คุยกันเฮฮาประสา"เด็กโรงกลึง" @ พ.ค. 54

Moderator: จ่าเยิ้ม

คุยกันเฮฮาประสา"เด็กโรงกลึง" @ พ.ค. 54

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม » 01 พ.ค. 2011, 10:39

สวัสดีเดือนพฤษภาคมครับ วันนี้วันที่ 1 เป็นวันแรงงานหลายคนต้องงดใช้แรงงานเมื่อเช้า เนื่องจากฝนตก ใครที่คันมือคันเท้าก็มาเจอกันที่หน้าร้านนะครับ 16.00 น.รอบบายพาส....
Cyclemania Phitsanulok

Re: คุยกันเฮฮาประสา"เด็กโรงกลึง" @ พ.ค. 54

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม » 02 พ.ค. 2011, 08:18

สมต.กลับมายังครับ รายงานผลด้วย...

Re: คุยกันเฮฮาประสา"เด็กโรงกลึง" @ พ.ค. 54

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม » 02 พ.ค. 2011, 09:01

เก็บตกงานเลี้ยง เสื่ยพันมาเองประมูลหมวกช่วยงานไป(คนออกตังค์คือเสือไผ่ พ่อลูกอ่อน)
แนบไฟล์

โพสต์ โดย เสือmaity » 02 พ.ค. 2011, 11:30

กลับมาจากงานแข่งพัทยาแล้วครับ มาถึง 5 ทุ่มเมื่อคืน ขอรายงานผลงานดังนี้

สมต. อันดับ 6 รุ่น 50-54
สสค. อันดับ 9 รุ่น 40-44
สม. อันดับ 5 รุ่น 40-44

ถ้วยรางวัล 10 อันดับ

ส่วนแห้งศักดิ์ได้ที่ 17
แนบไฟล์
My Bike
My Bianchi

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม » 02 พ.ค. 2011, 12:19

ขอแสดงความยินดีกับ สมต.และคณะด้วยครับ..

คำบรรยายภาพ
บอล : พี่ตู่เมาแล้วไปนอนเลย ทางนี้
พี่ตู่ : ม่ายมาววววว ผมไม่ได้มาวววว...55 55
แนบไฟล์

โพสต์ โดย เสือสองแคว » 02 พ.ค. 2011, 16:12

เสือmaity เขียน:กลับมาจากงานแข่งพัทยาแล้วครับ มาถึง 5 ทุ่มเมื่อคืน ขอรายงานผลงานดังนี้

สมต. อันดับ 6 รุ่น 50-54
สสค. อันดับ 9 รุ่น 40-44
สม. อันดับ 5 รุ่น 40-44

ถ้วยรางวัล 10 อันดับ

ส่วนแห้งศักดิ์ได้ที่ 17

สนามนี้จัดได้ว่าเป็นสนามที่รวมขาแรงอีก 1 สนามเลยทีเดียว นักแข่งแต่ละรุ่นมีจำนวนมาก โดยเฉพาะรุ่นของแห้งศักดิ์อายุไม่เกิน 15 ปี มีนักแข่งถึง 46 คน สภาพสนามเป็นสนามที่ต้องใช้กำลัง + เทคนิค สำหรับผมได้ที่ 9 นี่ก็ดีใจแล้ว ตอนแรกกะว่าไม่น่าจะติด 1 ใน 10 แล้วละ : ที่สำคัญตอนถ่ายรูปรับถ้วยรางวัลได้ยืนใกล้ชิดกับพริตตี้ของ LA อีกตะหาก :lol: :lol: :lol: :lol: จนหลาย ๆ คนอิจฉา :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย jaga014 » 02 พ.ค. 2011, 16:32

ขอรายงานตัวครับ...ตอนนี้ย้ายกลับมาทำงานที่พิษณุโลกแล้ว...มีทริปวันไหน เวลาเท่าไร ขอร่วมแจมด้วยคนครับ :D :D
เป็นร้านตัวแทนจำหน่ายสินค้าออนไลน์จาก BOMBBIKE Cycling Jersey
อย่างถูกต้อง
LINE ID = ฺbikeinthai

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม » 02 พ.ค. 2011, 17:01

jaga014 เขียน:ขอรายงานตัวครับ...ตอนนี้ย้ายกลับมาทำงานที่พิษณุโลกแล้ว...มีทริปวันไหน เวลาเท่าไร ขอร่วมแจมด้วยคนครับ :D :D

ตามลิงค์นี้เลยครับ วันอาทิตย์นี้
viewtopic.php?f=26&t=318727

แล้วก็วันที่ 5 นี้วันหยุดยังไม่ได้คุยกันเลยว่าจะไปไหน..

โพสต์ โดย YogiRider » 02 พ.ค. 2011, 23:02

วันที่ 5 นี้รบกวน "จัดหนัก" ให้หน่อยครับ แบบว่าทริปแก้เซ็งคราวที่แล้วหลุดตั้งแต่ 5 กม.แรก เลยขอ "จัดหนัก" เป็นการชดเชยให้ทีนะครับ 8-)
Cycling is great suffer, but receive so little. That's make me tough.
ติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่ กลุ่มเด็กโรงกลึง หรือ Saint Bikes แฟนเพจ

โพสต์ โดย jnop » 03 พ.ค. 2011, 07:41

YogiRider เขียน:วันที่ 5 นี้รบกวน "จัดหนัก" ให้หน่อยครับ แบบว่าทริปแก้เซ็งคราวที่แล้วหลุดตั้งแต่ 5 กม.แรก เลยขอ "จัดหนัก" เป็นการชดเชยให้ทีนะครับ 8-)

อาอารายยยย... Yogi ก้อว่าปาย :shock:
เห็นผ่านร้านเสถียร,แบงค์กรุงไทย ก่อนยูเทิรน์ไฟแดงห้าแยกโคกมะตูมแว๊บ ๆ สวนกันคนละฝั่ง...
กลุ่มยังอยู่หน้าร้านข้าวต้มเหรียญบาท ยังคุยกับแจ็คว่า... เดี๋ยวแบงค์คงขึ้นมาลากให้ก้อไปกันเรื่อย ๆ คิดว่ามาด้วยกันตลอด...
แต่ยังไม่ขึ้นมาลากซักที จนขึ้นเขาเลยวังดินสอ เริ่มแย่ยังคิดว่าตามหลังเสือตู๋บ้านคลองมา...
มาทันกันโรงเรียนค่ายสฤษฏิ์ฯ... ดั๊นเป็นลุงพุ่มไป... เพราะวันนั้น ใส่เสื้อ พิด'โลก เหมียนกาน...
ถึงปั๊ม ปตท. จ่าเยิ้มโทรถามเสือใหญ่ที่ขึ้นเขา ก็บอกว่าไม่เห็น Yogi ...ก้อยังคิดกันอยู่ว่า ...ปายหนายยยย 555
แล้วไปไหนมาละ ... ทราบแล้วเปลี่ยน :D :) ;)

(ปล. ด้วยความรัก... สำหรับทริปที่ Yogi ขอจัดหนักเป็นการชดเชยน่ะ... ผมลา 5556 :lol: )
แนบไฟล์
" Happiness is a journey, not a destination.
ความสุขนั้นอยู่ระหว่างทาง หาใช่ที่จุดหมายปลายทาง
ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ แล้วชีวิตจะมีความสุข "

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม » 03 พ.ค. 2011, 08:24

YogiRider เขียน:วันที่ 5 นี้รบกวน "จัดหนัก" ให้หน่อยครับ แบบว่าทริปแก้เซ็งคราวที่แล้วหลุดตั้งแต่ 5 กม.แรก เลยขอ "จัดหนัก" เป็นการชดเชยให้ทีนะครับ 8-)

อยากไปไหนละท่าน แต่เมื่อวันเสาร์ไปวัดโบสถ์มาขากลับลมส่งปั่นมันมาก สนป่าว..

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม » 03 พ.ค. 2011, 09:05

ยินดีกับ สสค.และ สม.ด้วยครับ...
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ลุงพุ่ม » 03 พ.ค. 2011, 20:30

ถึงว่าสิ โยกิไรเดอร์ขี่ตามหลังมาทักผม แล้วถอยไปคุมท้าย ผมก็มัวก้มหน้าก้มตามีสมาธิกับการเกาะเอวเพื่อนสมาชิก ไม่ทันดูก็นึกว่าไอ้ที่อัดกัน43-45เนี่ยคงจะมีโยกิไรเดอร์ช่วยลากอยู่ข้างหน้าแน่นอน .....เอ แต่เห็นถามผมว่าเค้าจาไปทางไหนกันนะอาจาน ผมก็ว่ารอบบายพาสมั้งด้วยว่าตอนนั้นยังไม่รู้ว่าไปเขา หรือโยกิรู้ว่าจะขึ้นเขาแก้เซ็งเลยกลัวว่าถ้าขึ้นไปลากแล้วจะวงแตกก่อนถึงเขา แล้วจะเดือดร้อนผมกะjnopที่ตามหาวงไม่เจอ :lol: :lol:

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม » 03 พ.ค. 2011, 20:37

ปกติเคยแต่จี้ท้ายเขา โยกิก็เลยอยากลองนั่งรถวังทองเล่นมั่งอะครับลุงพุ่ม :lol: :lol:

มาดูลีลาโยกขึ้นเนินกับการแข่ง MTB UCI World Cup 2011 XCO 1 กันบ้างครับ มันโคตร...

โพสต์ โดย jaga014 » 03 พ.ค. 2011, 20:39

จ่าเยิ้ม เขียน:

อยากไปไหนละท่าน แต่เมื่อวันเสาร์ไปวัดโบสถ์มาขากลับลมส่งปั่นมันมาก สนป่าว..

สนับสนุนครับ เพราะผมทำงานอยู่โรงพยาบาลวัดโบสถ์พอดี :lol: :lol:
เป็นร้านตัวแทนจำหน่ายสินค้าออนไลน์จาก BOMBBIKE Cycling Jersey
อย่างถูกต้อง
LINE ID = ฺbikeinthai