ชมรมจักรยาน สว 8 นาฬิกา เดือน กันยายน 2556 เชิญแวะมาคุยครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานกลุ่มเสือพลัดถิ่น
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

Re: ชมรมจักรยาน สว 8 นาฬิกา เดือน กันยายน 2556 เชิญแวะมาคุยครับ

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

ลุงสมบัติ เขียน:เฮียสงศ์..ครับ. เจอตัวแล้ว ท่านประธาน 8น. ส[/b]งสัยเป็นประธาน 8 น.ตัวปลอม แน่ๆ ทั้ง นม ทั้ง พุง ห้อย และ ย้อย เชียว... พรุ่งนี้ เยี่ยม น้องเรณู ที่ ร.พ. ค่าย ฯ ห้อง 502 เวลา 08.20 น. น่ะครับ..
นมและพุงห้อยแต่หล่อเฟ้ยน้องรัก
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
ลุงสมบัติ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek4700

Re: ชมรมจักรยาน สว 8 นาฬิกา เดือน กันยายน 2556 เชิญแวะมาคุยครับ

โพสต์ โดย ลุงสมบัติ »

ผ่านถึงเพื่อนต๋อย และ น้องเต่า ช่วยวางแผนการทัวร์ท่องเที่ยวประเทศกัมพูชา ช่วง ปลายๆฤดูหนาว 2557 นี้ให้หน่อย 3 คืน 4 วัน ก็ได้ ครับ เพราะท่านทั้ง 2 เคยผ่านสนาม หรือ สังเวียน นี้มาแล้วอย่าง โชกโชน. เน้นปั่นเพื่อสุขภาพ และ การท่องเที่ยว นอน อยู่ กิน แบบสบายๆ.หน่อย. เด้อ.. ขอเป็นฉบับร่างก่อนน่ะครับ...เพื่อนำเสนอ สมาชิก ให้ความเห็น...ก่อนนำเสนอให้ประธานอนุมัติ...(บัติ ปาเจโร่)..
เติมศักดิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092-7924760
team: ทัวร์ริ่ง
Bike: , Surly LHT ,
ตำแหน่ง: 690ม.7ต.ปรุใหญ่อ.เมืองจ.นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เติมศักดิ »

ลุงสมบัติ เขียน:ผ่านถึงเพื่อนต๋อย และ น้องเต่า ช่วยวางแผนการทัวร์ท่องเที่ยวประเทศกัมพูชา ช่วง ปลายๆฤดูหนาว 2557 นี้ให้หน่อย 3 คืน 4 วัน ก็ได้ ครับ เพราะท่านทั้ง 2 เคยผ่านสนาม หรือ สังเวียน นี้มาแล้วอย่าง โชกโชน. เน้นปั่นเพื่อสุขภาพ และ การท่องเที่ยว นอน อยู่ กิน แบบสบายๆ.หน่อย. เด้อ.. ขอเป็นฉบับร่างก่อนน่ะครับ...เพื่อนำเสนอ สมาชิก ให้ความเห็น...ก่อนนำเสนอให้ประธานอนุมัติ...(บัติ ปาเจโร่)..
ได้เลยครับพี่สมบัติสิ้นตุลาผมกับต๋อยมีแผนไปเวียงจันทร์-หลวงพระบาง เดือนพ.ยไปเขมรครับวางแผนเข้าทางโรงเกลือไปจ.บันจาเมียนเจีรยเข้าจ.เสียมเรียบ(นครวัด-นครธม)แล้วเข้าจ.กรุงพนมเปญออกจ.สีหนุวินห์แล้วออกทางคลองหาดเล็กจ.ตราดครับเรื่องที่พักโรงแรมของเขาใหม่แทบจะทุกโรงแรมสะอาดครับปรึกษากันนะครับผมพร้อมทุกเมื่อครับพี่สมบัติครับเออพี่ไปทำพาสปอร์ตไว้นะครับที่หน้าศาลากลางแต่ถ้ามีแล้วดูด้วยหมดอายุก่อนหกเดือนต้องทำใหม่ครับ
เติมศักดิ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 690ม.7ต.ปรุใหญ่อ.เมืองจ.นครราชสีมา
ติดต่อ:

ลุงสมบัติ เขียน:แจ้งแผนการออกทริปทัวร์เพื่อท่องเที่ยวต่างประเทศ (ลาว ) ในปี 2557 ช่วงต้นๆปี. โดยนั่งรถไฟจากโคราช ถึง หนองคาย ปั่นรถถีบข้ามโขง เข้าสู่ กรุงเวียงจันทร์ประเทศลาว..ยามเย็นๆออกปั่นรถถีบปั่นเลาะลำโขง. ค้างคืนที่โรงแรม 1 คืน. ตื่นเช้าตรู่ ออกปั่นรถถีบดูตลาดเช้าภายในกรุงเวียงจันทร์อีกรอบ ก่อนเข้ามาทานอาหารเช้าที่โรงแรม. สายนิดๆออกปั่นรถถีบหาดูของดีๆ สวยๆ งามๆ แปลกๆ ในตัวเมืองเวียงจันทร์ให้ทั่วทั้งเมือง (เช้า ถึง เย็น) ค่ำเข้าพักที่โรงแรม อีก 1 คืน ค่ำมืด ท่องราตรี ตามอัธยาศัย (ป๋าเสม และ อ.เกียรติฺ์ นำทีม). เช้าทานอาหารเช้าที่โรงแรม แล้วออกเดินทางกลับข้ามโขง เข้าฝั่งประเทศไทย นั่งรถไฟจากหนองคาย ถึง โคราช. โดยสวัสดิภาพ ทุกๆคน.....(ฉบับร่าง)
เออพี่สมบัติครับรถไฟไปกลับหนองคายโคราชกรุงเทพเปลี่ยนการเดินรถใหม่แล้วนะครับไม่ผ่านโคราชครับแยกทางตรงบัวใหญ่ไปทางลำนารายณ์ลพบุรีอยุธยากรุงเทพเลยครับลองเช็คดูก่อนนะครับ
PRASONG_MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0927171959
team: Bike 8AM korat
Bike: MtB.SPE.road.SPEsl4

โพสต์ โดย PRASONG_MTB »

:roll: สวัสดี สมช สว8น สบายดีนะครับ :cry:
:roll: ขออีกวัน ประกาศ(เมียหาย) :roll: มี สมช ท่านใดเห็นช่วยบอกด้วย :!: :!:
หน้า นน เธอแบบนี้ครับ :?: :?: :?:

[attachment=2]QTOEmZ.jpg[/attachment][/color]
QTOEmZ.jpg (56.48 KiB) เข้าดูแล้ว 519 ครั้ง
QTOEmZ.jpg (56.48 KiB) เข้าดูแล้ว 519 ครั้ง
:roll: ส่วนท่านประธานของ สมช สว8น ท่านนี้เจอตัวแล้วนะครับ สมช ไม่ต้องเป็นห่วง :D :D :D
ycMBee.jpg (67.57 KiB) เข้าดูแล้ว 519 ครั้ง
ycMBee.jpg (67.57 KiB) เข้าดูแล้ว 519 ครั้ง
ไฟล์แนบ
ไม่มีทานใดจะใหญ่เท่า...อภัยทาน...
ไม่มีรักใดจะยี่งใหญ่เท่า...รักคนอื่นเหมือนรักตัวเราเอง...
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

สวัสดีตอนบ่ายครับลุงศักดิ์และทุกท่าน ตอนนี้ที่นี่ฝนตกหนักครับ :mrgreen: :mrgreen:
ลุงสมบัติ
ขาประจำ
ขาประจำ

ต๋อยและเต่า ..เพื่อนรัก.. ขอบคุณมากที่ให้คำแนะนำ ลาว และ กัมพูชา อยากไปช่วงกลางปีหน้า 2557 ส่วนต้นปีจะไปทัวร์เลาะลำโขง เชียงคาน - หนองคาย ระยะทาง 200 กิโลเมตร ใช้เวลาปั่น ประมาณ 15 ชั่วโมง 3 คืน 4 วัน พักค้างที่ อ.เชียงคาน 1 คืน อ.สังคม 1คืน และ จังหวัดหนองคาย 1 คืน..ท่านใดจะร่วมไปด้วย จัดตารางทริปของตนเองให้ลงตัวน่ะครับ...(บัติ ปาเจโร่) วันที่จะเดินทาง จะแจ้ง ภายในเดือนหน้า (ตุลาคม 56)...
เติมศักดิ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลุงสมบัติ เขียน:ต๋อยและเต่า ..เพื่อนรัก.. ขอบคุณมากที่ให้คำแนะนำ ลาว และ กัมพูชา อยากไปช่วงกลางปีหน้า 2557 ส่วนต้นปีจะไปทัวร์เลาะลำโขง เชียงคาน - หนองคาย ระยะทาง 200 กิโลเมตร ใช้เวลาปั่น ประมาณ 15 ชั่วโมง 3 คืน 4 วัน พักค้างที่ อ.เชียงคาน 1 คืน อ.สังคม 1คืน และ จังหวัดหนองคาย 1 คืน..ท่านใดจะร่วมไปด้วย จัดตารางทริปของตนเองให้ลงตัวน่ะครับ...(บัติ ปาเจโร่) วันที่จะเดินทาง จะแจ้ง ภายในเดือนหน้า (ตุลาคม 56)...
ต้นปีเลาะแม่น้ำโขงเลย-หนองคายผมกับพี่ต๋อยขอลงชื่อไว้ก่อนได้เลยครับไปด้วยนะครับ
ลุงสมบัติ
ขาประจำ
ขาประจำ

13 ตุลาคม 56 ท่านใดจะไปร่วมปั่น รายการทัว์ออฟดงพญาเย็น ที่ อ.ปากช่อง โคราช ระยะทาง 80 กโลเมตร ในเวลา 3.30 ชั่วโมง ได้ทั้งเสือหมอบ และ เสือภูเขา ปล่อยตัวหน้าหมวดการทางปากช่อง ถนนธนรัตน์ ค่าสมัคร 500 บาท ได้เสื้อที่ระลึก 1 ตัว สมัครก่อน 1 ตุลาคม มีประกันอุบัติเหตุ 5,000 บาท เสียชีวิต. 100,000 บาท. ท่านใดสนใจ พรุ่งนี้ 30 ตุลาคม 56 ลงชื่อสมัครพร้อมกัน น่ะครับ...1. บัติ ปาเจโร่ 2 บูลย์ เทคโน 3.เป๊าะ หกเหลี่ยม 4.5.6.7.8.9.10.
ลุงสมบัติ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอปรึกษาผ่านกระทู้นี้...อยากให้สมช.สว.8น.ทุกท่าน ช่วยกันจัดทริปทัวร์ปั่นเพื่อสุขภาพ และ การท่องเที่ยว ระยะใกล้ ไปกลับ ไม่เกิน 70 - 80 กิโลเมตร เพื่อท่านจะได่ฝึกในการใช้สมอง ในการคิด วางแผน และใช้สายตาในการมองแผนที่ ถือว่าเป็นประโยนช์ต่อร่างกายเป็นอย่างยิ่ง แล้วนำมาเสนอ..เพื่อพิจารณาต่อไป ทุกคนจะได้มีส่วนร่วมอย่างสมบูรณ์แบบ ส่วนตัวผมมีรายการทริปทัวร์ท่องเที่ยว และสุขภาพ มากกว่า 50 รายการ ทั้งในประทศ และ ต่างประเทศ ส่วนจะใช้เวลาทัวร์นานกี่ปี ไม่สำคญ ขอแต่ 1 มีแรง 2 มีเวลา 3 มีรถ 4 มีตังค์ 5 มีเพื่อนร่วมทาง.. พร้อมทริปไหนก็ไปทริปนั้นก่อน...ชีิวิตของเรา...ใช้ซะ..?
ลุงสมบัติ
ขาประจำ
ขาประจำ

ปักชื่อจองทริปทัวร์ "เลาะลำโขง 15 ชั่วโมง 200 กิโลฯ". จากอ.เชียงคาน จ.เลย ถึง อ.เมือง จ.หนองคาย ใช้เวลานอนค้าง 3 คืน 4 วัน ตลอดเส้นทาง 200 กิโลเมตร ปั่นเลาะริมแม่น้ำโขง ทั้งสี้น ถนนดำตลอดเส้นทาง 200 กิโลเมตร มีช่วงขึ้นเนิน ลงเนิน บ้างเล็กๆน้อยๆ. พอหอมปาก หอมคอ. ผู้ร่วมเดินทาง 1.บัติ ปาเจโร่ 2. ต๋อย ศ.ว.ก. 3 เต่า ปราบตะคิว 4.รัตน์ การช่าง 5. 6. (ยังว่าง ) นั่งรถปาเจโร่ จาก โคราช ถึง อ.เชียงคาน ระยะทาง 435 กิโลเมตร ใช้เวลาเดินทาง ประมาณ 8 ชั่วโมง ออกจากโคราช 08.00 น. จะถึง อ.เชียงคาน ประมาณ 16.00 น. ไปแบบนิ่มๆสบายๆไม่เกิน 90 ก.ม./ ช.ม. เพื่อความสบายใจของผู้รวมทาง...เฮียสงศ์ เฮียเส็ง เฮียเม้ง เฮียบูลย์ เฮียเกียตริ์ เฮียรินทร์ เฮียเป๊าะ เฮียอ้อ เฮียเต้า เฮียต้อม เฮียคล้อย เฮียเสม เฮียทูล เฮียสงขลา และอีกหลายๆเฮีย..สนใจไม๊ครับ..."ปั่นเสือ เลาะลำโขง 15 ชั่วโมง 200 กิโลฯ 3 คืน 4 วัน.."(บัติ ปาเจโร่)
PRASONG_MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

:roll: บอก เล่า เก้าสิบ ลุงสมบัติ ปาเจโร่(ท่านประธานศักดิ์)
:roll: เมื่อครึ่งชั่วโมงมานี้ สมช ผดุง ใด้โทรศัพย์มาหากระผม ว่า พรุ่งนี้สมชสว8น.ไปเยี่ยม ด.ญ.เรณู-ภรรเมียจ่าสมเกิยรติ
:roll: ห้อง502 เวลา8.30น แต่ผดุงบอกว่าทางโรงบาลเปิดให้เยี่ยมเวลา 10.00นนะครับทราบแล้วเปลี่ยนด้วย จาก(ผดุง)

[attachment=0]14435.gif[/attachment]
[attachment=0]14435.gif[/attachment]
[attachment=0]14435.gif[/attachment][/color]

:roll: สมช สว8นท่านใดมีความประสงค์ไปเยี่ยมก็ขอเรียนเชิญนะครับจาก1กระบอกเสียง :cry: :cry: :cry:
ไฟล์แนบ
14435.gif (58.04 KiB) เข้าดูแล้ว 511 ครั้ง
ไม่มีทานใดจะใหญ่เท่า...อภัยทาน...
ไม่มีรักใดจะยี่งใหญ่เท่า...รักคนอื่นเหมือนรักตัวเราเอง...
PRASONG_MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ เขียน:
ลุงสมบัติ เขียน:เฮียสงศ์..ครับ. เจอตัวแล้ว ท่านประธาน 8น. ส[/b]งสัยเป็นประธาน 8 น.ตัวปลอม แน่ๆ ทั้ง นม ทั้ง พุง ห้อย และ ย้อย เชียว... พรุ่งนี้ เยี่ยม น้องเรณู ที่ ร.พ. ค่าย ฯ ห้อง 502 เวลา 08.20 น. น่ะครับ..
นมและพุงห้อยแต่หล่อเฟ้ยน้องรัก
:roll: ท่านประธาน ศักดิ์ และลุงสมบัติ ปาเจโร่ สมช ผดุง บอกมาว่าทางโรงบาล ค่ายเปิดให้เยี่ยมเวลา10.00นนะครับทราบแล้วเปลี่ยบด้วย :roll: :roll: :roll:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

ความร่ำรวยนี้ มีได้ทั้งคนดีและคนไม่ดี

คุณธรรมประจำใจ มีได้เฉพาะคนดีเท่านั้น

จิตรู้ปัญญาเกิด แสนประเสริฐหมดทุกข์

ทุกสิ่งเกิดมาแล้วก็ดับไป รู้ไว้เป็นอนัตตาหาใช่ตัวตน

รวยจนคนรู้เห็น เป็นเรื่องของบุญวาสนา

ถึงรวยก็ไม่นาน ถึงจนก็ไม่นาน พระท่านว่าเป็นอนิจจัง

จงดูตัวเองรู้จักตัวเอง และพึ่งตัวเอง

บารมีนี้ประเสริฐ เกิดจากการให้

ยิ่งทำยิ่งได้ ยิ่งให้ยิ่งมี

จงเปิดใจกว้างไม่ตระหนี่ในการให้ทาน บารมีถึงจะเกิด

สรรพสิ่งทั้งหลายถ้าสงบนิ่ง สิ่งอุบัติเหตุย่อมไม่เกิด

ฉันใด จิตใจมนุษย์ถ้าสงบนิ่ง กิเลสย่อมไม่เกิดฉันนั้น

ทั้งโลกมีพ่อ ๑ คน แม่ ๑ คน เท่านั้นลูกจ๋า
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
ขาประจำ
ขาประจำ

NOKNICE เขียน:สวัสดีตอนบ่ายครับลุงศักดิ์และทุกท่าน ตอนนี้ที่นี่ฝนตกหนักครับ :mrgreen: :mrgreen:
สวัสดีครับน้องนก ลุงเปลี่ยนคอมเปลี่ยนเน็ตไหม่แล้วครับ
ปั่นการกุศล

ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”