เหมากองหาเงินบริจาคมูลนิธิช่วยคนตาบอด

เชิญสมาชิกนำของเหลือใช้มือสองมาแบ่งปันกัน ผู้โพสต้องสมัครสมาชิกแล้วเท่านั้น

เหมากองหาเงินบริจาคมูลนิธิช่วยคนตาบอด

โพสต์ โดย musik » 20 ต.ค. 2017, 03:29

เหมากองครับ เงินที่ได้ทั้งหมดจะเอาไปช่วยมูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์
(ของทั้งหมดขออนุญาตไม่จัดส่งนะครับ ขอให้ผู้ซื้อมารับเองที่ตึกชาญอิสระ 2 ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ เพราะด้านหน้าตึกมีธนาคารธนชาต จะได้เจอหน้ากัน รับของ และโอนเงินเข้าบัญชีของมูลนิธิด้วยตนเองเลยครับ แต่ถ้านัดเจอกันวันหยุด ด้านในมีตู้เอทีเอ็มของธนาคารกรุงศรี, กสิกร, กรุงเทพ และไทยพาณิชย์ กดโอนที่ตู้ได้เลยครับ ขอคนที่รับเงื่อนไขตามนี้ได้ก่อนนะครับ)

http://www.blind.or.th/donation

กองละ 1,000 บาท หรือถ้าอยากจะเพิ่มเติมร่วมทำบุญก็ตามสะดวกนะครับ
(หวังว่าราคาต่อกองจะไม่แพงเกินไปนะครับ)

กองที่ 1 ตะเกียบหน้าฟิกซ์เกียร์ล้อ 700c, สเต็มสองแบบ Ruben กับไม่มียี่ห้อ, หลักอาน Uno, เบาะ Selle San Macro (มีรอยขาดนิดหน่อย), จุกปลายแฮนด์หมอบ (ไม่ครบคู่), มือเบรคซ้ายพร้อมสายเสริม Dia Compe - Goldfinger, ก้ามเบรคหลัง, rim tape ใหม่ สำหรับล้อ 700c หนึ่งวง, ปลอกแฮนด์, foot strap และ น้ำมันหยอดโซ่

กองที่ 2 ไฟหน้า-หลัง knog (ไม่มีถ่านให้นะครับ ใช้ถ่าน AAA สองก้อนต่อไฟหนึ่งดวง), สายสลิงคล้องสำหรับล็อค knog, U-Lock พร้อมกุญแจสองดอกและตัวรัดติดกับท่อตัวรถ และ ปลอกแฮนด์ Spank พร้อมจุกปลายแฮนด์ตรงรุ่น

สำหรับผู้ที่เหมาสองกองเลย ผมมียาง hutchinson 700c x 23 มือสองสภาพดีแบบพับอีกสองวง และชุดปะยางของใหม่ ยี่ห้อ Park tools และ knog PC Patches ให้ด้วยครับ

สนใจกองไหนทิ้งเบอร์ไว้นะครับ เดี๋ยวผมติดต่อกลับแล้วนัดเจอกัน ถ้าคิวแรก สะดวกไม่ตรงกัน ขออนุญาตผ่านไปคิวต่อไปนะครับ
ผมชื่อ ตาล เบอร์ 0890444742
ของบางชิ้นก็ได้จากในบอร์ดนี้ จักรยานที่เคยปั่นก็ได้จากในบอร์ดนี้บ้าง ขายต่อในบอร์ดนี้บ้าง ก็ขอขอบคุณสำหรับพื้นที่ดีๆอย่างนี้ด้วยนะครับ ตอนนี้ขายจักรยานไปหมดแล้ว อะไหล่เหล่านี้ก็เลยไม่ได้ใช้ วางทิ้งไว้ก็เสียดาย ทางออกที่ดีก็ขายเอาเงินบริจาคนี่แหละครับ
แนบไฟล์

Re: เหมากองหาเงินบริจาคมูลนิธิช่วยคนตาบอด

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ » 20 ต.ค. 2017, 08:44

U-Lock ยี่ห้ออะไรครับ ใช่ของ Knog หรือเปล่า ผมดูว่ายี่ห้อมันไม่ใช่นะ
ขี่จนกว่าจะหมดแรง

Re: เหมากองหาเงินบริจาคมูลนิธิช่วยคนตาบอด

โพสต์ โดย musik » 20 ต.ค. 2017, 13:02

บรรศักดิ์ เขียน:U-Lock ยี่ห้ออะไรครับ ใช่ของ Knog หรือเปล่า ผมดูว่ายี่ห้อมันไม่ใช่นะ

ไม่ใช่ของ knog ครับ เป็นยี่ห้อ uläc ครับ ซื้อมือหนึ่งมาเจ็ดร้อยบาทครับ

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ » 20 ต.ค. 2017, 22:42

ถ้าแยกขาย ขอราคา U-Lock + สายสีขาว แวะไปรับถึงที่ครับ
ขี่จนกว่าจะหมดแรง

โพสต์ โดย musik » 21 ต.ค. 2017, 06:26

บรรศักดิ์ เขียน:ถ้าแยกขาย ขอราคา U-Lock + สายสีขาว แวะไปรับถึงที่ครับ

ครับผม

โพสต์ โดย musik » 05 พ.ย. 2017, 21:23

ขอปิดกระทู้ก่อนนะครับผม ราคาอาจจะสูงเกินไป