อยากปั่นจักรยานไปไหนก็ได้ครับเอาไม่ไกลมากครับ(มือใหม่อะครับ)

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
deardong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.2 NICH LII

อยากปั่นจักรยานไปไหนก็ได้ครับเอาไม่ไกลมากครับ(มือใหม่อะครับ)

โพสต์ โดย deardong »

สวัสดีครับ พอดีว่าผมพึ่งเริ่มปั่นมาได้ไม่นานเท่าไรเลยอยากจะลองปั่นไปที่ไหนก็ได้อะครับ อยากลองปั่นไปที่อื่นบ้างเอาแบบไม่ไกลมากอะครับช่วยแนะนำหน่อยว่าปั่นไปแถวไหนดี เพราะว่า พอดีผมเคยเจออุบัติเหตุเลยไม่ค่อยกล้าไปโดยไม่มีใครแนะนำครับหรือไม่ก็ใครสะดวกหรือว่างก็ชวนผมไปปั่นก็ได้นะครับเพราะว่าช่วงนี้ผมกำลังว่างอยู่ ยังก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ เบอร์ติดต่อ 0802124697 หรือเมล์ nadong_hihi@hotmail.com
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

Re: อยากปั่นจักรยานไปไหนก็ได้ครับเอาไม่ไกลมากครับ(มือใหม่อะครับ)

โพสต์ โดย CK3 »

ปกติปั่นอยู่แถวไหนเหรอครับ หากว่าว่างวันเสาร์-อาทิตย์ มาเจอผมที่หลังร้าน BIKE STATION ประมาณ 7.00 ไม่เกิน 8.00 ครับ
ผมยินดีปั่นด้วยพร้อมให้คำแนะนำในการปั่น การออกกำลังกาย และการปั่นกลุ่มครับผม ปั่นกันสักสองชั่วโมงรอบละ 20 กิโลเมตร
ให้ร่างกายแข็งแรงก่อนแล้วค่อยสะสมความแข็งแกร่งไปเรื่อยๆไว้ออกทริปครับ

ไม่ทราบว่าปั่นเสือหมอบหรือว่าเสือภูเขาครับ ผมมีแต่เสือหมอบครับ แล้วเจอกันนะครับ
หรือว่าโทรมาคุย 08 3775 1144 ครับ ตอนกลางวันนะครับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย
deardong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.2 NICH LII

Re: อยากปั่นจักรยานไปไหนก็ได้ครับเอาไม่ไกลมากครับ(มือใหม่อะครับ)

โพสต์ โดย deardong »

ผมกะจะไปปั่นพรุ่งครับ เพราะว่าพ่อผมว่างพอดีแล้วก็จะไปเติมลมจักรยาน(ผมขี่เสือหมอบครับ)ด้วยครับ ถ้าว่างยังไงพรุ่งนี้ก็บอกนะครับผมจะได้ไปเจอที่ร้านจักรยานหนัเตรียมพัฒครับ

ปกติผมก็ปั่นแถวเรียบมอเตอร์อะครับ เพราะว่า ปกติผมจะปั่นอีกฝั่งที่รถวิ่งๆเยอะๆครับ แต่เดียวนี้ไม่ไปและหลังเจออุบัติเหตุเอบไม่รอดแล้ว :?
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”