ทริป เขาใหญ่ (เสาร์ที่ 25 กค.)

Moderator: nuRBS

Re: ทริป เขาใหญ่ (อาทิตย์ 26 กค.)

โพสต์ โดย ชิน » 19 ก.ค. 2009, 21:48

Rama9 รุ่นเยาวชนแอบไปซ้อมกับเฮียซ้ง ไปซ้อมมาแล้วครับ เตรียมพร้อมวันอาทิตยืนี้ รับมือพวกพี่ๆรุ่นเก๋า อิอิ:mrgreen:
www.nichcycling.com

Re: ทริป เขาใหญ่ (อาทิตย์ 26 กค.)

โพสต์ โดย soloist » 20 ก.ค. 2009, 10:05

เรียน ท่านสมาชิก,

มีหลายท่านติดไปงาน Bianchi วันอาทิตย์ เลยขอเปลี่ยนมาเป็นวันเสาร์แทนครับ หวังว่าส่วนใหญ่คงไปกันได้ ก็คงมีแต่โปรดวงเท่านั้นที่ตอนนี้ยังไม่สามารถ ส่วนเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาไปดูบรรยากาศมาแล้วครับ ตอนนี้ถนนไม่มีหลุมบ่อใดๆครับ อากาศดีมีฝนพรำๆ ดีไม่ร้อน ผมขึ้นไปถึงยอดแล้วก็ลงครับ เพลิดเพลินกับเส้นทางและอากาศบริสุทธิอย่างเคย

เห็นหลายท่านตั้งใจซ้อมแล้ว กำลังหาของที่ระลึกเป็นรางวัล "เจ้าภูเขา" อยู่ครับ แต่พวกที่ยังไม่ได้ซ้อมกระซิบว่า "เก็บไว้ก่อน" ไม่เป็นไร เดี๋ยวจะหามาให้เรื่อยๆ แบบ ขำๆ ครับ ไม่มากไม่มาย

Re: ทริป เขาใหญ่ (เสาร์ที่ 25 กค.)

โพสต์ โดย soloist » 23 ก.ค. 2009, 09:23

มาเรียนเพิ่มเติมเรื่อง ของรางวัล

สำหรับผู้ที่ขึ้นถึงยอดเขาใหญ่คนแรก จะมีของรางวัลเป็น ผ้าพันแฮนสีขาว Deda 1 รางวัลครับ แต่ต้องปล่อยตัวพร้อมกันนะครับ ขอมอบให้โปรนุเป็นคนจัดระเบียบ เพราะพอผ่านด่านเก็บเงินแล้วผมลงจักรยานไม่ได้ครับ กลัวกลับขึ้นนั่งไม่ได้อีก "ทางมันชัน" ใครขึ้นถึงก่อนก็มารับรางวัลได้ครับ

ส่วนเรื่องเสื้อที่เห็นข้างบนกระทู้นี้ สำหรับสมาชิกพระราม๙ เท่านั้น ต้องอยู่รับประทานอาหารกลางวัน แล้วมาจับสลากกันว่า ใครจะเป็นผู้โชคดีครับ

ส่วนเรื่องค่าอาหารก็พวกที่ขึ้นถึงยอดที่เป็นเลขคู่ "เฉพาะสมาชิกบนโต๊ะอาหารเท่านั้น" จะเป็นคนแบกรับภาระไปครับ

เมื่อวันเสาร์ก่อนไปมา ทำเวลาได้นานกว่าที่เคยตั้งเกือบ 10 นาที "ผมว่า เขาลูกนี้มันสูงขึ้นกว่าเมื่อก่อนนี้"
แนบไฟล์

Re: ทริป เขาใหญ่ (เสาร์ที่ 25 กค.)

โพสต์ โดย Mowgli » 23 ก.ค. 2009, 12:46

รายการนี้ของดก่อนน่ะครับ พอดีได้งานProject บ้านจัดสรรต่างจังหวัดมาต้องส่งภายในอาทิตย์หน้าครับ
MOWGLI STUDIO
viewforum.php?f=374
ทำสีใหม่ ซ่อมสีเดิม
http://www.facebook.com/profile.php?id=100001485772170
id.LINE.mowgli studio

โพสต์ โดย Neaw » 23 ก.ค. 2009, 12:50

เป็นวันเสาร์ หยั่งงี้ ผมก้อขอไปด้วยคนครับ เฮียซ้ง

พร้อมที่ รร.เขาใหญ่ กี่โมงครับ

โพสต์ โดย giro » 23 ก.ค. 2009, 13:23

ส่งใบลาด้วยครับ วันเสาร์ติด event คงอดไปดูก้นช้างอีก
สัปดาห์นี้ ยุ่งหลายงาน ยังไม่ได้ไปเก็บรถที่สถานีฯเลย ป่านนี้.....เน่าแล้วหรือยังก็ไม่รู้ :mrgreen:
มาดู Alberto Contador ปั่นในไทยกัน

website www.cyclinghubthailand.com
facebook www.facebook.com/cyclinghubthailand

โพสต์ โดย soloist » 24 ก.ค. 2009, 09:45

พรุ่งนี้ล้อจักรยานหมุนจาก รร เขาใหญ่ ประมาณ 8:30 น. ครับผม

โพสต์ โดย น้องหมิว » 24 ก.ค. 2009, 19:55

เอารูปมาอวดด้วยนะคะเฮียที่น่ารักทั้งหลาย เดี๋ยววันอาทิตย์เอารูปร้านกาแฟใาฝากค่ะ อาทิตย์หน้าไปสัตหีบดีกว่าค่ะ เฮียซ้ง ทางโน้นอยากปั่นด้วยค่ะ

โพสต์ โดย soloist » 27 ก.ค. 2009, 11:23

ทริปนี้ค่อนข้างเงียบครับ สมาชิกบางท่านไปแข่งขึ้นเขารายการที่เริ่มจากนครนายก บางท่านยังพักรักษาตัวเนื่องจากอุบัติเหตุ บางท่านก็ไปขี่มอเตอร์ไซที่ประเทศเพื่อนบ้าน เลยมีมาร่วมแรงกันเพียง 10 ท่านเท่านั้น ไม่มีช่างภาพเลยสักท่านเดียว อากาศดีครับ พวกเราขึ้นไปถึงยอดก็เลยอยู่เชียร์เพื่อนๆ ที่หน้าเส้นชัยของการแข่งที่เริ่มจากเขื่อนขุนด่านมาจบที่ยอดเขาใหญ่ สนุกดีครับ ขากลับลงมาก็สวนกับอีกหลายนักแข่งที่ยังพยายามไปให้ถึงเส้นชัย มีบางคนเป็นตระคิว ต้องขอโทษที่หยุดช่วยไม่ได้ เพราะกำลังทำความเร็วตอนลงอยู่ หากหยุดกระทันหัน เดี๋ยวเพื่อนข้างหลังจะชนเอาได้ครับ

ไป ตจว มาสองอาทิตย์ติดกันแล้วครับ สงสัยอาทิตย์นี้ต้องขออยู่ กทม ครับ จะได้เคลียร์ธุระอื่นๆ ให้เรียบร้อย อยากไปสัตหีบอยู่แล้วครับ ยังไงนัดกันอีกครั้งครับ คุณเก่ง

โพสต์ โดย kp » 27 ก.ค. 2009, 12:11

ถึง.....พี่ soloist ฝากรูปพี่ๆ น้องๆ มาให้นิดหน่อย.... :D
รูปไม่มีมาก... :shock: ..แต่ว่ามีแค่ 2 เอง....ตอนอบอุ่นๆ ร่างกายกันนิดหน่อย แค่ 14 กม.เอง :D :D :o :o
ด้านหน้าไม่ได้ถ่ายมาเลย ยิ่งข้างบนยิ่งไม่ถ่ายเลยเนื่องจากว่า มือไม่ว่างครับเด๋วไม่มีแรงขึ้น แค่ขึ้นก้อไม่ไหวอยู่แล้ว :lol:
ขอบคุณนะครับ....สำหรับความเหนื่อย.....ที่มอบให้... ;) ;) ;) :P
ต้องกลับมาอัพแรงก่อนครับ......วันหน้าค่อยว่ากันใหม่......เขาใหญ่....ฝากไว้ก่อนเถอะ.... :D :D
กร
แนบไฟล์
DSC09600 (Small).JPG
DSC09601 (Small).JPG
DSC09604 (Small).JPG
ยืนยันว่าขึ้นมาจริงนะ+++555
"การเห็นเป็นเหตุแห่งการคิด การคิดเป็นเหตุแห่งการเห็น ถ้าคิดดีก็เป็นทางเย็น ถ้าคิดไม่เป็นก็เย็นสบาย..." หลวงพ่อเกษม เขมโก
อัตตา หิ อัตตโน นาโถ/No pain No gain/Independent/กฏแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ/Live and Learn

โพสต์ โดย kasareewa » 27 ก.ค. 2009, 13:21

soloist เขียน:ทริปนี้ค่อนข้างเงียบครับ สมาชิกบางท่านไปแข่งขึ้นเขารายการที่เริ่มจากนครนายก บางท่านยังพักรักษาตัวเนื่องจากอุบัติเหตุ บางท่านก็ไปขี่มอเตอร์ไซที่ประเทศเพื่อนบ้าน เลยมีมาร่วมแรงกันเพียง 10 ท่านเท่านั้น ไม่มีช่างภาพเลยสักท่านเดียว อากาศดีครับ พวกเราขึ้นไปถึงยอดก็เลยอยู่เชียร์เพื่อนๆ ที่หน้าเส้นชัยของการแข่งที่เริ่มจากเขื่อนขุนด่านมาจบที่ยอดเขาใหญ่ สนุกดีครับ ขากลับลงมาก็สวนกับอีกหลายนักแข่งที่ยังพยายามไปให้ถึงเส้นชัย มีบางคนเป็นตระคิว ต้องขอโทษที่หยุดช่วยไม่ได้ เพราะกำลังทำความเร็วตอนลงอยู่ หากหยุดกระทันหัน เดี๋ยวเพื่อนข้างหลังจะชนเอาได้ครับ

ไป ตจว มาสองอาทิตย์ติดกันแล้วครับ สงสัยอาทิตย์นี้ต้องขออยู่ กทม ครับ จะได้เคลียร์ธุระอื่นๆ ให้เรียบร้อย อยากไปสัตหีบอยู่แล้วครับ ยังไงนัดกันอีกครั้งครับ คุณเก่ง

พี่ซ้งได้รูปที่ไปเขาใหญ่อาทิตย์ก่อนหน้ายังครับ ถ้าไม่มีเดี๋ยวผมใส่ CD ไปให้ :?: :?:
The Sprinter Wanna Be