+++วันเสาร์ ที่ 5 มีนาคม ออกทริป ปากช่องกันครับ

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
รูปประจำตัวสมาชิก
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

Re: +++วันเสาร์ ที่ 5 มีนาคม ออกทริป ปากช่องกันครับ

โพสต์ โดย nuRBS »

ผ่านไปเรียบร้อย สำหรับ การเปิดทริปแรกของปีนี้ คึกคักมาก มีเพื่อนๆมามากถึง 60 คน จาก 347 cycling club นำโดยพี่เชาว์ CJ ,พี่ป๋อม K45 , เสี่ยวุฒิ indepenent โภชนา , พี่แก่ และเพื่อนๆจากTTL , เด่น + เข่ง กับ อีกคนจำชื่อไม่ได้ครับ, หมอครรชิต จากจันทบุรี และ สมาชิกพระรามเก้า นำโดย พี่ หุ่น,พี่ใหญ่ พี่ซ้ง ประธานที่หล่อที่สุด :lol: แลบลิ้น แผลบๆๆๆ :lol: :lol: ขี่กันดุเดือด พอสมควร สะใจ พวกบ้าพลัง สงสัยว่า จัดดครั้งต่อไปก็คงมีคน ประมาณนี้ครับ ขี่กันแบบนี้ ใครเค้าจะขี่ด้วย :lol: :lol: มีรูปถ่ายสวยๆ มาตามหลังนะครับ โดยช่างภาพ สมัครเล่นเป็น อาชีพ พี่เต๊ย LDV ของน้องๆ สุดท้ายขอบคุณทีมเซอร์วิส สุดเลิฟ ของพี่ป๋อม กับ นกน้องสาวคนสวย ของพี่จิม :lol: และพี่โป้ง เสี่ย CK3 , แจ้ Sky ที่เสียสละขี่ปิดท้ายให้ :lol: :lol:
Venge S-WORK Project black
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

Re: +++วันเสาร์ ที่ 5 มีนาคม ออกทริป ปากช่องกันครับ

โพสต์ โดย ชิน »

เหนื่อยสุดๆ ทริปแรกหลังจากห่างหายทริปไปเกือบ 1 ปีเต็ม :lol:
www.nichcycling.com
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Happy Saturday
Bike: CERVELO R3. R 5

โพสต์ โดย DOCTORCHAN »

ขอบคุณ คุณกุ้ง และ ทีมงาน
ขอบคุณ ชาว พระราม9 ชาว 347 ชาว K 45
และขอบคุณ ทุกๆท่านที่ มาร่วม ปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว ในครั้งนี้ ครับ
สนุกมากๆๆ ครับ.....
ผู้ชนะ ที่เหนือ ผู้ชนะ ทั้งปวง
คือ ชนะทั้ง การแข่งขัน และ ชนะ ใจ ผู้ร่วมแข่งขัน ด้วย
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: True Sawasdee hotel-Bike station

DOCTORCHAN เขียน:ขอบคุณ คุณกุ้ง และ ทีมงาน
ขอบคุณ ชาว พระราม9 ชาว 347 ชาว K 45
และขอบคุณ ทุกๆท่านที่ มาร่วม ปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว ในครั้งนี้ ครับ
สนุกมากๆๆ ครับ.....
ขี่แบบนี้ เค้าไม่เรียกว่า ท่องเที่ยวนะครับ :lol:
Democrazy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846605533
team: Cycle Square Rama 3
Bike: Bianchi Oltre XR2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Democrazy »

ขอบคุณพี่นุที่จัดงานนี้ให้ได้ไปปลดปล่อยกันครับ :D
นักแข่งหลายๆคนเก็บกดกันมาจากงานสมาคมฯ เจองานนี้เลยใส่กันเละเลย :lol:
"เทคนิคการปั่นเสือหมอบ"
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=129&t=6760

"Prowut Bike Fitting"
https://www.facebook.com/prowut.bikefitting

"Power tends to corrupt and Absolute Power corrupts absolutely". Lord Acton
titusfan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-844-8095
Bike: Trek Madone, Pivot Mach 4, Bike Fridy NWT

โพสต์ โดย titusfan »

นุพูดอย่างงี้เสียใจแย่เลย กองหลังเค้าแข่งเต่ากัน แค่ขี่หนีบ๊วยก็จะตายแล้ว ครึ่งแรกยังเกาะมากับกลุ่มเฮียซ้งเจ้าชินได้ ครึ่งหลังตายสนิท ย่องขึ้นอีเหลอยังโดนเสี่ยชัยแซง หมดกัน
Ride Hard - Eat Harder
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

nuRBS เขียน:ผ่านไปเรียบร้อย สำหรับ การเปิดทริปแรกของปีนี้ คึกคักมาก มีเพื่อนๆมามากถึง 60 คน จาก 347 cycling club นำโดยพี่เชาว์ CJ ,พี่ป๋อม K45 , เสี่ยวุฒิ indepenent โภชนา , พี่แก่ และเพื่อนๆจากTTL , เด่น + เข่ง กับ อีกคนจำชื่อไม่ได้ครับ, หมอครรชิต จากจันทบุรี และ สมาชิกพระรามเก้า นำโดย พี่ หุ่น,พี่ใหญ่ พี่ซ้ง ประธานที่หล่อที่สุด :lol: แลบลิ้น แผลบๆๆๆ :lol: :lol: ขี่กันดุเดือด พอสมควร สะใจ พวกบ้าพลัง สงสัยว่า จัดดครั้งต่อไปก็คงมีคน ประมาณนี้ครับ ขี่กันแบบนี้ ใครเค้าจะขี่ด้วย :lol: :lol: มีรูปถ่ายสวยๆ มาตามหลังนะครับ โดยช่างภาพ สมัครเล่นเป็น อาชีพ พี่เต๊ย LDV ของน้องๆ สุดท้ายขอบคุณทีมเซอร์วิส สุดเลิฟ ของพี่ป๋อม กับ นกน้องสาวคนสวย ของพี่จิม :lol: และพี่โป้ง เสี่ย CK3 , แจ้ Sky ที่เสียสละขี่ปิดท้ายให้ :lol: :lol:

รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งครับที่ได้เป็นผู้ปิดท้ายดูแลผู้ผลัดหลงครับ :mrgreen:
แอบแซงเพราะแรงน้อย
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club

แล้วภาพปลากรอบจากทริปละครับสงสัยพี่ LDV กำลังวุ่นวายแน่ๆ
kp
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 465 6562
team: Independent
Bike: AM-BF-BT-Big Dummy-Dahon-KHS
ตำแหน่ง: สยามประเทศ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kp »

:D :lol: ขอบคุณเสี่ยนุ ที่จัดทริป เคาะสนิมให้ผม
ผมเอาพอประมาณ 80 โลฝ่าๆ พอขึ้น คุณเหลอ ได้ก้อพอ :lol: แล้ว
ขอบคุณ พี่ (ลืมถามชื่อ)ใส่เสื้อเหลือง ร้านพี่กุ้ง :oops: ที่เรียกรถมารับ....
ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ที่มาปั่นกัน หนุกหนาน ๆ (เหนือยซิกเลย)
สุดท้าย ....ขอบใจเสียวุฒิ (ร้านประสิทธิโภชนา) ที่ชวนมา คลายก้ามเนื้อ :shock: (ถ้าไม่แรง) อย่าได้มาชวนอีกเลย :mrgreen:
"การเห็นเป็นเหตุแห่งการคิด การคิดเป็นเหตุแห่งการเห็น ถ้าคิดดีก็เป็นทางเย็น ถ้าคิดไม่เป็นก็เย็นสบาย..." หลวงพ่อเกษม เขมโก
อัตตา หิ อัตตโน นาโถ/No pain No gain/Independent/กฏแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ/Live and Learn
LDV
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sawasdee hotel - Bike Station - Rama 9
Bike: Colnago President LDV, TREK ssl6.9,CERVELO P3

โพสต์ โดย LDV »

:roll: ปลากรอบรอแป๊บ ตอนนี้เอาน้อง Mac ไปเข้าอู่อยู่ค๊าบ รออีกวันสองวันนะค๊าบ...พี่น้อง :mrgreen:
phok8
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team / Mammoths

โพสต์ โดย phok8 »

CK3 เขียน:แล้วภาพปลากรอบจากทริปละครับสงสัยพี่ LDV กำลังวุ่นวายแน่ๆ
เสี่ยck3ใช้ศัพท์เฉพาะทางเลยน่ะ รอดูปลากรอบของพี่LDVเหมือนกัน :lol: :lol:
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ

LDV เขียน::roll: ปลากรอบรอแป๊บ ตอนนี้เอาน้อง Mac ไปเข้าอู่อยู่ค๊าบ รออีกวันสองวันนะค๊าบ...พี่น้อง :mrgreen:

พี่ LDV ได้โปรดเอากลับมาโดยด่วนนะพี่เพราะว่าผมดูแล้วมีรูปผมหล่อๆ พอเอาไปโชว์สาวๆได้หลายรูปเลย :mrgreen:
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ

nuRBS เขียน:ผ่านไปเรียบร้อย สำหรับ การเปิดทริปแรกของปีนี้ คึกคักมาก มีเพื่อนๆมามากถึง 60 คน จาก 347 cycling club นำโดยพี่เชาว์ CJ ,พี่ป๋อม K45 , เสี่ยวุฒิ indepenent โภชนา , พี่แก่ และเพื่อนๆจากTTL , เด่น + เข่ง กับ อีกคนจำชื่อไม่ได้ครับ, หมอครรชิต จากจันทบุรี และ สมาชิกพระรามเก้า นำโดย พี่ หุ่น,พี่ใหญ่ พี่ซ้ง ประธานที่หล่อที่สุด :lol: แลบลิ้น แผลบๆๆๆ :lol: :lol: ขี่กันดุเดือด พอสมควร สะใจ พวกบ้าพลัง สงสัยว่า จัดดครั้งต่อไปก็คงมีคน ประมาณนี้ครับ ขี่กันแบบนี้ ใครเค้าจะขี่ด้วย :lol: :lol: มีรูปถ่ายสวยๆ มาตามหลังนะครับ โดยช่างภาพ สมัครเล่นเป็น อาชีพ พี่เต๊ย LDV ของน้องๆ สุดท้ายขอบคุณทีมเซอร์วิส สุดเลิฟ ของพี่ป๋อม กับ นกน้องสาวคนสวย ของพี่จิม :lol: และพี่โป้ง เสี่ย CK3 , แจ้ Sky ที่เสียสละขี่ปิดท้ายให้ :lol: :lol:
โอ้ว!! เกือบลืมไป ขอบคุณทีม รามอินทรา โดย ป๋าเรียว พาลูกทีม เจษ , นพดล , เสือ ช , อ้น และน้องยุม สารตั้งต้น เร่งความแรงของทริปนี้ :lol: มีข่าวฝากถึงน้องยุม ว่า ฝรั่งถึงกับออกปากชมว่า แข็งแรงมาก ใช่ทีมชาติ รึเปล่า นักขี่ หนุ่มๆ หน้าเหยเกเป็นสี มะเขือเทศ หมดแล้ว แต่ยุม ยัง สิวๆๆอยู่เลยยย :lol:
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ

titusfan เขียน:นุพูดอย่างงี้เสียใจแย่เลย กองหลังเค้าแข่งเต่ากัน แค่ขี่หนีบ๊วยก็จะตายแล้ว ครึ่งแรกยังเกาะมากับกลุ่มเฮียซ้งเจ้าชินได้ ครึ่งหลังตายสนิท ย่องขึ้นอีเหลอยังโดนเสี่ยชัยแซง หมดกัน
พี่โป้ง ไปแข่ง กับ CK3 ทำไม เค้าประเภท ม้าตีนต้น แป๊บเดียว แตก :lol: :lol:
Real
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-22000-98
team: Ramindra
Bike: RB, MTB, FOLDING
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Real »

nuRBS เขียน: โอ้ว!! เกือบลืมไป ขอบคุณทีม รามอินทรา โดย ป๋าเรียว พาลูกทีม เจษ , นพดล , เสือ ช , อ้น และน้องยุม สารตั้งต้น เร่งความแรงของทริปนี้ :lol: มีข่าวฝากถึงน้องยุม ว่า ฝรั่งถึงกับออกปากชมว่า แข็งแรงมาก ใช่ทีมชาติ รึเปล่า นักขี่ หนุ่มๆ หน้าเหยเกเป็นสี มะเขือเทศ หมดแล้ว แต่ยุม ยัง สิวๆๆอยู่เลยยย :lol:

...ผมไม่เห็นมะเขือเทศเลย เห็นแต่มะเขือเผา :mrgreen: เสียดายสเตจ2ก่อนขึ้นอีเหลอพี่ชายน้องยุมยางแตกก่อนเจ้าหล่อนเลยอยู่ช่วย ม่ายงั้นหนุ่มๆพวกนักไต่เขาฝีเท้าจัดๆต้องกลับมากินใบบัวบก 5 :lol: 5 :lol: 5
พูดคุยกันในfacebook คลิ๊ก ---> http://www.facebook.com/real.bicycle

Project : ปลุกคืนชีพ เฟรมคาร์บอน คลิ๊ก---> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=281682
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”