ก่อนจะเรียกว่า โจร กรุณาแสดงความรับผิดชอบด้วยครับ (เอาอีกแล้วครับท่าน)

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
Pok2012
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899233232
Bike: Trek elite9.8, Merida matt lite,LA blackline,chevy fullsus

Re: ก่อนจะเรียกว่า โจร กรุณาแสดงความรับผิดชอบด้วยครับ (เอาอีกแล้วครับท่าน)

โพสต์ โดย Pok2012 »

สุดยอด เป็นการตัดสินใจอยู่บนพ้ืนฐานของเหตุและผล แต่ก็เห็นด้วย
กับคุณKทัวร์ร่ิงว่า thai.mtb ควรจะมีบทลงโทษ ในกรณีน้ีด้วยครับ
@เอี่ยว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: all team
Bike: เล่นแร่แปรเป็นเงินหมดแล้ว

Re: ก่อนจะเรียกว่า โจร กรุณาแสดงความรับผิดชอบด้วยครับ (เอาอีกแล้วครับท่าน)

โพสต์ โดย @เอี่ยว »

เคารพการตัดสินใจของ จขกท.ครับ เชื่อว่าเป็นการตัดสินใจที่ดีที่สุดแล้ว
และหวังว่า ผู้กระทำผิด จะได้นำบทเรียนนี้ ไปคิดให้ลึก ให้มาก ในการดำรงชีวิตต่อไป
mtb korat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ไม่บอกเดี๊ยวรู้..........
team: mumu.......team
Bike: LA BICYCLE

โพสต์ โดย mtb korat »

@เอี่ยว เขียน:เคารพการตัดสินใจของ จขกท.ครับ เชื่อว่าเป็นการตัดสินใจที่ดีที่สุดแล้ว
และหวังว่า ผู้กระทำผิด จะได้นำบทเรียนนี้ ไปคิดให้ลึก ให้มาก ในการดำรงชีวิตต่อไป
ต้องการหลักอาน VITRA ขนาด 26.8 ครับพี่ๆไม่ได้ใช้ลงรูปไว้ได้เลยนะครับ ^~^
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=12&t=1659726
รูปประจำตัวสมาชิก
papaeya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Krabi Lively Town Lovely People.
Bike: Trek Mamba/Giant TCR C2/Intense Hard Eddie/Bruno 700C Touring
ติดต่อ:

โพสต์ โดย papaeya »

ปิดกระทู้ :mrgreen: ... (สำหรับตัวผมเอง)

ชัดเจน..

รับทราบ...

และขอชื่นชม เจ้าของกระทู้ครับ ....
jackหนองบัว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือนาวัง
Bike: Intense M9,c-dale caffeine team

โพสต์ โดย jackหนองบัว »

ตามมาจนถึงบทสรุป ขอชื่นชมเจ้าของ จขกท.ครับ และฝากถึงน้องเอกต่อไปจะทำอะไรให้คิดดีๆยิ่งมีลูกมาอีกก่อนจะทำอะไรให้คิดถึงหน้าลูกให้มากๆด้วยความหวังดีจากคนที่เคยผ่านชีวิตวัยรุ่นมาก่อน :)
MaximuM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ~•O87~538~6578•~
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย MaximuM »

เสือต้นน้ำยม เขียน:
Akasit_Z เขียน:ผมต้องขอโทษพี่ ในเรื่องที่เกิดขึ้น ผมยอมรับผิดทุกอย่าง
ผมเสียใจในเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ และจะไม่ให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีกครับ
ที่ผมหายไปเพราะ
1.เครียดครับทั้งหน้าที่การงานและเรื่องนี้
2.จนท.เขารวบรวมพยานหลักฐาน(ผมเร่งเขาไม่ได้หรอกครับไม่ใช่คดีแค่ผมคนเดียว)
3.เข้ามาอ่านกระทู้เริ่มมีการเหน็บแนมผมแบบเจ็บๆคันๆมากขึ้นเรื่อยๆยั่งกะผมเป็นโจร(ระเหี่ยใจครับท่าน)

ผมได้รับพีเอ็มจากผู้ก่อเหตุซึ่งก็เหมือนที่คิดไว้ นั้นคือการขอโทษต่างๆนาๆ
ไม่หรอกครับคนอย่างผมต้องคุยต้องเอาให้ถึงที่สุด ผมยกโทรศัพท์เพื่อต้อง
การคุย ครั้งนี้โทรติดและได้รับสาย ระหว่างที่คุยกันผมตอบโต้ตลอดไม่ปล่อย
โอกาสให้ผู้ก่อเหตุเลย(เครียดมานานแล้ว) คงไม่ต้องบอกนะครับว่าการอัดอั้น
แล้วได้ระเบิดออกมาด้วยคำพูดมันจะแรงขนาดไหนผมไม่ขอบอกนะ
ผู้ก่อเหตุอ้างยอมทุกอย่าง ทั้งชดใช้ค่าเสียเวลา ค่าเสียหาย ฯลฯ
ผมบอกเขาว่าพี่ไม่ต้องอะไรค่าชดเชย ชดใช้ ใดๆทั้งสิ้น พี่ลูกผู้ชายพอตัว
เอาเงินพี่ไปใช้แล้วหามาคืนไม่ทันทำไมไม่บอกพี่สักคำ ถ้าบอกเรื่องมันคง
ไม่เป็นแบบนี้หรอกน้อง แล้ววันนี้จะมาพีเอ็มและคุยแค่คำว่าขอโทษเหรอ
เลือกเอาน้องอนาคต กับ ตาราง คำตอบของเขาก็ต้องเลือกอนาคตแน่นอน
......แต่ทำไมหละที่ทำให้ผมเริ่มไม่อยากจะเอาเรื่องเอาราวมันต่อไป
ทั้งๆที่รู้ที่อยู่ ตัวตน ที่ทำงาน รู้ทั้งหมดเกี่ยวกับตัวมันและแฟนมัน
และพร้อมเข้าไปกระทืบเต็มๆหลังตรีนก่อนให้จนท.ลากคอมันไปนอนกินข้าวแดง
ขอพูดแบบตรงๆแรงๆนะครับ...เพราะด้วยหลักฐานที่มันส่งให้ผมไอ้โจรหอกนี่มันมีเมีย(เจ้าขอบบัญชี)
แล้วเมียมันก็ดันตั้งท้อง แล้วมันก็เสือกอยู่กันแค่สองคน(ผมเช็คทางรพ.ที่เมียมันฝากท้องเป็นเรื่องจริงครับ)
เอาแล้วสิครับทีนี้....บอกตรงๆ ใจหนึ่งอยากเอามันไปแดกข้าวแดงในคุก แต่อีกใจหนึ่งมันกำลังจะ
มีอีกหนึ่งชีวิตต้องรับผิดชอบ ผมหันไปมองหน้าลูกทันทีแล้วคิดต่อนี่ถ้าตัวผมไม่อยู่เลี้ยงเขา
แล้วเขาจะอยู่กับใคร ใครจะช่วยภรรยาผมทำงานเลี้ยงครอบครัว
มาถึงตรงนี้ผมเชื่อว่าหลายๆท่านคงมีคำตอบของแต่ละคนอยู่ในใจแน่นอน
บางคนอาจคิดให้มันไปรับกรรมกับสิ่งที่มันก่อในคุกชั่งหัวครอบครัวมัน บางคนอาจขอเต็มๆหลังตรีนดอกใหญ่ๆสักที
ผมก็อยากเลือกวิธีต่างๆที่กว่าวมาข้างต้น แต่ครั้งนี้ผมอโหสิกับการกระทำของเขาเพื่อเป็นบุญกุศล
กับชีวิตเล็กๆที่กำลังจะลืมตาดูโลก และเด็กน้อยคงจะเสียใจถ้ามีพ่อเป็นโจร เป็นคนโกงค่าจักรยาน

น้องเอก หากได้อ่านเจอตรงนี้พี่ขอบอกกับน้องนะว่าทุกๆครั้งที่พี่คิดหรือนึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมา
อารมณ์ที่พี่อยากจะเหนี่ยวเต็มๆเท้า หรือ จัดตะกั่วผ่านสมองน้องมันก็ยังคงเหมือนเดิม
แต่กับการแลก อนาคต และ คำว่า พ่อคน ให้น้อง ครั้งนี้พี่คิดว่าน้องคงจะจดจำกับเรื่องราว
ทั้งหมดที่เกิดขึ้น และอย่าได้ย้อนทำแบบนี้อีก น้องโชคดีนะที่คนในครอบครัวพี่เขาไม่เอาเรื่อง
เอาราว

สุดท้าย กับการตัดสินใจไม่เอาเรื่องเอาราวของผม(ทั้งที่ผมอยากจะจัดให้สมองรั่ว)
หลายๆท่านได้อ่านคงมีอารมณ์ว่าผมต่างๆนาๆ ใช่ครับนั้นสิทธิของท่าน
แต่หากท่านได้ลองมาเป็นผม เจอเรื่องกดดันตั้งแต่วันแรก เครียดกับการเทียวไปเทียวมา
บ้านกับโรงพัก และต้องมาเจอสภาพของผู้เสียหาย(จากหลักฐานของจนท.)เขาและแฟน
ยังเป็นวัยรุ่นอยู่เลย ขายแรงแลกเงิน และด้วยวัยรุ่นการยับยั้งชั่งใจก็น้อยตามวุฒิภาวะ(ผู้ใหญ่เขาไม่ทำกันหรอก
เมียท้องผัวเป็นโจร) และไหนจะอีกหลายๆอย่างที่ผมต้องรับผิดชอบ ครอบครัว หน้าที่การงาน ลูกน้อง
ผมว่าผมเสียเวลามามากพอและ และก็เข้ามาอ่านในกระทู้อยู่ทุกๆวัน ในใจเริ่มเห็นจิตสำนึก
ของแต่ละบุคคลว่าไม่เหมือนกัน อ่านแล้วบางครั้งผมถึงกับตกในนึกว่าตัวเองเป็นลูกน้องเขา
เขาถึงได้โพสว่าเหน็บแนมให้เรา(ลองไปย้อนอ่านดู)
ผมก็เป็นมนุษย์ที่มีการศึกษาเหมือนกับทุกๆท่าน การคิดและตัดสินใจอะไรออกไปมันก็ขึ้นอยู่กับตัวบุคคล
อยู่กับภาวะแวดล้อมของแต่ละบุคคล ความรุนแรงของปัญหา และ ความเป็นมนุษย์ที่เรียกว่าตัวเองว่าสัตว์ประเสริฐ
ท่านอยากจะโพสเหน็บแนมผมก็ตามสบายผมเคา่รพสิทธิท่าน แต่ท่านก็ควรเคารพสิทธิผมและครอบครัวผม
ในการตัดสินใจที่จะจบเรื่องนี้...เช่นกัน

ปล.หากเรื่องไม่เกิดกับตัวท่าน ท่านจะไม่มีวันรู้เลยกับความกดดัน เครียด ว่ามันมีอิทธิพล
ต่อการดำรงชีวิตมากแค่ไหน
สุดยอดจริงๆครับ เป็นผมถ้าคู่กรณีเป็นอย่างนั้นจริงๆผมก็คงเอามันเข้าคุกไม่ลงครับ
บางคน ย้ำว่าบางคนนะครับ เคสคนอื่นสั่งให้ทำอย่างนั้นอย่างนี้
แต่พอเรื่องเกิดกับตัวเอง อาจทำอะไรไม่ถูกเลยก็ว่าได้นะผมว่า ;)
เจ้าของกระทู้แมนจริงๆครับ :D
" ยิ่งยาวยิ่งก้าวเดิน ... บางครั้งเพลินเดินพลาดไป "
" ย้อนกลับทบทวนใหม่ ... เก็บเอาไว้เป็นบทเรียน "
Motree
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892029902
team: ปั่นเที่ยวป่า Line bkb12345
Bike: Pivot
ตำแหน่ง: สมุทรปราการ

โพสต์ โดย Motree »

MaximuM เขียน:
เสือต้นน้ำยม เขียน:
Akasit_Z เขียน:ผมต้องขอโทษพี่ ในเรื่องที่เกิดขึ้น ผมยอมรับผิดทุกอย่าง
ผมเสียใจในเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ และจะไม่ให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีกครับ
ที่ผมหายไปเพราะ
1.เครียดครับทั้งหน้าที่การงานและเรื่องนี้
2.จนท.เขารวบรวมพยานหลักฐาน(ผมเร่งเขาไม่ได้หรอกครับไม่ใช่คดีแค่ผมคนเดียว)
3.เข้ามาอ่านกระทู้เริ่มมีการเหน็บแนมผมแบบเจ็บๆคันๆมากขึ้นเรื่อยๆยั่งกะผมเป็นโจร(ระเหี่ยใจครับท่าน)

ผมได้รับพีเอ็มจากผู้ก่อเหตุซึ่งก็เหมือนที่คิดไว้ นั้นคือการขอโทษต่างๆนาๆ
ไม่หรอกครับคนอย่างผมต้องคุยต้องเอาให้ถึงที่สุด ผมยกโทรศัพท์เพื่อต้อง
การคุย ครั้งนี้โทรติดและได้รับสาย ระหว่างที่คุยกันผมตอบโต้ตลอดไม่ปล่อย
โอกาสให้ผู้ก่อเหตุเลย(เครียดมานานแล้ว) คงไม่ต้องบอกนะครับว่าการอัดอั้น
แล้วได้ระเบิดออกมาด้วยคำพูดมันจะแรงขนาดไหนผมไม่ขอบอกนะ
ผู้ก่อเหตุอ้างยอมทุกอย่าง ทั้งชดใช้ค่าเสียเวลา ค่าเสียหาย ฯลฯ
ผมบอกเขาว่าพี่ไม่ต้องอะไรค่าชดเชย ชดใช้ ใดๆทั้งสิ้น พี่ลูกผู้ชายพอตัว
เอาเงินพี่ไปใช้แล้วหามาคืนไม่ทันทำไมไม่บอกพี่สักคำ ถ้าบอกเรื่องมันคง
ไม่เป็นแบบนี้หรอกน้อง แล้ววันนี้จะมาพีเอ็มและคุยแค่คำว่าขอโทษเหรอ
เลือกเอาน้องอนาคต กับ ตาราง คำตอบของเขาก็ต้องเลือกอนาคตแน่นอน
......แต่ทำไมหละที่ทำให้ผมเริ่มไม่อยากจะเอาเรื่องเอาราวมันต่อไป
ทั้งๆที่รู้ที่อยู่ ตัวตน ที่ทำงาน รู้ทั้งหมดเกี่ยวกับตัวมันและแฟนมัน
และพร้อมเข้าไปกระทืบเต็มๆหลังตรีนก่อนให้จนท.ลากคอมันไปนอนกินข้าวแดง
ขอพูดแบบตรงๆแรงๆนะครับ...เพราะด้วยหลักฐานที่มันส่งให้ผมไอ้โจรหอกนี่มันมีเมีย(เจ้าขอบบัญชี)
แล้วเมียมันก็ดันตั้งท้อง แล้วมันก็เสือกอยู่กันแค่สองคน(ผมเช็คทางรพ.ที่เมียมันฝากท้องเป็นเรื่องจริงครับ)
เอาแล้วสิครับทีนี้....บอกตรงๆ ใจหนึ่งอยากเอามันไปแดกข้าวแดงในคุก แต่อีกใจหนึ่งมันกำลังจะ
มีอีกหนึ่งชีวิตต้องรับผิดชอบ ผมหันไปมองหน้าลูกทันทีแล้วคิดต่อนี่ถ้าตัวผมไม่อยู่เลี้ยงเขา
แล้วเขาจะอยู่กับใคร ใครจะช่วยภรรยาผมทำงานเลี้ยงครอบครัว
มาถึงตรงนี้ผมเชื่อว่าหลายๆท่านคงมีคำตอบของแต่ละคนอยู่ในใจแน่นอน
บางคนอาจคิดให้มันไปรับกรรมกับสิ่งที่มันก่อในคุกชั่งหัวครอบครัวมัน บางคนอาจขอเต็มๆหลังตรีนดอกใหญ่ๆสักที
ผมก็อยากเลือกวิธีต่างๆที่กว่าวมาข้างต้น แต่ครั้งนี้ผมอโหสิกับการกระทำของเขาเพื่อเป็นบุญกุศล
กับชีวิตเล็กๆที่กำลังจะลืมตาดูโลก และเด็กน้อยคงจะเสียใจถ้ามีพ่อเป็นโจร เป็นคนโกงค่าจักรยาน

น้องเอก หากได้อ่านเจอตรงนี้พี่ขอบอกกับน้องนะว่าทุกๆครั้งที่พี่คิดหรือนึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมา
อารมณ์ที่พี่อยากจะเหนี่ยวเต็มๆเท้า หรือ จัดตะกั่วผ่านสมองน้องมันก็ยังคงเหมือนเดิม
แต่กับการแลก อนาคต และ คำว่า พ่อคน ให้น้อง ครั้งนี้พี่คิดว่าน้องคงจะจดจำกับเรื่องราว
ทั้งหมดที่เกิดขึ้น และอย่าได้ย้อนทำแบบนี้อีก น้องโชคดีนะที่คนในครอบครัวพี่เขาไม่เอาเรื่อง
เอาราว

สุดท้าย กับการตัดสินใจไม่เอาเรื่องเอาราวของผม(ทั้งที่ผมอยากจะจัดให้สมองรั่ว)
หลายๆท่านได้อ่านคงมีอารมณ์ว่าผมต่างๆนาๆ ใช่ครับนั้นสิทธิของท่าน
แต่หากท่านได้ลองมาเป็นผม เจอเรื่องกดดันตั้งแต่วันแรก เครียดกับการเทียวไปเทียวมา
บ้านกับโรงพัก และต้องมาเจอสภาพของผู้เสียหาย(จากหลักฐานของจนท.)เขาและแฟน
ยังเป็นวัยรุ่นอยู่เลย ขายแรงแลกเงิน และด้วยวัยรุ่นการยับยั้งชั่งใจก็น้อยตามวุฒิภาวะ(ผู้ใหญ่เขาไม่ทำกันหรอก
เมียท้องผัวเป็นโจร) และไหนจะอีกหลายๆอย่างที่ผมต้องรับผิดชอบ ครอบครัว หน้าที่การงาน ลูกน้อง
ผมว่าผมเสียเวลามามากพอและ และก็เข้ามาอ่านในกระทู้อยู่ทุกๆวัน ในใจเริ่มเห็นจิตสำนึก
ของแต่ละบุคคลว่าไม่เหมือนกัน อ่านแล้วบางครั้งผมถึงกับตกในนึกว่าตัวเองเป็นลูกน้องเขา
เขาถึงได้โพสว่าเหน็บแนมให้เรา(ลองไปย้อนอ่านดู)
ผมก็เป็นมนุษย์ที่มีการศึกษาเหมือนกับทุกๆท่าน การคิดและตัดสินใจอะไรออกไปมันก็ขึ้นอยู่กับตัวบุคคล
อยู่กับภาวะแวดล้อมของแต่ละบุคคล ความรุนแรงของปัญหา และ ความเป็นมนุษย์ที่เรียกว่าตัวเองว่าสัตว์ประเสริฐ
ท่านอยากจะโพสเหน็บแนมผมก็ตามสบายผมเคา่รพสิทธิท่าน แต่ท่านก็ควรเคารพสิทธิผมและครอบครัวผม
ในการตัดสินใจที่จะจบเรื่องนี้...เช่นกัน

ปล.หากเรื่องไม่เกิดกับตัวท่าน ท่านจะไม่มีวันรู้เลยกับความกดดัน เครียด ว่ามันมีอิทธิพล
ต่อการดำรงชีวิตมากแค่ไหน
สุดยอดจริงๆครับ เป็นผมถ้าคู่กรณีเป็นอย่างนั้นจริงๆผมก็คงเอามันเข้าคุกไม่ลงครับ
บางคน ย้ำว่าบางคนนะครับ เคสคนอื่นสั่งให้ทำอย่างนั้นอย่างนี้
แต่พอเรื่องเกิดกับตัวเอง อาจทำอะไรไม่ถูกเลยก็ว่าได้นะผมว่า ;)
เจ้าของกระทู้แมนจริงๆครับ :D
No News is Good News :mrgreen:

www.bikeforestcamp.com/
www.facebook.com/bikeforestcamp/
เสือต้นน้ำยม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0825232965
team: พะเยา
Bike: TREK

โพสต์ โดย เสือต้นน้ำยม »

ท้ายที่สุด ผมต้องขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนในเวบ เอ็มทีบี ไว้ ณ ที่นี้ด้วย
ที่ช่วยผมทุกวิถีทาง ทั้ง โพสแห่งที่อยู่ แจ้งเบาะแส และให้กำลังใจผม ทั้งที่เราไม่เคยรู้จักกัน
ไม่เคยเห็นหน้ากัน แต่มีแค่จักรยานและเรื่องเดือดร้อน มันก็ทำให้เราเกิดความ
ซาบซึ้ง กับการช่วยเหลือกันในครั้งนี้
ผมขอขอบคุณ ป๋าหว่าง ผู้ใหญ่ใจดีของเด็กๆพะเยา พี่ศักลำปาง กลุ่มจักรยาน
ห้างฉัตร กลุ่มลำปาง ที่ออกตระเวณหาเบาะแสให้ผม ขอขอบคุณลุงแมนราธิวาสคนจริง
แห่งสามจังหวัดชายแดนใต้ ขอบคุณท่านรองฯที่ลงมาทำคดีให้ผมด้วยตัวท่านเอง
และท้ายที่สุดผมขอขอบคุณกับเพื่อนๆทุกๆคนที่คอยให้กำลังใจผม และกระวนกระวาย
ไม่น้อยกว่าผมเลย
สำหรับผม เรื่องที่มันจบไปแล้ว คงเป็นบทเรียนอีกบทหนึึ่งในชีวิต แต่สิ่งที่น่าจดจำ
ยิ่งกว่านั้น คือ การได้จดจำว่าที่ผ่านมามีใครหลายๆคนที่เขาทำทุกวิถีทาง
ทำทุกอย่าง ให้การช่วยเหลือผมที่สุดเท่าที่จะทำได้ ทั้งที่ใครหลายๆคนนั้น
ผมไม่เคยรู้จักเขาเลย
ทุกๆคนจะอยู่ในใจผม ในความทรงจำผม เท่าที่ผมยังมีลมหายใจ....

...ด้วยความเคารพ...
ว่าที่ร้อยตรีกิตติเดช เทียมดาว(ผม)และนายเสนีย์ เทียมดาว(พี่ชายผม)
....สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล....
CheF_RuaY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875855852
team: Burn Cycling Team
ตำแหน่ง: 191/24 ถ.มหาจักรพรรดิ์ อ.เมือง ต.หน้าเมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

โพสต์ โดย CheF_RuaY »

ผมขอแสดงความนับถือ จขกท มากๆครับ พี่สุดยอดจริงๆ และผมขอขอบคุณทุกๆท่านที่ทำให้สังคมของเราน่าอยู่แบบนี้ครับ ผมเป็นมือใหม่เพิ่งเล่นได้ไม่นาน แต่สัมผัสได้ถึงความอบอุ่นในสังคมนี้ครับ

ปล. ยินดีกับน้องโจรด้วยนะครับที่เจ็อ จขกท ที่แมนขนาดนี้ ขอให้เป็นพ่อคนที่สมบูรณ์แบบนะครับ =) อย่าให้เพื่อนๆลูกล้อ ลูกน้องโจรว่าเป็นไอ้ลูกโจร ไอ้ลูกขี้คุก เลยครับ สงสารเด็กที่เกิดมาไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวแต่มีตราบาปติดตัวด้วยครับ
คนดีอยู่ได้นานในสังคม ส่วนคนชั่วไม่นานก็ต้องล้มลง สิ่งของไม่นานก็เสื่อมสลาย แต่ มิตรภาพของชาวจักรยานจะไม่มีวันเสื่อมคลาย

ที่อยู่ 191/24 ถ.มหาจักรพรรดิ์ อ.เมือง ต.หน้าเมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000
ลุงแม นราธิวาส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-5900-0059
team: Power Bike Narathiwat / Mad Max Gang
Bike: Moots YBB / lynsky
ตำแหน่ง: 118 หมู่ที่ 3 ตำบลผดุงมาตร อ.จะแนะ จ.นราธิวาส 96220

โพสต์ โดย ลุงแม นราธิวาส »

เข้ามาอ่านและติดตามอยู่เรื่อย ๆ เช่นกันครับ เข้าใจและเห็นใจ จขกท.ในการติดตามและดำเนินการกับเรื่องที่เกิดขึ้น จนทำให้หลาย ๆ คนต้องรอคอยฟังข่าวความคืบหน้าประเภทนาทีต่อนาทีเลยทีเดียว

ดีใจมากที่เรื่องราวทุกอย่างจบลงบนพื้นฐานของความมีเมตตาต่อมวลมนุษย์ด้วยกัน นับเป็นบุญกุศลอันยิ่งใหญ่ที่ได้มอบให้กับชีวิตหนึ่งที่กำลังจะลืมตามาดูโลกในอีกไม่กี่วันข้างหน้า

กระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ และเป็นกรณีศึกษาให้กับหลาย ๆ คน ทั้งคนซื้อและคนขาย หากคิดจะกระทำการใด ๆ อันซึ้งเป็นการหลอกลวงหรืออย่างใดอย่างหนึ่งอันทำให้ผู้อื่นได้รับความเสียหาย อย่าคิดว่าท่่านจะพ้นจากเงื้อมือของกฎหมายได้

ขอแสดงความยินดีกับเจ้าของกระทู้ และชื้นชมจากใจจริงว่าท่านคือสุภาพบุรุษเหนืออารมย์จริง ๆ และขอให้น้อง (เอก) จงจดจำวันนี้ตลอดชีวิต หากเกิดเรื่องแบบครั้งนี้อีกต่อไปน้องคงจะไม่โชคดีเหมือนครั้งนี้อีกแล้ว

ขอบคุณครับ
เสือหลงป่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-1785576
team: อิสระ-บุรี, มวกเหล็กไบค์คลับ (BMC)
Bike: ตราจระเข้, Marida matts40(เหลือแต่เฟรม), Specialized M5 2009
ตำแหน่ง: อ.หนองแค จ.สระบุรี

โพสต์ โดย เสือหลงป่า »

จบลงด้วยดี
จขกท.แมนมากๆ ที่เห็นแก่ชีวิติอีก 1 ชีวิต และยอมเปิดโอกาสให้ น้องผู้หลงผิด ได้กลับมามีอนาคต
ส่วน น้องที่กระทำไปแล้ว พี่เขาให้อภัย (เพราะลูกในท้องแท้ๆ) ก็อย่าทำอีก ให้นึกถึงลูกไว้มากๆ
ว่าจะเลือกเดินทางใด
เป็นกำลังใจให้ จขกท.และชื่นชมนะครับ ;)
OooO...ขวัญใจน้องน่องนิ่ม...mOO'm
>> ถึงจะสูงถึงจะหนาวก็เท่านั้น ฉันก็ไม่หวั่นแม้จะสูงเท่าไร ป่ายปืนขึ้นไปให้ถึง จะไปให้สุดฟ้า<<
>>จะไกลสักเพียงไหนไม่เคยจะหวันไหวฉันจะเอื้อมคว้ามา จะไปให้สุดปลายฟ้า เหยียบฝัน คว้าลงมา<<
northanfield
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เจดีย์แม่ครัว-แม่แฝกใหม่
Bike: ฟูซัส Genova เก่าๆ & โครโม Mountain Cat แก่ๆ

โพสต์ โดย northanfield »

เยี่ยมมากพี่ว่าที่ร้อยตรี

ส่วนน้องว่าที่โจร ให้จำบทเรียนครั้งนี้เอาไว้เลย มีลูกสอนลูก มีหลานสอนหลาน
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

:D :D จบสวย ชื่นชม จขกท.ครับ
ผิดก็อย่าให้มีอีกน้อ,,, :D
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
samzuza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0908928383
team: Thailand Enduro Club/Brok back mountain bikers
Bike: Intense tracer 2

โพสต์ โดย samzuza »

เห้อ ใจหนึ่งก็อยากตื๊บ ใจหนึ่งก็สงสารเด็ก ผมว่าถือว่าทำบุญให้เด็กมันแล้วกันครับ อย่าให้เด็กเกิดมาต้องลำบากเลยครับ

คุณแมนมาก
รับสกรีนเสื้อยืด ตามแบบของคุณ ไม่จำกัดสี เสื้อ+สกรีนเพียง 160บาท(s,m) 170บาท(L,XL)
เสื้อแบบไม่มีตะเข็บข้าง 180บาท https://www.facebook.com/OneupTshirtScreen?ref_type=bookmark

-----------------------
557-2-04445-0. บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย สาขา ม.เชียงใหม่
นาย นัฐพล ตันยวม. 0908928383
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896796313
ตำแหน่ง: ถนน หน ทาง

โพสต์ โดย DNA- »

ไว้อากาศสดใส และได้ลาพักยาว ๆ คงได้หาเรื่่องไปปั่นเที่ยวเหนือบ้างสักครั้ง :lol:

มาลงชื่อว่า อ่านจบแล้ว
หรือมีอะไรน่าสนใจให้ติดตามช่วยดูแล จะช่วยหาข้อมูลเท่าที่มีให้ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”