ไม่ทราบว่ามีใครใช้ Single speed(ฟรีเท้าได้) อยู่บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: ไม่ทราบว่ามีใครใช้ Single speed(ฟรีเท้าได้) อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย JADE555 »

สักนิด จอดหนีลมแรงครับ :lol:

รูปภาพ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
PrajNa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ---
Bike: Giant TCX1 - Swift folder
ตำแหน่ง: Chiangmai

Re: ไม่ทราบว่ามีใครใช้ Single speed(ฟรีเท้าได้) อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย PrajNa »

mazzardv2 เขียน:รูปภาพ

เอาอัพเดทมาให้พี่ๆสมาชิกได้ชมกันครับ
52 / 16 ถ้าไม่รีบก็ไม่เหนื่อยครับ
แต่ถ้าไหลได้ก็สวรรค์จริงๆครับ
โซ่ Halflink
ใช้งานในชีวิตประจำวันทุกวันครับ (ปั่นไปเรียน)(ออกกำลังกาย)(ไปทริป)
มีแผนทำ SS อยู่ครับ เดิมใช้แฮนด์หมอบเบรคหมอบ แต่อยากลอง bull horn บ้าง ไม่ทราบว่าประสิทธิภาพมือเบรคแบบ TT เทียบกับ มือเบรคหมอบจะต่างกันมากไหมครับ (ใช้งานในเมืองเป็นหลัก ยาง~700/32ครับ) :)
subtitle69
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย subtitle69 »

PrajNa เขียน:

เอาอัพเดทมาให้พี่ๆสมาชิกได้ชมกันครับ
52 / 16 ถ้าไม่รีบก็ไม่เหนื่อยครับ
ใช้งานในชีวิตประจำวันทุกวันครับ (ปั่นไปเรียน)(ออกกำลังกาย)(ไปทริป)
มีแผนทำ SS อยู่ครับ เดิมใช้แฮนด์หมอบเบรคหมอบ แต่อยากลอง bull horn บ้าง ไม่ทราบว่าประสิทธิภาพมือเบรคแบบ TT เทียบกับ มือเบรคหมอบจะต่างกันมากไหมครับ (ใช้งานในเมืองเป็นหลัก ยาง~700/32ครับ) :)
ผมก็เปลี่ยนจากมือเบรคหมอบมาเป็น TT ประสิทธิภาพการเบรคไม่ต่างครับ :D
mazzardv2
สมาชิก
สมาชิก
team: KU Bicycle Club
Bike: Masi Specile Fixed

โพสต์ โดย mazzardv2 »

PrajNa เขียน:

มือเบรคที่เห็นเป็นของ tektro Rx 4.1 ครับ
http://www.tektro.com/_english/01_produ ... rt=1&fid=3
สายเบรค shimano
ก้ามเบรค promax
ผมว่าเบรคไม่ต่างกับมือแบบอื่นๆครับ
ถ้าเดินสายเบรคถูกต้อง และก็ก้ามเบรคดีในระดับหนึ่ง

ต่างแค่ลักษณะในการจับแฮนด์ และ การกดเบรคครับ ถ้าชินแล้วก็จะสะดวกใช้เองครับ
(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
ผมใช้ 700*23 หน้าหลังนะครับ
PrajNa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ---
Bike: Giant TCX1 - Swift folder
ตำแหน่ง: Chiangmai

โพสต์ โดย PrajNa »

ขอบคุณครับ มอง tektro ตัวนี้ไว้เหมือนกัน อยากลอง bull horn ครับ ;)
WeeUthaithani
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0882345604
ตำแหน่ง: 131/18 ถ.ศรีน้ำซึม ต.อุทัยใหม่ อ.เมือง จ.อุทัยธานี 61000

โพสต์ โดย WeeUthaithani »

ประกอบไว้ 1 คันครับ เฟรม Chaser FX8S ลอกสี+สติ๊กเกอร์ตัดเอง

ยังไม่เสร็จดีรอล้อที่เอาไปขึ้นซี่ลวดไว้ กับซื้อแฮนด์หมอบคาร์บอน มือเบรค sram s900 ก้ามเบรคดีๆ

ของมันมีขาย แต่เงินยังไม่มีซื้อครับ :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ
IDragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือหมอบจิตป่วน
Bike: GIANT TCX

โพสต์ โดย IDragon »

อยากเปลี่ยนเป็น bullhorn เหมือนกันครับ ถ้าใส่เป็นมือเบรคหมอบที่ปลายแฮนด์จะตลกมั้ย ดูแบบมาจากรถมินิบางรุ่นก็ทำแบบนี้
NTCXO (NonTouring CycloCross Only!)
illman
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0859732780
team: ซิก
Bike: ตราช้างดาว เฮ้ยนั่นมันรองเท้า
ตำแหน่ง: บนเนิน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย illman »

ปักไว้ จะกลับมาขี่แล้วหลังจากที่ร้างไปนาน
tamaking
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tamaking »

มี fixed คันนึง ล้อ 700c กะแม่บ้าน เบรคดุม ล้อ 26 1 3/8 คัน อีกคัน แปลง หมอบเก่า ใส่ล้อภูเขา 26x1.25 ทำดุมเบรค
สรุป single speed 3 คันเลย
rajchavit
สมาชิก
สมาชิก
team: จักรยานเพื่อสุขภาพ
Bike: TREK-1000 : Trek 520 Touring Bike
ตำแหน่ง: Phitsanulok

โพสต์ โดย rajchavit »

มีกะเค้าคันหนึ่งแปลงหมอบ BS จากสำนัก Story wheel ครับ
ไฟล์แนบ
221.jpg (251.24 KiB) เข้าดูแล้ว 1203 ครั้ง
ล้อหนาม วังโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มวังโป่งสายปั่น ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: MTB:Giant XTC SLR ROAD:Bianchi Sempre

โพสต์ โดย ล้อหนาม วังโป่ง »

รูปภาพ

single speed ^___^
มือใหม่หัดปั่นคร้าบบบบบ

โหมดฝึกหัด ปั่นไปล้มไป
เดียร์...ครับ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 087-8425397
team: Hunsa Touring
Bike: เสือภูเขา / หมอบวินเทจ/ นีโอวินเทจ
ตำแหน่ง: 62/1 ม.2 ต.ปากช่อง อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์

โพสต์ โดย เดียร์...ครับ »

ซิงเกิลสปีดครับ จานหน้า 52 หลัง16

รูปภาพ
unggoonk
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย unggoonk »

แปลงจาก MTB มาครับ double speed(2x1 speed) เบาขึ้นเยอะเลยครับ

รูปภาพ
https://www.facebook.com/unggoonkasemsuk
Blackwater
สมาชิก
สมาชิก
team: ลีลาไซคลิ่งคลับ
Bike: 2013 Raleigh Militis 3 Team
ตำแหน่ง: Chiang Mai, Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Blackwater »

ปกติอยู่แต่บอร์ดมือสอง ไม่รู้ว่ามีบอร์ด Fixed/SS
W-BASE Durcus One MASTER ปี 2009 สัญชาติญี่ปุ่นครับ หน้า 53T หลัง 16T

ปั่นทริปไกลยิงกับหมอบได้สบายครับ แต่ถึงเนินเมื่อไหร่ พี่ไปก่อนเลย
ไฟล์แนบ
132.jpg (518.68 KiB) เข้าดูแล้ว 934 ครั้ง
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายการ์มิน
โจนาธาน
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย โจนาธาน »

แต่ละคนขาแรงกันทั้งนั้นเลย จานหน้าใหญ่ๆ กันหมด ผม 42/17 ยังว่าจะเปลี่ยนให้เบาลงเลย 555 อยากได้สัก 39/17 กำลังดี เวลาปั่นช้า มันคล่องตัวดี ซอกแซกไปได้เรื่อยๆ ขึ้นเนินก็สบาย ทางเรียบก็พอไหว ไม่เน้นความเร็ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”