ขอคำแนะนำ หรือ review ดุม fixed/sigle

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอคำแนะนำ หรือ review ดุม fixed/sigle

โพสต์ โดย ภีษมะ »

อยากปรับปรุง sigle/fixed ที่ใช้อยู่ ในการปรับปรุงครั้งแรก ผมได้ซื้อดุม dura ace vintage หน้าและหลังมาเปลี่ยน เป็นของมือสอง ภายนอกสภาพดี รู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นการปรับปรุงเท่าไรนักไม่ต่างจากดุม OEM ที่ติดมากับรถ (Charge Plug)
กำลังมองหาดุมใหม่ เลง Chub ก่อน แต่มันควรจะใช้งานกับรถกระโดด รถปีนไต่ก้อนหิน หรือ หน้าผาแบบ trial มากกว่า ปีกหนา แข็งแรง (ฝรั่งเขาว่ากัน) พอเลง philwoods ก็ยังไม่แน่ใจ ถึงจะถูกกว่า chub แต่ก็อดแปลกใจไม่ได้ว่า หากดีจริง ทำไมมีมือสองออกมาขายมากมาย หรือดีจริง ใครใช้อยู่ช่วย review ให้ได้ไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”