สวัสดีครับพี่ๆอักษะ ผมมือใหม่ครับ : )

Moderator: JIL, haw

สวัสดีครับพี่ๆอักษะ ผมมือใหม่ครับ : )

โพสต์ โดย breezent » 07 มิ.ย. 2010, 23:40

สวัสดีครับพี่ๆชาวอักษะ ผมชื่อบรีสครับ อยู่สาย3
พึ่งซื้อจักรยานมาปั่นได้อาทิตย์นึงครับ รุ่น Trek 3900 สีดำ

ผมปั่นจากที่ทำงานแถวซ.วัดม่วงกลับบ้านทุกวัน
เลิกงานประมาณ 6 โมง กว่าจะถึงสาย3 ก็เกือบทุ่ม

วันนี้ขากลับปั่นผ่านอักษะ เห็นพวกพี่นั่งกันอยู่เพียบเลย
อยากร่วมสมาคมด้วย แต่ไม่กล้าเข้าไปทักอะครับ :?

ถ้าผมมาปั่นด้วยหลังเลิกงาน ประมาณ6.30-ทุ่มนึง
ใส่ชุดทำงาน (เสื้อยืด กางเกงยีนส์) และยังไม่มีหมวก แต่กำลังจะซื้อ
จะเป็นไรมั๊ยอะครับ

ขอคำแนะนำ และฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :mrgreen:
BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก

Re: สวัสดีครับพี่ๆอักษะ ผมมือใหม่ครับ : )

โพสต์ โดย breezent » 09 มิ.ย. 2010, 23:46

เงียบจังครับ :|

มีคนอยู่ไหมคร้าบบบ ขอเสียงตอบหน่อย
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก

Re: สวัสดีครับพี่ๆอักษะ ผมมือใหม่ครับ : )

โพสต์ โดย JIL » 11 มิ.ย. 2010, 00:44

ยินดีได้รู้จักครับ :D
เข้ามาทักทายสวัสดีกันได้เลยครับ
เพื่อนๆกันทันนั้น
สมัยผมมาใหม่ๆก็แบบนี้ละครับ
มาปันด้วยกันครับ จะรู้ว่าน่าจะมาตั้งนานแล้วเป็นยังไง :lol:

โพสต์ โดย breezent » 11 มิ.ย. 2010, 09:10

JIL เขียน:ยินดีได้รู้จักครับ :D
เข้ามาทักทายสวัสดีกันได้เลยครับ
เพื่อนๆกันทันนั้น
สมัยผมมาใหม่ๆก็แบบนี้ละครับ
มาปันด้วยกันครับ จะรู้ว่าน่าจะมาตั้งนานแล้วเป็นยังไง :lol:

ผมเลิกงานปั่นไปถึงแถวนั้นก็จะทุ่มนึงแล้ว
เห็นพี่ๆนั่งพัก เก็บของเตรียมกลับกันหมดแล้ว เลยไม่ค่อยกล้าจะเข้าไปน่ะครับ :oops:

ไม่รู้พวกพี่เคยเห็นผมปั่นจักรยานผ่านไปมั่งรึเปล่า
Trek 3900 สีดำ ติดไฟที่ล้อสีน้ำเงินกระพริบแวบๆ

โพสต์ โดย JIL » 11 มิ.ย. 2010, 15:36

มาวันเสาร์นี้ก็ได้ครับ
4-5โมงครับ :D

โพสต์ โดย breezent » 11 มิ.ย. 2010, 17:08

JIL เขียน:มาวันเสาร์นี้ก็ได้ครับ
4-5โมงครับ :D

ผมทำงานจันทร์ถึงเสาร์ครับ แหะๆๆ
ส่วนวันอาทิตย์วันครอบครัว

พี่อยู่กันถึงกี่โมงอะครับ
ถ้าวันไหนกลับเร็วจะเข้าไปทักทายครับ
อ้อ พี่ชื่อไรอะครับ :D

โพสต์ โดย JIL » 13 มิ.ย. 2010, 12:20

กลับ2ทุ่มกว่ามานั้งคุยเล่นกันได้ครับ

โพสต์ โดย breezent » 13 มิ.ย. 2010, 21:50

JIL เขียน:กลับ2ทุ่มกว่ามานั้งคุยเล่นกันได้ครับ

ได้ครับ เดี๋ยวไว้มีเวลาจะแวะเข้าไปนั่งเล่นแทนปั่นจักรยานละกันครับ
ว่าแต่พี่ชื่ออะไรน่ะครับ ผมบรีสนะครับ :D

โพสต์ โดย JIL » 14 มิ.ย. 2010, 00:48

breezent เขียน:
JIL เขียน:กลับ2ทุ่มกว่ามานั้งคุยเล่นกันได้ครับ

ได้ครับ เดี๋ยวไว้มีเวลาจะแวะเข้าไปนั่งเล่นแทนปั่นจักรยานละกันครับ
ว่าแต่พี่ชื่ออะไรน่ะครับ ผมบรีสนะครับ :D

แวะมาคุยกินน้ำกันได้ครับ ชื่อจิลครับ

โพสต์ โดย breezent » 14 มิ.ย. 2010, 11:40

เย็นนี้ผมจะแวะไปซื้อหมวกที่แฟมิลี่สปอร์ตก่อน แล้วเดี๋ยวจะปั่นไปนั่งเล่นนะครับ ;)

โพสต์ โดย JIL » 14 มิ.ย. 2010, 15:00

breezent เขียน:เย็นนี้ผมจะแวะไปซื้อหมวกที่แฟมิลี่สปอร์ตก่อน แล้วเดี๋ยวจะปั่นไปนั่งเล่นนะครับ ;)

ยินดีครับ

โพสต์ โดย breezent » 21 มิ.ย. 2010, 21:06

เมื่อวานปั่นไปราชบุรีกับพี่กลุ่มจามมา ไปสมทบกับกลุ่มที่ไปทริปของสมาคมที่นู่น
ไม่รู้ว่ามี่พี่อักษะไปกันบ้างหรือเปล่า
ออกทริปครั้งแรก เล่นตะคริวกินตลอดทางเลยครับ ;)

ยังปวดขาไม่หาย สงสัยอดปั่นไปอีกหลายวัน :roll:
แนบไฟล์