vittoria vs panaracer race

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

vittoria vs panaracer race

โพสต์ โดย Woraphong »

ยางvittoria rubino pro กับ ยางpanaracer race a/d/l อันไหนให้ความนุ่มนวล และดีมากกว่ากันครับ ผมเห็นราคามันใกล้เคียงกันมากเลยไม่ทราบว่ายางยี่ห้อไหนดีกว่ากันครับ
ขอบคุณมากที่ให้คำแนะนำครับ :D
Checkchanok
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dedacciai Nerissimo

Re: vittoria vs panaracer race

โพสต์ โดย Checkchanok »

ผมว่ามันบอกยากมากๆเลยครับ ขึ้นอยู่กับ วิธีการปั่น การเติมลม น้ำหนักของรถ
แต่ยังไงถ้าไม่ต่างกันมากผมก็เชียร์ สินค้า Made in Thailand ครับ

ยางหลังผมใช้ Continental Gator skin ราคาก็หลายตังอยู่ เพราะต้องการ การเกาะถนน มาก เพราะไม่ได้ติดเบรค
แต่ ยางหน้า ยังใช้ Vittoria เลยครับ อยากอุดหนุน สินค้า Made in Thailand ระดับ สากล
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

Re: vittoria vs panaracer race

เฟรมผม ไซค์ 58 โคโมลี่ เฟรมไทย จาน 52T ครับ เลยอยากได้ยางนุ่มๆเพื่อปั่นยาวๆครับ
pengeiei
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ฟิกเกีย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pengeiei »

Woraphong เขียน:เฟรมผม ไซค์ 58 โคโมลี่ เฟรมไทย จาน 52T ครับ เลยอยากได้ยางนุ่มๆเพื่อปั่นยาวๆครับ
แนะนำ Lugano นิ่ม ลื่น ทนด้วยค้าบ
รูปประจำตัวสมาชิก
NumBeR9
สมาชิก
สมาชิก
team: ขอนแก่น,Bkk
Bike: specialiedz
ตำแหน่ง: 32/20 town plus x prachachen
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NumBeR9 »

ปั่นยาวๆ นุ่มๆ แนะนำ พานา type D ครับ
vitoria จะออกกระด้างๆ แต่ไหลดีครับ
ตอนนี้กำลังลอง MICHILIN อยู่เป็นลื่นๆไม่เกาะถนน
แต่ต้องดูกันอีกซักพักคับเพราะเพิ่งเบิร์นยางได้ไม่ถึง100 กิโล :)

คุณภาพดีทั้งหมดครับ ขึ้นอยู่กับความชอบแล้วครับ ตอนนี้ :)
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

ตอนนี้ ยางหน้าผมใช้ พานา type D ยางหลังผมใช้ vittoria ไม่รู้ว่ามันจะไหลหรือป่าวครับ ยางหน้าไม่มีดอกแต่ยางหลังมีดอก
รูปประจำตัวสมาชิก
tanawataro
สมาชิก
สมาชิก
team: COMEDY FIXED
Bike: Fuji Classic 2010, SPECIALIZED ALLEZ C2 2012,Bruno Mini Mixte
ตำแหน่ง: BANGKOK

โพสต์ โดย tanawataro »

รู้แค่ว่า Vittoria made in thailand ทนอย่างกะควาย ขนาดใช้รุ่น RUBINO PRO Slick นาน น้านนนนนนนน ที ถึงจะแตก ดอก โล้น รอย ปริ ทั่ว ยางเลย แต่ก็ยังซิ่งอยู่ เกาะถนนใช้ได้ ขึ้นลงดอยสุเทพก็สบายๆ นน ก็เบา ถูกกว่าด้วยนะ ในรุ่นระดับพอๆกัน แต่ถ้ายางพานาทุกรุ่น ถูกลงกว่านี้ซัก 30% ก็น่าสนใจ
"ชีวิตธรรมดา"
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

Vittoria RUBINO PRO Slick มีขนาดเท่าไหร่อ่ะครับ เห้นเค้าขายกันมีแต่ 700x25 น่ะครับไม่เห้นมี 23 เลย
nakarin531
สมาชิก
สมาชิก
team: peddamn
Bike: track fuji classicสีส้มวิ้งๆ

โพสต์ โดย nakarin531 »

tanawataro เขียน:รู้แค่ว่า Vittoria made in thailand ทนอย่างกะควาย ขนาดใช้รุ่น RUBINO PRO Slick นาน น้านนนนนนนน ที ถึงจะแตก ดอก โล้น รอย ปริ ทั่ว ยางเลย แต่ก็ยังซิ่งอยู่ เกาะถนนใช้ได้ ขึ้นลงดอยสุเทพก็สบายๆ นน ก็เบา ถูกกว่าด้วยนะ ในรุ่นระดับพอๆกัน แต่ถ้ายางพานาทุกรุ่น ถูกลงกว่านี้ซัก 30% ก็น่าสนใจ
ใช่คับเทื่อก่อนยางติดรถเปนcamelสคิดแปปเดียวโล้น
พอเปลี่ยนเป็นvittoriaลื่นขึ้นเยอะสคิดแล้วยางไม่ค่อยโล้นเกาะดีมาก
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=840434รับหมวกกันน๊อคBell vintageใครมีPMมาหน่อยเน้อ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภีษมะ »

ผมเคยใช้ panaracer race D 700x23 มันหนีึบก็จริง แต่การลอยตัวเบาสู้ Challenge Creterium 700x23 ไม้ได้

Challenge Creterium เกาะถนนดีไม่แพ้กันด้วยครับ
Vittoria ไม่เคยใช้ครับ

ปล
Challenge Creterium ไม่มีกัน penetration ผมเคยใช้ยางขอบแก้วสีน้ำเงินตัวนี้เลยครับ

http://www.expeditionexchange.com/challenge/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”