คุยกันส่งท้ายปลายปี ธันวาฯ'55

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

Re: คุยกันส่งท้ายปลายปี ธันวาฯ'55

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

รูปภาพ

""..สวัสดี ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่..

รูปภาพ
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

Re: คุยกันส่งท้ายปลายปี ธันวาฯ'55

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

:cry: แนะนำวิธีเปิดเฟสเสือเฒ่าp.c.s . ให้หน่อยเปิดไม่เป็นโทรมาก็ได้ :)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

เรียนเพื่อนๆกลุ่มบ้าพลังทุกท่านนะก๊าบ ตอนนี้ผมได้ทำการเซ็ทเส้นทางสำหรับทริปมหาโหดทริปใหม่ขึ้นมาเป็นทีเรียบร้อยแล้วนะก๊าบ ดังนั้นโปรดฟังให้ดีนะก๊าบ

เส้นทางคลาสิกซึ่งผมคิดว่าจะทำให้การปั่นขึ้นดอบอินทนนท์เป็นเรื่องขี้ประติ๋วไปได้เลย ชันขนาดไหนของอินทนนท์ก็ยังแค่50กิโล แต่เส้นทางที่ผมจะจัดให้นี้จะจี๊ดสุดติ่งกันเลยทีเดียวครับท่าน แบบว่าถ้าเป็นโปรปั่นในโปรทัวร์ วันนี้ก็โหดแบบว่าชิงดำได้เลยล่ะครับ เส้นทางจะเป็นดังนี้

จากด่านป่าไม้น้ำหนาวเราจะปั่นขึ้นไปอุทยานแห่งชาติน้ำหนาว จากนั้นก็จะไปเรื่อยๆไปจนถึงหล่มสัก ตอนนี้เราผ่านเขามาแล้ว1ลูกจัดระดับความยากที่CAT1
จากนั้นเรายังสะใจไม่พอ เราจะเลี้ยวซ้ายที่หล่มสักแล้วปั่นไปนางั่ว แล้วก็ขึ้นเขาค้อจากด้านที่ชันมากกกก แบบว่าใครก็ไม่กล้าขึ้น 55555 แต่เราจะขึ้นซะอย่างนิ เราก็จะไปลงด้านแคมป์สน
จากนั้นก็ยังไม่พอครับ ยังไม่หายสะใจ ขึ้นเขาค้อมาแล้วยังไม่พอ เราจะเลี้ยวขวาแล้วปั่นไปทางหล่มสัก แต่เราจะเลี้ยวซายเข้าเส้นทาง2372 พอถึงแยก 2331เราก็จะปีนภูทับเบิกกัน ขึ้นCAT XCลูกที่2 ซึ่งนับว่าเป็นเขาลูกที่3ของเราในวันเดียวนั่นเอง!!!!!!

หุ หุ หุ สะแด่วแห้วพอหรือไม่พี่น้องคนบ้าก็พิจารณากันเอาเองเน้อ ระยะทางก็ประมาณ 200กิโลเมตรล่ะเน้อ อิ อิ อิ เผ็ดร้อนแค่ไหนก็แล้วแต่จะพิจารณาเอาเองเน้อ

ปอลิงมีอ๊อปปั่นให้ขาอ่อนด้วยนะกั๊บ คือว่าขาอ่อนปั่นขึ้นแค่ถึงเขาค้อก็127กิโล จากนั้นก็ขึ้นไปนอนบนรถตู้ได้เลยครับ ส่วนขาแรงก็ปั่นไปจบที่ทับเบิกเอาก็แล้วกันเน้อ :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

พรุ่งนี้ผมไปแก้งคร้ออีกรอบ ผ่านแก้งคร้อ3ครั้งในสามวัน :lol:
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

:lol: :o :roll:
ArtKorat เขียน:เรียนเพื่อนๆกลุ่มบ้าพลังทุกท่านนะก๊าบ ตอนนี้ผมได้ทำการเซ็ทเส้นทางสำหรับทริปมหาโหดทริปใหม่ขึ้นมาเป็นทีเรียบร้อยแล้วนะก๊าบ ดังนั้นโปรดฟังให้ดีนะก๊าบ

เส้นทางคลาสิกซึ่งผมคิดว่าจะทำให้การปั่นขึ้นดอบอินทนนท์เป็นเรื่องขี้ประติ๋วไปได้เลย ชันขนาดไหนของอินทนนท์ก็ยังแค่50กิโล แต่เส้นทางที่ผมจะจัดให้นี้จะจี๊ดสุดติ่งกันเลยทีเดียวครับท่าน แบบว่าถ้าเป็นโปรปั่นในโปรทัวร์ วันนี้ก็โหดแบบว่าชิงดำได้เลยล่ะครับ เส้นทางจะเป็นดังนี้

จากด่านป่าไม้น้ำหนาวเราจะปั่นขึ้นไปอุทยานแห่งชาติน้ำหนาว จากนั้นก็จะไปเรื่อยๆไปจนถึงหล่มสัก ตอนนี้เราผ่านเขามาแล้ว1ลูกจัดระดับความยากที่CAT1
จากนั้นเรายังสะใจไม่พอ เราจะเลี้ยวซ้ายที่หล่มสักแล้วปั่นไปนางั่ว แล้วก็ขึ้นเขาค้อจากด้านที่ชันมากกกก แบบว่าใครก็ไม่กล้าขึ้น 55555 แต่เราจะขึ้นซะอย่างนิ เราก็จะไปลงด้านแคมป์สน
จากนั้นก็ยังไม่พอครับ ยังไม่หายสะใจ ขึ้นเขาค้อมาแล้วยังไม่พอ เราจะเลี้ยวขวาแล้วปั่นไปทางหล่มสัก แต่เราจะเลี้ยวซายเข้าเส้นทาง2372 พอถึงแยก 2331เราก็จะปีนภูทับเบิกกัน ขึ้นCAT XCลูกที่2 ซึ่งนับว่าเป็นเขาลูกที่3ของเราในวันเดียวนั่นเอง!!!!!!

หุ หุ หุ สะแด่วแห้วพอหรือไม่พี่น้องคนบ้าก็พิจารณากันเอาเองเน้อ ระยะทางก็ประมาณ 200กิโลเมตรล่ะเน้อ อิ อิ อิ เผ็ดร้อนแค่ไหนก็แล้วแต่จะพิจารณาเอาเองเน้อ

ปอลิงมีอ๊อปปั่นให้ขาอ่อนด้วยนะกั๊บ คือว่าขาอ่อนปั่นขึ้นแค่ถึงเขาค้อก็127กิโล จากนั้นก็ขึ้นไปนอนบนรถตู้ได้เลยครับ ส่วนขาแรงก็ปั่นไปจบที่ทับเบิกเอาก็แล้วกันเน้อ :lol: :lol:
:lol: :o :roll: :o :roll: ขอรับไว้พิจารณาคนแรก จะได้มีเวลา ..คติด คิด และมีเวลาซ้อมมมม คิด ซ่อม คิด ซ้อม :o :roll: :shock: :o
ก็ ขามัน อ้อน อ่อน..อ้อน อ่อน นะครับ :cry: :roll: :D
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

สวัสดีปีใหม่ 2556 เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวเสือ PCS ทุกๆท่านนะครับ สงสัยน้องต้นคงจะเพลียจัด เลยไม่มาตั้งกระทู้ ปี 2556 เลย ไอ้เราก็เพิ่งจะกลับถึงมาถึงบ้าน กลับมาจากทัวร์นรกที่ภูเรือ ฮ่าๆๆๆๆ (ทัวร์นรกผมตั้งของผมเอง และสำหรับตัวผมเองนะครับ) นี่ขนาดผมตามไปสมทบ ได้ปั่นแค่วันเดียว ระยะ 220 กิโลเมตร แต่ก็ปั่นได้แค่ 190 กิโลเมตรเอง ที่เหลือขึ้นรถครับ ฮ่าๆๆ ทริปนี้จบลงด้วยดีครับ สนุกมาก มีเรื่องฮามาก ต้องขอขอบคุณบอสอาร์ทมากๆ นะครับ ที่จัดการทุกๆ สิ่งและทุกๆอย่าง ที่ทำให้พวกเราได้มีวันนี้ สำหรับทริปปีหน้า ค่อยว่ากันใหม่ครับ ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ArtKorat เขียน:เรียนเพื่อนๆกลุ่มบ้าพลังทุกท่านนะก๊าบ ตอนนี้ผมได้ทำการเซ็ทเส้นทางสำหรับทริปมหาโหดทริปใหม่ขึ้นมาเป็นทีเรียบร้อยแล้วนะก๊าบ ดังนั้นโปรดฟังให้ดีนะก๊าบ

:lol: :lol: :lol: ไปครับ ไม่ต้องคิดเลย :) ;) 8-) :D :arrow:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือรถพ่วง เขียน:สวัสดีปีใหม่ 2556 เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวเสือ PCS ทุกๆท่านนะครับ สงสัยน้องต้นคงจะเพลียจัด เลยไม่มาตั้งกระทู้ ปี 2556 เลย ไอ้เราก็เพิ่งจะกลับถึงมาถึงบ้าน กลับมาจากทัวร์นรกที่ภูเรือ ฮ่าๆๆๆๆ (ทัวร์นรกผมตั้งของผมเอง และสำหรับตัวผมเองนะครับ) นี่ขนาดผมตามไปสมทบ ได้ปั่นแค่วันเดียว ระยะ 220 กิโลเมตร แต่ก็ปั่นได้แค่ 190 กิโลเมตรเอง ที่เหลือขึ้นรถครับ ฮ่าๆๆ ทริปนี้จบลงด้วยดีครับ สนุกมาก มีเรื่องฮามาก ต้องขอขอบคุณบอสอาร์ทมากๆ นะครับ ที่จัดการทุกๆ สิ่งและทุกๆอย่าง ที่ทำให้พวกเราได้มีวันนี้ สำหรับทริปปีหน้า ค่อยว่ากันใหม่ครับ ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ
สวัสดีปีใหม่ 2556 น้าต้อมและเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวเสือเฒ่าฯและPCSทุกคนครับ :D :D :D

น้าต้อมเดาเกือบถูกครับ ห้าทุ่มกว่าต้นง่วงนอนมาก คงเป็นเพราะคืนวันที่30นอนหลับไม่สนิทครับ ทำให้พักผ่อนไม่เพียงพอแหละครับ แต่เมื่อคืนหลับสนิทดีมากเลยครับ เดี๋ยวเช้านี้ไปปั่นเบาๆรับลมหนาวปีใหม่สักหน่อย :D

ปีใหม่แล้ว ตามไปคุยกันได้ที่กระทู้ใหม่นะครับ จะไปพบกับภาพบรรยากาศทัวร์ ออฟ ภูเรือ ที่มีความสุขสนุกสุดติ่งมากๆทริปหนึ่ง :arrow: :arrow: :arrow:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เชิญพบปะพูดคุยกันได้ที่กระทู้วันใหม่ เดือนใหม่ ปีใหม่ครับ :D
:arrow: สวัสดีปีใหม่ เสือเฒ่าฯเฮฮามกราฯ'56ครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”