FIXED GEAR ติดแอโรบาร์

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
gemslek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818542996
Bike: fixed

FIXED GEAR ติดแอโรบาร์

โพสต์ โดย gemslek »

ตอนนี้ผมใส่แอโรบาร์อยู่ แต่รู้สึกว่าจัดท่านั่งไม่ถูกต้อง
ปวดแขนช่วงหัวไหล่แล้วก็รู้สึกเอื้อมมากไปนิดนึง

รถผมเป็นคอจุ่ม พอมีท่านใดมีรูปแบบจัดท่านั่งที่ถูกต้อง
เน้นปั่นสบายนะครับ ไม่ต้องแอโรว์อะไรมากมาย

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
Kittidate
สมาชิก
สมาชิก
team: Scotch bike
Bike: Nakasawa , pana order

Re: FIXED GEAR ติดแอโรบาร์

โพสต์ โดย Kittidate »

ผมว่าอาการนี้ แค่ยกเสต็มให้สูงขึ้น แล้วลองค่อมดู คับ เกิดจากก้ม ไปแล้วก็สเต็มยาวไป

เซ็ตรถในท่าที่สบายที่สุด แล้วลองปั่น สักอาทิดให้ร่างกายปรับตัวตามรถด้วยนะคับ

เซตรถใหม่ร่างกายก็ต้องจูนใหม่เหมือนกันจ้า
. . . . . . . . . . . ." S c o t c h " b i k e . . . . . . . . . . . .
รูปประจำตัวสมาชิก
Nathan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: <8 (Less than eight) เกินจากนี้ขี่ไม่ไหว
Bike: @โครโม . . เหล็ก@

Re: FIXED GEAR ติดแอโรบาร์

โพสต์ โดย Nathan »

ข้อมูลไม่ครบครับ ขนาดของรถ ส่วนสูง inseem ท่อนแขน ท่าปั่น ท่าก้ม . . แบบนี้ปรึกษายากครับ ถ้ามีข้อมูลมากๆยังค่อยให้แนวทางได้

.
.
หากหลุดพ้นจากการครอบงำของคำว่า "ยี่ห้อ" ได้แล้ว . . นั่นแสดงว่าเข้าถึงคำว่า "จักรยาน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”