ฟิก,ซิงเกิล กระแสตกหรือเปล่า

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ฟิก,ซิงเกิล กระแสตกหรือเปล่า

โพสต์ โดย นพคุณ ไกวัลกฤติยากุล » 12 ก.ค. 2019, 10:49

ปกติผมปั่นจักรยานเกือบทุกประเภท ช่วงนี้ตามท้องถนน จักรยานประเภทอื่นพอมีให้เห็น ยกเว้น ฟิก,ซิงเกิลหาดูได้ยาก บางวันผมปั่นซิงเกิลออกกำลัง แถวๆชายทะเลบางขุนเทียน หนาวครับตลอดทางไปกลับราวๆสี่ห้าสิบกว่าโลหาเพื่อนปั่นฟิกด้วยกันไม่มีเลย ประเภทอื่นพอมีให้เห็น ทุกวันนี้กระแสจักรยานตกมาก ที่ปั่นอยู่ก็เพราะใจรัก เป็นพวกแฟนพันธุ์แท้ครับเพื่อนๆว่ามั้ย...555
k.nop

Re: ฟิก,ซิงเกิล กระแสตกหรือเปล่า

โพสต์ โดย nopparat2510 » 12 ก.ค. 2019, 21:18

ฟิกแท้เกิดมาเพื่อเล่นท่า ไม่มีระบบเบรค อันตรายมาก เคยฝึก bmx มีเบรคหลังอันเดียว เบรคหน้าใช้พื้นรองเท้า ยังมีพลาด
ฟิกอันตรายมาก ทั้งตัวเองกับกลุ่มก๊วน มาแรงเอาไม่อยู่แน่