สอบถามเรื่องเกลียว ถ้วยคอ กระโหลก'

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามเรื่องเกลียว ถ้วยคอ กระโหลก'

โพสต์ โดย Woraphong »

ถ้วยคอ กระโหลก ที่เกลียวเป็น เกลียอินตลี เกลียวอังกฤษ เกลียวฝรั่ง แตกต่างกันอย่างไรครับ แล้วเกลียวไหนที่สามารถใส่เฟรมไทยได้ครับ
ขอบพระคุณที่ให้คำแนะนำ :mrgreen: :D :o
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องเกลียว ถ้วยคอ กระโหลก'

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ยังมีเกลียวญี่ปุ่นอีกนะครับ

ต่างกันที่เส้นผ่านศูนย์กลาง ความยาวเพลา เกลียวซ้ายเกลียวขวาครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามเรื่องเกลียว ถ้วยคอ กระโหลก'

โพสต์ โดย Woraphong »

น้องหนึ่ง เขียน:ยังมีเกลียวญี่ปุ่นอีกนะครับ

ต่างกันที่เส้นผ่านศูนย์กลาง ความยาวเพลา เกลียวซ้ายเกลียวขวาครับ
มึนเลยครับยังมีเกลียวญี่ปุ่นอีก ยังไงก้ขอขอบพระคุณที่ให้ความรู้เพิ่มครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”