ขอฝากรูปรถ single speed ของผมให้คุณ เขียวหวาน rider ชมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอฝากรูปรถ single speed ของผมให้คุณ เขียวหวาน rider ชมครับ

โพสต์ โดย ภีษมะ »

คันนี้ Surly 29er Karate Monkey
single speed inner hub gear sram automatix 2 speed

เฟรมดี น้ำหนักเบาที่สุดใน เฟรม 29er ที่ผมเคยใช้ ขี่นุ่มมากครับ
เบรคหน้า BB7
เบรคหลัง BB5
แฮนด์ เสตม NS Bike
มือเบรค AEST

รูปภาพ

รูปภาพ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอฝากรูปรถ single speed ของผมให้คุณ เขียวหวาน rider ชมครับ

คันนี้ 29er Commencal เป็นคันเดียวที่ซื้อสำเร็จครับ หนักที่สุด
Sram Automatix 2 speed IHG

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอฝากรูปรถ single speed ของผมให้คุณ เขียวหวาน rider ชมครับ

คันนี้ 29er Fuji Jazz limited edition หนักปานกลาง เบากว่า commencal หนักกว่า Surly KM
2 speed automatic IGH

รูปภาพ

ใส่ Tuggnutt

รูปภาพ
รูปภาพ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

26" GT Avalanche 2.0 ปี 1995
Single speed ratio 1:2.6
ใช้ตะเกียบแทน Shock เดิม ครับ
ยางหนักมากๆ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

26er Mongoose I-Boc 1992
นำมากัดสรออกแล้วขัด เคลือบด้วย lacquer เช่นเดียวกับ GT ครับ

singe speed ratio 1:2.55

คันนี้ใช้ตะเกียบ chromo เหมือนกัน แต่เบากว่า GT มากครับ ยางเบาดี

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Spacer นี้ทำด้วยท่อน้ำปะปา PVC เป็นข้อต่อตรง หนาดี แล้วหุ้มด้วย sticker ลาย carbon

รูปภาพ

ใช้ singulator เช่นกันกับ GT

รูปภาพ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

surly Straggler size 54 singke speed
ratio 1:2.6

รูปภาพ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Surly Straggler size 50
2 speed automatic IHG

รูปภาพ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

MArin Palisades 1995 chromo
Sturmey Archer 5 Speed IGH

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

Commencal โหดมากครับ อยากได้เลย
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
vipnutza
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย vipnutza »

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ
vipnutza
สมาชิก
สมาชิก

ในที่สุดก็ประกอบไว้ปั่นเล่นปั่นมาทำงาน1คันขอโชว์รถเน่าๆบ้างนะครับ
ไฟล์แนบ
image1.JPG (55.11 KiB) เข้าดูแล้ว 5050 ครั้ง
image2.JPG (50.39 KiB) เข้าดูแล้ว 5050 ครั้ง
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Omg สวยมากครับ ผมกำลังจะสั่ง เฟรมเซท ซิงเกิ้ล ล้อ 29 ของ on one bred สีขาวเช่นกันครับ
หางหลังก็ลดหลั่นคล้ายคันนี้มาก คุณ vipnutza บอกได้ไหมครับว่า เฟรมอะไร
เดาว่า ล้อ 700 หน้ายางกว้างสุด 42 x 700 c กระมั้งครับ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

vipnutza เขียน:ในที่สุดก็ประกอบไว้ปั่นเล่นปั่นมาทำงาน1คันขอโชว์รถเน่าๆบ้างนะครับ
โซ่หย่อนแบบนี้ ผมจอแนะนำ ห้ใช้ตัวรั้งโซ่ chain tensioner จะใช้บาทาผีเก่า ลูก jogging หนึ่งตัว หรือสองก็ได้ หรือไม่ก็หาซื้อครับ

แต่ผมกำลังจะทำเล่นเองครับ ถ้าอยากได้ เดี๋ยวผมให้ขาไปทำ แต่คุณต้องหา jogging เองน่ะครับ มัน คือตัวรอกที่เป็นฟันเล็กๆ ยองตีนผี ครับ
vipnutza
สมาชิก
สมาชิก

ภีษมะ เขียน:
vipnutza เขียน:ในที่สุดก็ประกอบไว้ปั่นเล่นปั่นมาทำงาน1คันขอโชว์รถเน่าๆบ้างนะครับ
โซ่หย่อนแบบนี้ ผมจอแนะนำ ห้ใช้ตัวรั้งโซ่ chain tensioner จะใช้บาทาผีเก่า ลูก jogging หนึ่งตัว หรือสองก็ได้ หรือไม่ก็หาซื้อครับ

แต่ผมกำลังจะทำเล่นเองครับ ถ้าอยากได้ เดี๋ยวผมให้ขาไปทำ แต่คุณต้องหา jogging เองน่ะครับ มัน คือตัวรอกที่เป็นฟันเล็กๆ ยองตีนผี ครับ
ในรูปพึ่งถอดมาเปลี่ยนยางนอกครับยังไม่ได้ตั้งตอนนี้ตั้งแล้วครับตึงๆเลย ขอบคุณนะครับ
vipnutza
สมาชิก
สมาชิก

ภีษมะ เขียน:Omg สวยมากครับ ผมกำลังจะสั่ง เฟรมเซท ซิงเกิ้ล ล้อ 29 ของ on one bred สีขาวเช่นกันครับ
หางหลังก็ลดหลั่นคล้ายคันนี้มาก คุณ vipnutza บอกได้ไหมครับว่า เฟรมอะไร
เดาว่า ล้อ 700 หน้ายางกว้างสุด 42 x 700 c กระมั้งครับ
ของผมเฟรมเก่าไฮบริดเอามาทำสีใหม่เอาชุดขับออกทำเป็นซิงเกลครับทำแนวsing speed crossroad
ล้อ700 CยางPANARACER CEDRIC GRACIA CX 700X32 หางหลังพอมีระยะดึงดึงปรับโซ่ได้
อนาคตกำลังหาตะเกี่ยบใหม่อยู่ ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”