ถามหาความรับผิดชอบ ขายล้อ สำเร็จ GIPIEMME 27.5 สภาพนางฟ้า

เชิญสมาชิกนำของเหลือใช้มือสองมาแบ่งปันกัน ผู้โพสต้องสมัครสมาชิกแล้วเท่านั้น

ถามหาความรับผิดชอบ ขายล้อ สำเร็จ GIPIEMME 27.5 สภาพนางฟ้า

โพสต์ โดย bluecat » 05 ธ.ค. 2015, 19:06

ขอเล่าก่อนว่าผมได้ซื้อล้อจากกระทู้นี้ซี่งลงขายไว้ในราคา 11200 บาทหลังจากพูดคุยรายละเอียดเรียบร้อยว่าเป็นล้อของผู้ขายเองใช้มาเพียง 1 เดือนปั่นแต่ทางเรียบไม่มีตำหนิไม่คตไม่ดุ่งจึงตกลงซื้อขายกันที่ 10700 บาท viewtopic.php?f=3&t=1356033 หลังจากโอนเงินแล้วดันไปหาข้อมูลล้อที่ซื้อไปปรากฎว่าไปพบกระทู้นี้ viewtopic.php?f=3&t=1352844 ซึ่งลงขายในราคา 10000 บาท ด้วยความอยากรู้ว่าล้อตัวนี้ใช้ดีไหมและเป็นตัวเดียวกันหรือเปล่าจึงโทรไปสอบถามทำให้รู้ว่าอยู่จังหวัดพิษณุโลกเหมือนกันแต่ผมไม่ได้ติดใจในเรื่องของซื้อถูกมาขายแพง ซึ่งจริงๆแล้วก้อไม่ควรทำ แต่กลัวล้อมีปัญหาเลยถามผู้ขายที่1ว่าเป็นล้อที่ใช้ได้ปรกติดี ล้อที่ผมใช้ไม่มีปํญหาใช้ลงแข่งครั้งเดียวแล้วน้องซื้อมาซ้ำกันจึงลงขาย ผมถามต่อว่าใช่ที่ลงขายวันนี้ไหมผู้ขายบอกไม่น่าจะใช่ผู้ขาย ๆ ให้น้องในกลุ่ม
จากนั้นล้อมาถึงวันรุ่งขึ้นผมได้รับล้อ สภาพกล่องสมบูรณ์ผมแกะดูล้อหน้ามีรอยหินดีด มีรอยข่วนแต่ไม่ลึกมากยาวประมาณ1.5ซม.นึกในใจไม่แจ้งตำหนิเลยแต่โดยรวมล้อสวยมาก จึงเปิดอีกกล่องเป็นล้อหลังเจอว่าล้อดุ้งตามรูป
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
จึงรีบโทรหาผู้ขายทันทีแจ้งให้ทราบและส่งรูปทางไล์ผู้ขายบอกว่าก่อนส่งล้ออยู่ในสภาพสมบูรณ์เป็นที่การขนส่งหรือไม่ ซึ่งผมดูสภาพกล่องที่ส่งมาเป็นกล่องสำหรับล้อโดยตรงมีกระดาษแข็งหน้า ๆ สามชั้นไม่มีรอยกดแต่อย่างใด จากนั้นได้ใลน์คุยกับผู้ขายดังต่อไปนี้
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ระหว่างที่คุยกันนั้นผู้ขายที่2ได้เปลี่ยนชื่อโปรไฟล์ในไลน์ จากเบียร์เฮง เฮง ไบค์ เป็น .... ผมเค็ปเก็บไว้ทันแต่ยังเหลือขข้างล่างอีกสักครู่ก้อเปลี่ยนอีกดังรูป
รูปภาพ รูปภาพ
ส่วนที่ผมบอกว่าเป็นล้อชุดเดียวกันมีอยู่2จุดคือที่กล่องมีดินสอเขียนเหมือนกันและตำหนิที่ล้อหน้าแต่อาจไม่ชัดเพราะผมเอานิ้วถูออกเพราะยังไม่เจอตำหนิที่ล้อหลัง
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ส่วนนี่รูปกล่องที่สมบูรณ์รอบุบขาดไม่มีเลย ด้านสัมผัสล้อกระดาษหนาสามชั้นซึ่งผู้ขายไม่ได้ขอดูแม้แต่น้อย
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ขอโทดที่ต้องเขียนยาวครับ อยากให้ช่วยดูรูปและขยายภาพในกระทู้ผู้ขาย กระทู้ที่ขายก่อนหน้าไม่ค่อยมีขอบล้อหลังให้เห็น
สวนกระทู้หลังตรงตำหนิมีแต่ต้องขยายและเพิ่มแสงในรูปที่6และ7ครับ ขอบคุณครับ
ปั่นเรื่อย ๆ เหนื่อยก้อพัก

Re: ถามหาความรับผิดชอบ ขายล้อ สำเร็จ GIPIEMME 27.5 สภาพนางฟ้า

โพสต์ โดย merida smith » 05 ธ.ค. 2015, 19:30

ถ้าเป็นตามที่จขกท.เล่ามาผู้ขายต้องรับคืนและจ่ายค่าจัดส่งด้วย

Re: ถามหาความรับผิดชอบ ขายล้อ สำเร็จ GIPIEMME 27.5 สภาพนางฟ้า

โพสต์ โดย guunong » 05 ธ.ค. 2015, 19:36

:shock: :shock: สภาพกล่องเรียบร้อยมากครับ ดุ้งได้ขนาดนี้ กล่องน่าจะเยิน ผมว่าน่าจะรู้อยู่แก่ใจครับ :shock: :shock:

โพสต์ โดย S@T » 05 ธ.ค. 2015, 19:43

ถ้าจริงอย่างหลักฐานผู้ซื้อโชว์ละก้อ มีผลทางกฎหมายแน่ๆๆๆ รอดูตอนจบ

โพสต์ โดย yellowmy » 05 ธ.ค. 2015, 19:44

ขายของเสียมา แล้วจะมาหน้าด้านไม่ร้บผิดชอบได้ยังไง
ต่อให้ตอนใส่กล่องมันไม่เสีย แต่ตอนรับของมันเสียแล้ว คนขายก็ต้องรับคืน ต้องคืนเงินเต็มจำนวนพร้อมค่าจัดส่งกลับด้วย แล้วคนขายก็ต้องไปเอาเรื่องกับไปรษณีย์เอาเองถ้าคิดว่าไปรษณีย์เป็นคนทำเสีย
ไม่ใช่มาขายของ แล้วบอกไม่รับผิดชอบใครเขาทำกัน รับผิดชอบไม่ไหวก็ไม่ต้องมาลงขาย
ขายแล้วไม่รับผิดชอบก็ต้องตามไปประจานมันทุกกระทู้ modก็ควรแบนคนขายรายนี้ไป ปล่อยไว้ก็เป็นปัญหาสังคม

โพสต์ โดย ลมรำเพย » 05 ธ.ค. 2015, 19:46

smerv เขียน:เอ้า ผู้ขายว่าไงครับ

+10 เคลียด้วยนะครับ เสียชื่อแย่
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....

โพสต์ โดย unnero » 05 ธ.ค. 2015, 19:53

ในเมื่อกล่องสภาพดีไม่ได้เกิดปัญหาจากการส่ง คนขายด็รับผิดชอบเถอะ
แต่ถึงจะเกิดจากการส่งก็ควรรับคืนอยู่ดี วงการจะได้น่าอยู่
LINE : siwawut83
STRAVA : siwawut
มื อ ใ ห ม่ ค รั บ

โพสต์ โดย mud1234 » 05 ธ.ค. 2015, 19:53

ผมว่ามันชัดเจนนะครับ กล่องอยู่ในสะภาพสมบูรณ์ขนาดนั้น ถ้าจะกระแทกจนล้อดุ่ง กล่องมันต้องเหละแล้วครับ ผู้ขายน่าจะออกมาแสดงความรับผิดชอบนะครับ ของก็ราคาไม่ใช่น้อยๆ ใจเค้าใจเรานะครับ

โพสต์ โดย atchachai » 05 ธ.ค. 2015, 19:55

ขายของแบบนี้ หน้าไม่อายเลย ลูกผู้ชายกล้าทำกล้ารับซิครับ

โพสต์ โดย K_man » 05 ธ.ค. 2015, 19:56

:evil: แย่มากคับ ถ้าไม่ออกมารับผิดชอบ เอารูปมาแปะให้เห็นชัดๆเรยคับ

โพสต์ โดย glv » 05 ธ.ค. 2015, 20:00

ผมแนะนำนะเสียเงินค่าล้อเป็นหมื่นยังเสียได้ง่ายๆไปหาทนายแล้วทำให้เป็นคดีตัวอย่างเพราะการขายของออนไลน์มันมีกฎหมายคุ้มครองอยู่แล้วโทษก็หนักกว่าปรกติเคสอย่างนี้ทนายชอบเพราะได้ต้งค์แน่ๆแล้วคนแพ้ก็เป็นคนจ่ายค่สทนายหรือเอาประหยัดก็สภาทนายความเพราะทนายอาสาเยอะครับพวกนี้เค้าต้องการผลงานอย่าปล่อยไว้เฉยเชื่อผมคุณชนะอยู่แล้วลองศึกษาข้อกฏหมายดู