------- สรุปและขอข้อเสนอะแนะ เงินกลุ่มที่เหลือ --------

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
gunoupat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814521771
Bike: colnago bianchi ducatti trek seven specialize cannondale cervelo ไม่มี มีแต่.......

------- สรุปและขอข้อเสนอะแนะ เงินกลุ่มที่เหลือ --------

โพสต์ โดย gunoupat »

ถึง ท่านสมาชิกKRS ทุกท่าน
หลังจากเมื่อตอนต้นปีเราได้ขอสปอนเซอร์ จากทาง สิงห์คอร์ป, ซันโบว์, AL Engineering และ โวลทาเรน+เงินกลุ่มที่สมาชิกจ่ายมาบางส่วน
และเราได้นำเงินมาใช้จ่ายช่วยค่าชุดปั่นจักรยานให้กับสมาชิกบางส่วน
สุดท้ายมียอดที่เหลือจากการใช้จ่ายครั้งนั้น 15,810 บาท
และได้นำจำนวนเงินที่เหลือดังกล่าว
ไปช่วยเหลือเพื่อนสมาชิก อีกบางส่วน
- ช่วยเหลือ พี่ขุน จากเหตุการณ์ไฟไหม้ จำนวน 2,000 บาท
- ช่วยงานศพ งานคุณพ่อ น้องแขกภรรยาน้องเอ เสียชีวิต 500 บาท
- ช่วยงานอุปสมบท น้องบาส 500 บาท
ปัจจุบันเหลือเงิน อยู่ 12,810 บาท

จึงขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเงินจำนวนดังกล่าวที่เหลือว่าจะใช้จ่ายอย่างไรต่อไปครับ
เนื่องจากเราจะยุบเงินกลุ่ม และจะไม่มีการเรียกเก็บ อีกต่อไปครับ
ส่วนเงินที่สมาชิกจ่ายมานั้น ทางเราจะคืนให้ดังรายนามต่อไปนี้นะครับ
พี่วัจน์ บอย อ้อม พี เจี๊ยบ พี่นก คนละ500 บาท เนื่องจากได้จ่ายค่าสมาชิกมาตั้งแต่ ม.ค.-พ.ค.54
-นำเงินที่เหลือทั้งหมด นำไปตัดเสื้อทีมให้สมาชิกเลย
-นำเงินส่วนที่เหลือไว้ช่วยค่าตัดชุดปีต่อไป
-นำเงินส่วนที่เหลือไว้ช่วยงานต่างๆของสมาชิกจนหมดไป
-นำเงินส่วนที่เหลือไปทำบุญ ตามที่ต่างๆ วัด,มูลนิธิ
-ถ้าใครยังไม่ได้ใช้สิทธิ์ในการตัดชุดที่เหลือ แจ้งมาได้เลยครับ จะสั่งเพิ่มและนำเงินส่วนที่เหลือช่วยครับ
หรือจะนำไปทำประโยชน์อย่างไรได้บ้าง ก็เสนอมาครับ
หรือจะปั่นไปนำเงินไปทำกิจกรรมอะไรก็เสนอมาเลยครับ
เรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาครับ
พี
"ล้มลง" อาจได้แผล แต่..เมื่อไร "ล้มเลิก" แล้ว "ยอมแพ้" คุณจะไม่ได้อะไรเลย.

Nong Jeab
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814484343

Re: ------- สรุปและขอเสนอะแนะ เงินกลุ่มที่เหลือ --------

โพสต์ โดย Nong Jeab »

gunoupat เขียน:1.-นำเงินที่เหลือทั้งหมด นำไปตัดเสื้อทีมให้สมาชิกเลย
2.-นำเงินส่วนที่เหลือไว้ช่วยค่าตัดชุดปีต่อไป
3.-นำเงินส่วนที่เหลือไว้ช่วยงานต่างๆของสมาชิกจนหมดไป
4.-นำเงินส่วนที่เหลือไปทำบุญ ตามที่ต่างๆ วัด,มูลนิธิ
ขอแสดงความคิดเห็นเป็นคนแรกเลยแล้วกันนะค่ะ
เห็นด้วยกับข้อ 4.-นำเงินส่วนที่เหลือไปทำบุญ ตามที่ต่างๆ วัด,มูลนิธิ
หรือ ข้อ 2.-นำเงินส่วนที่เหลือไว้ช่วยค่าตัดชุดปีต่อไป อย่างใดอย่างหนึ่งก็ได้ค่ะ
เพื่อนกิน...เพื่อนกัน...เพื่อนกินไม่ทัน...เพื่อนดันเอาไปกิน
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

Re: ------- สรุปและขอเสนอะแนะ เงินกลุ่มที่เหลือ --------

โพสต์ โดย zembae »

นำไปทำบุญร่วมกัน โดยขี่จักรยานไปร่วมทำบุญในเส้นทางสายคลองระพีพัฒน์ คลองรังสิต ครับ
Vit_Turbo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: GT Trek Jamis Bianchi

โพสต์ โดย Vit_Turbo »

Nong Jeab เขียน:
gunoupat เขียน:1.-นำเงินที่เหลือทั้งหมด นำไปตัดเสื้อทีมให้สมาชิกเลย
2.-นำเงินส่วนที่เหลือไว้ช่วยค่าตัดชุดปีต่อไป
3.-นำเงินส่วนที่เหลือไว้ช่วยงานต่างๆของสมาชิกจนหมดไป
4.-นำเงินส่วนที่เหลือไปทำบุญ ตามที่ต่างๆ วัด,มูลนิธิ
ขอแสดงความคิดเห็นเป็นคนแรกเลยแล้วกันนะค่ะ
เห็นด้วยกับข้อ 4.-นำเงินส่วนที่เหลือไปทำบุญ ตามที่ต่างๆ วัด,มูลนิธิ
หรือ ข้อ 2.-นำเงินส่วนที่เหลือไว้ช่วยค่าตัดชุดปีต่อไป อย่างใดอย่างหนึ่งก็ได้ค่ะ
เอาเงินไปซื้อเสื้อที่ใส่หลังปั่นให้ทุกคนสิ ที่ตัวละ 300 แล้วไม่มีคนอยากซื้ออ่ะ สวยดีๆ
อยากได้ขาจาน 172.5 bcd 110
gunoupat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: colnago bianchi ducatti trek seven specialize cannondale cervelo ไม่มี มีแต่.......

ตามที่เรียนสมาชิกให้ทราบ หลังจากเหลือเงินกลุ่ม 12,810 บาทนั้น และต้องจ่ายเงินคืนสมาชิกที่จ่ายเงินกลุ่มมาตั้งแต่ ม.ค-พ.ค 54
เป็นจำนวน 6 ท่าน คือ พี เจี๊ยบ พี่นก พี่วัจน์ บอย อ้อม ท่านละ500 บาท เป็นจำนวน 3,000 บาท
คงเหลือ เงินกลุ่ม 9,810 บาท
และเงินจำนวนดังกล่าว กระผม ได้โอนให้พี่หมี เป็นคนถือเรียบร้อยแล้วครับ ส่วน เงินคืนสมาชิก อยู่ที่ผม จะคืนให้ในเร็ววันนี้
ตอนนี้พี่หมีถือเงินกลุ่มไว้จำนวน 9,810 บาท ส่วนใครจะเอาเงินจำนวนดังกล่าวไปทำอะไร บอกพี่หมี โดยตรงนะครับ ไม่ต้องผ่านผมแล้ว
แต่ถ้าไม่มีอะไร ก็จะเอาเงินดังกล่าวไปบริจาคให้วัดที่ตั้งอยู่ถนน รังสิต-นครนายก โดยใช้ชื่อโครงการ 7 สัปดาห์ ถวาย 7 วัด
โครงการดังกล่าว จะปั่นไปบริจาควัด สัปดาห์ละ1วัด วัดละ 1,500 บาท จำนวน 6 วัด และสุดท้ายที่ วัดมูลจินดาราม จำนวน 1,810 บาท เริ่ม สัปดาห์แรกฃองเดือนกรกฎาคมนะครับ
ถามว่าทำไมต้องแบ่งหลายๆวัด
ข้อ1. อยากให้เงินจำนวนนี้ไปทำนุบำรุงศาสนา ให้ทั่วถึง ในย่านนี้ ส่วนเรื่องวัดที่จะไปถวาย เดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบครับ โดยเราจะเริ่มภาระกิจนี้ ตั้งแต่เสาร์แรกของเดือนกรกฎาคม คือเสาร์ที่ 2 กรกฎาคม และจากนั้นอีก 6 อาทิตย์ต่อมา ส่วนวัด ที่จะไปบริจาค จะแจ้งให้ทราบก่อนวันปั่น 3 วัน ถ้าปั่นวันเสาร์ วันพุธ จะบอกให้ทราบโดยทั่วกัน
ข้อ2. สมาชิกท่านไหนถ้าไม่ว่างในสัปดาห์นี้ สามารถร่วมปั่นทำบุญได้ในสัปดาห์ต่อๆไป ครับ
สมาชิกไม่ต้องกังวลนะครับ ว่าเงินจำนวนดังกล่าวจะถึงวัดมั้ย รับรองครับได้บุญกันถ้วนหน้า ยังไงก็ขอให้สมาชิกมาร่วมปั่นทำบุญโดยพร้อมเพรียงกัน ....
เรียนมาเพื่อทราบ
พี
ป.ล. สมาชิกท่านไหนเห็นควรอย่างไรแจ้งได้ในกระทู้ครับ ถ้าไม่มีใครคัดค้าน ถือเอาประกาศนี้เป็นหลักนะครับ
"ล้มลง" อาจได้แผล แต่..เมื่อไร "ล้มเลิก" แล้ว "ยอมแพ้" คุณจะไม่ได้อะไรเลย.

Mee.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๙๓๘ ๔๑๕๘
team: ทุกที่...ที่มีเพือน
Bike: สองล้อ

โพสต์ โดย Mee.Hardtail »

gunoupat เขียน:ตามที่เรียนสมาชิกให้ทราบ หลังจากเหลือเงินกลุ่ม 12,810 บาทนั้น และต้องจ่ายเงินคืนสมาชิกที่จ่ายเงินกลุ่มมาตั้งแต่ ม.ค-พ.ค 54
เป็นจำนวน 6 ท่าน คือ พี เจี๊ยบ พี่นก พี่วัจน์ บอย อ้อม ท่านละ500 บาท เป็นจำนวน 3,000 บาท
คงเหลือ เงินกลุ่ม 9,810 บาท
และเงินจำนวนดังกล่าว กระผม ได้โอนให้พี่หมี เป็นคนถือเรียบร้อยแล้วครับ ส่วน เงินคืนสมาชิก อยู่ที่ผม จะคืนให้ในเร็ววันนี้
ตอนนี้พี่หมีถือเงินกลุ่มไว้จำนวน 9,810 บาท ส่วนใครจะเอาเงินจำนวนดังกล่าวไปทำอะไร บอกพี่หมี โดยตรงนะครับ ไม่ต้องผ่านผมแล้ว
แต่ถ้าไม่มีอะไร ก็จะเอาเงินดังกล่าวไปบริจาคให้วัดที่ตั้งอยู่ถนน รังสิต-นครนายก โดยใช้ชื่อโครงการ 7 สัปดาห์ ถวาย 7 วัด
โครงการดังกล่าว จะปั่นไปบริจาควัด สัปดาห์ละ1วัด วัดละ 1,500 บาท จำนวน 6 วัด และสุดท้ายที่ วัดมูลจินดาราม จำนวน 1,810 บาท เริ่ม สัปดาห์แรกฃองเดือนกรกฎาคมนะครับ
ข้อ1. อยากให้เงินจำนวนนี้ไปทำนุบำรุงศาสนา ให้ทั่วถึง ในย่านนี้ ส่วนเรื่องวัดที่จะไปถวาย เดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบครับ โดยเราจะเริ่มภาระกิจนี้ ตั้งแต่เสาร์แรกของเดือนกรกฎาคม คือเสาร์ที่ 2 กรกฎาคม และจากนั้นอีก 6 อาทิตย์ต่อมา ส่วนวัด ที่จะไปบริจาค จะแจ้งให้ทราบก่อนวันปั่น 3 วัน ถ้าปั่นวันเสาร์ วันพุธ จะบอกให้ทราบโดยทั่วกัน
ข้อ2. สมาชิกท่านไหนถ้าไม่ว่างในสัปดาห์นี้ สามารถร่วมปั่นทำบุญได้ในสัปดาห์ต่อๆไป ครับ
สมาชิกไม่ต้องกังวลนะครับ ว่าเงินจำนวนดังกล่าวจะถึงวัดมั้ย รับรองครับได้บุญกันถ้วนหน้า ยังไงก็ขอให้สมาชิกมาร่วมปั่นทำบุญโดยพร้อมเพรียงกัน ....
เรียนมาเพื่อทราบ
พีป.ล. สมาชิกท่านไหนเห็นควรอย่างไรแจ้งได้ในกระทู้ครับ ถ้าไม่มีใครคัดค้าน ถือเอาประกาศนี้เป็นหลักนะครับ

.....รับทราบ ตามนั้นครับ.......

....ตอนนี้งานค่อยลดลงบ้างแล้ว จะหาเวลากลับมาปั่นทำบุญกับทุกคนนะครับ คนที่ไม่ได้ปั่นไปทำบุญ ก็ขับรถไปร่วมทำบุญได้ ถือเป็นการทำบุญร่วมกันนะครับ...
AL ENGINEERING CO.LTD : http://www.barwell.com/html/products.html
BaaN IMLAMAI @ NAKHONSRITHAMMARAT::: http://www.facebook.com/profile.php?id=100002262864464.
พี่หลวงรีสอร์ท ๑ นครศรีธรรมราช ::: http://peeluangresort.9nha.com/
Nong Jeab
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ------- สรุปและขอข้อเสนอะแนะ เงินกลุ่มที่เหลือ --------

Mee.Hardtail เขียน: .....รับทราบ ตามนั้นครับ.......

....ตอนนี้งานค่อยลดลงบ้างแล้ว จะหาเวลากลับมาปั่นทำบุญกับทุกคนนะครับ คนที่ไม่ได้ปั่นไปทำบุญ ก็ขับรถไปร่วมทำบุญได้ ถือเป็นการทำบุญร่วมกันนะครับ...
zembae เขียน:นำไปทำบุญร่วมกัน โดยขี่จักรยานไปร่วมทำบุญในเส้นทางสายคลองระพีพัฒน์ คลองรังสิต ครับ

+1 รับทราบและเห็นด้วยค่ะ....ตามข้อเสนอ " โครงการ 7 สัปดาห์ ถวาย 7 วัด "
เพื่อนกิน...เพื่อนกัน...เพื่อนกินไม่ทัน...เพื่อนดันเอาไปกิน
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

Re: ------- สรุปและขอข้อเสนอะแนะ เงินกลุ่มที่เหลือ --------

โพสต์ โดย ตาผล »

Nong Jeab เขียน:
Mee.Hardtail เขียน: .....รับทราบ ตามนั้นครับ.......

zembae เขียน:นำไปทำบุญร่วมกัน โดยขี่จักรยานไปร่วมทำบุญในเส้นทางสายคลองระพีพัฒน์ คลองรังสิต ครับ

+1 รับทราบและเห็นด้วยค่ะ....ตามข้อเสนอ " โครงการ 7 สัปดาห์ ถวาย 7 วัด "
งานปั่นงานบุญคงไม่ให้พลาด....ร่วมด้วย
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

gunoupat เขียน:โครงการ 7 สัปดาห์ ถวาย 7 วัด
คิดได้ไงชื่อโครงการ น่าจะไปเป็นนักการเมืองนะ
ณัฐธนัญ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 061-9526493
team: คลองรังสิตทีม, คนล่าฝัน
Bike: เสือภูเขา GT MARATHON PRO FULL SUB. CARBON ,TROURING RIT
ตำแหน่ง: ตลาดไทย

โพสต์ โดย ณัฐธนัญ »

เห็นด้วย ขออนุโมทนาบุญล่ีวงหน้าครับ
TinKl2+
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0แปด6-เก้า7สี่-11สอง4
Bike: Bianchi, Colnago, Surly, Specialized, Pinarello, Trek, จระเข้
ตำแหน่ง: Klongluang Phathumthani

โพสต์ โดย TinKl2+ »

ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย TinKl2+ เมื่อ 27 มิ.ย. 2011, 13:22, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
"ตราบใดที่เส้นทางยังมี ผู้ไปถึงย่อมมี... "

"เมื่อสิ่งนี้มี สิ่งนี้ย่อมมี
เพราะการเกิดขึ้นแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงเกิดขึ้น
เมื่อสิ่งนี้ไม่มี สิ่งนี้ย่อมไม่มี
เพราะการดับไปแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงดับไป..."
เอ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-229-9130

โพสต์ โดย เอ »

zembae เขียน:
gunoupat เขียน:โครงการ 7 สัปดาห์ ถวาย 7 วัด
คิดได้ไงชื่อโครงการ น่าจะไปเป็นนักการเมืองนะ
เห็นด้วยครับ...

ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าอีกคนครับ เพราะผมคงไม่มีโอกาศได้ไป...แล้วจะคอยติดตามครับ
Nong Jeab
ขาประจำ
ขาประจำ

เอ เขียน: ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าอีกคนครับ เพราะผมคงไม่มีโอกาศได้ไป...แล้วจะคอยติดตามครับ
มายืมรถพี่ไปปั่นก็ได้น้องเอ หรือ ถ้าไม่ปั่นก็ไปทำบุญด้วยกันได้
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ตาผล »

ถ้าหากยังไม่มีวัดขอเสนอวัดธรรมสโรชคลอง16เป็นวัดตั้งขึ้นมาใหม่ยังไม่ค่อยมีอะไรโบสถ์ก็ยังไม่มี
เป็นวัดขนาดเล็กๆแต่วัดนี้อุปการะเจ้าตูบไว้พอสมควร ปั่นเข้าไปไม่ไกลจากถนนใหญ่เลยปตท.คลอง15
ฝากไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกเผื่อยังไม่มีวัดที่จะเข้าในทริป
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
gunoupat
ขาประจำ
ขาประจำ

ตาผล เขียน:ถ้าหากยังไม่มีวัดขอเสนอวัดธรรมสโรชคลอง16เป็นวัดตั้งขึ้นมาใหม่ยังไม่ค่อยมีอะไรโบสถ์ก็ยังไม่มี
เป็นวัดขนาดเล็กๆแต่วัดนี้อุปการะเจ้าตูบไว้พอสมควร ปั่นเข้าไปไม่ไกลจากถนนใหญ่เลยปตท.คลอง15
ฝากไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกเผื่อยังไม่มีวัดที่จะเข้าในทริป
เสนอมา เราจัดให้ครับ ตาผล
แต่มีข้อแม้นิดเดียว ตาผลต้องมานำขบวนเราไปยังวัดนี้นะครับ สะดวกสัปดาห์ไหนก็โพสบอกเลยนะครับ
เริ่มสัปดาห์แรกคือ วันเสาร์หน้า หรือจะประเดิมเป็นวัดแรกของโครงการเราเลยดีมั้ยครับ :D :D

ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”