมายุ่งยากเรื่องเกียร์ ท้าทาย เร็วๆนี้จะท้าทายใจตัวเองปั่นจาก อ.หล่มสัก ไปกรุงเทพ ระยะทาง 400 กิโล ภายในวันเดียว

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

[quote="เดียร์...ครับ"]ซิงเกิลในกลุ่มหมอบ ชอบที่ไม่ต้องมายุ่งยากเรื่องเกียร์ ท้าทาย เร็วๆนี้จะท้าทายใจตัวเองปั่นจาก อ.หล่มสัก ไปกรุงเทพ ระยะทาง 400 กิโล ภายในวันเดียว

รูปภาพ

หวังว่าจะไม่มี ไม่พบทางขันมากนัก
ส่งขึ้นสะพานยังพอไหว เนินระยะยาวนี่ผ่อนแรงไม่ได้เลย อาจจะเหนื่อย หากซ้อมมาดีก็น่าจะ OKAY เป็นกำลังใขให้ครับ

ปล

หากใช้เวลามากกว่า 1 วันก็ไม่เป็นไร จับเวลาเฉพาะตอนปั่นก็ยังดีครับ
เดียร์...ครับ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 087-8425397
team: Hunsa Touring
Bike: เสือภูเขา / หมอบวินเทจ/ นีโอวินเทจ
ตำแหน่ง: 62/1 ม.2 ต.ปากช่อง อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์

โพสต์ โดย เดียร์...ครับ »

ตอนนี้ก็ซ้อมอยู่กับกลุ่มหมอบอยู่ครับ น้องชายปั่นอยู่เพชรบูรณ์เค้าบนไว้ว่าถ้าสอบได้ทำงาน ธกส.จะปั่นแก้บนจากหล่มสักไปสำนักงานใหญ่ ธกส.ที่บางเขน ภายในวันเดียวก็เลยโทรมาหาผมให้ช่วยเป็นเพื่อนร่วมทางให้หน่อย ก็เลยอยากเอาซิงเกิล ทดสอบตัวเอง ที่ผ่านมาก็ลองไป 2 สนาม 80โลราชบุรี 100 โลที่กาษ แต่รอบนี้ 400 โล ระยะทางไกลแต่ไม่ได้อัดกันแบบที่ลงแข่ง ยืน 30-35 น่าจะรอดตามเป้า ซ้อมกับหมอบก็ยืน 35-40 ทุกวัน วันละ 50-60 โล
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมเคยรู้ว่า ระดับอาชีพแข่งเช่น ชาวเยิรมันจะซ้อมวันล่ะราวๆ 250 กม. ครับ 400 ต่อวันนี้ โฉดมาก หากนืนพื้น 30-35 พอไหว
ใช้ Ratio เท่าไรครับ 1:3 หรือมากกว่าครับ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

เดียร์...ครับ เขียน:ผ่านสนามจอมบึงมาแล้วระยะทา 78 โล กับรถเหล็กเฟรมราคา 500 บาท

รูปภาพ

รถเหล็ก อุปกรณ์ดี ผ่อนไม่ต้องเติม รถเบาผ่อนเมื่อไร ความเร็วก็ตก
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

มีอยู่ 2 คันครับ
ไฟล์แนบ
คันนี้เอาไว้ขี่ไป 7-11 คันนึงครับ
คันนี้เอาไว้ขี่ไป 7-11 คันนึงครับ
20161106_194223.jpg (74.07 KiB) เข้าดูแล้ว 1023 ครั้ง
คันนี้เอาไว้ขี่ซ้อมครับ
คันนี้เอาไว้ขี่ซ้อมครับ
20161110_195221.jpg (58.21 KiB) เข้าดูแล้ว 1023 ครั้ง
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

SIDEWINDER เขียน:มีอยู่ 2 คันครับ
surly คันนี้ รุ่นอะไรครับ cross check หรือเปล่าครับ ใส่แฮนด์ตรงแล้วดูดีมากครับ
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง

ภีษมะ เขียน:
SIDEWINDER เขียน:มีอยู่ 2 คันครับ
surly คันนี้ รุ่นอะไรครับ cross check หรือเปล่าครับ ใส่แฮนด์ตรงแล้วดูดีมากครับ
Surly รุ่น Steamroller ครับ
ตาม Link นี้ครับ
http://surlybikes.com/bikes/steamroller

หมายเหตุ เป้เลยผมเพิ่งจะเปลี่ยนไปใส่ BullHorn สงสัยต้องเปลี่ยนกลับมาใส่แฮนด์ตรง 555+
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

SIDEWINDER เขียน:
http://surlybikes.com/bikes/steamroller

หมายเหตุ เป้เลยผมเพิ่งจะเปลี่ยนไปใส่ BullHorn สงสัยต้องเปลี่ยนกลับมาใส่แฮนด์ตรง 555+

ทำไม bullhorn มันไม่ match หรือครับ
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ

ทำไม bullhorn มันไม่ match หรือครับ
ไอ้ Bullhorn นี้ใส่ตามพระเอกในหนังนะครับ แต่เทรนด์แฮนด์กว้างมันมา เลย 2 จิต 2 ใจ สลับไปสลับมาพอคุณบอกว่าใส่แฮนด์กว้างมันดูโอเคผมเลยเปลี่ยนกลับมาใส่แฮนด์กว้างอีกเลย :lol: :lol: :lol:
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

SIDEWINDER เขียน: Surly รุ่น Steamroller ครับ

ไอ้ Bullhorn นี้ใส่ตามพระเอกในหนังนะครับ แต่เทรนด์แฮนด์กว้างมันมา เลย 2 จิต 2 ใจ สลับไปสลับมาพอคุณบอกว่าใส่แฮนด์กว้างมันดูโอเคผมเลยเปลี่ยนกลับมาใส่แฮนด์กว้างอีกเลย :lol: :lol: :lol:

5555 เสร็จเราแหละ ส่ง bullhorn มาให้ผมซะดีๆ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปรกติ ผมจับเสือหมอบของผมใส่แฮนด์แบบนี้ทุกครับครัล ใช้แทนแฮนด์หมอบมาหลายสิบปีแล้ว ชอบไม่เปลี่ยน แต่อยากลอง bullhorn บ้างครับ แต่ยังหา bullhorn ทรงโค้งๆ ไม่แข็งกระด้างไม่ได้ครับ
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ

ภีษมะ เขียน:5555 เสร็จเราแหละ ส่ง bullhorn มาให้ผมซะดีๆ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปรกติ ผมจับเสือหมอบของผมใส่แฮนด์แบบนี้ทุกครับครัล ใช้แทนแฮนด์หมอบมาหลายสิบปีแล้ว ชอบไม่เปลี่ยน แต่อยากลอง bullhorn บ้างครับ แต่ยังหา bullhorn ทรงโค้งๆ ไม่แข็งกระด้างไม่ได้ครับ
งามครับ Bullhorn ที่ไม่กระด้างต้องไป Carbon อย่างเดียวมั่งครับ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมหมายถึงทรงของมันครับ มีโค้งเว้างอน น่าจะจับสบายกว่า bullhorn ที่ตรง ทื่อ ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”