ผมอยากทราบว่าสมาขิก มีความคิดเป็นยังไงกับพ่อค้าออนไลน์ ทำพฤติกรรมอย่างนี้

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

Re: ผมอยากทราบว่าสมาขิก มีความคิดเป็นยังไงกับพ่อค้าออนไลน์ ทำพฤติกรรมอย่างนี้

โพสต์ โดย P.P. »

TCAบอกว่าเพิ่งได้orderมาเดือนกันยายน ที่นี้ใครโกหกกันแน่ มาดูกันต่อครับงานนี้ยาว :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
TCA Marketing
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 053 406 292
team: KAZE, RACE, FOX
Bike: www.tcabicycles.com

Re: ผมอยากทราบว่าสมาขิก มีความคิดเป็นยังไงกับพ่อค้าออนไลน์ ทำพฤติกรรมอย่างนี้

โพสต์ โดย TCA Marketing »

P.P. เขียน:TCAบอกว่าเพิ่งได้orderมาเดือนกันยายน ที่นี้ใครโกหกกันแน่ มาดูกันต่อครับงานนี้ยาว :mrgreen:
ข้อมูลที่ทางผมได้รับแจ้งมาว่ารถสั่งเข้ามาเดือน กันยายน 55 ....ผิดพลาดอย่างไรช่วยแจ้งด้วยนะครับผม....
www.facebook.com/tcabicycles
Official Website TCA https://www.tcabicycles.com/ เว็บไซต์ใหม่ของทีซีเอ
boombaraka
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์บ้าน
team: ยังไม่มีอ่ะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย boombaraka »

TCA ออกมารับผิดชอบแบบเต็มที่แบบนี้ก็น่าชมเชย

แต่ภายในก็ดูจะมีปัญหาด้าน staff อยู่บ้าง ก็ต้องแก้ไขกันไป
ppaoRR
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RR "Red Ribbon", Turtle of Wind "เต่าถลาลม"
Bike: Merida Matt5 "RedRizard", Trek 1.1 "ReRe Rizard"
ตำแหน่ง: สะพานใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ppaoRR »

จบสวยมาก...

TCA แจ๋วจริง
Just Ride It
ltkoat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเื่พื่อสุขภาพมหาสารคาม
Bike: Salsa Ala Carte,Bianchi Oltre

โพสต์ โดย ltkoat »

TCA แสดงความรับผิดชอบได้ดีมากครับ ผิดยอมรับผิด แสดงความรับผิดชอบ แมนมากครับ
สุขภาพทันที ที่เริ่มปั่น....^-^
Rst. 52

zone 1 94-113
zone 2 117-136
zone 3 136-156
zone 4 156-175
zone 5 175-195
Rey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Mu P8

โพสต์ โดย Rey »

เรื่องนี้มันยังมีเงื่อนงำ :lol: :lol: :lol:

TCA ตัดสินใจได้ดีมากครับตรงนี้ต้องขอชม แต่เรื่องข้อมูลการสั่งจองน่าจะหาเอกสารมายืนยันกันหน่อยนะครับ
เพราะสุดท้ายแล้วข้อกังขาคือ 8 เดือนที่เงินหายไปต่างหาก :twisted:
ปั่นตุ๋ย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: เบี่ยงคี่

โพสต์ โดย ปั่นตุ๋ย »

ผมยังไม่เห็นพวกหางเครื่องออกมาขอโทษร้านบ๊อกบ๊อกเลยครับ...

เต้นเสร็จแล้วเก้บเสื้อผ้าไปเล่นจังหวัดอื่นกันเลยเหรอ?
" ชมรมปั่นตุ๋ย เพื่อสุขภาพพลานามัยที่ดี พวกเราชายรักชาย ทำอะไรได้มากกว่าที่ใครๆคิด "
ประธานเบียงคี่ ประธานซิงเกิ้ลสปีด ประธานเหลวไหล ประธานตอบโจทย์ แห่งชมรมปั่นตุ๋ย
pnuc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-116-3871
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: Surly LHT, Tern P9, On-One Inbred, Thorn Nomad
ตำแหน่ง: วัดเกต เชียงใหม่

โพสต์ โดย pnuc »

ปั่นตุ๋ย เขียน:ผมยังไม่เห็นพวกหางเครื่องออกมาขอโทษร้านบ๊อกบ๊อกเลยครับ...

เต้นเสร็จแล้วเก้บเสื้อผ้าไปเล่นจังหวัดอื่นกันเลยเหรอ?
กลองแต๊ก ????
สามแมวจักรยาน Triple Cats Cycle https://www.facebook.com/3catscycle/
Bicycle Service, Custom Wheels Building For Touring, Commuting, MTB & Small Wheels
089-116-3871

Line ID : pnuc_cha
"Let's ride and get high"
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ

ยังไม่เคลียร์เลยครับ ทั้งคุณหมากับ TCAตอบไม่ตรงกัน รอคุณเกษม มายืนยันอีกครับ แต่ผมขอโทษล่วงหน้าไปแล้ว :)
อย่าให้เป็นแบบคดีข่มขืน รับเงินแล้วจบๆกัน
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

TCA Marketing เขียน:
P.P. เขียน:TCAบอกว่าเพิ่งได้orderมาเดือนกันยายน ที่นี้ใครโกหกกันแน่ มาดูกันต่อครับงานนี้ยาว :mrgreen:
ข้อมูลที่ทางผมได้รับแจ้งมาว่ารถสั่งเข้ามาเดือน กันยายน 55 ....ผิดพลาดอย่างไรช่วยแจ้งด้วยนะครับผม....
ข้อนี้สงสัยด้วยคนครับ ก่อนอื่นขอยกให้พี่เกษม เป็นแฟนพันธ์แท้จักรยานรุ่นนี้เลยครับ
เพราะถ้าไม่รักจริงคงไม่รอได้นานขนาดนี้
:P
เกษม ลิ้มวิไล เขียน:เมื่อต้นปีนี้เดือนกุมภาพันธ์ ผมได้สั่ง bike Friday กับ bok bok bike โดยสั่งตัด (วัด แขน ช่วงขา ความสูงอาน)
และได้โอนเงินเลยหลังจากนั้น 2 วันผมขอเปลื่ยนนิดหน่อย
M&M เขียน:เรียนพี่เกษม

รับ Order และส่งข้อมูลให้ TCA วันที่ 27 ก.พ.55 ครับ
รูปภาพ
TCA Marketing เขียน: ทาง TCA ได้รับคำสั่งซื้อรถ Bike Friday แบบ custom made มาเมื่อเดือน กันยายน 55 ที่ผ่านมา
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ

Rey เขียน:เรื่องนี้มันยังมีเงื่อนงำ :lol: :lol: :lol:

TCA ตัดสินใจได้ดีมากครับตรงนี้ต้องขอชม แต่เรื่องข้อมูลการสั่งจองน่าจะหาเอกสารมายืนยันกันหน่อยนะครับ
เพราะสุดท้ายแล้วข้อกังขาคือ 8 เดือนที่เงินหายไปต่างหาก :twisted:
นี้แหละครับ ประเด็นหลัก :mrgreen: คุณRayเขียนเข้าประเด็นที่สุด ไม่ใช่มัวมาแต่ปกป้องพวกเดียวกัน
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892363974
team: SON OF THE KING
Bike: ท่านเขียว กับ เสือเผ่น

โพสต์ โดย เหนียวครับ »

พี่เกษม จบด้วยดีครับ อิจฉาแทนพี่เกษม ได้รับ ค่าเยี่ยวยา ทางใจ ถึงแม้จะนาน
ส่วนท่านไหนกังขา ยังไม่จบ ผมก็จะรอชมต่อไปครับ
ดีครับ จะได้รู้ว่าผิดพลาดที่ไหน จะได้เป็น บทเรียน ของผู้ซื้อและผู้ขายครับ
.....เก็บเสื่อไปแล้ว ต้องมาปูใหม่ ...
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

อ่านกันให้สนุกนะครับ
Sam Gamgee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TBA
Bike: Infinito(50) w/ Edge 500, Force G/S Compact, 3T's C/P, D/A C50 Whl & Trance X3(S), XT DC, Thomson's C/P, Fox Float RL, X-Max SLR Whl & Standard Mu P8 & Strida Mini w/ 16" Whl

โพสต์ โดย Sam Gamgee »

ทั้งทางร้านทั้งทางตัวแทนชี้แจงกันทั้งทีน่าจะอ้างอิงประเด็นกันให้ชัดหน่อย เช่น ทางร้านมีความรับผิดชอบที่จะต้องติดตามสินค้า/ความคืบหน้าและควรจะแจ้งผู้สั่งเมื่อใกล้ครบกำหนด...ให้คนซื้อไปตามที่ร้านแล้วไม่ได้คำตอบหรือสถานะการสั่งให้ (ในเวลานั้น) อันนี้เป็นความรับผิดชอบโดยตรงในฐานะคู่ค้านะครับ...ผมว่ายังงัยสำหรับผมผมได้คำตอบสำหรับประเด็นนี้ให้ตัวเองแล้ว

ส่วนตัวแทนเองชี้แจงทีหลัง(เห็นหลักฐานจากร้านค้าแล้ว)ก็น่าจะบอกให้เคลียร์ว่าคนรับออร์เดอ (ชื่อกุ๊ก) เป็นใครแล้วทำในฐานะพนักงานรึเปล่า? ถ้าใช่จะอ้างว่าได้รับออเดอร์เดือนกันยาฯทำไม...ในเมื่อพนักงาน(?)ทำงานบกพร่องเอง(รับออเด้อมาตั้งแต่กุมภา?) ถ้าเป็นการค้นหาและชี้แจ้งความบกพร่องก็ว่ากันไปแต่ปฏิเสธความผิดพลาดให้พนักงานไม่ได้ครับ

ปกติผมไม่ค่อยอยากออกความเห็นกรณีแบบนี้แต่ดูตรรกะแล้วมันขัดๆอยู่เลยขอโพสต์หน่อยเพราะอยากให้มีมาตรฐานในการสื่อสารที่ถูกต้องระหว่างคู่กรณี เคลียร์เรื่องราวกันให้ชัดเจนก่อนแล้วค่อยแสดงความรับผิดชอบครับ.
กีฬาอื่นเพื่อสันทนาการ แต่ปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ
knot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896-02-0896 เท่านั้น!!
team: Bangsaray bike team บางเสร่ไบค์
Bike: Trek4400 => Orbea'Lanza' => S-work Stumpjumper[M5],KTM Strada RC 1.0
ตำแหน่ง: 125/3 ม.1 ต.บางเสร่ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย knot »

เข้ามาติดตามครับ ไม่มีความเห็น กลัวเงิบ :lol: :lol:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”