ประกาศ "การเคลมล้อ Zipp" !!!

รูปภาพ

Moderator: Event MKT, Sportbicycle_MKT

ประกาศ "การเคลมล้อ Zipp" !!!

โพสต์ โดย Sportbicycle_MKT » 27 ก.ย. 2016, 19:44

ประกาศ !!!

บริษัท สปอร์ต ไบซิเคิล จำกัด ขออนุญาตแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับบริการหลังการขาย/การเคลมล้อ Zipp
สำหรับเจ้าของล้อ Zipp ทุกท่านโปรดอ่านแล้วแชร์ต่อให้เพื่อนๆที่ใช้ล้อ Zipp เช่นกันได้รับทราบด้วยครับ

ขอขอบพระคุณในความไว้ใจเสมอมาครับ ;)

............................................................................................................................................................................

สนใจสินค้าสามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากร้านค้าตัวแทนจำหน่ายของ Sport Bicycle ทั่วประเทศ

*** โปรดระวังสินค้าลอกเลียนแบบ และ นำเข้าอย่างผิดกฎหมาย ***

*** เพื่อสิทธิประโยชน์ที่ลูกค้าสมควรได้รับ โปรดเรียกใบรับประกันสินค้าทุกครั้งจากร้านค้าตัวแทนจำหน่าย ***

*** Sport Bicycle ผู้นำเข้าสินค้าคุณภาพ SPECIALIZED / COLNAGO / SRAM / ZIPP / HAWKVI / RH+ / TACX / EVOC / SUPACAZ / ROVAL ***

*** โปรดเลือกซื้อจากร้านค้าตัวแทนจำหน่ายอย่างถูกต้องของ บริษัท สปอร์ตไบซิเคิล จำกัด. ***

............................................................................................................................................................................

Re: ประกาศ "การเคลมล้อ Zipp" !!!

โพสต์ โดย hideto13 » 28 ก.ย. 2016, 10:42

ช่วยดูแล
ช่วยเรียกคืน ช่วยเคลมง่ายๆ
สำหรับสินค้าระดับรอง(ระดับล่าง)
อย่าง hawkvi ด้วยก็ดีนะครับ
ขอบเบรค ล้อหน้า ฝั่งตรงข้ามจุ๊บเติมลม
เป็นจุดรอยเชื่อม
และเป็นจุดที่ลบรอยเชื่อม(ลบจนบาง)
และเป็นจุดที่โดนเจาะรูดึงซี่ลวด
ใช้งาน ปรกติ น้ำหนักตัวไม่เกินกำหนด
ตอนลงเขา เบรคทีสั่นเป็นเจ้าเข้านะครับ
เพราะรอยเชื่อมนั้น บางจนบุ๋มลงไป
เคลมกับร้าน ที่ซื้อ
ก็พูดแนวว่า เราไปเกิดอุบัติเหตุมาหรือเปล่า
ยอมรับยอมส่งไปให้แบบเสียไม่ได้
สุดท้ายโดนตีกลับ เพราะแผนกเคลม อยู่พัฒนาการ ส่วนช่างหรือคนเก่งๆ อยู่อื้อจือเหลียง

สุดท้ายวิ่งตรงไป อื้อจือเหลียงเอง
ช่างเขาพอจะเข้าใจ จึงได้เคลมมา
เอาล้อใหม่มาใช้. ก็เหมือนเดิม
(คือขอบเบรคบุ๋ม ลบรอยเชื่อมบาง เบรคสั่น.
จุดเดิม เป๊ะๆ)

ผู้ใช้ทางราบไม่เข้าใจแน่ๆ
เพราะไม่มีทางลงเขาให้ลอง
รอวันเธอเคลม รอวันเธอเข้าใจ
(ถ้าทำขอบหน้าอ้วน หรือสูง เท่าขอบหลัง
ผมว่าปัญหานี้จะไม่เกิดครับผม)

Re: ประกาศ "การเคลมล้อ Zipp" !!!

โพสต์ โดย Sportbicycle_MKT » 28 ก.ย. 2016, 13:27

hideto13 เขียน:ช่วยดูแล
ช่วยเรียกคืน ช่วยเคลมง่ายๆ
สำหรับสินค้าระดับรอง(ระดับล่าง)
อย่าง hawkvi ด้วยก็ดีนะครับ
ขอบเบรค ล้อหน้า ฝั่งตรงข้ามจุ๊บเติมลม
เป็นจุดรอยเชื่อม
และเป็นจุดที่ลบรอยเชื่อม(ลบจนบาง)
และเป็นจุดที่โดนเจาะรูดึงซี่ลวด
ใช้งาน ปรกติ น้ำหนักตัวไม่เกินกำหนด
ตอนลงเขา เบรคทีสั่นเป็นเจ้าเข้านะครับ
เพราะรอยเชื่อมนั้น บางจนบุ๋มลงไป
เคลมกับร้าน ที่ซื้อ
ก็พูดแนวว่า เราไปเกิดอุบัติเหตุมาหรือเปล่า
ยอมรับยอมส่งไปให้แบบเสียไม่ได้
สุดท้ายโดนตีกลับ เพราะแผนกเคลม อยู่พัฒนาการ ส่วนช่างหรือคนเก่งๆ อยู่อื้อจือเหลียง

สุดท้ายวิ่งตรงไป อื้อจือเหลียงเอง
ช่างเขาพอจะเข้าใจ จึงได้เคลมมา
เอาล้อใหม่มาใช้. ก็เหมือนเดิม
(คือขอบเบรคบุ๋ม ลบรอยเชื่อมบาง เบรคสั่น.
จุดเดิม เป๊ะๆ)

ผู้ใช้ทางราบไม่เข้าใจแน่ๆ
เพราะไม่มีทางลงเขาให้ลอง
รอวันเธอเคลม รอวันเธอเข้าใจ
(ถ้าทำขอบหน้าอ้วน หรือสูง เท่าขอบหลัง
ผมว่าปัญหานี้จะไม่เกิดครับผม)

ทางบริษัท สปอร์ต ไบซิเคิล จำกัด ต้องขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำติชมจากคุณลูกค้าด้วยครับ
โอกาสหน้าถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับสินค้าเกิดขึ้นอีก ทางเรายินดีรับเคลมครับผม

โพสต์ โดย hideto13 » 28 ก.ย. 2016, 14:07

Sportbicycle_MKT เขียน:ทางบริษัท สปอร์ต ไบซิเคิล จำกัด ต้องขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำติชมจากคุณลูกค้าด้วยครับ
โอกาสหน้าถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับสินค้าเกิดขึ้นอีก ทางเรายินดีรับเคลมครับผม

ขอบคุณครับ
ตอนนี้ก็เป็นอยู่ครับ
ถ้ามีโอกาสจะเข้าไปเคลมด้วยตัวเองครับ
หวังว่าจะได้รับการดูแลอย่างดี ครับผม

โพสต์ โดย Pam88 » 11 ธ.ค. 2016, 18:18

ขอแชร์ ประสบการณ์ครับ ใช้มาประมาณ 6 เดือน ลงเขาบ้าง เขาสามมุก เมื่อ 2 เดือนก่อนมีอาการ เบรคล้อหน้าแล้ว สั่น จึงโทรถาม ที่ ร้านแถว บ้านบึง วันนี้ ว่างก็เลยไปให้เช็คดู แจ้งอาการ ตอนแรก เขาบอกว่า ยี่ห้อนี้ก็เป็น แบบนี้เพราะ ซี่น้อย ผมก็แจ้งว่า นน. ผม แค่ 61 กก. ลงเขาบ้าง ระยะไม่มาก และอาการเบรคแล้วล้อสั่น ก็พึ่งเป็น เมื่อก่อนไม่เป็น ล้อหลังไม่เป็น น้องเข้าเลยดูล้อ แล้วเช็คให้ แจ้งว่าแกนใส่ไม่แน่น ผมขี่ จกก มาหลายคัน หลายล้อแล้ว พึ่งเจออาการแบบนี้ แต่ที่สำคัญ ทางร้านน่าจะเช็คให้เลย ไม่น่าต้องให้ลูก ยืนยันว่ามีอาการ ถึงจะเช็คให้นะครับ ต่อมาไปเช็คที่อื้อจื่อเหลียงช่างบอก ล้อคดนิดๆ ตั้งซี่ให้ ลองลงเขา แล้วดีขึ้นมานิดหน่อย แต่ยังสั่นเหมือนเดิมครับ ก็อยากทำเครมเหมือนพี่ข้างบนบ้างครับ