...... .. . อัตตราทด คำนวนยังไงครับ ???

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
SixXIII
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: masi จ๊ะ

...... .. . อัตตราทด คำนวนยังไงครับ ???

โพสต์ โดย SixXIII »

ครับ

ผมซื้อรถฟิกต่อจากคนรู้จักมา

มาอ่านบอร์ด เห็นพวกจานหน้า 40+ / cog 10+

มันคืออะไรครับ นับยังไง

แล้ว อัตตราทด คำนวนยังไง

ผมสูง 181 ควรจะ ทดเท่าไรยังไง

กำลังจะทำแฮนหมอบ ติดเบรค สับcog ฟรี
...... .. .
รูปประจำตัวสมาชิก
Nun_98
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Thai airways
Bike: Trek

Re: ...... .. . อัตตราทด คำนวนยังไงครับ ???

โพสต์ โดย Nun_98 »

จำนวนฟันของจานหน้า / จำนวนฟันที่เฟืองหลัง = อัตราทด ครับผม เช่น จานหน้า 52 ฟัน เฟือง 11 ฟัน 52/11 = 4.73 อัตราทดเท่ากับ 4.73 หมุนจานหน้า 1 รอบเท่ากับล้อหมุน 4.73 รอบครับ
ส่วนอัตราทดจะเท่าไรขึ้นอยู่กับคนขี่ครับ :D
ผิดพลาดอะไรขออภัยครับ :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
t_era69
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fixed . Specialized DaHon

Re: ...... .. . อัตตราทด คำนวนยังไงครับ ???

โพสต์ โดย t_era69 »

http://www.surplace.fr/ffgc/ link นี้คับคำนวลให้หมดเลยคับ ลองดูนะคับ
รถหรูอยู่ร้าน รถใช้งานอยู่ถนน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”