ทีม GV น้องใหม่รายงานตัวคร๊าบ....

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
TOM PERMA
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ภูเขา กะ หมอบ และรถเก่าๆ..

ทีม GV น้องใหม่รายงานตัวคร๊าบ....

โพสต์ โดย TOM PERMA »

พวกเราอยู่คลอง 3 ฝั่งลำลูกกา ตอนนี้รวมตัวกันได้กลุ่มเล็กๆกลุ่มนึง
ปั่นผ่านวัดมูล.. เจอพี่น้องนักปั่นด้วยกันอยู่ที่นี่ ก็ติ๊งต่องทกทายพร้อมกับสวัสดีครับ พี่น้องกลุ่มนั้นก็ทักทายกลับ (น่ารักจังเลยยย...)
ไม่แน่ใจครับว่าใช่กลุ่มคลองรังสิตทีมหรือป่าว ก็เลยเข้ามาทักทายในบอร์ดนี้ดูครับ

ปล. มีโอกาส และมีแรงพอ จะขอเข้ามาแจมด้วยนะครับพี่น้อง ขอบคุณนะคร๊าบ.บ.บ
ลมไม่กลัว..กลัวแดด
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892363974
team: SON OF THE KING
Bike: ท่านเขียว กับ เสือเผ่น

Re: ทีม GV น้องใหม่รายงานตัวคร๊าบ....

โพสต์ โดย เหนียวครับ »

ผมก็อยู่คลองสามลำลูกกา หมู่บ้านเพทายครับ เกือบถึงถนนลำลูกกา
ทีม GV ปั่นออกกำลังกายตอนกลางคืน หรือเย็น เริ่มจากไหน ถึงไหนครับ เข้าบ้านกี่โมงครับ
ถ้าเวลาตรงกัน ขอไปด้วยครับ ปั่นหมอบหรือภูเขาครับ
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

อ่านกันให้สนุกนะครับ
TOM PERMA
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ภูเขา กะ หมอบ และรถเก่าๆ..

Re: ทีม GV น้องใหม่รายงานตัวคร๊าบ....

โพสต์ โดย TOM PERMA »

เหนียวครับ เขียน:ผมก็อยู่คลองสามลำลูกกา หมู่บ้านเพทายครับ เกือบถึงถนนลำลูกกา
ทีม GV ปั่นออกกำลังกายตอนกลางคืน หรือเย็น เริ่มจากไหน ถึงไหนครับ เข้าบ้านกี่โมงครับ
ถ้าเวลาตรงกัน ขอไปด้วยครับ ปั่นหมอบหรือภูเขาครับ
พวกเราอยู่แถวๆ วรางกูลครับ ใช้รถภูเขาครับ อนาคตเร็วๆนี้จะมีใช้หมอบด้วยครับ
ส่วนใหญ่จะพร้อมกันเสาร์กะอาทิตย์เช้าล้อหมุนกัน 6.30 เส้นทางจากแถวๆวรางกูล ไปทางตลาดลาดสวาย (ถ้าเวลาตรงกันเจอที่ตลาดลาดสวายก็ได้ครับ)
จากนั้นเข้าไปในซอยวัดกลางคลองสี่ ผ่านเทศบาลลาดสวาย แล้วเลี้ยวเข้าคลองห้า วิ่งเรียบคลองห้าไปทางบิ๊กซีลำลูกกาคลองห้า เพื่อเข้าเรียบวงแหวน
มุ่งสู่วัดมูล (ช่วงเวลานี้ก็จะได้เจอพี่น้องนักปั่นคลองรังสิตทีม ) จากนั้นก็วิ่งเรียบคลอง ผ่านดรีมเวิล์อ แล้วเข้าคลองสามถึงจุดเริ่มต้น ครับ..

ปล.ถ้ามีแรงมากขึ้นก็อาจจะปรับเส้นทางครับ เล็งๆไว้ เรียบวงแหวน ไปทางแฟชั่น แล้วเข้าเส้นเกษตร- นวมิทร์ แถวร้านช๊อคโกแลตวิว เส้นทางนี้นักปั่นเยอะครับ มาแจมได้นะครับ....
ลมไม่กลัว..กลัวแดด
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892363974
team: SON OF THE KING
Bike: ท่านเขียว กับ เสือเผ่น

โพสต์ โดย เหนียวครับ »

ขอบคุณครับ วันไหนว่างจะร่วมแจมนะครับ
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

อ่านกันให้สนุกนะครับ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

โพสต์ โดย SuperNok »

TOM PERMA เขียน:พวกเราอยู่คลอง 3 ฝั่งลำลูกกา ตอนนี้รวมตัวกันได้กลุ่มเล็กๆกลุ่มนึง
ปั่นผ่านวัดมูล.. เจอพี่น้องนักปั่นด้วยกันอยู่ที่นี่ ก็ติ๊งต่องทกทายพร้อมกับสวัสดีครับ พี่น้องกลุ่มนั้นก็ทักทายกลับ (น่ารักจังเลยยย...)
ไม่แน่ใจครับว่าใช่กลุ่มคลองรังสิตทีมหรือป่าว ก็เลยเข้ามาทักทายในบอร์ดนี้ดูครับ

ปล. มีโอกาส และมีแรงพอ จะขอเข้ามาแจมด้วยนะครับพี่น้อง ขอบคุณนะคร๊าบ.บ.บ
สวัสดีค่ะ ใช่น้อง ๆสองคนที่ปั่นไปกินสุกี้กะทะร้อนด้วยกันนั่นหรือป่าวคะ พอดีวันนั้นมีกลุ่มจักรยานหลายกลุ่มเข้ามาทักทายกัน เลยไม่แน่ใจค่ะ
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

สายคลองเส้นธัญญะยินดีที่ได้เจอเพื่อนใหม่ครับ
my sport, my bike, my life...it's me.
pspvs
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMC TE02, Dahon Obi Wan P18, Dahon Silvertip, BMC SLR02

โพสต์ โดย pspvs »

เสาร์นี้ไปทริปลุงโทกันหรือเปล่าครับ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

โพสต์ โดย SuperNok »

pspvs เขียน:เสาร์นี้ไปทริปลุงโทกันหรือเปล่าครับ
คงไม่มีค่ะ :P
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”