เอาผลทดสอบจักรยานแอล.เอ. URBANO มาให้ UPdate

รูปภาพ

ผู้ดูแล: LA-Group, ccshop

รูปประจำตัวสมาชิก
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

Re: เอาผลทดสอบจักรยานแอล.เอ. URBANO มาให้ UPdate

โพสต์ โดย veenono »

RRB@THE KOP เขียน:สูง 178 ขี่ไซร์ไหนครับ
.
18 ครับ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

Re: เอาผลทดสอบจักรยานแอล.เอ. URBANO มาให้ UPdate

โพสต์ โดย แมวทอง »

ผมเข้าใจแล้วทำไมชาวหมอบไม่นิยมLAซึ้งแล้วเด๋ออ้าย
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangmod , RR9
Bike: Black Line , RADAC , Nirone7 2014

โพสต์ โดย paitoon_at »

แมวทอง เขียน:ผมเข้าใจแล้วทำไมชาวหมอบไม่นิยมLAซึ้งแล้วเด๋ออ้าย
:D ลองขยายความให้เข้าใจหน่อยได้มั้ยครับ จะขอบพระคุณยิ่งเลย... :D
>>ปั่นจักรยาน ได้มากกว่าสุขภาพ<<
ชวนปั่น RR9 5PM.
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

paitoon_at เขียน:
แมวทอง เขียน:ผมเข้าใจแล้วทำไมชาวหมอบไม่นิยมLAซึ้งแล้วเด๋ออ้าย
:D ลองขยายความให้เข้าใจหน่อยได้มั้ยครับ จะขอบพระคุณยิ่งเลย... :D
.
.
อยากรู้ด้วยคนครับ...จะได้ไปแนะนำทางทีมงาน ขอบคุณครับ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
thamanoon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-4887-1898
team: "ปั่นกินลมทีมขอนแก่น"
Bike: เสือหมอบเก่าๆ กะ เสือภูเขาหนักๆ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thamanoon »

ไม่รู้แหละ....เค้าจะเอา จะเอา จะเอา ......อยากได้ อยากได้....ต้องไปเอามาไว้ครอบครองซะแล้ว :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
กดเบา ๆ ตรงนี้! เพื่อเข้าสู่ห้อง "ปั่นกินลมทีมขอนแก่น" จร้า...

“รักคนที่ไม่น่ารัก”
“ตัดสินผู้อื่นจากจุดยืนของเขา ไม่ใช่จากจุดยืนของเรา”
“อย่าให้ความขัดแย้งเล็ก ๆ น้อย ๆ มาเป็นตัวบั่นทอนมิตรภาพอันดีที่มีต่อกัน”
“อย่าได้หัวเราะเยาะใครที่พลาดพลั้ง หากยังไม่เคยทำสิ่งนั้น”
LA-Group
ขาประจำ
ขาประจำ
team: www.laridingclub.com
ติดต่อ:

โพสต์ โดย LA-Group »

มีจัดรายการโปรโมชั่นที่เซ็นทรัลขอนแก่น นะคะ ชาวชมรมปั่นกินลมแวะไปเล่นเกมได้เลย แวะไป ทักทายกันเด้อ ค่ะ
ชั้น G 10-11 กรกฎาคม อย่าลืม เด้อค่ะ จะรอนะคะ
EOP
ขาประจำ
ขาประจำ
team: GURU Touring Association
Bike: BROMPTON - Made in England
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว วังหิน

โพสต์ โดย EOP »

คุณแมวทองน่าจะหมายถึงขนาด ที่ใหญ่ไปนิดหรือเปล่า ไม่แน่ใจ อิอิ
ปั่นจริงใช้งานจริง..อะไหล่เดิมๆไม่เน้นของแต่ง
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ

veenono เขียน:
RRB@THE KOP เขียน:สูง 178 ขี่ไซร์ไหนครับ
.
18 ครับ
.
.
ขอโทษนะครับผมทะเล่อทะล่าไม่ดูว่าถามไซด์หมอบ(ชื่อกระทู้ก็บอกอยู่แล้วแต่ทะเล่อทะล่าเอง)
rak monthon2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร
team: กินลมชมวิว
Bike: รถถีบมือสอง
ตำแหน่ง: ใต้ฟ้าเดียวกัน

โพสต์ โดย rak monthon2 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลการทดสอบ..ดูแล้วน่าสนใจสำหรับคนที่อยากทดลองเล่นหมอบอย่างผม...จะรอชมไซด์ที่มีวางขายครับ
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangmod , RR9
Bike: Black Line , RADAC , Nirone7 2014

โพสต์ โดย paitoon_at »

veenono เขียน: .
ขอโทษนะครับผมทะเล่อทะล่าไม่ดูว่าถามไซด์หมอบ(ชื่อกระทู้ก็บอกอยู่แล้วแต่ทะเล่อทะล่าเอง)
:D แหมๆ ไม่เห็นต้องว่าตัวเองขนาดนั้นเลยครับ คนไม่รู้ก็ไม่ได้หมายความว่าจะผิดนี่ครับ :D
.
ต้องโทษการตลาดของทางผลิตภัณฑ์ มีการประชาสัมพันธ์สินค้าแล้วก็ต้องมี Detail หรือรายละเอียดแจ้งให้พร้อมน่ะครับ
หรือมีผู้รู้จากทาง LA ไว้คอยตอบคำถามในทุกๆ เรื่องที่เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์นั้นๆ...ดูได้จาก Marketing ของทางผลิตภัณฑ์อื่นๆ สิครับ..
/...ไม่ได้ซ้ำน่ะครับ แต่แค่อยากแนะนำขอรับ...
/...มีคนเค้าบอกว่ารถเค้าคันนึงอะ...ซื้อ LA อย่างรถผมได้ 2 คัน แหม..มันน่านัก แต่พอออกปั่นกันแล้ว ไม่เห็นจะตามผมทันสักที...555 สะใจดีวุ้ย...
>>ปั่นจักรยาน ได้มากกว่าสุขภาพ<<
ชวนปั่น RR9 5PM.
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ

paitoon_at เขียน:
veenono เขียน: .
:D แหมๆ ไม่เห็นต้องว่าตัวเองขนาดนั้นเลยครับ คนไม่รู้ก็ไม่ได้หมายความว่าจะผิดนี่ครับ :D
.
ต้องโทษการตลาดของทางผลิตภัณฑ์ มีการประชาสัมพันธ์สินค้าแล้วก็ต้องมี Detail หรือรายละเอียดแจ้งให้พร้อมน่ะครับ
หรือมีผู้รู้จากทาง LA ไว้คอยตอบคำถามในทุกๆ เรื่องที่เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์นั้นๆ...ดูได้จาก Marketing ของทางผลิตภัณฑ์อื่นๆ สิครับ..
/...ไม่ได้ซ้ำน่ะครับ แต่แค่อยากแนะนำขอรับ...
/...มีคนเค้าบอกว่ารถเค้าคันนึงอะ...ซื้อ LA อย่างรถผมได้ 2 คัน แหม..มันน่านัก แต่พอออกปั่นกันแล้ว ไม่เห็นจะตามผมทันสักที...555 สะใจดีวุ้ย...
.
.
จริงๆครับบางทีผมอยากช่วยแต่ไม่มีความรอบคอบก็เลยรู้สึกไม่ดี ซึ่งไซด์หมอบกับเสือภูเขามันก็คนละอย่างอยู่แล้ว
ต้องขออภัยจริงๆ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=198391
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

EOP เขียน:คุณแมวทองน่าจะหมายถึงขนาด ที่ใหญ่ไปนิดหรือเปล่า ไม่แน่ใจ อิอิ
:lol:
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
woravut88@Gmail.com
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0983010493
team: EADDY steet trial/
Bike: wHEELER EG 10 /trial Because Simple Street 24" /และวินเทรต เก่าๆ/แม่บ้าน(อีเมลใหม่ steettrial@gmail.com)
ตำแหน่ง: 212 ซ.เพชรเกษม 92 แขวงบางแคเหนือ เขตบางแค กทม.10160

โพสต์ โดย woravut88@Gmail.com »

:lol:
TomK2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: K2,LA
ตำแหน่ง: sampran nakornpathom
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TomK2 »

ตอนนี้มี 2 size ครับ คือ 50 กับ 45 ถ้าด้วยความสุงที่ 178 น่าจะใช้ size 50 แต่ถ้าจะให้ดีต้องดูระยะของลำตัวผู้ขับขี่ด้วยว่าเหมาะสมกับ ความยาวของ TOP TUBE (ท่อบน ) ด้วย .....ไม่นานเกินรอครับได้เห็นตัวเป็น ๆ กันแน่นอนครับ ใกล้คลอดเต็มที่แล้วครับพี่น้อง....

เพิ่มเติมข้อมูลเล็กน้อยเพื่อการเตรียมตัวเตรียมตัง

SIZE 50 CM : TOP TUBE 54.2 CM
SIZE 45 CM : TOP TUBE 53 CM
ไฟล์แนบ
untitled.JPG (20.12 KiB) เข้าดูแล้ว 2069 ครั้ง
LA-Group
ขาประจำ
ขาประจำ
team: www.laridingclub.com
ติดต่อ:

โพสต์ โดย LA-Group »

ขอบคุณ คุณ TOMK2 ที่ช่วยให้ความกระจ่าง สำหรับคำถามเกี่ยวกับการเลือกไซน์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “LA Bicycle Group”