+++ทริปประจำปี 2554 +++

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
รูปประจำตัวสมาชิก
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

+++ทริปประจำปี 2554 +++

โพสต์ โดย nuRBS »

เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมแต่ต้นปี เริ่มวางแผนกันได้แล้ว ว่าจะไปไหนดี สมาชิกโหวตกันเข้ามาครับ แล้วมาคัดเลือกกันอีกครั้ง
องค์ประกอบของสถานที่ๆน่าสนใจ
1.สถานที่ขี่ดี ปลอกภัย น่าท้าทายจะได้พิจารณาเป็นพิเศษ
2.การเดินทางสะดวก ถ้ามีสายการบินได้จะ พิจารณาเป็นพิเศษ
3.ที่พักสะดวก สะบาย และสะอาด บรรยากาศดี จะ พิจารณาเป็นพิเศษ
สรุปแล้วดีทุกอย่างครับ เวลาคาดว่า ประมาณ ช่วงต้นเดือน พ.ย ปี 2554 นะครับ :D
Venge S-WORK Project black
หนุมาน ชาญสมร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866005665
team: RAMA9 Cycling Club
Bike: scott 100 4ever ^^
ตำแหน่ง: SOB "South Of Bkk"
ติดต่อ:

Re: +++ทริปประจำปี 2554 +++

โพสต์ โดย หนุมาน ชาญสมร »

ไม่ได้ไปด้วยมาสองปีแล้วมั๊ง เลยมาเสนอ เชียงคานเลยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
https://www.facebook.com/twowheelssociety

หนุมาน ชาญสมร हनुमान्

ค บกั บกั บพี่หน่ะ ไม่ง่า ย ,, แต่ ได้กั บพี่ หน่ะ ไม่ยา ก นะ ๕๕๕♠
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก
team: SBR9

โพสต์ โดย J A T E / N »

อยากไปที่เขาชันๆ...ไปผาตั้ง...อีกครั้ง...ได้มั๊ย...ครับ...(งานนี้จะได้นั่งรถตลอดทริป...5 5 5 5)
เพราะเท่าที่คุยกับสมาชิกหลายๆ ท่าน...เห็นบอกว่าเป็นทริปที่สมบูรณ์...ที่สุดเท่าที่ผ่านมา...นะ นะ นะ :D
LDV
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sawasdee hotel - Bike Station - Rama 9
Bike: Colnago President LDV, TREK ssl6.9,CERVELO P3

โพสต์ โดย LDV »

เห็นด้วยคร๊าบบบ :mrgreen: ผาตั้งมีแค้นที่ต้องชำระกับคุณตา(คิว) เล่นเอาคราวก่อนเกือบไม่รอด :? บรรยากาศทุกอย่างสุดยอด อาหารอร่อย อยากไปอีกอยากไปอีก
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

น่าสนใจขอไปผาตั้งด้วยคนครับแค่ชื่อก็น่าไปแล้ว "ผาตั้ง" :mrgreen:
แอบแซงเพราะแรงน้อย
phok8
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team / Mammoths

โพสต์ โดย phok8 »

แค่ชื่อก็หนาวแล้ว ตอนไปน่านก็บอกเนิ้นเนินเล่นแทบแย่เลย ใช้บริการนั่งรถทุกวัน ดอยผาตั้ง ยิ่งกว่าเนินที่น่านอีก โหคราวนี้มัน 8-)
ไปไหนไปด้วยคับ ว่าตามพี่ๆเลยคับ จู้ตาย จู้จู้ :lol: :lol:
Gymie
ขาประจำ
ขาประจำ
team: True sawasdee hotel bike station rama9
Bike: Allumilized Tarmak , Colnatouy Master sEX, CAN-GIAOUN super69 , etc....

โพสต์ โดย Gymie »

phok8 เขียน:แค่ชื่อก็หนาวแล้ว ตอนไปน่านก็บอกเนิ้นเนินเล่นแทบแย่เลย ใช้บริการนั่งรถทุกวัน ดอยผาตั้ง ยิ่งกว่าเนินที่น่านอีก โหคราวนี้มัน 8-)
ไปไหนไปด้วยคับ ว่าตามพี่ๆเลยคับ จู้ตาย จู้จู้ :lol: :lol:
ยกมือด้วยคนครับ พวกพี่ๆไปไหนผมก็ขอตามไปเป็นลูกกะแป็ง จะผาตั้ง หรือดอยไหนๆก็ขอไปด้วยหมดครับ
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานพระรามเก้า
Bike: Colnago,Specialized,Dahon,Tern

โพสต์ โดย พระราม99 »

หนุมาน ชาญสมร เขียน:ไม่ได้ไปด้วยมาสองปีแล้วมั๊ง เลยมาเสนอ เชียงคานเลยครับ

เสี่ยตั๋น เชียงคานมีแต่ทางเรียบ มันไกลจากวัตถุประสงค์นะน้อง แถวนี้ต้อง...เข็นขึ้นเขา...เท่านั้น
J A T E / N เขียน:อยากไปที่เขาชันๆ...ไปผาตั้ง...อีกครั้ง...ได้มั๊ย...ครับ...(งานนี้จะได้นั่งรถตลอดทริป...5 5 5 5)
เพราะเท่าที่คุยกับสมาชิกหลายๆ ท่าน...เห็นบอกว่าเป็นทริปที่สมบูรณ์...ที่สุดเท่าที่ผ่านมา...นะ นะ นะ :D
J A T E / N ผาตั้ง น่าสนใจมากผมไม่ได้ไปมา 2 ทริป 2 ปีแล้ว อยากไปเยี่ยมคุณตา ( คริว ) แบบน้องLDV บ้างไม่ได้เจอนานชักคิดถึง
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

โพสต์ โดย nuRBS »

พระราม99 เขียน:
หนุมาน ชาญสมร เขียน:ไม่ได้ไปด้วยมาสองปีแล้วมั๊ง เลยมาเสนอ เชียงคานเลยครับ

เสี่ยตั๋น เชียงคานมีแต่ทางเรียบ มันไกลจากวัตถุประสงค์นะน้อง แถวนี้ต้อง...เข็นขึ้นเขา...เท่านั้น
J A T E / N เขียน:อยากไปที่เขาชันๆ...ไปผาตั้ง...อีกครั้ง...ได้มั๊ย...ครับ...(งานนี้จะได้นั่งรถตลอดทริป...5 5 5 5)
J A T E / N ผาตั้ง น่าสนใจมากผมไม่ได้ไปมา 2 ทริป 2 ปีแล้ว อยากไปเยี่ยมคุณตา ( คริว ) แบบน้องLDV บ้างไม่ได้เจอนานชักคิดถึง
อย่าหลอกกันนะ เที่ยวล่าสุด พี่เจตน์ ตรอมใจ คิดถึงพี่ ดื่มเหล้าจนเมามาย ปากพร่ำถึงแต่ 99 ท่าเดียวเลยครับ :lol: :lol:
Venge S-WORK Project black
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก

เย้ ๆ ๆ ๆ...ดีใจจัง...อีกสิบเดือน...จะได้เจอพี่ 99...แล้ววววววว!...
คราวนี้...จะได้สัมนาแบบ...มีความสุข...ลุกนั่งต้องระวัง...พฤติกรรมแล้ว...เย้...ดีใจ ๆ ๆ...
พี่ 99...ครับ...เดี่ยวนี้ไม่มีเข็น...แล้วครับ...ชันปั๊บ...ขึ้นรถปุ๊บเลย...ครับ...
ไม่เสียเวลา...เสียแต่ประวัติ...อย่างเดียวครับ...เย้ ๆ ๆ ๆ... :lol:
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 9
Bike: Colnago ETP

โพสต์ โดย soloist »

ท่าน Jate/N,
กรุณาส่งแบบเสื้อมาให้พี่ได้ชมหน่อยสิครับ อีเมล์ soloist393@windowslive.com ขอบคุณครับ
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก

สวัสดีปีใหม่ครับ...พี่ soloist...
ผมส่งแบบให้แล้วครับ...ขอบคุณครับ...
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย giro »

อายุไม่ถึง 3 ขวบไปร่วมได้ใช่มั้ยครับ
มีผู้ปกครองตามไปให้คำแนะนำครับ :mrgreen: :lol:
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
iamskirt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891602828
team: กาดสูง,ตลาดพลูชวนปั่น,นครน่าน
Bike: P8
ตำแหน่ง: http://i.amskirt.com/
ติดต่อ:

โพสต์ โดย iamskirt »

สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆท่าน ไม่มาเมืองน่านอีกรอบเหรอครับ ยังมีเส้นทางอื่นให้อัดอีกน่ะครับ :D
ที่ดักยุงมหัศจรรย์กดเลยครับ

รับปรึกษาเรื่องทำสีจักรยาน จำหน่าย สี ทินเนอร์ น้ำมันสน ผลิตเอง ทำเอง ขายส่งและปลีก ในราคาพิเศษสำหรับชาวจักรยาน
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชิน »

มาแจ้งบอกพี่ๆก่อนครับว่าวันจัดงานแต่งงานผมวันเสาร์ ที่ 19 พย. นะคร้าบบบ จะเชิญพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ หวังว่าคงไม่ติดวันไปทริปนะขอรับ :D
www.nichcycling.com
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”