ชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา เดือน กุมภาพันธ์ 2556 เชิญเข้ามาเฮฮาและแชร์ความคิดกันครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

Re: ชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา เดือน กุมภาพันธ์ 2556 เชิญเข้ามาเฮฮาและแชร์ความคิดกันครับ

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

..สวัสดีครับ..ลุงศักดิ์..มีความสุขมาก ๆ กับแม่บ้าน ที่วังน้ำเขียวนะครับ..น่าจะใกล้เข้านอนแล้ว ๒๐.๔๕ น...ราตรีสวัสดิ์ครับ..
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

Re: ชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา เดือน กุมภาพันธ์ 2556 เชิญเข้ามาเฮฮาและแชร์ความคิดกันครับ

โพสต์ โดย Triathlete »

ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ เขียน:สวัสดีน้องต้อมลุงไม่ฟังแน่นอนมีแต่ร้องเอง อย่าให้ได้จับไมค์ได้ก็แล้วกัน
กำลังร้องเองฟังเองอยู่วังน้ำเขียว ณ เวลานี้ครับ

แจ๋วเลยคับ อาศักดิ์ มิน่าคนมีความสุขมักจะสดใสได้ตลอด ...... :P :D
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

โพสต์ โดย pisitas »

Triathlete เขียน:ขออนุญาติออกความเห็นเกี่ยวกับการฟังเพลงขณะออกกำลังนะคับ.... :cry:

ผมว่าไม่ควรฟังเลยนะคับ อันตรายมากๆยิ่งเป็นการปั่นจักรยานไปบนท้องถนน แม้แต่ที่บุ่งเราก็ไม่ควรครับเพราะบางครั้งการที่เราได้ยินเสียงรอบข้างอาจรอดปลอดภัยจากเหตุการณ์ไม่คาดฝันได้เชียวคับ

ปล.ล่าสุดเพื่อนผมที่จ.ประจวบ ไปร่วมแข่งวิ่งที่มีการจัดอย่างเป็นทางการ ขณะวิ่งจะเข้าเส้นอยู่นั้นเกิดสิ่งที่ไม่คาดฝันครับ มีมอเตอร์ไซด์วิ่งมาชนด้านหลัง ถึงขั้นสลบเลยหละคับ ฟื้นขึ้นมาถึงรู้ว่าต้องเย็บขมับ 8 เข็ม น่องอีก 11 เข็ม นี่ขนาดในสถานที่ที่มีการจัด และมีตำรวจปิดการจราจรนะคับ แต่ไม่รู้ว่ามอเตอร์ไซด์คันดังกล่าวมาจากไหน ( ประมาณ 8.30 น. แล้วคับ ) :oops: :?:
กรณี ปั่นจักรยานนี่เห็นด้วยกับต้อม เพราะเราใช้เส้นทางร่วมกันกับคนอื่น (แม้แต่ในบุ่งฯ)
เห็นต่าง กรณีวิ่งนี่ ถ้าเป็นในสถานที่ปลอดภัย เช่น บุ่งฯ นี่ น่าจะใช้ได้ครับ (กรณีวิ่ง ข้างนอกที่ใช้ทางร่วมกัน ก็ไม่สมควร)

แต่ก็ไม่กล้าเสียบหูฟัง ขณะปั่นเพราะกลัวตายและกลัวเจ็บ (มากกว่า)
เอามาให้ดู ขำขำ เพราะจีนก๊อปปี้มาในราคา 180 บาท จาก สองสามพันบาท
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ

pisitas เขียน:
Triathlete เขียน:ขออนุญาติออกความเห็นเกี่ยวกับการฟังเพลงขณะออกกำลังนะคับ.... :cry:

ผมว่าไม่ควรฟังเลยนะคับ อันตรายมากๆยิ่งเป็นการปั่นจักรยานไปบนท้องถนน แม้แต่ที่บุ่งเราก็ไม่ควรครับเพราะบางครั้งการที่เราได้ยินเสียงรอบข้างอาจรอดปลอดภัยจากเหตุการณ์ไม่คาดฝันได้เชียวคับ

ปล.ล่าสุดเพื่อนผมที่จ.ประจวบ ไปร่วมแข่งวิ่งที่มีการจัดอย่างเป็นทางการ ขณะวิ่งจะเข้าเส้นอยู่นั้นเกิดสิ่งที่ไม่คาดฝันครับ มีมอเตอร์ไซด์วิ่งมาชนด้านหลัง ถึงขั้นสลบเลยหละคับ ฟื้นขึ้นมาถึงรู้ว่าต้องเย็บขมับ 8 เข็ม น่องอีก 11 เข็ม นี่ขนาดในสถานที่ที่มีการจัด และมีตำรวจปิดการจราจรนะคับ แต่ไม่รู้ว่ามอเตอร์ไซด์คันดังกล่าวมาจากไหน ( ประมาณ 8.30 น. แล้วคับ ) :oops: :?:
กรณี ปั่นจักรยานนี่เห็นด้วยกับต้อม เพราะเราใช้เส้นทางร่วมกันกับคนอื่น (แม้แต่ในบุ่งฯ)
เห็นต่าง กรณีวิ่งนี่ ถ้าเป็นในสถานที่ปลอดภัย เช่น บุ่งฯ นี่ น่าจะใช้ได้ครับ (กรณีวิ่ง ข้างนอกที่ใช้ทางร่วมกัน ก็ไม่สมควร)

แต่ก็ไม่กล้าเสียบหูฟัง ขณะปั่นเพราะกลัวตายและกลัวเจ็บ (มากกว่า)
เอามาให้ดู ขำขำ เพราะจีนก๊อปปี้มาในราคา 180 บาท จาก สองสามพันบาท

--- จริงครับ คุณหมอสำหรับกรณีวิ่งในสถานที่ออกกำลังแบบเป็นสัดส่วน ---
แต่ราคามันเร้าใจมากๆคับ :)
mam@panas bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081*******
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองพนัสนิคม(พนัสไบค์)
Bike: BIANCHI

โพสต์ โดย mam@panas bike »

รูปภาพ
เรียงจากซ้ายไปขวานะคะ เสื้อแดงน้องนิ นู๋(แหม่มเองจร้า) เจ๊วัน น้องหญิง และน้องเปรี้ยว :lol: :lol: :lol:
กิจกรรมต่างๆของ ชมรมจักรยานเทศบาลเมืองพนัสนิคม พนัสไบค์
แวะมาชมได้ทางนี้เลยนะคะ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=525013
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

mam@panas bike เขียน:รูปภาพ
เรียงจากซ้ายไปขวานะคะ เสื้อแดงน้องนิ นู๋(แหม่มเองจร้า) เจ๊วัน น้องหญิง และน้องเปรี้ยว :lol: :lol: :lol:

พนัสฯมีแต่คนสวยๆนะครับ :mrgreen:
หยดเงา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814378012
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองพนัสนิคม(พนัสไบค์) ชลบุรี
Bike: GIANTและBianchi คู่กายของ หยดเงา พนัสไบค์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หยดเงา »

:arrow: รูปหยดเงากับน้องแหม่ม..ครับลุงศักดิ์

รูปภาพ
*...อย่าหักหาญน้ำใจมิตรแท้.......จงดูแลผู้ที่อ่อนแอกว่า...*
เสือบอยท้ายขบวน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เสือบอยท้ายขบวน »

สวัสดียามเช้าครับลุงศักดิ์และสวทุกท่านคร้บมีความสุขในวันพักผ่อนนะครับ
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

รูปภาพ

"..อรุณสวัสดิ์..ทุกท่าน..ทำตัวให้สบายดีกันนะครับ.."
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานกลุ่มเสือพลัดถิ่น
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

สวัสดีครับลุงเนตรเช้านี้ที่วังน้ำเขียวหมอกหนาอากาศดีครับ ผมใช้แอร์การ์ดช้ามากครับ
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

mam@panas bike เขียน:รูปภาพ
สวัสดีตอนเช้าครับ"หยดเงา" น้องหนูแหม่ม และน้องๆทุกท่านในภาพครับขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ดูครับหน้าตาสดใสสุขภาพก็แข็งแรงผลของการออกกำลังครับ(โดยเฉพราะปั่นจักรยานครับ)แอร์การ์ดลุงช้าครับ
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
ขาประจำ
ขาประจำ

หยดเงา เขียน: :arrow: รูปหยดเงากับน้องแหม่ม..ครับลุงศักดิ์

รูปภาพ
สวัสดีตอนเช้าครับ "หยดเงา"กับน้องหนูแหม่มครับหน้าตาสดใสมากครับผลของการออกกำลังกาย(โดยการปั่นจักรยานครับ)ที่วังน้ำเขียวอากาศดีมากครับ บ้านที่วังน้ำเขียวเป็นบ้านพักตากอากาศครับถ้าน้องๆผ่านมาก็มาพักได้ครับแต่โทรหาลุงตามเบอร์โทรในกระทู้ครับจะได้มาต้อนรับครับ
ปั่นการกุศล

dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

สวัสดียามสาย ครับทุก ๆ คนที่น่ารัก เข้ามาทักทาย ช่วยกันบอกกล่าว การใช้ถนนอย่างปลอดภัย...เช่นการใช้ถนนตามกติกาการจราจรช่วยลดอุบัติเหตุได้ครับ :D :D :D
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

โพสต์ โดย pisitas »

@ต้อม สนใจ ตัว Run GPS Track สำหรับ android ไหมครับ เหมือนตัวนี้เหมาะกับนักกีฬา มาก

มีแผนที่ , ระดับความสูง , โปรแกรม train , ฯลฯ

http://www.gps-sport.net
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ

pisitas เขียน:@ต้อม สนใจ ตัว Run GPS Track สำหรับ android ไหมครับ เหมือนตัวนี้เหมาะกับนักกีฬา มาก

มีแผนที่ , ระดับความสูง , โปรแกรม train , ฯลฯ

http://www.gps-sport.net

สนใจมากครับ..คุณหมอ

แต่ติดตรงที่มือถือผมยังล้าสมัยอยู่เลยครับ เคยอยากลองซื้อนาฬิกาแบบมี GPS อยู่ครับ แต่แพงเหลือเกินครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”