++++ สรุปทริปปั่น แนะนำ-ที่ปั่น ที่เที่ยว ต่างจังหวัด ที่อยู่นอกคลองรังสิต ++++

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

Re: ++++ สรุปทริปปั่น แนะนำ-ที่ปั่น ที่เที่ยว ต่างจังหวัด ที่อยู่นอกคลองรังสิต ++++

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

vor เขียน:ได้ฟังอยู่เหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน
แต่ยำปลาดุกฟูร้านอีสาน101 ตรงทางเข้าเมืองเอกก็อร่อยใช้ได้เลยละครับ แถมวิวดีอีกต่างหาก ;)
แต่ร้านแม่ช้อยดอยหลวงผมได้ไปลองทานมาแล้วนะครับพี่ช้อย บอกได้ตำเดียวว่า แพงเกินความอร่อย วันนั้นสั่งอาหารไป 4 อย่าง 900 กว่าบาทแถมจานเล็กอีกต่างหาก ไม่แนะนำนะครับ

ร้านนี้ผมกินตั้งแต่ยังเรียนอยู่ครับ ตอนนั้นมีแค่ไม่กี่โต๊ะ........
วิวตอนนั้นกับตอนนี้ ดีเหมือนเดิมเลย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
my sport, my bike, my life...it's me.
รูปประจำตัวสมาชิก
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

Re: ++++ สรุปทริปปั่น แนะนำ-ที่ปั่น ที่เที่ยว ต่างจังหวัด ที่อยู่นอกคลองรังสิต ++++

โพสต์ โดย ตาผล »

ขอมาลงรูปทริปCAR FREE DAY ก่อนเขาเลยกับปทุมธานีจัดได้อบอุ่นเป็นกันเอง
นัดหมายกันวัดมูล6:30ล้อหมุน....สมาชิกมีพี่นก,พี่อาร์ท,หมอช้อย,ยายผึ้ง,น้องแม็ค,ตาผล
ดักรอระหว่างทางบอย...พี่เอ๋แล้วปั่นไปสมทบกับสมาชิกกลุ่มล่าฝันชาวคลองรังสิตที่รออยู่ที่งานแล้ว
นำทีมโดยพีเล็ก,พี่ติ๋ม,พี่วัธ,ตาปุ้ย....ปั่นสบายสไตน์ชิวๆ
รูปภาพ
พีเล็กคนล่าฝันวันนี้เอาพับมาลุย
รูปภาพ
กลุ่มเจ้าแม่วัดมูล
รูปภาพ
สมาชิกอาจจะดูไม่หนาตาห่างหายไปบ้างตามภาระกิจแต่ก็ดูอบอุ่นกับทริปนี้
รูปภาพ
ปั่นออกมาเจอคนคุ้นเคยเลยสวัสดีทักทายพีกรK5 กะพี่ตา จุดหมายที่เดียวกันว่างั้นยังจำกันได้นะครับ
รูปภาพ
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ตาผล »

ขาดตกบกพร่องอะไรต้องขออภัยแล้วจะลงรูปให้ดูเรื่อยๆถ่ายไว้พอสมควร
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ขอบคุณกับเจ้าภาพให้การสนับสนุนและอำนวยความสะดวกเป็นอย่างดี....จังหวัดปทุมธานีและกลุ่มคูคต
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ทริป car free day ผมไม่ค่อยได้ถ่ายเพราะไม่ได้พกกล้องติดตัว มีแต่โทรศัพท์เลยมีรูปนิดหน่อยตอนกลับมาที่จุดรวมพลแล้วครับ
รูปภาพ
เอาเสื้อมากะรถมาตากแดด
รูปภาพ

รูปภาพ
น้องแม๊ค พี่นก หมอช้อย ขาแรง กลับมาถึงก่อนใครเพื่อน
รูปภาพ

เดี๋ยวตามต่อทริปวันเสาร์นะครับ
my sport, my bike, my life...it's me.
magswat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0636694622
ตำแหน่ง: บุรีรมย์คลอง4 ม.6 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี

โพสต์ โดย magswat »

car free day นี่ใช้เวลากำลังดีเลยครับพอให้กลับมามีเวลาอ่านหนังสือเตรียมตัวสอบ :lol: อีกอย่างคุณแม่ไม่บ่นด้วยนั่นแหละครับ
ส่วนช่วงที่ได้เลี้ยวเข้าอีกทางนั้นบรรยากาศก่อนทะลุซอยคลองเปรมกำลังดี ว่างๆผมจะพาพี่เอ๋ไปซ้อมสะพานสันติภาพ เป็นแหล่งซุ้มซ้อมครับ มีผู้คนมาซ้อมกันเป็นประจำเหมือนกันแต่ผมก็มีเวลาจองสะพานประจำนะ :lol: เสาร์-อาทิตย์นี้ ขอลาก่อนครับ ไปเยี่ยมญาติที่ นครศรีธรรมราช ปิดเทอมอาทิตย์นี้ หลังจากนั้นคงจะได้จัดหนักสักที.... แต่กลัวฟ้าฝนไม่เป็นใจ เส้นบางะอิน ยังไม่ทราบข่าวคราวว่าน้ำท่วมหรือปล่าวยังไงใครผ่านไป-มา รบกวน รายงานสภาพพื้นที่ด้วยนะครับ :D
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

gunoupat เขียน:
zembae เขียน:วันนี้ฟังคุณสันติ เศวตวิมล แกบอกว่าปลาดุกฟูเจ๊แมว ที่รังสิต อร่อยมาก ทอดได้กรอบไม่หืน น้ำมันใหม่ทุุกครั้งและทำขายส่งไปตลอดเส้นสมุทรสาคร และ พระรามสอง จนหลายคนไปแอบอ้างว่าเป็นของตัวเอง

อยากถามว่ามีใครรู้บ้างว่าร้านปลาดุกฟูเจ๊แมว อยู่ที่ไหนอ่ะ
อยากไปกิน
เจ๊แมวที่อยู่หลังราชภัฎวไลยอลงกรณ์ ประตูน้ำพระอินทร์เปล่าครับ ถ้าเจ้านั่นก็อร่อยเหมือนกัน
เด๋วจะลองไปดูครับ
เด็กหัดใหม่ เขียน:
vor เขียน:ได้ฟังอยู่เหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน
แต่ยำปลาดุกฟูร้านอีสาน101 ตรงทางเข้าเมืองเอกก็อร่อยใช้ได้เลยละครับ แถมวิวดีอีกต่างหาก ;)
แต่ร้านแม่ช้อยดอยหลวงผมได้ไปลองทานมาแล้วนะครับพี่ช้อย บอกได้ตำเดียวว่า แพงเกินความอร่อย วันนั้นสั่งอาหารไป 4 อย่าง 900 กว่าบาทแถมจานเล็กอีกต่างหาก ไม่แนะนำนะครับ

ร้านนี้ผมกินตั้งแต่ยังเรียนอยู่ครับ ตอนนั้นมีแค่ไม่กี่โต๊ะ........
วิวตอนนั้นกับตอนนี้ ดีเหมือนเดิมเลย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขอเปลี่ยนใจไปกินร้าน 101 แทนก่อนนะครับท่านพี
สมาชิกกิติมศักดิ์สองท่าน ท่าน vor และ เด็กหัดใหม่ คอนเฟิร์มซะขนาดนั้นสงสัยต้องลัดคิวไปทานก่อนครับ
สั่งน้ำแข็งเปล่าอย่างเดียวก้อคงอิ่มสุขใจแหงๆ ;) ;) ;) :mrgreen:
gunoupat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814521771
Bike: colnago bianchi ducatti trek seven specialize cannondale cervelo ไม่มี มีแต่.......

โพสต์ โดย gunoupat »

zembae เขียน:
gunoupat เขียน:
zembae เขียน:วันนี้ฟังคุณสันติ เศวตวิมล แกบอกว่าปลาดุกฟูเจ๊แมว ที่รังสิต อร่อยมาก ทอดได้กรอบไม่หืน น้ำมันใหม่ทุุกครั้งและทำขายส่งไปตลอดเส้นสมุทรสาคร และ พระรามสอง จนหลายคนไปแอบอ้างว่าเป็นของตัวเอง

อยากถามว่ามีใครรู้บ้างว่าร้านปลาดุกฟูเจ๊แมว อยู่ที่ไหนอ่ะ
อยากไปกิน
เจ๊แมวที่อยู่หลังราชภัฎวไลยอลงกรณ์ ประตูน้ำพระอินทร์เปล่าครับ ถ้าเจ้านั่นก็อร่อยเหมือนกัน
เด๋วจะลองไปดูครับ
เด็กหัดใหม่ เขียน:

ขอเปลี่ยนใจไปกินร้าน 101 แทนก่อนนะครับท่านพี
สมาชิกกิติมศักดิ์สองท่าน ท่าน vor และ เด็กหัดใหม่ คอนเฟิร์มซะขนาดนั้นสงสัยต้องลัดคิวไปทานก่อนครับ
สั่งน้ำแข็งเปล่าอย่างเดียวก้อคงอิ่มสุขใจแหงๆ ;) ;) ;) :mrgreen:
มายืนยันอีกเสียง วิวดีจริง สบายตา เมื่อก่อนไปนั่งทานกับพี่เล็ก พี่หมี พี่ถวิล ประจำ :lol: :lol: :lol:
"ล้มลง" อาจได้แผล แต่..เมื่อไร "ล้มเลิก" แล้ว "ยอมแพ้" คุณจะไม่ได้อะไรเลย.

SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

โพสต์ โดย SuperNok »

:P เรื่องปลาดุกฟูของคุณสันติเห็นคุยกันตั้งนานแล้วยังไม่ได้ทานกันหรอคะอย่างนี้หาอาหารปากหรือว่าหาอาหารตากันแน่ :lol: :lol:
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ไปกันเลยดีกว่า....... :D :D :D :D
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

สรุปทริปวัดมูล :arrow: ปตท.องครักษ์ :arrow: จปร. :arrow: เขื่อนคลองท่าด่าน :arrow: ปตท.องครักษ์ :arrow: วัดมูล...18 ธันวา 54

เปิดหัวสรุปทริปเส้นทางแบบนี้..เนื่องจากพี่น้องคลองรังสิตและละแวกใกล้เคียง โดนน้องน้ำไปเยี่ยมเยือนกันทั่วหน้าเป็นเวลากว่า 2 เดือน หลายคนไม่ได้ปั่นจักรยาน บางคนเป็นผู้อพยพ หอบหิ้วจักรยานไปพักพิงอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีโอกาสพบปะพูดคุยและร่วมปั่นกันเลย จนน้องน้ำได้ลาจากพวกเราไป จึงนัดหมายเพื่อนพ้องน้องพี่มาพบเจอถามสารทุกข์ สุกดิบกันหน่อย โดยนัดหมายกันที่วัดมูลจินดา ซึ่งเป็นศูนย์กลางเป็นจุดนัดหมายของการออกทริปในแต่ละสัปดาห์ ของนักปั่นที่ใช้เส้นทางรังสิต-นครนายก คลองระพีพัฒน์ หนองแค เป็นต้น วันนี้มีนักปั่นหลายทีมหลายชมรมให้ความสนใจและมาร่วมปั่นกันเป็นจำนวนมาก มีทั้งที่เริ่มจากวัดมูลส่วนใหญ่เป็นขาแรง บ้างก็เรื่มจากปตท.องครักษ์ บางคนติดธุระก็ขอไปส่งแค่ ปตท.องครักษ์ ก็มี..แต่เป้าหมายหลักคือ วัดมูล-ท่าด่าน-วัดมูล ระยะทางประมาณ 180 โล...

มาดูรูปกันเลยดีกว่า...
นัดหมายกันที่วัดมูล 7.45 น.
บรรดาหัวลากมาเริ่มกันที่นี่..
รูปภาพ

พี่น้องคลองรังสิต ห่างหายจากการปั่นไปนาน..ปุ้ยปั่นทรัวริ่งมาทักทายพี่น้อง ทริปนี้ยังไม่พร้อมปั่นยาวๆ..
รูปภาพ

รูปภาพ

พี่เล็กก็มาทักทายน้องๆ และเริ่มเบาๆ ด้วยเสือภูเขาก่อน..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ยอร์ช หลังกลับจากน้ำท่วม ต้องเรียกความฟิตกลับมาอย่างด่วน..
รูปภาพ

น้าโส่ยตี๋ เพิ่งกลับจากปั่นทางไกลทรัวรุ่งริ่งกรุงเทพ-พัทลุง ก็ยังมาร่วมทริปกับพี่น้อง..
รูปภาพ

วุฒิเตรียมพร้อม..
รูปภาพ

ชักภาพกันหน่อย..ก่อนออกเดินทาง
รูปภาพ

รูปภาพ

8.15 น. ล้อหมุนจากวัดมูล..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เสือเอ๋ก็มาร่วมปั่นไปส่งด้วย..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เลยคลอง 8 แล้วหัวลากเริ่มทำงาน ไม่นานนัก 36 โลใช้เวลาปั่น 1 ชม.ก็ถึงปตท.องครักษ์..
รูปภาพ

มีกลุ่มเสือธัญญะนำโดยป๋าผู้พันปั่นจากคลอง 8 มาพบกันที่แห่งนี้..พร้อมกับเฮียนัน หมอช้อย น้าช้าง เจ๊หมู โอ๋ลาดพร้าว ฯลฯ ขอมาเริ่มที่นี่...
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

กำลังเสวนาราคารถเฮียนันพร้อมทดสอบความเบา..
รูปภาพ

เครื่องจักรของหัวลาก ทำงานหนัก ขอซดเฉาก๊วยชากังราวแก้กระทายสักหน่อย..
รูปภาพ

ไบอั้น ตัวรอบขาจี๊ด ตัวแทนสมาร์ทไมท์และพี่ตุ้ม ตีนผี(XTR) วันนี้เป็นตัวแทนใส่เสื้อคูคต..
รูปภาพ

พี่นพฟูจิ น้าช้าง 347 และเสือวุฒิ Tab Group Team..
รูปภาพ

หมอช้อยก็ควบ S2 มาออกรอบด้วย..
รูปภาพ

กับน้าโส่ย..
รูปภาพ

เฮียนันกับพี่นก..
รูปภาพ

รูปภาพ

ชักภาพกันหน่อย ก่อนปั่นไปและแยกกลุ่มโดยอัตฺโนมัติ..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

พรุ่งนี้มาต่อ สเตท 2..
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

myydi เขียน::D :D :D
ถ้าเสือไม้ มาด้วยล่ะก้อ.......น้ำลายเหนียวเพิ่มขึ้นอีกแน่
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

ถ้าเสือไม้ มาด้วยล่ะก้อ.......น้ำลายเหนียวเพิ่มขึ้นอีกแน่
:lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
สุนทร สมภูมิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899290719
team: เสือธัญญะ
Bike: trek

โพสต์ โดย สุนทร สมภูมิ »

สวัสดีครับพี่นัน มีแบบนี้อีกส่งข่าวได้เลยครับกลุ่มเสือธัญญะพร้อมที่จะตามไปติดๆครับ กลุ่มใหญ่ๆสนุกดีครับ
vor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802897447
ตำแหน่ง: คูคต

โพสต์ โดย vor »

TNN เขียน:
:lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
ถ้าไม้ไปด้วย กลับถึงบ้านผมคงป่วยแน่ๆ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”