มีงบ 5000-6000 อยากได้ singlespeed รบกวนพี่ๆ แนะนำด้วยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
boylovebike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0811109249
team: ไม่มี
Bike: La-Bulky Landgear-Hybrid
ตำแหน่ง: 61 ม.7 ต.หางดง อ.หางดง จ.เชียงใหม่

มีงบ 5000-6000 อยากได้ singlespeed รบกวนพี่ๆ แนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย boylovebike »

เบื่อเกียร์ครับ เพราะ ตอนเป็นเด็กผมขี่ซิงเกิ้ลสปีดมันไม่มีปัญหาอะไรเลย พอขอพ่อซื้อรถเกียร์มาไม่นานไอ้นู่นไอ้นี่ก็พัง ในตอนนี้ผมยิ่งไม่มีเวลาดูแลรถมาก(แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่ดูแลนะครับ)เลยคิดว่า เนี้ยแหละคือคำตอบของผม สั่งประกอบดีไหม๊ หรือว่า มีสำเร็จรบกวนด้วยครับ
บอกตัวเอง ว่าอย่าไปแข่งกับเขา เรามันจน
boylovebike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0811109249
team: ไม่มี
Bike: La-Bulky Landgear-Hybrid
ตำแหน่ง: 61 ม.7 ต.หางดง อ.หางดง จ.เชียงใหม่

Re: มีงบ 5000-6000 อยากได้ singlespeed รบกวนพี่ๆ แนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย boylovebike »

/คงไม่มีใครตอบแล้วครับขอบคุณครับ
บอกตัวเอง ว่าอย่าไปแข่งกับเขา เรามันจน
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: มีงบ 5000-6000 อยากได้ singlespeed รบกวนพี่ๆ แนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย JADE555 »

เอ้า ให้ล้างหน้าแปรงฟันเคลียร์โต๊ะทำงานก่อนซีครับ

ตอบนะครับ มือสองสำเร็จรูป เอาให้ชัวร์ว่าชอบขี่จริงๆก่อนดีกว่า ผมก็หันมาขี่ ss พบว่ามันทำความเร็วไม่ต่างจากตอนมีเกียร์เลย แถมค่า AV กลับดีขึ้นด้วย ติดแค่ตอนดันเนินขึ้นเขา
รูปภาพ

(จริงๆกำลังมีโปรเจค MTB ss อีกคัน อัตราทดอาจเบา ความเร็วปลายๆอาจช้าหน่อย แต่เน้นขึ้นเขาไหว ลุยสนุก
ตามเพื่อนทัน ลืมล้างก็ไม่วุ่นวายใจ กระทืบยกล้อก็ไม่ต้องเกรงใจโซ่มันจะยืด หรือที่ฝรั่งบางคนเรียก Big bmx นั่นเอง )
รูปภาพ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
Nathan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: <8 (Less than eight) เกินจากนี้ขี่ไม่ไหว
Bike: @โครโม . . เหล็ก@

โพสต์ โดย Nathan »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=752665

อาการเดียวกัน แต่กว่าจะเลือกได้ก็ "อม" ไปหลาย ตอนนี้ไม่อมแล้ว สนใจลองปั่นได้ครับ (บางคันยังอยู่ บางคันไม่อยู่แล้ว)

.
.
หากหลุดพ้นจากการครอบงำของคำว่า "ยี่ห้อ" ได้แล้ว . . นั่นแสดงว่าเข้าถึงคำว่า "จักรยาน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”