++++ สรุปทริปปั่น แนะนำ-ที่ปั่น ที่เที่ยว ต่างจังหวัด ที่อยู่นอกคลองรังสิต ++++

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

Re: ++++ สรุปทริปปั่น แนะนำ-ที่ปั่น ที่เที่ยว ต่างจังหวัด ที่อยู่นอกคลองรังสิต ++++

โพสต์ โดย SuperNok »

ไช่ค่ะน้องเอ๋ไฮใลท์อยู่ที่ 5 รูปสุดท้ายโดยเฉพราะรูปที่ถอดเสื้อเหมือนพวกวัยรุ่นกําลังปาร์ตี้....ดูตา ตาปุ้ยชิ่เยิ้มเชียวเสียดายแบตหมดถ้างั่นมีอีกเยอะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

Re: ++++ สรุปทริปปั่น แนะนำ-ที่ปั่น ที่เที่ยว ต่างจังหวัด ที่อยู่นอกคลองรังสิต ++++

โพสต์ โดย TNN »

เสือนิวัฒิ เขียน:
ตาผล เขียน:และขออนุญาติลงในบอร์ดนี้เลยแล้วกันนะครับ
ฝากตามหาเจ้าของสูบที่กรุณาให้ยืมเติมลมช่วงเกิดอุบัติเหตุเส้นปั่น50โลกลุ่มB
ผมจำชื่อชมรมไม่ได้แต่ถ้าเห็นเสื้อผมพอจะจำได้ช่วงนั้นมึนอยู่ครับรถเฉี่ยวชนกันหลายคัน
และรถผมยางล้อหน้าระเบิด...อยากคืนเจ้าของที่ใจดี..ผมก็รู้ว่าท่านกระวนกระวายอยากได้คืน
ผมก็รู้สึกแบบนั้นเช่นกันอย่าส่งคืนเจ้าของติดต่อกลับมาด้วยครับผมจะรีบส่งแบบด่วนเลยพร้อมของทีระลึกเล็กน้อย
และฝากขอบคุณอย่างสูง..คุณลุงจากเสือยุทธหัตถีเอื้อเฝื้อให้ยืมล้อหน้า(ลุงทุ้มใช่ชื่อนี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ)ถ้าใช่ลงทีอยู่ให้ด้วยครับผมจะส่งของที่ระลึกเพื่อตอบแทนน้ำใจอันมีค่าสำหรับผม
รูปภาพ
ล้อหน้าคันนี้หรือเปล่าจำไม่ได้แต่สีนี้เลยขออภัยหากผิดพลาด
-------------------------------------
ผมได้มีโอกาสอ่านข้อความ..ตาผล...ที่เกิดอุบัติเหตุ และน้ำใจจากเพื่อนนักปั่น โดยเฉพาะลุงทุ้ยจากทีมยุทธหัตถี(ดอนเจดีย์)ที่ให้ยืมล้อหน้านั้น ผมได้ติดต่อลุงทุ้ย ฝากบอก..ตาผล ด้วยว่าไม่เป็นไร แค่ได้รับคำขอบคุณก็ชื่นใจแล้วครับ (คนหน้ารองเท้าขาวนี่แหละครับ)
ขอบคุณครับพี่....และชื่อลุงทุ้ยผมจะจำให้ขึ้นใจและหาโอกาสไปเยี่ยมและเที่ยวกับเสือยุทธหัตถี
เพื่อความสะบายใจของผม.....ขอที่อยู่ลุงทุ้ยหรือที่ตั้งชมรมก็ได้ถ้าสะดวก
ผมจะได้จัดส่งเสื้อมาสคอทตัวจิ๋วของคลองรังสิตเป็นที่ระลึกให้กับลุงทุ้ย
------------------------------------
ส่วนเจ้าของสูบผมได้ที่อยู่และชื่อเจ้าของพร้อมจัดส่งคืนสู่เจ้าของ ขออนุญาติโพสต์ชื่อ คุณ สัญติพงษ์ สุขแก้วจากทีมฅนเสรีไท บางกะปิ[/quote]
เสือดอนดี เขียน: :P :P เสือทุ้ยฝากขอบคุณในน้ำใจของ..เสือตาผล ที่จะจัดส่งของที่ระลึกมาให้ แค่มีน้ำใจก็พอแล้ว
แต่เสือทุ้ยอยากเชิญมาร่วมงานที่ชมรมยุทธหัตถี จะจัดขึ้นในวัน
อาทิตย์ที่ 2 ตุลานี้
ปั่นประเพณีกินเจของชาวดอนเจดีย์ ทริป ปั่นชมทุ่ง..มุ่งกินเจ ครั้งที่ 3
ถวายพระเจ้าอยู่หัวฉลอง 84 พรรษา จึงอยากให้เสือตาผลพาสมาชิกเสือคลองรังสิต..มาร่วมปั่นด้วยครับ
ตาผลคลองรังสิตมีคนรู้จักเยอะเลยงานนี้..เตรียมรวมพลไปช่วยงานเค้าหน่อยนะ เค้าเชิญมาแล้ว
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

น้ำเอย น้ำใจ.....ของใครให้มา
เหมือนการพึงพา.....ภาษา.....ความเข้าใจ
my sport, my bike, my life...it's me.
Vit_Turbo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: GT Trek Jamis Bianchi

โพสต์ โดย Vit_Turbo »

TNN เขียน:ตาผลคลองรังสิตมีคนรู้จักเยอะเลยงานนี้..เตรียมรวมพลไปช่วยงานเค้าหน่อยนะ เค้าเชิญมาแล้ว[/size][/color]
+1 ครับ :D
อยากได้ขาจาน 172.5 bcd 110
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ตาผล »

แล้วจะมีสมาชิกเป็นแนวร่วมปั่นกับผมไหมครับ....
คลองรังสิตยังเหนียวแน่นกันอยู่หรือเปล่า....ถ้าหากว่ามั่นใจว่าใช่
เราต้องไปรวมพลังกันที่ยุทธหัตถีดอนเจดีย์... :mrgreen: เดี๋ยวจะปลุกแม่เสือที่บ้านให้หวนกลับมานั่งอานอีก :lol:
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

ตาผล เขียน:แล้วจะมีสมาชิกเป็นแนวร่วมปั่นกับผมไหมครับ....
คลองรังสิตยังเหนียวแน่นกันอยู่หรือเปล่า....ถ้าหากว่ามั่นใจว่าใช่
เราต้องไปรวมพลังกันที่ยุทธหัตถีดอนเจดีย์... :mrgreen: เดี๋ยวจะปลุกแม่เสือที่บ้านให้หวนกลับมานั่งอานอีก :lol:
:lol: :P :o ;) :) :D ยังพอมีเวลาซ้อม อีก 1 เดือนกว่า แม่เสือที่บ้านคงปั่นได้แล้วหล่ะ ถ้าไม่ติดอะไรเอาเสือภูเขาไปปั่นด้วยครับ... :P

....
รูปภาพ
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

โพสต์ โดย SuperNok »

จัดไปตาผลเหลือเวลาอีกนานเดี๋ยวจะหาแนวร่วมช่วย ;) ;) ;)
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ตาผล »

เดี๋ยวจะเข้าไปชวนเสือธัญญะไปเป็นแนวร่วม
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
gunoupat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814521771
Bike: colnago bianchi ducatti trek seven specialize cannondale cervelo ไม่มี มีแต่.......

โพสต์ โดย gunoupat »

เห็นภาพที่ไปแข่งทริปสุพรรณ แล้ว สนุกแทนทุกท่านจริงๆครับ
สงสัยผมไปแข่ง อาจทำเวลาเกินที่กำหนดก็ได้นะเนี่ย
"ล้มลง" อาจได้แผล แต่..เมื่อไร "ล้มเลิก" แล้ว "ยอมแพ้" คุณจะไม่ได้อะไรเลย.

zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

ตาผล เขียน:แล้วจะมีสมาชิกเป็นแนวร่วมปั่นกับผมไหมครับ....
จัดไป+1
Ekapong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-130-0961
team: EN-BIKE
Bike: GT , RIDLEY , HARO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Ekapong »

กิ่วฝิ่น อ.เมืองปาน จ.ลำปาง
ทางสวยมากๆครับ
ไปมาช่วงเข้าพรรษา
[youtube]wuy7SYuWki4&feature=player_embedded[/youtube]
ไฟล์แนบ
aq.JPG (79.03 KiB) เข้าดูแล้ว 622 ครั้ง
aw.JPG (109.56 KiB) เข้าดูแล้ว 620 ครั้ง
ae (Medium).JPG
ae (Medium).JPG (98.36 KiB) เข้าดูแล้ว 620 ครั้ง
ar.JPG (97.73 KiB) เข้าดูแล้ว 620 ครั้ง
ร้าน EN-BIKE @ ซอยพหลโยธิน 87 (ทางเข้าเมืองเอก-มหาวิทยาลัยรังสิต)
เวลาทำการ 10.00 น. -18.00น. หยุดวันอาทิตย์ครับ
แวะชมสินค้า Enbike Online คลิกเลย! >>>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=288 <<<<
Facebook ของทางร้าน ติดตามข่าวสารได้ที่นี่เลย ! ---> http://www.facebook.com/enbike
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

วันนี้ฟังคุณสันติ เศวตวิมล แกบอกว่าปลาดุกฟูเจ๊แมว ที่รังสิต อร่อยมาก ทอดได้กรอบไม่หืน น้ำมันใหม่ทุุกครั้งและทำขายส่งไปตลอดเส้นสมุทรสาคร และ พระรามสอง จนหลายคนไปแอบอ้างว่าเป็นของตัวเอง

อยากถามว่ามีใครรู้บ้างว่าร้านปลาดุกฟูเจ๊แมว อยู่ที่ไหนอ่ะ
อยากไปกิน
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

zembae เขียน:วันนี้ฟังคุณสันติ เศวตวิมล แกบอกว่าปลาดุกฟูเจ๊แมว ที่รังสิต อร่อยมาก ทอดได้กรอบไม่หืน น้ำมันใหม่ทุุกครั้งและทำขายส่งไปตลอดเส้นสมุทรสาคร และ พระรามสอง จนหลายคนไปแอบอ้างว่าเป็นของตัวเอง

อยากถามว่ามีใครรู้บ้างว่าร้านปลาดุกฟูเจ๊แมว อยู่ที่ไหนอ่ะ
อยากไปกิน

มาช่วยหมอช้อยอัพกระทู้

ชอบที่สุดเลย ปลาดุกฟูเนี่ย ;) ;) ;) ;)
my sport, my bike, my life...it's me.
gunoupat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814521771
Bike: colnago bianchi ducatti trek seven specialize cannondale cervelo ไม่มี มีแต่.......

โพสต์ โดย gunoupat »

zembae เขียน:วันนี้ฟังคุณสันติ เศวตวิมล แกบอกว่าปลาดุกฟูเจ๊แมว ที่รังสิต อร่อยมาก ทอดได้กรอบไม่หืน น้ำมันใหม่ทุุกครั้งและทำขายส่งไปตลอดเส้นสมุทรสาคร และ พระรามสอง จนหลายคนไปแอบอ้างว่าเป็นของตัวเอง

อยากไปกิน
เจ๊แมวที่อยู่หลังราชภัฎวไลยอลงกรณ์ ประตูน้ำพระอินทร์เปล่าครับ ถ้าเจ้านั่นก็อร่อยเหมือนกัน
"ล้มลง" อาจได้แผล แต่..เมื่อไร "ล้มเลิก" แล้ว "ยอมแพ้" คุณจะไม่ได้อะไรเลย.

vor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802897447
ตำแหน่ง: คูคต

โพสต์ โดย vor »

ได้ฟังอยู่เหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน
แต่ยำปลาดุกฟูร้านอีสาน101 ตรงทางเข้าเมืองเอกก็อร่อยใช้ได้เลยละครับ แถมวิวดีอีกต่างหาก ;)

แต่ร้านแม่ช้อยดอยหลวงผมได้ไปลองทานมาแล้วนะครับพี่ช้อย บอกได้ตำเดียวว่า แพงเกินความอร่อย วันนั้นสั่งอาหารไป 4 อย่าง 900 กว่าบาทแถมจานเล็กอีกต่างหาก ไม่แนะนำนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”