Yes, you Cann!!! มีอยู่จริง...จับต้องได้~~~

"Cannondale"รถจักรยานในฝันที่ใครๆก็สามารถเป็นเจ้าของได้...เชื่อเถอะว่าคุณก็สามารถ!!!

ผู้ดูแล: improvise

กฏการใช้บอร์ด
"Cannondale"รถจักรยานในฝันที่ใครๆก็สามารถเป็นเจ้าของได้...เชื่อเถอะว่าคุณก็สามารถ!!!
สุขใจ ใต้พระบารมี
สมาชิก
สมาชิก

Re: Yes, you Cann!!! มีอยู่จริง...จับต้องได้~~~

โพสต์ โดย สุขใจ ใต้พระบารมี »

poygai เขียน:ว่างๆต้องหาโอกาสไปชมสินค้าบ้างแล้ว ..จะเป็นอย่างที่รำลือกันมาหรือเป่าหนอ..
เชิญมาชมครับ คนค้าคนขายไม่มีใครอยากได้ลูกค้าหรอกครับ เรื่องคำร่ำลือนั้น มีทั้งจริงและโกหก

คนเราก็มีข้อตำหนิกันทั้งนั้น คนด่าเขาบางคนแย่ยิ่งกว่าเขาด้วยซ้ำ การปรุงแต่งเป็นอคติคนพูด คนที่เขาไม่โต้ด้วยใครจะใส่ไข่ไว้เขาก็ไม่ได้แก้
เพียงแต่เจ๊แก เรียกว่าอย่างไรดี เหมือนดีด้วยก็ดีตอบ ถึงแกแข็งๆ แกก็ไม่ได้จิงโจ้
อย่างเช่นเรื่องรถหายที่เคยฮือฮา มาขอดูหลักฐานแจ้งความสิครับ จะได้รู้ว่าใครโกหกไว้ขนาดไหน เรื่องนี้ร้านเขาแจ้งความไปแล้วทำไมเจ้าของรถถึงเงียบ
ผมก็รู้แค่นี้อยากรู้เพิ่มเหมือนกันทำไมเจ้าของรถถึงเงียบไป

สารพัดครับ ผมว่าข้ามๆไปชีวิตถึงมีความสุข

อย่าไปตกกับดักคนพาลเลย (ทุกเรื่องเลยครับไม่ใช่เรื่องนี้เรื่องเดียว)
รูปประจำตัวสมาชิก
poygai
สมาชิก
สมาชิก
team: "Alone at the Top"
Bike: "C'dale"..TaUrInE TeaM สีดำ..เก่าๆ

Re: Yes, you Cann!!! มีอยู่จริง...จับต้องได้~~~

โพสต์ โดย poygai »

มีโอกาสผมตั้งใจเข้าไปเยี่ยมแน่นอนครับ เพราะสนใจเจ้าเดลเป็นทุนอยู่แล้ว..เรื่องเล่าเขาว่า ผมต้องเห็นกับตาเจอกับตัวเอง ถึงจะเชื่อครับ..:)
.เพียงตัวและใจ เป็นมิตรแท้ที่ดีต่อกัน.
spoon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3715756
team: No ride No drink....กลุ่มทัวร์ริ่งน้องใหม่ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
Bike: Cannondale F1 Caffeine -Thorn Sherpa -Miyata Touring Vintange
ติดต่อ:

โพสต์ โดย spoon »

ไม่ทราบว่าที่ร้านมี ถุงมือกับ กระเป๋าใต้อาน ของ Cannondaleไหมครับ รบกวนขอดูรูปหน่อย อยู่ไกลครับไม่สะดวกเข้าไปที่ร้าน
poygai
สมาชิก
สมาชิก
team: "Alone at the Top"
Bike: "C'dale"..TaUrInE TeaM สีดำ..เก่าๆ

โพสต์ โดย poygai »

ตามที่เคยสัญญาไว้ครับ วันนี้ผมได้มีโอกาสได้ไปเยี่ยมเยียนที่ร้านด้วยตัวเอง ได้สัมผัสกับเจ้า C'dale ทั้งตัวรถจักรยานและสินค้าต่างๆที่ร้าน แอบสนใจเจ้า Flash carbon แบบน้ำลายไหลเลย...ยังไงก็ขอขอบคุณเจ้าบ้านที่ต้อนรับให้ความเป็นกันเองด้วยครับ..อย่างน้อยผมก็ได้เจอกับประสบการณ์ตรงกับตัวเอง ซึ่งเป็นในทางบวกนะ อาจจะต่างกับหลายๆคนที่เคยเล่ามาว่าหรือเจอมา..เข้าใจว่าแต่ละคนย่อมคิดไม่เหมือนกันนะครับ...ดังนั้นอยากให้สมาชิกทุกท่านที่มีโอกาสและอยากจะเข้ามาเยี่ยมชมได้เข้ามาสัมผัสด้วยตัวเองนะครับ..โดยส่วนตัวซึ่งชอบเจ้าเดลอยู่แล้ว ถ้ามีโอกาสก็จะไปอุดหนุนเพิ่มเติมอย่างแน่นอน...ถ้าสนใจก็ลองโทรไปสอบถามหรือติดต่อผ่านทางบอร์ดของเวปแห่งนี้ได้นะครับ....
.เพียงตัวและใจ เป็นมิตรแท้ที่ดีต่อกัน.
kimscott
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863694546
ตำแหน่ง: ร้านค้าวัสดุก่อสร้าง ถนนนิมิตใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kimscott »

...
แก้ไขล่าสุดโดย kimscott เมื่อ 21 มี.ค. 2011, 12:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

เป็นร้านทีสะอาดมากที่สุด ในกรุงเทพฯ ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย bikeman เมื่อ 24 พ.ค. 2012, 09:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
บองก้า
สมาชิก
สมาชิก
team: บุฟเฟ่
Bike: เทรก

โพสต์ โดย บองก้า »

:D
improvise
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-567-8886
team: "Yes, I Cann..."
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย improvise »

:D
ขออนุญาตฝาก Improvise ให้ช่วยSensor และ post ให้
เมื่อข้อความเช่นนี้ถูก post ที่อื่นเราจะไม่มีโอกาสได้ชี้แจง ต้องขอขอบคุณ คุณ Kimscott ที่มาบ่นในพื้นที่นี้ทำให้เรานำข้อเท็จจริงมานำเสนอได้

ประเด็นคือทำอย่างไรที่จะชี้แจงเรื่องนี้แล้ว kimscott จะไม่กลายเป็นเล่าเรื่องโกหก เนื่องจากเราไม่รู้จักกันเป็นส่วนตัว ไม่ได้เกลียดชังคุณ และจำคุณไม่ได้ จึงอยากเรียนให้ทราบว่า เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องส่วนตัว และไม่มีจุดประสงค์ที่จะโจมตีคุณด้วย

เรากลับเห็นใจและไม่อยากให้คุณหมกมุ่นกับความคิดที่คุณถูกทำให้ต้อยต่ำเหมือนเป็นขอทาน ไม่เป็นไรถ้ามันเป็นเพียงการพูดสนุกๆให้เรื่องมันมีรสชาด แต่ถ้าคุณซีเรียสกับมันจริงๆ เราขอยืนยันได้ว่าคุณมีปัญหากับการดำเนินชีวิตแน่นอน มันเป็นไปไม่ได้ที่จะมีแต่เรื่องถูกใจ ขอให้คุณสบายใจได้ว่าเราไม่เกลียดชังคุณ เพราะไม่รู้จักกัน

แท้จริงเรื่องนี้เป็นเรื่องระหว่างเราสองฝ่าย คนซื้อ และคนขายเท่านั้น แต่เมื่อคุณ Kimscott ต้องการให้เป็นเรื่องออกสู่สายตาสาธารณะให้คนอื่นรับรู้ด้วย เราจึงต้องขอใช้สิทธิ เพราะเราเสียหายจากเรื่องเล็กมากๆเรื่องนี้ เพราะเรื่องเล็กๆนี้ เป็นเรื่องโกหก เหตุผลที่ต้องเล่าเรื่องโกหกต่อสาธรณะนั้นมีเพียงคุณ Kimscott เท่านั้นที่ตอบได้

เคยมีลูกค้าที่นำรถมาซ่อมในสภาพยับเยิน เมื่อสอบถามจึงทราบว่า ไม่กล้ามาเพราะได้ยินเรื่องแย่ๆมามาก จนน้องๆที่ร้านโปรไบค์รับรองว่าไปเถอะพี่เค้าใจดี เค้าถึงกล้ามาหลังจากตระเวนซ่อมโช๊ค Headshok ในที่ต่างๆจนพังพินาศ ก่อนออกจากร้านเค้าพูดแล้วพูดอีกว่าดีใจที่กล้ามาเพราะไม่ยังงั้นก้อจะเข้าใจผิดไปเรื่อยๆ ทำไมเค้าวาดภาพพี่เป็นนางยักษ์เลยล่ะครับ ถึงตรงนี้เราต้องปล่อยก๊าก เพราะมองเห็นภาพเลย แล้วก็จบลงด้วยคำพูดที่ได้ยินบ่อยมาก คือ
ทำไมพี่ไม่เป็นอย่างที่เค้าว่าเลย........

ข้อความของคุณ Kimscott อธิบายได้อย่างดีว่าเกิดอะไรขึ้นในโลก Internet ใบนี้ โลกที่พูดอะไรก็ได้ ไม่ต้องรับผิดชอบ ด้วยเหตุนี้ Cannondale ภายใต้การบริหารของเราจึงไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของ webนี้ เพิ่งมาเริ่มในสเกลเล็กๆนี่เอง

ข้อเท็จจริงของเหตุการณ์ในครั้งนั้น

1. มีการโทรถามราคาอะไหล่ชิ้นนี้จริง แจ้งราคาให้ลูกค้าทราบจริง ไม่สามารถยืนยันว่ามีของหรือไม่ เพราะลูกค้าไม่ยืนยันรุ่น ไม่สามารถยืนยันปี เพราะมันจะต่างกันออกไป เราตั้งใจว่าถ้าลูกค้าต้องการจะถอดจากโช๊คที่มีในร้านให้ไป เนื่องจากอะไหล่ชิ้นนี้ ไม่เคยมีใครต้องการเพราะมันจะไม่เสีย ไม่สึก และหลุดออกไปเองได้ จึงไม่มีในสต็อคไว้

2. ลูกค้าโผล่มาเองโดยไม่ได้นัดหมาย เป็นลูกค้าจร ไม่เคยมาที่ร้านมาก่อน และมาเมื่อร้านปิดแล้ว ลูกค้าที่คุ้นเคยกับที่ร้านจะเห็นเราง่วนอยู่กับการคลุกข้าวให้หมาหนังกลับนอกร้านหลังร้านปิดแล้วทุกวัน

3. เราเปิดร้านให้ลูกค้าเข้ามาดูเพื่อเทียบรุ่น เนื่องจากมาดูเฉยๆเราจึงให้เข้ามาดูหลังร้านปิดได้ เพราะถ้ามาซื้อเราจะไม่เปิดร้านให้เนื่องจากช่างกลับบ้านแล้ว ไม่สามารถขายอะไหล่ให้ได้ ตลอดเวลาลูกค้าไม่เคยแสดงเจตนาว่าอยากจะซื้อหรือจะทำอะไรกับโช๊คดี
เรื่องไม่หยิบของให้ ไม่จริง
เรื่องคุยกับคนงาน ไม่จริง
เรื่องต้องอ้อน ไม่จริง
เรื่องขอให้ส่งทางไปรษณีย์ ไม่จริง เราส่งของทางไปรษณีย์ ทางรถไฟ ขนส่งรถบรรทุก เป็นประจำ
ไม่มีเหตุผลที่เราจะปฏิเสธ มันเป็นเรื่องที่ทำอยู่แล้ว

4. ลูกค้าขอคิดดูก่อน แล้วจะติดต่อกลับมาภายหลัง ถ้าเราเคยบอกลูกค้าให้ "คุณสั่งไว้นะคะ แล้ววันพรุ่งนี้มาใหม่หรือโทรมาถามก็ได้" เป็นคำพูดที่เราพูดกับลูกค้าทุกวัน และยังพูดอยู่ ไม่ทราบว่าจะทำร้ายจิตใจใครได้อย่างไร? คำพูดนี้ไม่เคยทำให้ใครใบ้กิน งุนงงเหมือนที่ทำให้คุณเป็นได้มาก่อน ไม่เคยทราบว่ามันมีอนุภาพขนาดนั้น

เราไม่สามารถรับผิดชอบที่คุณมาซื้อของแล้วไม่ได้ของ เพราะคุณตัดสินใจไม่ได้ว่าจะทำอย่างไรกับโช๊คของคุณ
เราไม่สามารถรับผิดชอบที่คุณอยากซื้อของแต่มาหลังร้านปิดแล้วจึงไม่ได้รับการบริการอย่างที่คุณอยากให้ทำ
เราไม่สามารถรับผิดชอบที่คุณขายโช็คแทนที่จะสั่งของกับเรา เพราะมันไม่คุ้มที่จะลงทุน
เราไม่สามารถรับผิดชอบที่คุณจะรู้สึกเหมือนเป็นขอทานจากการหาซื้อของ

อะไรทำให้คุณต้องลำบากแต่งเรื่องให้เกินจริง? –ขอวิเคราะห์ว่าเป็นเพราะเรื่องจริงมันไม่มีอะไรผิดธรรมเนียมปติบัติพอที่จะทำให้คนชิงชังเราได้
คุณต้องการความเห็นใจว่าคุณเป็นเหยื่อ เราทำให้คุณเสียหาย เสียผลประโยชน์ แม้กระทั่งเสียศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์เท่าเทียมคนอื่น ความคิดเหล่านี้ทำให้คุณมีความสุขได้อย่างไร? คุณจะโทษคนอื่นที่คุณรู้สึกมีทุกข์จากการหาอะไหล่ไม่ได้ได้อย่างไร? ในช่วงเวลาที่ผ่านมานี้ไม่มีสิ่งดีๆที่เกิดขึ้นกับคุณหรือ คนที่ต่ำต้อยอย่างเราจึงทำให้คุณรู้สึกเหมือนขอทานได้นานขนาดนี้

ถ้าคุณสะใจที่ความพยายามของคุณเป็นผลให้คนที่ไม่รู้จักเราเกลียดชังเรา ก็ขอแสดงความยินดีด้วยคุณประสบความสำเร็จในเรื่องนี้ แต่คุณล้มเหลวในการที่จะทำให้เราเกลียดคุณ เราเกลียดคุณไม่ได้ เพราะเราไม่รู้จักคุณ

ขอให้เรื่องนี้ยุติเพียงเท่านี้ อย่าทำให้กลายเป็นสงครามน้ำลาย เพราะมันเป็นเรื่องไร้สาระสิ้นดี มันทำให้คุณ เราและคนอ่านไม่มีความสุข มาทำประโยชน์ให้สังคม และทำตัวเองให้มีความสุขกันเถอะ
Mr.A : Yes, you Cann!!!

Mr.B : can what???

Mr.A : "Cannondale"
บองก้า
สมาชิก
สมาชิก

แปลกใจมาก ที่เซ็นเซอร์ข้อความของผม ที่ผมตำหนิคำสั้นๆต่อว่านายสุขใจ ใต้พระบารมี

ที่ผมบ่งบอกถึง"สติปัญญา"ของนายสุขใจซึ่งเป็นคำสั้นๆ เท่านั้น

แต่กลับไม่เซ็นเซอร์ข้อความของนายสุขใจ ใต้พระบารมี ที่มีข้อความก้าวร้าว หยาบคายดังที่เห็น แม้แต่น้อยนิด

เป็นอะไรกันรึ :lol:
kimscott
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863694546
ตำแหน่ง: ร้านค้าวัสดุก่อสร้าง ถนนนิมิตใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kimscott »

ใช่ครับ เราต่างก็ไม่รู้จักกัน

ผมเองก็ไม่ใช่คนบ้าที่จะไปกล่าวหาปั้นเรื่องใส่ร้ายใคร

เพียงแต่บอกเล่าในสิ่งที่ผมพบประสบมา

เช่นกันครับขอยุติก่อนที่จะเป็นสงครามน้ำลาย เพราะบางคนไม่อ่านวิเคราะห์ตัวหนังสือให้ถ่องแท้ ก็ขอโต้ตอบไว้ก่อน

http://www.kalyanamitra.org/daily/dhamm ... 6&Itemid=2
improvise
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-567-8886
team: "Yes, I Cann..."
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย improvise »

บองก้า เขียน:แปลกใจมาก ที่เซ็นเซอร์ข้อความของผม ที่ผมตำหนิคำสั้นๆต่อว่านายสุขใจ ใต้พระบารมี

ที่ผมบ่งบอกถึง"สติปัญญา"ของนายสุขใจซึ่งเป็นคำสั้นๆ เท่านั้น

แต่กลับไม่เซ็นเซอร์ข้อความของนายสุขใจ ใต้พระบารมี ที่มีข้อความก้าวร้าว หยาบคายดังที่เห็น แม้แต่น้อยนิด

เป็นอะไรกันรึ :lol:
อย่าซีเรียสครับ ผมเพียงแต่ไม่อยากให้มีการถล่มกันเท่านั้น ตั้งใจจะปกป้องไม่ให้คุณถูกตอบโต้ด้วยอารมณ์

ข้อความของคุณสุขใจมีคำถามที่เป็นประเด็นสำคัญเกี่ยวกับเรื่องเวลาที่คุึณ Kimscott ไปถึงที่ร้าน และคุณ Kimscott ตอบคุณสุขใจได้เอง

ถ้าบุคคลที่สามไปผสมโรงมันจะไปกันใหญ่ โดยเฉพาะการพาดพิงถึงสติปัญญาของเขาด้วยภาษาพ่อขุนราม มันจะทำให้คุณเป็นเป้าไปเปล่าๆ
มันจะไม่เป็นบอร์ดที่ผมตั้งใจไว้น่ะครับ แล้วเรื่องนี้คู่กรณีเค้าได้ยุติเรื่องกันอย่างสันติแล้ว ผมว่าดีมากๆเลยครับ

ต้องขออภัยนะครับที่ต้อง sensor ข้อความของคุณ หวังดีหรอกครับ :D
Mr.A : Yes, you Cann!!!

Mr.B : can what???

Mr.A : "Cannondale"
บองก้า
สมาชิก
สมาชิก

????????????
สุขใจ ใต้พระบารมี
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย สุขใจ ใต้พระบารมี »

อยากต่ออีกหรือ คนที่ถามน่ะ คุณอธิบายทุกอย่างละเอียดยิบ แต่ไม่บอกเวลาที่เข้าไปถึงร้าน คนที่รู้จักเขาทุกคนรู้ว่า ถ้าเขาเลื้ยงแมงเลี้ยงหมาคลุกข้าวก็คือเวลาร้านปิด
พอคุณบอกว่าเขาสนใจแมวหมามากกว่าคุณ ก็รู้ว่าคุณไปเกินหกโมงแน่นอน นี่เอาแค่เรื่องเดียวพอเดี๋ยวจะยาวเกิน

เรื่องคุณอยากจะด่าร้านเขา มีกระทู้เก่าๆที่ ไทยเอ็มทีบีไม่เคยลบ ไปด่าที่นั่นได้ ที่นั่นเขารวมพวกคุณไว้อยู่เป็นที่เป็นทาง พวกคุณเปรอะเองจนเด็กมันเบื่อแล้ว อิมโพรไวส์เบื่อจะกลับไปขายบีบี เพราะเขาเล่นบีบี ดุกว่าเยอะแต่ไม่มีคนแบบพวกคุณเลย มีอะไรเขาเคลียร์กันเลย ไม่มานั่งเก็บกด

พวกคุณผิดมารยาทเองที่มาด่าเขาในบ้าน เขาจ่ายเงินปีห้าพันกว่าบาท ไม่ได้ให้เป็นพื้นที่ด่าเขา ไปด่ากระดานรวมสิครับเขาเคยไปตอบโต้คุณไหมเขาไม่โต้คุฤณเพราะเสียเวลาทำมาหากิน และเรื่องที่โม้เกินจริง อ่านเอาก็จับได้ ยกเว้นพวกที่เกลียดเขาอยู่แล้วยังไงมันก็อยากเชื่อผสมกันเข้าไป ขนาดไอ้จักรยานหายโกหกตอแหล เขายังไม่เคยไปตอบทั้งๆที่หลักฐานเขาเด็ดกว่าลมปากที่ฟังฝรั่งเล่าเอามาเขียนต่อ ดีนะเจ้าของร้านเขาเฉยๆ ถ้าเป็นผมโดนทั้งคนโพสทั้งเจ้าของบ้าน ผมเคยเจอคนที่หายด้วยกัน เขายังพอใจเลยกับการที่ร้านชดเชยให้มาที่ร้านสิครับ ขอเบอร์โทรถามเจ้าตัวเลย เรื่องที่ใส่ความเจ้าของร้านเขาไม่สนใจเลย อ่านข้อความคุณแล้วเขาหัวเราะน้ำตาไหล คิดไม่ถึงว่าคุณจะเก็บความชอกช้ำได้นานขนาดนี้

ใครยังไม่พอใจเชิญโทรมาได้ครับ 0826722520 ตลอดเวลา
ที่เขาไม่ลบเพราะผมยืนยันและรับผิดชอบในสิ่งที่ผมโพส ใครว่าผมหมิ่นประมาท ฟ้องได้เลย โทรมาตามทีให้เบอร์ไว้
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

เรื่องผ่านแล้วก็ไห้ผ่านไปเถอะครับ จะไปฟื้นฝอยหาตะเข็บทำไม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Yes you Cann!!!”