สมาชิกใหม่อ่านก่อน ... กฏ-กติกา ประกาศขายสินค้ามือสอง

เชิญสมาชิกนำของเหลือใช้มือสองมาแบ่งปันกัน ผู้โพสต้องสมัครสมาชิกแล้วเท่านั้น
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: +พักการซื้อขายมือสองชั่วคราว+ ประกาศ! กฏกติกาใหม่ครับ !!

โพสต์ โดย zybera »

บางเวปถ้า ไม่มี AVATAR ที่แสดงรูปจริงของสมาชิก งดสิทธิ์การโพทซื้อขายด้วยซ้ำ
ประสบการณ์ทำให้มีการพัฒนาที่ดีขึ้นว่ามั๊ย :D
รูปประจำตัวสมาชิก
หนุ่ย
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-8357735(ของอา)
team: BaanYa'-MTB
Bike: HT,BMX,Fixed
ตำแหน่ง: บ้านย่า

Re: +พักการซื้อขายมือสองชั่วคราว+ ประกาศ! กฏกติกาใหม่ครับ !!

โพสต์ โดย หนุ่ย »

nbt เขียน:กว่าจะจบเรื่องโจรไปได้เปาะนึง น่าจะรับทราบลีลาโจรกันได้หมดแล้ว แต่เชื่อไหมยังมีโทรและอีเมลหาผมตลอดเวลาว่าทำไมโพสไม่ได้ เหอๆๆๆ แสดงว่าที่ผ่านๆมาเตือนๆอะไรกันไปก็ไม่ได้อ่านละครับ
ดู Sticky ตัว แด๊งแดง :roll:
ฝาก.....ค้นหา ด้วยอีก 1 ที่มุมขวาบนน้ะครับ ;)
สวัสดีครับ
easyride
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย easyride »

easyride เขียน:ถ้ามีหลักฐานแสดงตัวได้เพียงแค่นี้ พี่ๆ คิดว่าพอรับได้ไหมครับ
บนเว็บไม่ค่อยอยากโชว์รายละเอียดเยอะ กลัวพวกมิจฉาชีพ

ประวัติการขายก็เช็คได้นะครับ รายละเอียดครบ รับรองว่าไม่โกง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=143511

หลักฐานบัตรฯ รูปถ่าย สมุดบัญชีธนาคาร และแผ่นกระดาษระบุชื่อ ที่เขียนด้วยลายมือ เหล่านี้เพียงพอจะเป็นหลักฐานแสดงตนหรือยังครับ :?:

รบกวนช่วยยืนยันอีกทีนะครับ เพื่อจะได้ปฏิบัติได้ถูกต้องตามกฎ และเป็นการป้องกันภัยจากเหล่ามิจฉาชีพ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=143511

เห็นหลักฐานพร้อม ดูว่าน่าเชื่อถือ ก็ใช่ว่าจะถูกโกงไม่ได้ หรือเมื่อถูกโกงแล้วจะใช้เป็นหลักฐานในการติดตามจับกุมกันได้โดยง่าย (ตัวอย่างก็มีให้เห็นอยู่ไม่น้อย) ฉะนั้นทุกๆ ท่าน จงควรตั้งอยู่ในความไม่ประมาทครับ

**มีสติ ไม่ประมาท ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน**
โปรปลอม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant

โพสต์ โดย โปรปลอม »

เปลี่ยนรูปแล้วคร้าบบบ :D
mhonglio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863549963
team: Lingbaa XS, 99 City Bike,DTK
Bike: Pinarello FP 4:13

โพสต์ โดย mhonglio »

เลขที่ บัตรประชาชน วัน เดือน ปี เกิด เลข บัญชี สาขาที่เปิด เก็บไว้ให้ดีนะครับมิจฉาชีพมันอาจจะเอาไปทำ อะไรๆให้คุณๆเดือดร้อนได้นะครับ

ไม่ต้องถึงขนาดต้องแนบมาหมดนะครับ
yim2yim
สมาชิก
สมาชิก
Bike: single speed
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yim2yim »

ขอแชร์ประสบการณ์เพิ่มอีกหน่อยครับ
ผมเคยโทรศัพย์ไปคุยกับร้านค้าดังในเวปนี้บางร้านเพื่อสอบถามสินค้า
เค้าก็ให้รายละเอียดดี แต่พอผมถามว่าร้านอยู่แถวไหน จะได้ขอไปเลือกสินค้าสักหน่อย
เค้าก็บอกนะว่าบ้านเค้าอยู่ไหนนะ ก็พอดีว่าใกล้บ้านผมพอดี พอผมจะขอเข้าไปเลือกของ
เค้ากลับบอกว่าไม่สะดวกที่จะให้เข้ามาดูสินค้า

ผมไม่เข้าใจว่าการที่ผมจะขอเข้าไปซื้อสินค้าด้วยเงินสด และลดขั้นตอนในการจัดส่งของ
มันจะเป็นขั้นตอนที่ยากกว่าการการซื้อสินค้าออนไลด์หรือยังไง

ผมเป็นคนนึงที่ชอบซื้อ-ขาย แบบเห็นตัวคนซื้อ-คนขาย เพราะจะทำให้เราตัดสินใจซื้อของได้ง่ายขึ้น
เคยซื้อของแบบไม่เห็นของจริง เห็นแต่ในรูป เจ้าของเค้าก็ไม่ถ่ายรูปตรงตำหนิ ที่มีอยู่ พอซื้อมาก็รู้สึกเสียความรู้สึกเอามากๆ
หาหมอบสับถังไซด์48-49 PMมาได้เลยครับ
keree
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878926437
team: คีรีรัฐไบค์คลับ
Bike: TCR.Advanced ATX.LE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย keree »

yim2yim เขียน:ขอแชร์ประสบการณ์เพิ่มอีกหน่อยครับ
ผมเคยโทรศัพย์ไปคุยกับร้านค้าดังในเวปนี้บางร้านเพื่อสอบถามสินค้า
เค้าก็ให้รายละเอียดดี แต่พอผมถามว่าร้านอยู่แถวไหน จะได้ขอไปเลือกสินค้าสักหน่อย
เค้าก็บอกนะว่าบ้านเค้าอยู่ไหนนะ ก็พอดีว่าใกล้บ้านผมพอดี พอผมจะขอเข้าไปเลือกของ
เค้ากลับบอกว่าไม่สะดวกที่จะให้เข้ามาดูสินค้า

ผมไม่เข้าใจว่าการที่ผมจะขอเข้าไปซื้อสินค้าด้วยเงินสด และลดขั้นตอนในการจัดส่งของ
มันจะเป็นขั้นตอนที่ยากกว่าการการซื้อสินค้าออนไลด์หรือยังไง

ผมเป็นคนนึงที่ชอบซื้อ-ขาย แบบเห็นตัวคนซื้อ-คนขาย เพราะจะทำให้เราตัดสินใจซื้อของได้ง่ายขึ้น
เคยซื้อของแบบไม่เห็นของจริง เห็นแต่ในรูป เจ้าของเค้าก็ไม่ถ่ายรูปตรงตำหนิ ที่มีอยู่ พอซื้อมาก็รู้สึกเสียความรู้สึกเอามากๆ
ร้านค้าเฉพาะออนไลน์น่ะครับ บางร้านไม่มีหน้าร้าน ขายอยู่กับบ้านนี่แหละ พอใครสั่งของก็วิ่งไปซื้อให้จากร้านใหญ่

ถ้าซื้อขายไม่มีปัญหา ก็ไม่เป็นไร เค้าจัดการแทนเรา เรานั่งรอของอยู่ที่บ้าน ประหยัดค่าน้ำมันดี :D
osk 103

ฉลาดคิดรอบรู้เป็นครูสอน จะนั่งนอนรู้ตนบนวิถี
รบกี่ครั้งยั้งจิตคิดให้ดี สติมีสอนตนย่อมพ้นภัย

(ศิวกรณ์)
ภูมิสิษฐ์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ภูมิสิษฐ์ »

:D คิดจะขายของต้องจริงใจ ตำหนิต้องบอก อย่าหมกเม็ดเงินพอหาได้ ชี่อเสียงถ้าเสียแล้วกู้ยากนะ
ปากคนยาวยิ่งกว่าเพราะฉนั้นจงขายของแบบ ซื่อสัตย์ และจริงใจเถอะครับ คนในเว็ปก็ส่วนใหญ่รักจักรยาน
กันทั้งนั้น มีอะไรก็แบ่งปันด้วยความจริงใจ "คนไท" หัวใจรักจักรยาน
White Tiger
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-904xxxx
Bike: รถพับ,เสือภูเขา

โพสต์ โดย White Tiger »

keree เขียน:
yim2yim เขียน:ขอแชร์ประสบการณ์เพิ่มอีกหน่อยครับ

ร้านค้าเฉพาะออนไลน์น่ะครับ บางร้านไม่มีหน้าร้าน ขายอยู่กับบ้านนี่แหละ พอใครสั่งของก็วิ่งไปซื้อให้จากร้านใหญ่

ถ้าซื้อขายไม่มีปัญหา ก็ไม่เป็นไร เค้าจัดการแทนเรา เรานั่งรอของอยู่ที่บ้าน ประหยัดค่าน้ำมันดี :D
เห็นด้วยครับ เพราะว่าเคยขายมาก่อน ไม่มีหน้าร้าน ขายสากกะเบือยันเรือรบ :lol: :lol: :lol:
ระบบการจัดการไม่ค่อยดี เพราะทำคนเดียว แต่มีของให้ลูกค้าครับ :D :D :D

"เมื่อมองดูหยดน้ำ ก็ขอให้นึกถึงต้นไม้"
สมาชิก
Tel: 089-6567278
team: ปั่นเพื่อสุขภาพ/สงขลา
Bike: SCOTT SCALE80

โพสต์ โดย JIRASAK »

รับทราบกฏกติกาใหม่ครับ !!
รูปภาพ

เปลี่ยนรูปแล้วครับ จากที่เคยใช้รูปลูกสาวเป็นตัวแทนในการโพสมาโดยตลอด
และขอขอบคุณในสิ่งดีๆ ที่ได้รับมาโดยตลอดจากทาง http://WWW.THAIMTB.COM และเวปมาสเตอร์ทุกท่านด้วยครับ
ชื่อบัญชี จีระศักดิ์ ศรีสุวรรณชนะ ออมทรัพย์ 691-2-15192-7 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สามแยกสำโรงสงขลา
http://WWW.JIRASAKSPORT2HAND.COM
หลากหลายไปกับผ้ากระสอบมือ 2 สภาพเกรด A ครับ
altesia
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 984 1409
Bike: จักรยานพับ Oyama dolphin, coyoteจีน โดนหลานสาวยึดไปแหล่ว, gogobike X-bike ก็อปจากจีนแท้ๆ

โพสต์ โดย altesia »

ขอเสริมนิดนึงได้มั้ยครับ อาจจะซ้ำกับหลายความเห็น แต่เพิ่งเข้ามาวันนี้ ไล่อ่านไม่ไหวครับ
คือเรื่องรูปavatar เป็นรูปตัวจริงของผู้ขายผมว่าดีมากครับ แต่ขอนิดนึงว่าเป็นรูปที่เห็นหน้าตาชัดเจน ไม่ใส่แว่นดำ หรือรูปถ่ายแบบเห็นเต็มตัวแถมไกลลิบโลก เพราะผมว่าน่าจะช่วยในการยืนยันตัวได้ระดับนึง
ที่หลายคนว่าไม่สะดวกจะเปิดเผยตัวด้วยสาเหตุทางอาชีพหรือเหตุผลต่างๆ ผมว่าหากเป็นภาพถ่ายที่ไม่ได้อยู่ในเครื่องแบบทางราชการแล้วผมว่าไม่น่าจะมีผลอะไรนะครับ ทำมาหากินนอกเวลางานมันไม่น่าจะผิดกฎของอาชีพไหนนะ ผมว่านะ
หรือต่อให้ผู้ขายเป็นดารา 100 ล้าน ผมก็ไม่ได้ใส่ใจหรอกครับว่าคุณจะดังขนาดไหน แค่โอนเงินไป แล้วส่งของมาให้ก็พอแล้วครับ

ผมเองก็ไม่ใช่นักเลงบอร์ดซื้อขาย แถมจริงๆ ไม่ชอบขายของในเว็ปด้วยซ้ำ เพราะของเหลือใช้ของผมเองก็มีไม่ใช่น้อยแล้วตอนนี้ แต่การที่จะให้ผมแวะไปส่งของไปรษณีย์มันไม่ค่อยสะดวกกับผมเท่าไร(ของเหลือพวกนั้นเลยกองเต็มบ้านเลย กะว่าถ้าไม่ฝากใครขายก็กะแจกหรือเอาลงการกุศล หรือโครงการรีไซเคิลจักรยานของสมาคมละครับ) แต่ก็อยากให้สังคมบอร์ดซื้อขายมันดีขึ้น
เพราะผมเองยังจำได้ ตอนผมเริ่มเข้ามาซื้อของในบอร์ดนี้ตอนประมาณต้นปีนี้เอง(แค่เวลาไม่กี่เดือนโจรโผล่มากกันเต็มไปหมด) สังคมดูดีกว่านี้มาก มีถึง 2 ครั้งที่ผมได้รับอุปการะคุณจากพี่ 2 ท่านที่นอกจากจะลดราคาให้แล้วยัง ส่งของให้ก่อน แล้วเมื่อผมมีค่อยโอนเงินให้อีกด้วย(แบบผ่อนก็ยังยอมเลย :mrgreen: ) โดยมีคำพูดประโยคนึงที่บอกว่า "ไม่เป็นไรหรอกครับ เป็นคนขี่จักรยานเหมือนกัน ไว้มีแล้วค่อยโอนให้ก็ได้ แต่ขอให้โอนละกัน" เจอประโยคนี้เข้าไป ต่อให้ไม่มีผมก็ต้องรีบหาเงินโอนให้พี่เค้าไปแหละครับ บอกตามตรง โค__เกรงใจเลยครับ
แต่ตอนนี้เหรอ ประโยคฮิต "มีเบอร์เดียวครับ นอกนั้นโจร" :( :(
อยากให้บอร์ดของชาวจักรยานกลับไปเป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ หากกล่าวอะไรที่ขัดใจกับเพื่อนสมาชิกท่านไหนก็ขออภัยด้วยนะครับ
อุ้ย
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ติดต่อ PM..
team: -
Bike: จามินส์

โพสต์ โดย อุ้ย »

### ขอขอบคุณในสิ่งดีๆจาก http://WWW.THAIMTB.COM ครับ ### + 1 เสียง รับทราบคร้าบ
## ปั่นจักรยานได้อะไรตั้งเยอะ ช่วยลดมลพิษทำให้โลกร้อนน้อยลงอีกด้วย ##
joerock
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joerock »

ความจริงใจ โปร่งใส นำมาซึ่งมิตรภาพ
ถ้าประเภทลักไก่ หักคอ ก็ไม่เป็นไร แต่อย่าลืมว่าโลกมันกลม
ใจเขา ใจเรา ถ้าเราโดนบ้างจะรู้สึกยังไง ลองคิดดู
ใครหักคอผมไว้จำไว้ ผมบันทึกชื่อคุณไว้แล้ว
เงินแค่นิดเดียว คอเดียวกัน ไม่น่าทำกัน
เซ็งจิต
ผิดไหม ถ้าผมจะรู้สึกว่าหมาข้างถนน มันจริงใจกว่านักการเมืองในสภา
mosjaima
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841549100
team: ปั่นไม่โศก
Bike: merida d 500

โพสต์ โดย mosjaima »

วานร เขียน:ขอบคุณครับ เวปมาสเตอร์
ขอแสดงความคิดเห็น ควรถ่ายบัตรประชาชนของผู้ขายอย่างชัดเจน แจ้งในกระทู้ด้วย
เห็นด้วยกับการให้ถ่ายรูปติดบัตรประชาชนอีกหนึ่งเสีย จะได้รู้ที่อยู่ที่แน่นนอนไปเลย ตามได้ถึงบ้าน
รถก็ไม่ค่อยแรง แถมแรงก็ไม่ค่อยมี
kroungmang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-999-1565 / แดง
team: ชมรม จักรยานตาก
Bike: scott 80 & Orbea & S2

โพสต์ โดย kroungmang »

อยากขายแล้ว ........ :mrgreen:

โบนัสออก เปลี่ยนอะไหล่บานเลยครับ

กองเต็มพื้นแล้วววว อยากระบายยยยยยย ครับ เพ่โนบิตะ :mrgreen:
หวังว่า คงจบด้วยดีครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “ประกาศขาย[มือสอง]”