สวัสดีครับ กลุ่มพระราม 9

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
ตอบกลับ
GTK
สมาชิก
สมาชิก
team: No Name
Bike: FS: 2nd hand Jap steel frame, MTB: Trek Wahoo 2012 29ers
ตำแหน่ง: เลียบทางด่วนเอกมัย รามอินทรา

สวัสดีครับ กลุ่มพระราม 9

โพสต์ โดย GTK »

ช่วยบอกทีครับ ร้าน คุณหน่อย อดีตทีมชาติ อยู่ที่ไหนครับ
จะไปเยี่ยมชมครับ
ขอบคุณ
Dogmatist
สมาชิก
สมาชิก
team: \o/
Bike: Arrow

Re: สวัสดีครับ กลุ่มพระราม 9

โพสต์ โดย Dogmatist »

เพิ่งเข้ามา อาจช้าไป แต่บางทีอาจมีประโยชน์กับคนอื่น

---

เส้นทางคู่ขนาน มอเตอร์เวย์ มุ่งหน้าไปชลบุรี อยู่ทางคู่ขนานฝั่งทางขวาครับ

วิธีไปหากมาจาก ถนนพระรามเก้า พอข้ามสะพานถนนศรีนครินทร์มาแล้ว ให้ออกทางคู่ขนาน ไปทางซ้ายมือก่อน

จากนั้นจะพบสะพานกลับรถ ให้ขึ้นสะพานนั้น เพื่อกลับรถไป คู่ขนานฝั่งตรงข้าม เมื่อลงสะพานกลับรถ ก็ให้ยูเทิร์น
และตรงไปเรื่อยๆ ประมาณ สี่กิโลเมตร จะพบร้านอยู่ทางขวามือ ก่อนขึ้นสะพานสูงๆ ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”