ฟิกเกียร หรือ single ของพี่ๆแต่ละท่านเบาที่สุดกี่กิโลกันครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
johjoey
สมาชิก
สมาชิก
Bike: strida

ฟิกเกียร หรือ single ของพี่ๆแต่ละท่านเบาที่สุดกี่กิโลกันครับ

โพสต์ โดย johjoey »

รบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆครับ ว่าแต่ละท่านแต่งรถของตัวเองน้ำหนักรถอยู่กันที่เท่าไหร่ครับ เนื่องจากผมอยากลองแต่งรถที่เบาสุดๆอยู่ครับ แต่ทุนคงไม่หนามาก อยากลองสอบถามความคิดเห็นของพี่ๆเพื่อนๆแต่ละท่านครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง และถ้าเบามากเกินจะเป็นข้อดีหรือข้อเสียครับ ส่วนตัวอยากแต่งsingle speed มากกว่าครับ fix ปั่นไม่เป็นจริงๆ ส่วนการปั่นแบบผมคงเป็นการออกกำลังกาย ปั่นหาของกิน ปั่นชมวิว ครับ ไม่เน้นเร็วและแรง แต่อยากลองน้ำหนักเบา ขอบคุณครับ^^
รูปประจำตัวสมาชิก
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: ฟิกเกียร หรือ single ของพี่ๆแต่ละท่านเบาที่สุดกี่กิโลกันครับ

โพสต์ โดย JADE555 »

เมื่อก่อนแปดกิโลครับ บันไดพลาสติค ล้อขอบต่ำ

พอใส่ aerospoke บันไดอลูฯ ไฟฉายยักษ์ ล้อขอบสูง ทีนี้เกือบ 10 กิโลฯเลย

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&start=15
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ฟิกเกียร หรือ single ของพี่ๆแต่ละท่านเบาที่สุดกี่กิโลกันครับ

โพสต์ โดย vendorist »

ผมว่าถ้าขี่ชิวๆ ไม่ต้องแต่งเบาหรอกครับ เปลืองเงิน

ยิ่งเบา ยิ่งแพง

ของผม 7.8-8.0 มั้งครับ แล้วแต่ล้อในวันนั้น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”