*-*-*-* คุยกันสนั่นคลอง ประจำเดือนเมษายน - ธันวาคม 2554 *-*-*-*

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

Re: *-*-*-* คุยกันสนั่นคลอง ประจำเดือนเมษายน - ตุลาคม 2554 *-*-*-*

โพสต์ โดย SuperNok »

วันนี้มาปั่นกับพวกอาจารย์ที่วัฒนานคร ออกจากบ้านพี่ทัศ 6 โมงเช้า เริ่มปั่นกันประมาณ 7 โมงครึ่ง ปั่นไปเส้นทางที่เขาใช้แข่งขันกัน จากวัฒนานคร ถึงคลองหาด แล้วไปนั่งเล่นที่ทะเลคลองหาด ช่วยกันกินเบียร์หมดไปกี่ขวดดูกันเอาตามรูปนะ เสร็จแล้วปั่นกลับ ขาไปรถนกยางแบน แต่พอขากลับรถพี่ทัศ ยางฉีกเป็นรอยใหญ่ พวกผู้ชายทั้งสี่คน พยายามงัดออก ปรากฎว่าไม่สามารถงัดออกได้ เลยโทรไปหาหมี ถามว่าทำไมยางงัดไม่ออก หมีว่ามันคงเป็นยาง Tupless ที่มีขอบกาว ถ้างัดไม่ออกต้องไปหาร้านทำให้ แต่อย่าทิ้งนะ มันแพง :P :P เลยเรียกรถเพื่อนอาจารย์มารับพี่ทัศกลับ ส่วนพวกเราก็ปั่นกันต่อไป ผู้ชายในรูปที่เห็นเป็นเจ้าของร้าน เดินมายิงมุข ให้ขำตลอดเวลา......พรุ่งนี้จะปั่นไปกินข้าวกันที่ไหนอีกก็จำไม่ได้แล้ว แล้วจะมาเล่าให้ฟังอีกนะ....วันนี้ได้ระยะทางประมาณ 70 กิโล ไปกลับ หนุก หนาน :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย SuperNok เมื่อ 12 พ.ย. 2011, 21:14, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

Re: *-*-*-* คุยกันสนั่นคลอง ประจำเดือนเมษายน - ตุลาคม 2554 *-*-*-*

โพสต์ โดย zembae »

พี่นกนี่คงเส้นคงวาจริงๆ

ดูจากการเปลี่ยนยางในทุกทริปผมทึ่งจริงๆ :mrgreen: :mrgreen:
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

ชีวิตกับจักรยาน... จักรยานมันเป็นส่วนหนึ่งของพวกเราไปแล้ว ดีครับ ถึงน้ำท่วม ก็ยังต้องหาทาง หาโอกาสไปปั่นในสถานที่ที่ปั่นได้ ถ้าไม่ได้ปั่คงนต้องมาเริ่มกันใหม่..ผมไม่ได้ปั่นมา 1 สัปดาห์เต็ม วันนี้หอบหิ้วเจ้า Caad 10 ลงเรือไปด้วย มาพักพิงที่บ้านพี่ชีพครับ..เย็นวันนี้ได้ปั่นหมมอบครั้งแรกในรอบเดือนกว่าๆ นานๆ ปั่น 10 โลแรกเจ็บก้นครับ หลังจากนั้นความมัส์นก็บังเกิด...พรุ่งนี้พี่ชีพและชาววิเศษฯ จะพาไปตลาด 100 ปีสามชุกสุพรรณครับ 80 กว่าโล แต่เอาเสือภูเขาไปกัน Simpo จะได้ไปด้วย ก่อนจะกลับมาทำงานเหมิอนเดิม ปั่นอาทิตย์ละครั้งก็ยังดีกว่าไม่ได้ปั่นครับ...

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
gunoupat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814521771
Bike: colnago bianchi ducatti trek seven specialize cannondale cervelo ไม่มี มีแต่.......

โพสต์ โดย gunoupat »

พี่นันท์ มีน้องโทรหามั้ยครับ ที่จะสอบถามเรื่องจักรยานอ่ะครับ
เค้าอยากรู้เรื่องเสือหมอบ เลยแนะนำให้โทรไปหาพี่ครับ
"ล้มลง" อาจได้แผล แต่..เมื่อไร "ล้มเลิก" แล้ว "ยอมแพ้" คุณจะไม่ได้อะไรเลย.

TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

gunoupat เขียน:พี่นันท์ มีน้องโทรหามั้ยครับ ที่จะสอบถามเรื่องจักรยานอ่ะครับ
เค้าอยากรู้เรื่องเสือหมอบ เลยแนะนำให้โทรไปหาพี่ครับ
คุยกันเมื่อคืนแล้วพี...
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ

มีรูปทริปสามชุกมาให้ดูครับ....
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=795

รูปภาพ

รูปภาพ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

โพสต์ โดย SuperNok »

:P อิอิ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีใครรมาคุยที่บอร์ดคุยกันสนั่นคลองเลยน้อหรือเป็นเพราะนํ้าท่วมคลอง :lol: :lol:
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

กลับมาแล้วครับพี่น้อง.....
กลับมาอยู่บ้านถาวรแล้ว หลังจากต้องไปๆมาอยู่หลายรอบครับ แล้วก็จะกลับมาร่วมปั่นกับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านอีกนะครับ แต่ขอเวลาเรียกความฟิตก่อน ตอนนี้รู้สึกว่าสมรรถภาพ(ที่เคยห่วย)ห่วยลงมาครับ

คิดถึงทุกท่านจังเลย
my sport, my bike, my life...it's me.
arshura
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arshura »

ช่วยๆ ปั่นกระทู้ๆ . . . . อิ อิ
"วัยเด็ก มีเวลา มีแรง ไม่มีเงิน"
"วัยทำงาน มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา"
"วัยชรา มีเวลา มีเงิน ไม่มีแรง"

แลนซ์ อาร์มสตรอง ไม่ได้กล่าวไว้ ..
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีพี่น้อง ช่วงนี้หลายคนคงยุ่งๆ เรื่องบ้านกันอยู่หลังจากน้องน้ำเพิ่งจากไป แต่ผมชีพขจรลงขา ออกตจว. ทุกสัปดาห์ เมื่อวันอาทิตย์ไปงานที่เมืองกาญจ์มาครับ แต่ไปกับจักรยานที่รักเราและเราก็รักมัน.. :lol: ปีที่ผ่านมาพี่น้องคลองรังสิตไปกันเพี๊ยบ...

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=117&t=417547
รูปภาพ

พิธีกรสาว คุยเก่งจริงๆ :)
รูปภาพ

รูปภาพ

ได้รางวัลเลขสวยด้วย.. :lol:
รูปภาพ

Simpo ก็ได้รางวัล..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ถ่ายกับน้องนัด นักปั่นสวยด้วยแรงด้วย สาวเมืองสุพรรณ..ปั่น Cannondale CAAD10 เหมือนกัน พี่นกสนใจสักคันไม๊ครับ.. รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ถ่ายกับ พี่เงาะ ราชบุรี และครอบครัว คนดังจากรายการ คนค้นคน...
รูปภาพ

ปิดท้ายด้วยภาพเก็บตกเหยี่ยวข่าว ตอนเก็บภาพ.. :lol: :o
รูปภาพ
vor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802897447
ตำแหน่ง: คูคต

โพสต์ โดย vor »

พี่นันท์ ถ้าเอารูปน้องนัทมาลงก่อนสงสัยผมต้องขอตามไปด้วยแน่เลยครับ นอกจากรถจะเหมือนกันแล้ว แว่นกับรองเท้า ยังเหมือนกันอีกระเนี่ย :lol:

ชาวคลองรังสิตวันอาทิตย์นี้เราไปไหนกันดีครับ ชิวๆเหมือนเดิมนะครับ ช่วยกันเสนอเส้นทางได้เลยครับ ใกล้หรือไกลเสนอมาเลยครับ อย่าให้เวลาผ่านไปนานก่อนกลับมาปั่น การเริ่มต้นใหม่มันเหนื่อยนะครับ ช่วงนี้อากาศดีเย็นสบายมาปั่นด้วยกันนะครับ :D
arshura
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arshura »

ไปไหนก็ได้ครับ เอาใกล้ๆ ไม่เกิน 100 กิโล :lol: :lol:
"วัยเด็ก มีเวลา มีแรง ไม่มีเงิน"
"วัยทำงาน มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา"
"วัยชรา มีเวลา มีเงิน ไม่มีแรง"

แลนซ์ อาร์มสตรอง ไม่ได้กล่าวไว้ ..
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ตาผล »

สถานการณ์เริ่มดูดี..ถนนพังไปหลายเส้น..
ไปปั่นไหนก็ระวังกันให้มากขึ้นนะครับ
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
vor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802897447
ตำแหน่ง: คูคต

โพสต์ โดย vor »

arshura เขียน:ไปไหนก็ได้ครับ เอาใกล้ๆ ไม่เกิน 100 กิโล :lol: :lol:
วันอาทิตย์ทริป วัดมูล-ท่าด่าน ระยะทาง 170 กม. ตอนนี้มีสมาชิก 2 คนแล้วครับ คือผมกับวุธ ครั้งนี้คงเป็นปั่นชิวๆของวุธแล้วละครับ :lol:
สมาชิกท่านใดสนใจเชิญเลยนะครับ ช่วงนี้อากาศดีมากเย็นทั้งวัน พี่ช้อย พี่นันท์ ไปด้วยกันนะครับ :D
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

ตามที่ตรีว่า ไม่งั้นผมก้อไปอีกคนด้วยแล้วจริงๆ เห็นเพิ่งลง race bicycle นี่ สวยมากกกก (จักรยานน่า) :D

วันอาทิตย์นี้ 170โลเหรอ ปั่นแบบไหนล่ะ ถ้าปั่นแบบ endurance ก้อยังไม่ได้นะ ต้องระดับ recovery
เพราะระดับ endurance ของ วุธ กับ ตรี คงเท่ากับ threshold ของผมอ่ะ

คุยง่ายๆ คือระดับแรงของสองท่านเหนือกว่าผมอีก 1.xxx level น่ะ :D

อาทิตย์ที่ผ่านมาเหมือนปั่นในห้องแอร์เลยครับ อากาศดีมากๆ
ไปด้วยครับจะพยายามฟิตให้ทันครับ
วิทย์ เอ๋ พี่นก ตาผล และ ท่านอื่นไปด้วยกันไหมครับ ไปรอเริ่มที่องครักษ์ก้อได้ครับ
ไปกินไรข้างน้ำตกกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”