ขอต้อนรับ สมาชิก พระราม 9 กับ ห้องเสวนาประจำชมรมครับ

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ตำแหน่ง: เชียงใหม่,กทม.
ติดต่อ:

Re: ขอต้อนรับ สมาชิก พระราม 9 กับ ห้องเสวนาประจำชมรมครับ

โพสต์ โดย Hoon »

เพิ่งได้ข่าวว่า สมาชิก nuomnoi อารมย์ดีของเรา ป่วยอยู่ศิริราช ขอให้หายไวๆนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 9
Bike: Colnago ETP

Re: ขอต้อนรับ สมาชิก พระราม 9 กับ ห้องเสวนาประจำชมรมครับ

โพสต์ โดย soloist »

เรียน ท่านสมาชิก,
ขอรายงานข่าวเรื่องอาการป่วยของคุณ หนุ่มน้อย เมื่อวานผมกับคุณ ldv ไปเยี่ยมอาการมาครับ คุยกันเหมือนคนธรรมดา ไม่มีอาการอะไรน่าเป็นห่วง วันนี้ผมได้รับรายงานจากคุณ หนุ่มน้อย ว่าการรักษาเป็นไปอย่างเรียบร้อย กลับมาเหมือนเดิมร้อยเปอร์เซ้นครับ ส่วนเรื่องรายละเอียดอย่างอื่นเอาไว้ฟังจากเจ้าตัวเองเพราะผมไม่ได้ถามครับ เห็นว่าคงกำลังเหนื่อยจากการรักษา เพื่อนๆทุกท่านป่านนี้คงโทรไปคุยกันสายเป็นระวิงไปแล้ว ผมเดาว่างั้น
poppanuch
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-403-7246
team: rama9
Bike: battaglin spider carbon,trek 1500 ,giat peloton,trek4900 (2003),trekfuel70
ติดต่อ:

โพสต์ โดย poppanuch »

พี่ๆ ครับขอเสนอว่า ชมรมเราน่าจะมีเฟชบุ๊คเป็นชื่อชมรมไว้ เพื่อจะได้มีการอัปเดทข้อมูลได้ถ้ามีนัดไปปั่นกันที่ไหนหรือมี ข่าวสารด่วนๆ เข้ามา (แต่ก็กลัวว่าเดี๋ยวจะไม่มาใช้thaimtbเหมือนกัน) แต่เฟชบุ๊คมันอัปเดททางอีเมล์เลยมันก็กันพลาดได้เหมือนกัน
thebastard
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867378576
team: เพชรบุรณ์ ทีม @ คลองรังสิตทีม
Bike: My Bike My Canondale

โพสต์ โดย thebastard »

ขออนุญาติใช้พื่นที่ประชาสัมพัันธ์ครับ
เรียนเชิญพี่ๆที่ปั่นเสือหมอบร่วมทดสอบความสามารถใน ทริป ปั่นทะลุเมฆ ครั้งที่ 4

จักรยานแรลลี่วิถีชุมชน(ปั่นทะลุเมฆ ครั้งที่ 4 สำหรับผู้ที่ต้องการทดสอบความสามารถความอึดของตนเองที่จะประคองเจ้าหมอบสุดที่รักของท่านขึ้นไปสู่ยอดภูทับเบิกที่สูงกว่าระดับน้ำทะเล 1,768 เมตร ได้เป็นผลสำเร็จโดยที่เท้าไม่แตะพื้นตั้งแต่ จุดปล่อยตัวจนกระทั้งถึงเส้นชัย ทางเราจะจัดของรางวัลอันมีค่าที่สุดทางจิตใจพร้อมสลัก
King of the mountain for the roadbike tubberk.
Phetchabun August 8, 2010, 1768 meters altitude
ไว้ที่ฐานของรางวัลให้ครับ

กติกาการเข้าร่วมกิจกรรมปั่นหมอบจับเวลาหาเจ้าภูทับเบิก 8 สิงหาคม 2553
1.ผู้เข้าร่วมกิจกรรมจะต้องกรอกใบสมัครเพื่อที่จะเข้าร่วมกิจกรรมปั่นหมอบจับเวลาหาเจ้าภูทับเบิกที่คณะกรรมการจัดให้พร้อมรับหมายเลขติดรถติดเสื้อ
2.ผู้เข้าร่วมกิจกรรมต้องแต่งกายในชุดปั่นจักรยานพร้อมหมวกกันกระแทก
3.ผู้เข้าร่วมกิจกรรมต้องมีพลานามัยสุขภาพแข็งแรงและเข้าร่วมกิจกรรมด้วยความสมัครใจ
4.ผู้เข้าร่วมกิจกรรมที่เป็นเด็กยังไม่บรรลุนิติภาวะต้องได้รับอนุญาตจากผู้ปกครอง
5.ผู้เข้าร่วมกิจกรรมปั่นหมอบต้องใช้จักรยานเสือหมอบและใช้เฟืองสำหรับจักรยานเสือหมอบเท่านั้น
6.ผู้ที่จะได้รับรางวัลเจ้าภูทับเบิก รองอันดับ 1 เจ้าภูทับเบิก รองอันดับ 2 เจ้าภูทับเบิก จะต้องปั่นจักรยานจากจุดปล่อยตัวไปจนถึงเส้นชัยโดยที่เท้าไม่แตะพื้น (กติกาข้อนี้เราจะให้ผู้แข่งขันใช้สปิริตของตัวเองเป็นเครื่องตัดสินครับทางเราจะไม่เป็นคนจับ)
7.ผู้ที่จะได้รับรางวัลทั้ง 3 จะต้องเข้าเส้นชัยตามลำดับก่อนหลัง ผู้ที่มีเวลาดีที่สุดจะเป็นผู้ได้รับรางวัลอันดับ 1 ,2 และ 3 ตามลำดับ
8.ผู้เข้าร่วมกิจกรรมที่ปั่นถึงเส้นชัยทุกท่านทางเราจะแจกใบประกาศพร้อมบันทึกสถิติให้ทุกท่าน

ผู้สนใจร่วมกิจกรรมให้แจ้งชื่อเข้าร่วมกิจกรรมที่บอร์ดได้เลยนะครับไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น ทางเราต้องการทราบจำนวนผู้เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้เพื่อจะได้จัดเตรียมน้ำดื่มอาหารไว้คอยบริการสมาชิกได้อย่างพอเพียงและทั่วถึงครับ ทาง สำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ และคณะผู้จัดกิจกรรม ขอขอบคุณผู้ที่ให้ความสนใจกิจกรรมในครั้งนี้เป็นอย่างสูงครับ

ทริปปั่นทะลุเมฆ ครั้งที่ 4
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&t=204652
:D :D :D
o_@ ปั่นไม่เก่งแต่ใจรัก 0_o
thebastard
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867378576
team: เพชรบุรณ์ ทีม @ คลองรังสิตทีม
Bike: My Bike My Canondale

โพสต์ โดย thebastard »

ขออนุญาตินำเสนอ ถ้วยรางวัล King of the mountain for the roadbike tubberk
รูปภาพ

มีสามรางวัลที่ฐานจะสลัก

"King of the mountain for the roadbike tubberk.
Phetchabun August 8, 2010, 1768 meters altitude"

ส่วนทางเสือภูเขาจะเป็นกิจกรรม "จักรยานแรลลี่วิถีชาวไทยภูเขา"...โดย ท่านจะได้สัมผัสวิถีชนเผ่าชาวไทยภูเขาเผ่าม้ง ในด้านบ้านเรือน อาหาร วัฒนธรรมการแต่งกาย วิถีแห่งประเพณีวัฒนธรรมและอาชีพของชนเผ่า
แบ่งรุ่นอายุตามนี้ครับ
รุ่นอายุในการปั่นจักรยานแรลลี่วิถีชุมชน(ปั่นทะลุเมฆ ครั้งที่ 4)
1.รุ่นชายอายุไม่เกิน 15 ปี
2.รุ่นชายอายุ 16-29 ปี
3.รุ่นชายอายุ 30-49 ปี
4.รุ่นชายอายุ 50 ปีขึ้นไป
5.รุ่นหญิงอายุไม่เกิน 19 ปี
6.รุ่นหญิงอายุ 20 ปีขึ้นไป
กิจกรรม
1.ปั่นจักรยานแรลลี่
2.นิทรรศการวิถีชุมชนชาวไทยภูเขา
มีของรางวัลสำหรับผู้ที่เข้าอันดับ 1-5 และผู้ที่เข้าท้ายสุด 2 รางวัล (ชาย หญิง)

ขอบคุณครับ!!!!!! :D :D

ทริปปั่นทะลุเมฆ ครั้งที่ 4
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&t=204652
o_@ ปั่นไม่เก่งแต่ใจรัก 0_o
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ตำแหน่ง: เชียงใหม่,กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Hoon »

น่ากลัวจังเลย ชิน
ทำไมปล่อยให้มันเป็นมากขนาดนี้ เมื่อก่อนเขาให้ยา"กอเอี๊ย"ดูดฝีออก ตอนนี้ยาทาหรือยาปฎิชีวนะ ก็น่าจะรักษาได้ ใหมล่า่สุดก็ใช้หนอนแมลงวัน
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย giro »

กำลังจะกินข้าว เจอฝีเท้าชินเข้าไป หายหิวแล้ว
หายเร็วๆครับชิน
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
beeggs
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0947963336
team: kNightBIKE
Bike: oltre, cervelo s5, super6 evo, canyon ult slx
ติดต่อ:

โพสต์ โดย beeggs »

อย่างงี้ต้องเรียก 'ฝีขาระเบิด' อย่าหยุดปั่นครับ ยิ่งปั่นเยอะยิ่งหายเร็ว :mrgreen:

หายเร็วๆนะครับ ;)
วัยทำงาน มีแรง มีตังค์ ไม่มีเวลา
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชิน »

beeggs เขียน:อย่างงี้ต้องเรียก 'ฝีขาระเบิด' อย่าหยุดปั่นครับ ยิ่งปั่นเยอะยิ่งหายเร็ว :mrgreen:

หายเร็วๆนะครับ ;)
หมอครับ ทำไงให้มันหายเร็วๆอ่ะครับ.. :?:

คืองี้ครับพี่หุ่น ตอนวันศุกณืไปหาหมอ หมอบอกแค่อักเสบใต้ผิวหนัง ยังไม่เป็นฝี แต่หมอบอกอย่าออกกำลังกายหนัก ..... วันอาทิตย์ไปปั่นกลับมา เปิดที่เอาผ้าก้ตไปไว้ดู ฝีระเบิดเลยครับพี่หุ่น T_T มีหนองแล้วอ่ะ
www.nichcycling.com
beeggs
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0947963336
team: kNightBIKE
Bike: oltre, cervelo s5, super6 evo, canyon ult slx
ติดต่อ:

โพสต์ โดย beeggs »

มันก็หายตามสภาพแหละครับ

แต่ถ้าให้ดีอย่าโดนน้ำเด็ดขาด ล้างแผลที่รพ.เช้าเย็น กินยาให้ครบก่อนอาหารซัก 15นาที สี่เวลา พอครับ :D
วัยทำงาน มีแรง มีตังค์ ไม่มีเวลา
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

beeggs เขียน:มันก็หายตามสภาพแหละครับ

แต่ถ้าให้ดีอย่าโดนน้ำเด็ดขาด ล้างแผลที่รพ.เช้าเย็น กินยาให้ครบก่อนอาหารซัก 15นาที สี่เวลา พอครับ :D
รับทราบครับหมอ :D
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก
team: SBR9

โพสต์ โดย J A T E / N »

หายไว...ไว...ล่ะ!...เจ้าชิน...
เพิ่งเห็น...รู...ที่ไม่น่าดู...ก็รูเจ้าชิน...นี่แหล่ะ!...5 5 5 5 :lol:
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ร้านชินแจกเสื้อฟรี 2 รางวัลครับพี่ๆ :lol: :mrgreen:

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=274&t=266430
phok8
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team / Mammoths

โพสต์ โดย phok8 »

หายไวๆน่ะชิน รูคอตลึกเลย
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

โพสต์ โดย nuRBS »

**ข่าวประชาสัมพันธ์ กึ่งโฆษณา **
เนื่องจากบ้านผมพบปัญหา ท่อน้ำตัน หาวิธีแก้ไขอยู่หลายวัน จนกระทั่งเสี่ย CK3 ของผม มานั่งคุยให้ฟัง ว่าวิธีแก้ปัญหาให้ฟัง ว่าที่โฮมโปร มีอุปกรณ์ เรียกว่า งูเหล็ก ขายใช้สำหรับลากสิ่งอุดตันในท่อให้ออกมา ผมรีบบึ่งไปซื้อทันที กลับไปทำที่บ้าน ปรากฏว่า work จริงๆ ลากคราบไขมันอุดตันออกมาจากท่อ หายเป็น ปลิดทิ้งเลยครับ เลยมาเขียนชมเชยในบอร์ดให้เพื่อนๆทราบกัน ไม่น่าเชื่อว่าแกจะมีความรู้หลากหลายสาขาจริงๆ เรื่อง หุ่นยนตร์ เรื่องจักรยาน เรื่องเครื่องเสียง เรื่องอาบน้ำ เรื่องไสล์หนอน อีกมากมายพูดไม่หมด แล้วยังมารู้เรื่องเล็กๆน้อยในบ้านอีก ก็เลยมาขอชม และบอกถึงสาวๆที่ผ่านมาอ่านแล้วยังโสด สดไม่ สด ค่อยว่ากัน เพราะเสี่ยแกก็ ไม่สดเหมือนกัน ที่ยังไม่มีคู่ครอง ผมขอแนะนำ ไม่ผิดหวังจริง เป็นหัวหน้าครอบครัวได้ดีมาก ตัวใหญ่ใจดี ถ้าสาวๆคนนั้นชอบขี่จักรยานด้วย ยิ่งดี เพราะแกขี่ บังลมได้ มิดชิดดีมากครับ หรือเพื่อนนักจักรยานคนไหน จะแนะนำให้เสี่ยชัยของผมให้กับเพื่อนๆ ด้วยก็จะดีมากเช่นกัน เพราะ หนาวนี้เป็นหนาวที่ สามสิบกว่าแล้ว แกคงไม่อยากทนหนาวตลอดไป :lol: ช่วยๆกันนะครับ เดี๋ยวแกย้ายไประยอง แล้วพวกเราจะเหงาเสียฉิบ :oops:
สุดท้าย ขอบคุณ เสี่ยชัย CK3 อีกครั้ง สำหรับคำแนะนำที่ดีๆ ในหลายๆเรื่อง แต่งงานเมื่อไหร่ช่วยเต็มที่ครับ :lol:
Venge S-WORK Project black
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”