เรียนเชิญร่วมบุญกฐินประจำปีกับน้าเป็ดค่ะ

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
paravatee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OTU OFT PSKR
team: cool70

เรียนเชิญร่วมบุญกฐินประจำปีกับน้าเป็ดค่ะ

โพสต์ โดย paravatee »

รูปภาพ

ThaiMTB.com • แสดงกระทู้ - เรียนเชิญร่วมทอดกฐินสามัคคี ประจำปี ๒๕๕๔ ในระหว่างวันที่๒๑-๒๔ ตุลาคม ๒๕๕๔

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=345539

ก่อนอื่นต้องขออนุญาต และกล่าวสวัสดีคุณ nuRBS และพี่ ๆ ที่ห้องทุกท่านค่ะ หนู ออน นะคะ จะรบกวนมาบอกบุญงานกฐินประจำปีของน้าเป็ดนิดหน่อยค่ะ ถ้าอย่างไรรบกวนร่วมบุญด้วยกันนะคะ

เรื่อง เชิญเป็นกรรมการ/กองเชียร์/อาสาร่วมปั่น...และขอรับบริจาคจักรยาน
เรียน ท่านผู้มีจิตศรัทธา

ด้วยปีนี้จะไปทอดกฐินที่วัดป่าธรรมจักร บุรีรัมย์ในวันที่ 24 ตุลาคม 54 จึงใคร่ขออนุญาตเรียนเชิญเป็นกรรมการเจ้าภาพร่วมกัน ดังรายละเอียดตามที่แจ้งไว้ในกระทู้นี้...สำหรับพี่ ๆ ที่มีจิตศรัทธาจะร่วมบุญ ช่วยกรุณาลงชื่อ – นามสกุลและเบอร์โทรศัพท์ไว้ที่กระทู้ของน้าเป็ดที่แนบมาข้างบนนี้ได้เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ อนุโมทนาบุญทุกท่านค่ะ

เรียนพี่ ๆ เพื่อน ๆ เพิ่มเติมนะคะ นอกจากจะร่วมเป็นกรรมการกฐินแล้ว เรายังเปิดรับบริจาคเงินสำหรับซื้อจักรยาน และอุปกรณ์ซ่อมจักรยานในคราวนี้ด้วยนะคะ พร้อมกับเปิดรับบริจาคจักรยานทั้งใหม่ และเก่า และรับบริจาคเป็นเงินสดด้วยเช่นกันค่ะ
สำหรับผู้ที่บริจาค ๕๐๐ บาทจะได้รับเสื้อยืดคอกลม มีสโลแกนของพระอาจารย์ที่ว่า "อาตมายอมร้อน เพื่อโลกเย็น" สำหรับผู้ที่บริจาค ๑๐๐๐ บาทจะได้รับเสื้อจักรยาน สโลแกนข้อความเดียวกันค่ะ ยังไงเรียนเชิญนะคะ อนุโมทนาบุญค่ะ ขอบคุณค่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”