Product of the week@probike

รูปภาพ
ตัวแทนจำหน่ายจักรยานชั้นนำหลากหลายสินค้า อาทิ Trek , Shimano , Dahon , Klien ...

ผู้ดูแล: Marketing Probike

รูปประจำตัวสมาชิก
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โป๊งเป๊งไบค์
ตำแหน่ง: ลำนารายณ์(ลพบุรี)

Re: Product of the week@probike

โพสต์ โดย mamtum »

ผมเอง ก็มีความรู้สึก ไม่ดีเช่นกันแต่ใช้รถค่ายนี้ ชอบรถแต่ไม่ชอบบริการ ไม่ชอบที่หนีปัญหาหรือแก้ปัญหาแบบ ครึ่งๆกลางๆ รถเราซื้อราคาไม่ใช่ถูกๆ ก่อนซื้อ พูดจาดิบดีหลังซื้อบ่ายเบี่ยง หากทางร้านหาว่าผมมากล่าวอ้าง ผมสามารถไปยืนยันตัวตนที่ร้านได้เลยแต่ผมขอเจอกับ ผู้จัดการเท่านั้นหรือผู้ที่มีอำนาจในการตัดสินใจ แล้วผมจะเล่าให้ฟังละเอียด เพราะเวลาเกิดปัญหาให้ติดต่อ ดีเลอร์ พอต่อไปก็บอกผมไม่มีอำนาจในการตัดสินใจแล้วจะให้ไปติดต่อทำซากอะไรแล้วจ้างมาเผื่ออะไร ถ้าทำงานและไม่มีคำตอบให้ลูกค้าจะจ้างมาทำเกลืออะไร ถ้าบริษัทไม่รู้ว่าเกิดปัญหาแบบนี้ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นที่ บริษัทสร้างขั้นตอนเผื่อจุดประสงค์นี้ละ เอ่อ น่าคิด จากใจรถใช้ดี บุคคลากร... หรือจะเป็นนโยบายของร้าน ผมมีสิทธิ์คิด ทางร้านเองก็มีสิทธิ์อธิบาย ขนาดบ่นอาทิตย์ก่อนก็เพิ่งจัด mtb 8500 2012 มาไว้ใช้
By_PoM
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Product of the week@probike

โพสต์ โดย By_PoM »

ขอราคา Trek2.1 ครับผม
เสือนิวัฒิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817058619
team: อู่ทองหรรษา,ยุทธหัตถี,อิสระ
Bike: Trek 4900, Trek 520

โพสต์ โดย เสือนิวัฒิ »

ต้องการตะแกรงท้ายเพื่อใส่จักรยานทัวริ่ง
Trek FX 7.2 ถ้ามีกรุณาลงรูป และราคาให้ด้วย
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องปั่น........เอง
จงมองคนในแง่ดี ไม่มีใครดี100%และไม่มีใครเลว100%

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9&t=590477
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=607477
Clare Dakkini
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Clare Dakkini »

ขอบคุณ คุณสร้างสรรค์ค่ะ ที่ช่วยดูแล :cry:
แก้ไขล่าสุดโดย Clare Dakkini เมื่อ 13 ม.ค. 2012, 13:36, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ชอบปั่นทัวร์ริ่ง โอเครป่ะ ~!!!!
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

mamtum เขียน:ผมเอง ก็มีความรู้สึก ไม่ดีเช่นกันแต่ใช้รถค่ายนี้ ชอบรถแต่ไม่ชอบบริการ ไม่ชอบที่หนีปัญหาหรือแก้ปัญหาแบบ ครึ่งๆกลางๆ รถเราซื้อราคาไม่ใช่ถูกๆ ก่อนซื้อ พูดจาดิบดีหลังซื้อบ่ายเบี่ยง หากทางร้านหาว่าผมมากล่าวอ้าง ผมสามารถไปยืนยันตัวตนที่ร้านได้เลยแต่ผมขอเจอกับ ผู้จัดการเท่านั้นหรือผู้ที่มีอำนาจในการตัดสินใจ แล้วผมจะเล่าให้ฟังละเอียด เพราะเวลาเกิดปัญหาให้ติดต่อ ดีเลอร์ พอต่อไปก็บอกผมไม่มีอำนาจในการตัดสินใจแล้วจะให้ไปติดต่อทำซากอะไรแล้วจ้างมาเผื่ออะไร ถ้าทำงานและไม่มีคำตอบให้ลูกค้าจะจ้างมาทำเกลืออะไร ถ้าบริษัทไม่รู้ว่าเกิดปัญหาแบบนี้ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นที่ บริษัทสร้างขั้นตอนเผื่อจุดประสงค์นี้ละ เอ่อ น่าคิด จากใจรถใช้ดี บุคคลากร... หรือจะเป็นนโยบายของร้าน ผมมีสิทธิ์คิด ทางร้านเองก็มีสิทธิ์อธิบาย ขนาดบ่นอาทิตย์ก่อนก็เพิ่งจัด mtb 8500 2012 มาไว้ใช้
เจอเหมือนกัน คอนเฟิร์มค่ะ
ชอบปั่นทัวร์ริ่ง โอเครป่ะ ~!!!!
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Dogmatist เขียน:
อยากได้รับบริการดี โปรดแต่งตัวดีๆ ทำหน้าตาหล่อๆนะครับ อย่าซิ่งมอเตอร์ไซด์เก่าๆเหงื่อโทรม ไปอย่างผม ผมผิดเองครับ

คราวหน้าถ้าเกิดจะเอา Dahon ไปให้ช่างร้านนี้ดู คงต้องเอารถเบนซ์ไป และโปะวัตถุแสดงราคาของการเป็นคนวัตถุนิยมไปด้วย เหมือนกันค่ะ เพราะไม่งั้น เค้าก็ไม่เห็นหัวเรา
e-prad
สมาชิก
สมาชิก
team: chiangmai cycling club
Bike: trek emonda slr6, klein attitute (26")

โพสต์ โดย e-prad »

KAMENRIDER เขียน:2.1 หนักเท่าไรครับ
9.3 Kgs.

น้ำหนักชั่งเมื่อตะกี้ รวมบันใด
seraph228
สมาชิก
สมาชิก
team: ขี่ได้ทุกทีม
Bike: Madone 4.7 '11 / Trek 4400 '10

โพสต์ โดย seraph228 »

เรื่องบริการผมก็เจอกับพนักงานคนนึง....

เจอครั้งแรกไปดูเสือภูเขา คุยโน่น คุยนี่ ปากหวานมากๆ แล้วก็จบไป (ไม่เคยแสดงท่าทีว่าจะซื้อที่ probike แค่อยากมาเห็นของจริงเพราะมันมีหลายรุ่นกว่า)

เจอครั้งที่ 2ผมไปดูเสือหมอบ เจอกันจำได้ก็ถามเราว่าเอาเสือภูเขาที่มาดูครั้งก่อนไหม ผมตอบว่าไปซื้อกับ Dealer แล้วมันถูกกว่า มีหงิก+ชักสีหน้านิดๆ :shock: แต่ครั้งนี้ก็ยังคุยดีอยู่ แต่ไม่ปากหวานเท่าครั้งแรก กลับมาเรื่องเสือหมอบ ผมสูง 170 วัด Inseam ได้ 82 cm เธอฟันธงเลยว่าผมต้อง size 54 เท่านั้น แถมแนะนำเสร็จเลยว่ามี madone 4.5 ปี10 อยู่มี size 54 พอดีเดี๋ยวลดให้เลย ไอ้เราไม่เคยขี่หมอบเลยไปลองคร่อมดู รู้สึกว่าคร่อมพอไหวนะ แต่เอื้อมไม่ค่อยจะถึง ก้มได้ไม่มาก พอดีผมเองก็หาข้อมูลอยู่ใน Thaimtb เยอะพอสมควร เลยขอผ่านไปก่อน (ดีนะที่ไม่ได้เอาตังค์ไป แต่กว่าจะผ่านได้โดนกล่อมซะเคลิ้มเลย จะขายให้ได้ล่ะกัน นั่งยัน ยืนยัน นอนยันว่ายังไงผมต้อง size 54 เท่านั้น size 52 น่ะขี่ไม่ได้หรอก มันเล็กไป มันอีดอัด มันไม่ดี มันฯลฯ ไม่ดีซักอย่าง) แต่มาทราบตอนหลังว่า madone 4.5 size 54 เฟรมนั้น มันเป็นของตกรุ่น เหลือตัวเดียว เพราะของปีใหม่กำลังจะเข้ามาในเร็ววันนี้แล้ว :evil:

แล้วผมก็มาปรึกษากับร้านที่เป็น dealer ไอ้เราก็เล่าที่ไปคุยกับ probike +ให้เจ้าของร้านช่วยแนะนำ แกบอกเลยว่าจะให้ขี่ 54 ได้ไงใหญ่ไป แล้วยังบอกอีกว่าผม inseam ยาว แต่ตัวสั้น ควรจะ 52 หรือ 50 ยังไงลองคร่อมรถในร้านแกดู สรุปเลยโดน madone Size 52 ไป ทุกวันนี้ขี่อย่างมีความสุข พอดีตัวเป๊ะ

เจอครั้งที่ 3หลังจากเจอกันครั้งก่อน 1-2 เดือน ครั้งนี้ผมไปเดินเล่นดูรถเพลินๆ เธอยังคงจำผมได้พร้อมถามว่า madone 4.5 ที่เคยคุยกันเอาไหม เดี๋ยวลดให้อีก ผมก็ตอบเหมือนคราวก่อนเลยว่า ไปซื้อกับ dealer แล้ว ได้รุ่นใหม่ ราคาพอกัน อะไหล่เลือกได้ตามใจฉันมากกว่า อะไหล่หลายตัวดีกว่า (ผมพูดแบบถนอมน้ำใจนะ ไม่ได้พูดน่าเกลียด กลัวจะน้อยใจเพราะครั้งก่อนก็คุย แต่ไม่ได้ซื้อที่ probike) หลังจากได้ยินคำตอบผม ก็เก็บอารมณ์ทางสายตาไม่อยู่ แต่ยังปากหวานว่าไม่เป็นไรค่ะ แต่หลังจากนั้นผมถามอะไร ไม่ค่อยจะว่างคุยกับผมเท่าไหร่ ตลกดี

เจอกันครั้งถัดๆ มาไม่เคยได้รับการบริการที่ดีแบบที่เห็นบริการคนอื่นๆ เลย ถ้ามองไม่เห็นหรือเรียกแล้ว(อาจจะ)ทำเป็นไม่เห็น ก็จะมอง+พูดคุยด้วยสายตาและอารมณ์แบบ "ดีแต่มาดูทุกที ชั้นยังไม่เคยเห็นซื้ออะไรจริงๆ สักที" หน้ายิ้มนะแต่สายตาเป็นอีกอารมณ์นึง จะทำกิริยาแบบนี้ใส่ผมทุกครั้ง ซึ้งจริงๆ

ปล..แต่ท่านอื่นๆ ที่ผมพบ ก็ยังอยู่ในเกณฑ์ดีนะครับ ขอลองรองเท้าหมอบสองข้างก็แกะกล่องใหม่ให้ลองอย่างดี เคยเอารถไปให้ปรับเกียร์ ทำอย่างดีเลย ตั้งแต่ก่อนน้ำท่วมจนตอนนี้ไม่ต้องปรับอะไรเลย อะไรดีๆ ก็รักษาไว้นะครับ อะไรไม่ดีก็รีบแก้ไข
แก้ไขล่าสุดโดย seraph228 เมื่อ 07 ก.พ. 2012, 16:18, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เสือเชน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: M-78, OSK-109, AFAPS-32

โพสต์ โดย เสือเชน »

"ส่วนตัว" ผมว่าได้รับบริการที่ประทับใจครับ
ไปกินข้าวริมรั้วสวนลุม แล้วก็เดินไปตากแอร์ ชมกระติกบ้าง หมวกบ้าง
ก็ไม่มีใครมาตามจี้กัดจิก เพ่งกระแสจิตอะไร
เข้า 10 ซื้อ สัก 1 หรือ 2 ครั้งเองมั๊ง
ล่าสุดทางพี่เหน่งแนะนำ Saris ที่แขวนท้ายรถให้
ก็ไม่แพงเรียกว่าถูกกว่าคนที่เอามาขายในหน้ามือสองด้วยซ้ำ
ทองแท้72
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida matt 40
ตำแหน่ง: ปากเกร็ด

โพสต์ โดย ทองแท้72 »

trek 4300 v ปี2012 ราคาเท่าไหร สูง 168 ขี่รถ ไซร์ อะไรครับ
parajumper
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815488321
team: Free Lander
Bike: Mongoose,Scott,Rotwild,Gt,Trigon mtb/road,Csk,Merida Flx/O.Nine

โพสต์ โดย parajumper »

Clare Dakkini เขียน:
Dogmatist เขียน:
อยากได้รับบริการดี โปรดแต่งตัวดีๆ ทำหน้าตาหล่อๆนะครับ อย่าซิ่งมอเตอร์ไซด์เก่าๆเหงื่อโทรม ไปอย่างผม ผมผิดเองครับ

คราวหน้าถ้าเกิดจะเอา Dahon ไปให้ช่างร้านนี้ดู คงต้องเอารถเบนซ์ไป และโปะวัตถุแสดงราคาของการเป็นคนวัตถุนิยมไปด้วย เหมือนกันค่ะ เพราะไม่งั้น เค้าก็ไม่เห็นหัวเรา
21ที่ผ่านมาผมไปกะเพื่อนซื้อหมวก kabuto และที่ตั้งแบบเสียบกะพนักงานหญิง ระหว่างนั้นผมไปถามยางbontager dtพนง.ชายมีอายุหน่อย ''ผมต้องการยางทิวส์เลสแท้เบาๆ มีตัวไหนครับ?'' ไม่รู้มีเท่าที่เห็น ก็ไม่เป็นไรผมถือเงินไม่ซื้อก็ได้ :lol: ผมคิดแบบนี้จริงๆ จนเลือกหมวกได้ บอกไปว่ามาจากศรีราชาร้านเฮียตี่ไม่มีไซด์ก็ได้ราคาที่พอใจ เพื่อนปั่นหมอบดันอยากวัดไหล่จะหาเรื่องเปลี่ยนแฮนด์คาร์บอน พาเดินหลบคนนั้น เลี่ยงจริงๆครับไม่อยากคุยด้วย มีช่างสองคนอยู่ที่มุมเซอร์วิส ''น้องๆช่วยวัดไหล่หน่อยได้มั้ย'' เค้ายุ่งๆหันมาเห็น'เจ้านี่'ขันน็อตเก้าอี้ไม้ พี่ช่วยวัดไหล่หน่อย ในใจผมละฮาเลย.! หลบแล้วน่ะยัง... :lol: เจ้านี่ขันน๊อตอยู่ทําเป็นยุ่งๆหยิบตลับเมตรยืนให้ผม''เอาวัดเองเลย''ตูว่าแล้ว.! :lol: ตูว่าแล้วเป็นอย่างที่ผมคิดจริงๆ :lol: ผมบอกไปว่าวัดไม่เป็น''ก็แค่วัดธรรมดาเอง''ไม่เป็นไรผมไปวัดที่ร้านอื่นก็ได้ผมบอกเค้าไปอย่างนี้ หันไปบอกเพื่อนไม่ต้องวัดแล้วบริการไม่ดี ผมหรี่เสียงไม่เป็นได้ยินกันครบ มีพี่ผู้ชายคนนึงเหมือนเค้าตามดูอารมณ์ผมตลอด แอบกระซิบ พนง.หญิงให้วัดไหล่ให้ ผมได้ยินบอกพี่เขาไปว่า ไม่เป็นไรครับไม่ต้องแล้วแต่คนนี้เค้าไม่เหมาะกับงานบริการจริงๆ
ปล. ที่เขียนมานี่สินค้าชอบครับ แต่ด้านบริการโดยรวมๆต้องปรับปรุงละครับ
- ครอบครัว
- การงาน
- ปั่นจักรยาน
เพียงพอสําหรับผมแล้ว.
PojJi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK

โพสต์ โดย PojJi »

ผมชอบใส่เสื้อเก่าๆเกงขาสั้นขาดๆรองเท้าสกปรกๆ ไปเดินตากแอร์ ดูของไปเพลินๆ
แล้วก็ไม่ซื้อประจำครับ ไม่แคร์ครับ ของอันไหนอยากได้ก็ซื้อไม่อยากได้ก็ไม่ซื้อถึงแม้จะเชียร์
ไม่ชอบทำตัวเป็นเทพ มีตังอยากจะซื้อก็ซื้อ ไ่ม่ชอบถามมากความครับ
เพราะบางครั้งคนขาย 2-3 คน ลูกค้า 10 คน คงไม่มีเวลามาแนะนำเราทุกเรื่อง
เงินเป็นของเรา ตัดสินใจเองดีกว่า พอใจก็ซื้อ ไม่พอใจก็หาร้านอื่น ครับ
sawapram
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย sawapram »

อยากได้ 1.2 ขนาด 58 หรือไม่ก็ 56 ของเข้าวันไหนครับ

กรุณาติดต่อกลับด้วยครับ

niphat_ta@hotmail.com

ขอบคุณครับ
iKhunz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย iKhunz »

สวยมากเลยครับ

เห็นแล้วเกิดกิเลส *0*
รีวิวเส้นทางปั่นMFU#1** http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=678751
รับเขียนเว็บ/โปรแกรม สนใจPMได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Probike”