รบกวนสอบถามเส้นทางจากวัดมูลไปร้านเสต็กจริงๆและร้านกาแฟในสวนด้วยครับ

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
theera
ขาประจำ
ขาประจำ

รบกวนสอบถามเส้นทางจากวัดมูลไปร้านเสต็กจริงๆและร้านกาแฟในสวนด้วยครับ

โพสต์ โดย theera »

จะพาแฟนปั่นชิวๆไปหาอะไรทานกันครับ เล็งๆร้านเสต็กจริงๆกับร้านกาแฟในสวน ยังไม่เคยไปมาก่อนครับ
ไม่ทราบว่าจากวัดมูลปั่นแบบเลียบคลองไม่ต้องออกถนนใหญ่ปั่นไปยังไงบ้างครับ ดูในgoogle มันไปสุดทางตรงเลยวัดนาบุญไปหน่อยนึง

ขอคำแนะนำด้วยครับ
BoonsermC.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819136862
team: -
Bike: Venge S-Work, Bianchi XR
ตำแหน่ง: Sivalee 2 Rangsit
ติดต่อ:

Re: รบกวนสอบถามเส้นทางจากวัดมูลไปร้านเสต็กจริงๆและร้านกาแฟในสวนด้วยครับ

โพสต์ โดย BoonsermC. »

ปั่นไปร้านสเต็กจริงๆ และกาแฟในสวน ไปได้หลายทาง อยู่ที่ว่าจะเริมต้นจากจุดไหน เอาเป็นว่า ดูไว้เป็นทางเลือกละกันครับ

ร้านกาแฟในสวน อยู่ในเส้นถนนเลียบคลองสิบสาม ถนนเส้นนี้จะเชื่อมเส้นถนน รังสิตนครนายก กับ ถนนลำลูกกา ระยะทางถ้าเข้าจากเส้นรังสิตนครนายกตรงคลองสิบสาม ประมาณ สิบโลกว่าๆ แต่ถ้าเข้ามาจากทางเส้นถนน ลำลูกกา ก็ประมาณ สองโลกว่าๆ ... ดังนั้น ถ้าปั่นจากวัดมูลไป ใช้เส้น รังสิตนครนายก มุ่งหน้า นครนายก มาถึงคลอง สิบสาม ก็หาทางข้ามฝั่ง เพื่อใช้เส้นเลียบคลอง ที่จะมุ่งหน้าไปทางถนน ลำลูกกา (แต่ช่วงนี้ตรงคลองเก้า ขาออก มีทำถนน นิดหนึ่ง น่าจะเสร็จเร็วๆนี้)

ร้านสเต็กจริงๆ อยู่คลองสิบเอ็ด บนเส้นถนนที่เชื่อมจากถนน รังสิตนครนายก ไปถนนลำลูกกา เช่นกัน ร้านนี้จะเข้าไปจากถนน รังสิตนครนายกอีกประมาณ ห้าโล กว่าๆ ถ้าจำไม่ผิดครับ ดังนั้น ถ้าปั่นจากวัดมูล ก็เหมือนข้างต้น พอถึงคลองสิบเอ็ดบนถนนรังสิตนครนายก ก็หาทางไปฝั่งตรงข้าม เหมือนกัน

ถ้าจะไม่ใช้ถนนใหญ่เลย โดยลัดเลาะเส้นเลียบคลอง มันไม่ตลอด ต้องซอกแซก ถามชาวบ้านเอาครับ มีบางช่วงเช่นที่คลองเจ็ด ต้องซอกแซกเอา หรืออีกซักจุด ถัดจากนั้น ก่อนถึงคลองสิบเอ็ด คือมันไม่ได้ตรงๆครับ ต้องปั่นไป ถามไป แต่สุดท้ายก็ถึง

หรืออีกทาง ถ้าใช้เส้นลำลูกกา ปั่นจากวงแหวน ก็มุ่งหน้าไปทางขาออก เรื่อยๆ ตรงๆ จนถึงถนนเชื่อมคลอง สิบเอ็ด หรือ สิบสาม ก็ปั่นเข้าไป ก็จะเจอเอง ถ้าไม่แน่ใจก็จอดถามไป ปั่นไปครับ เพื่อความแน่ใจ :)

คิดว่าคงพอช่วยได้นะครับ
Enjoy Life มีความสุข สนุกไปกับชีวิต กันนะคร๊าบ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
theera
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รบกวนสอบถามเส้นทางจากวัดมูลไปร้านเสต็กจริงๆและร้านกาแฟในสวนด้วยครับ

โพสต์ โดย theera »

ขอบคุณมากครับพี่ อธิบายได้ละเอียดมากเลยครับ เดี๋ยววันหยุดนี้จะไปปั่นครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”