*** Rama 9 cycling Tour 2009***

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
รูปประจำตัวสมาชิก
ibo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 321YELL
Bike: BMC TT01, LYNSKY R230
ติดต่อ:

Re: *** Rama 9 cycling Tour 2009***

โพสต์ โดย ibo »

ครับ หลังจากไปเรียกน้ำย่อยที่อีเหลอ ขอตามหา จาน Compact ด่วน ใครมีขอให้บอก ใส่กระด้งก็กลัวยกล้อขื้นเขา บรรยากาศเมื่อวาน จำลองได้เหมือนมาก ทั้งหนาวเย็น อากาศดี อีเหรอที่ไม่เคยเตี้ยลง อยากให้เย็นๆอย่างนี้ไปถึงเชียงรายเลย ขอบคุณประเทศจีนที่สนับสนุนหย่อมความกดอากาศสูงลงมาให้ซ้อมกัน ใครรู้ตัวชะตากรรมจะเป็นยังไง ช่วยหาเทคโนโลยีเข้าช่วยด้วยเด้อ
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

Re: *** Rama 9 cycling Tour 2009***

โพสต์ โดย ชิน »

nuRBS เขียน:เรียนสมาชิกทัวร์ ทุกท่าน เนื่องจากปีนี้เรามีรถบรรทุก เซอร์วิส ตามกลุ่มไปตลอด จากกรุงเทพ เลยคิดว่าจะดีมั๊ยถ้าเราเอาสิ่งของที่เหลือใช้ เช่นเสื้อผ้า ทั้งของเด็ก และของผู้ใหญ่ ที่ยังสภาพดีใช้งานได้อย่างดีด้วย [ เสื้อสายเดี่ยวไม่เอานะ มัน หนาว :lol: ] เราอาจจะเจอแล้วกลุ่มเป้าหมาย ตามเส้นทางที่เราขี่จักรยานผ่าน แล้ว มอบให้เลย ไม่ต้องมี พิธีรีตอง อะไรทั้งสิ้น ถ้าท่านใดสนใจเรียนเชิญขนมาในวันส่งมอบจักรยานในวันที่ 24 นี้นะครับ ขอบคุณทุกคนนะครับ อ้อ!! หรือท่านที่ไม่ได้ไปเที่ยวด้วยกัน แต่มีความประสงค์ร่วมกันแบ่งปันน้ำใจด้วยกัน ก็ยินดีครับ :D :D
ถ้าว่างได้แวะเข้าไปจะขนไปบริจาคครับพี่
www.nichcycling.com
LDV
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sawasdee hotel - Bike Station - Rama 9
Bike: Colnago President LDV, TREK ssl6.9,CERVELO P3

โพสต์ โดย LDV »

พยากรณ์อากาศล่าสุด ทางเหนืออุณหภูมิจะลดลงอีก 1-3 องศา ภายในอาทิตย์นี้ และวันนี้ตอนเช้า บนยอด ภูชี้ฟ้า อุณหภูมิ 4 องศา คร๊าบ พี่ น้อง
เตรียมอุปกรณ์กันหนาวไปให้เพียงพอนะ แต่ถ้าเป็นเครื่องดื่มล่ะกัอ.... ผม กะ เสี่ยกุ้งได้เตรียมไปบางส่วนแล้ว :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
chain
สมาชิก
สมาชิก
team: (7262)(3Log1000)(7023)
Bike: EddyMerckx

โพสต์ โดย chain »

- ถึง นายสถานี นุ ครับ และท่านสมาชิก อื่นๆ ผมขอปรึกษาหน่อยครับ

ผมอยากเอาฟิโน่ไป

เผื่อผมใช้ขี่ เซอร์วิส แบบ เล็กๆ ได้ น่ะครับ

ถ้ารถพอมีที่ว่าง (คิดว่าฟิโน่ไม่กินเนื้อที่รถบรรทุก) ผมคิดเล่นๆ นะครับ ไม่ซีเรียส

เ็ห็นควรประการใดกันบ้าง
( กรุณาใช้คำสุภาพ ห้ามใช้คำว่า เห็น ควรด้วย" หรือ ไม่เห็น "ควรด้วย" ไม่งั้น "หูอาจโดนดี" ได้ )
In the long run we are all dead.
LDV
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sawasdee hotel - Bike Station - Rama 9
Bike: Colnago President LDV, TREK ssl6.9,CERVELO P3

โพสต์ โดย LDV »

หลายจังหวัดภาคเหนือประกาศพื้นที่ประสบภัยพิบัติหนาวแล้ว

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 24 พฤศจิกายน 2552 12:15 น.

สภาพกาศที่เปลี่ยนแปลงและอุณหภูมิลดลงอย่างต่อเนื่อง ทางภาคเหนือซึ่งเป็นพื้นที่ที่มีภูเขาสูง และประชาชนส่วนใหญ่อาศัยในพื้นที่ราบตามเชิงเขา ทำให้ จ.เชียงราย ประกาศให้พื้นที่ 18 อำเภอ เป็นพื้นที่ประสบภัยพิบัติหนาว
เช่นเดียวกับ จ.พะเยา ได้ประกาศให้พื้นที่ 9 อำเภอ เป็นพื้นที่ประสบภัยพิบัติหนาว เช่นกัน โดยมีชาวบ้านได้รับความเดือดร้อน ขาดแคลนเครื่องนุ่งห่มกันหนาวกว่า 180,000 ราย ทางจังหวัดต้องเร่งจัดหาเครื่องนุ่งห่มกันหนาวไปช่วยเหลือแล้ว
ส่วนยอดดอยอินทนนท์ จ.เชียงใหม่ อุณหภูมิลดลง 1 องศาเซลเซียส ทำให้เกิดแม่คะนิ้งขาวโพลนบริเวณยอดหญ้า เป็นวันที่สองแล้ว และถือว่า เกิดเร็วกว่าปกติ ซึ่งแต่ก่อนจะเกิดขึ้นในช่วงปลายเดือนธันวาคม
เตรียมตัวกันพร้อมรึยังคร๊าบ พี่น้อง :o :o
nuomnoi
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896642577
team: Rama9
Bike: TIME

โพสต์ โดย nuomnoi »

ถ้าเป็นอย่างที่พี่เต้ยว่ามานี้ ผมขอเสนอความคิดเห็นนีสนึง..ว่าส่วนใหญ่พักพวกของเราก็มีเสื้อผ้ากันหนาวกันมากกว่าหนึ่งชุดอยู่แล้ว.. คิดได้ดังนั้น..ที่เราพอจะแบ่งปันให้ผู้อื่นใช้ได้ในยามทุกข์ยากก็น่าจะเป็นการทำบุญในขณะที่เราได้ไปเที่ยวกันด้วยดีไหมคราบ..ได้ไปเที่ยวด้วยได้ช่วยเหลือผู้อื่นด้วย..อะไรมันจะสุขได้ทั้งกายและทั้งใจปานนี้..
nuomnoi
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896642577
team: Rama9
Bike: TIME

โพสต์ โดย nuomnoi »

วันนี้เริ่มซ้อม 2xx วัตต์แล้วจะบอกให้คราบพี่น้อง โปรดระวัง"ไอ้ตัวเขียว"ให้ดี..ท่านที่มีสายตาสอดส่ายมาข้างหลังโปรดระวังด้วย..ฮิฮิฮิ
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก
team: SBR9

โพสต์ โดย J A T E / N »

เหลืออีกสองวัน...จะเดินทางกันแล้ว...เร้าใจจังเลยยยยยยย!... :D

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา...เท่าที่ได้คุยกับพี่ซ้ง...อยากให้พี่ๆ...เพื่อนๆ...ที่มีชุดของชมรมพระรามเก้า...จะรุ่นไหนก็ได้...ช่วยติดไปด้วยสักชุด...
แล้วจะนัด...พร้อมใจกันใส่...วันใด...วันนึงของทริป...จะได้เก็บภาพไว้เป็นที่ระลึกด้วยครับ...อย่าลืมกันล่ะ!...นะ นะ นะ... :lol:
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

โพสต์ โดย nuRBS »

พรุ่งนี้จะเดินทางแล้ว สมาชิกกรุณาเตรียมบัตร ประชาชน ไปด้วยนะครัยเดี๋ยวอดขึ้นเครื่องนะจะบอกให้ :lol:
Venge S-WORK Project black
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

เดินทางปลอดภัยครับทุกท่าน :mrgreen:
แอบแซงเพราะแรงน้อย
Bua
สมาชิก
สมาชิก
Tel: xxx-xxx-xxxx
Bike: Cervelo S1

โพสต์ โดย Bua »

เที่ยวกันให้สนุก เที่ยวเผื่อด้วยนะคะ...ฮือ ฮือ อดไป...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”