เปิดจองชุดจักรยานKOM BIKEครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

เปิดจองชุดจักรยานKOM BIKEครับ

โพสต์ โดย Ton TWS »

Teru เขียน:สอบถามนิดนึงครับ
ว่ามีใครต้องการเสื้อจักรยาน KOM BIKE แบบที่ผมใส่แข่งในรายการแฟนพันธุ์แท้มั้ย
เสื้อทำโดย Forz นะครับ ราคาตัวละ 750 บาท

ได้ยินว่ามีคนสนใจอยากได้ ใครต้องการก็ลงชื่อ และบอกไซส์ได้เลยครับ
chinnawud เขียน:รูปเสื้อแฟนพันธ์แท้คอมไบค์เจ้าภูเขาเป็นแบบนี้ :o ใครอยากได้สั่งเลยครับ
รูปภาพ รูปภาพ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เปิดจองชุดจักรยานKOM BIKEครับ

Teru เขียน:แจ้งข่าวเสื้อKOM BIKE ที่จะผลิตโดยForz

เสื้อ
แขนสั้น 750 บาท
แขนยาว 850 บาท

กางเกง
ขาสั้น 850 บาท
เอี๊ยม 1200 บาท
ขายาว 1200 บาท
Teru เขียน:ถามข้อมูลมาเพิ่มแล้วครับ สำหรับแขนขาแบบlaser cut

ต้องเพิ่มเงินครับ
งานนี้เค้าจะใช้ผ้าผสมกันครับ ตัวจะเป็นpro team ตรงแขนจะใช้เป็นLycra ทำเลเซอร์คัท+silicone printing และpatternจะเป็น slim fit
ส่วนขอบขาก็จะเป็นชิ้นlaser+silicon print ต่อเข้าไปครับ

จะทำเป็นsetครับ คือ เสื้อแขนสั้น+เอี๊ยม
เป้า Forz 3D Gel 2400.-
เป้านำเข้าจากอิตาลีแท้ Dr. Pad 3D gel 2800.-

แต่ถ้าเอาปลายแขนขาแบบปกติ ราคาก็ตามที่แจ้งไปก่อนหน้านี้ครับ

ใครอยากได้แบบไหนก็รบกวนแจ้งด้วยนะครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เปิดจองชุดจักรยานKOM BIKEครับ

Teru เขียน:แบบชุด
เสื้อตามที่เฮียอ้อ ถ่ายตัวจริงให้ดูเลยครับ

ส่วนกางเกงขอความเห็นกันหน่อยครับ
1. กางเกงแดง ขอบขาขาว ประมาณรูปนี้
รูปภาพ

หรือ 2. กางเกงแดง คาดปลายขาสีขาวแล้วปาดมาด้านข้าง จนม้วนมาทางด้านหลัง ประมาณในรูปนี้
รูปภาพ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:จะบอกว่าเสื้อขาวกางเกงแดงถ้าคนผอมก็หล่อดี แต่ถ้าตือโป้ยก่ายแบบผม หุหุหุ อู๊ดๆๆๆๆๆ :lol:

แต่ก็เอาด้วยเน้อ
chinnawud เขียน:กางเกงผมชอบแบบที่1
นายแบบในรูปเอียงซ้ายน้อ :o
ปราโมทย์ เขียน:กางเกง แบบไหนก็ได้ครับ แล้วแต่เพื่อนๆๆ :mrgreen: กางเกง แดงใส่กับเสื้อ PCS นะ หล่อมากเลย ล่ะ :D :D :D
Ton TWS เขียน: ชอบแบบที่2ครับ แต่เพิ่มแถบขาวให้กว้างขึ้น แล้วใส่ลายจุดสีแดงเข้าไปด้วยน่าจะดูเข้ากับเสื้อนะครับ ;)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เบื้องต้นมีผู้ที่ต้องการชุดตามนี้นะครับ

1. พี่น้องเสื้อ XL
2. พี่เดี่ยวเสื้อ XL
3. กี๋ฮัฟเสื้อ M
4. เฮียตั้มเสื้อ M
5. เฮีัยอาร์ตเสื้อ L
6. พี่ต้อม ไตรเสื้อ M
7. พี่หมาน้อยเสื้อ XS
8. น้องแป๊ะเสื้อ L เอี้ยมสีแดง เป้า 3 ดอ L
9. ลุงศักดิ์เสื้อ XL
10. น้าเอ๊ะเสื้อ M

*ส่วนรายละเอียดว่าเป็นแบบไหนอย่างไร ต้องการอะไรบ้างก็แจ้งเพิ่มเติมได้เลยครับ :) *
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

เบื้องต้นมีผู้ที่ต้องการชุดตามนี้นะครับ

1. พี่น้องเสื้อ XL
2. พี่เดี่ยวเสื้อ XL
3. กี๋ฮัฟเสื้อ M
4. เฮียตั้มเสื้อ M
5. เฮีัยอาร์ตเสื้อ L
6. พี่ต้อม ไตรเสื้อ M
7. พี่หมาน้อยเสื้อ XS
8. น้องแป๊ะเสื้อ L เอี้ยมL
9. ลุงศักดิ์เสื้อ XL
10. น้าเอ๊ะเสื้อ M
11. พี่กบ นิชชิน เสื้อ L
12. Teru เสื้อM เอี๊ยมM

*ส่วนรายละเอียดว่าเป็นแบบไหนอย่างไร ต้องการอะไรบ้างก็แจ้งเพิ่มเติมได้เลยครับ :) *
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ไฮ้ ของพี่เอาแขนยาวเบอร์ M 1 ตัวเด้อ
petida
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานสีคิ้ว
Bike: Road 1.BMC Teammachine SLR01 2012 /2.Trek Madone 7.9 2013 /3.S-Works SL3 2012/4.Tyrell 2014 /Moutain 5.S-Works Stumpjumper Carbon 2012/ 6.On Trainer CycleOps-Super Magneto Trek 4500 2011
ตำแหน่ง: สีคิ้ว นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย petida »

อยากได้เสื้อแขนยาว + กางเกงเอี๋ยมขายาว จะได้ไหมไฮ้
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

petida เขียน:อยากได้เสื้อแขนยาว + กางเกงเอี๋ยมขายาว จะได้ไหมไฮ้
น่าจะได้ครับ เดี๋ยวผมโทรถามให้ว่าเค้าคิดเพิ่มจากกางเกงขายาวปกติเท่าไร
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
petida
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานสีคิ้ว
Bike: Road 1.BMC Teammachine SLR01 2012 /2.Trek Madone 7.9 2013 /3.S-Works SL3 2012/4.Tyrell 2014 /Moutain 5.S-Works Stumpjumper Carbon 2012/ 6.On Trainer CycleOps-Super Magneto Trek 4500 2011
ตำแหน่ง: สีคิ้ว นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย petida »

Teru เขียน:
petida เขียน:อยากได้เสื้อแขนยาว + กางเกงเอี๋ยมขายาว จะได้ไหมไฮ้
น่าจะได้ครับ เดี๋ยวผมโทรถามให้ว่าเค้าคิดเพิ่มจากกางเกงขายาวปกติเท่าไร
ขอบคุณครับ ส่วนขนาดเดี๋ยวว่ากัน รอดูตัวอย่างก่อน
ใช้
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ใช้ »

เข้ามาทักทายชุดทีมkombike ครับ
*** ถ้าเลือกได้(ไม่คิดคอนเซ็บร้าน ... ชุดที่่...นั้นใส่ดูสวยกว่าครับ***
ดูเรียบง่าย แต่ดูดีมากๆ ครับ
Thipakorn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Thipakorn »

ขอจองด้วยคน คับ เสื้อ L ครับ
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา-โคราช
Bike: specializeสีขาว

โพสต์ โดย nikomrug »

น้องต้น ของลุงศักดิ์เพิ่มกางเกง 1ตัว XL
แก้ไขล่าสุดโดย nikomrug เมื่อ 09 ต.ค. 2012, 12:26, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
8นาฬิกาโคราชกระทู้สำรอง
กระทู้หลักที่เดิมครับ
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ

ใช้ เขียน:เข้ามาทักทายชุดทีมkombike ครับ
*** ถ้าเลือกได้(ไม่คิดคอนเซ็บร้าน ... ชุดที่่...นั้นใส่ดูสวยกว่าครับ***
ตอนผมใส่ออกรายการ ตอนนั้นมันไม่มีเวลาแล้วครับ รู้ตัวว่าได้สิทธิ์เข้าแข่งเป็น5คนสุดท้ายก่อนวันอัดรายการแค่2วันเท่านั้น
ดังนั้นตอนนั้นเลยรีบๆทำครับ ตอนทำแบบเร่งด่วนทำแค่2ตัวเท่านั้น เลยเสียค่าแบบไปอีกพันกว่าบาท ซึ่งผมก็ต้องยอมจ่ายเพราะคงไม่มีที่ไหนทำเสื้อให้ผมเสร็จภายในวันเดียวได้
แต่พอหลังจากนั้นก็ได้ยินเสียงจากพี่ๆหลายคนบอกว่าอยากได้ ก็เลยจะสั่งทำนี่แหละครับเฮีย

ส่วน KOM BIKE นั้นมันมาจากคำว่า King of Mountain ครับ เลยใช้เสื้อขาวลายจุดแดง
โลโก้บริษัทก็มาจากแรงบันดาลใจของลายเสื้อครับ
ตัวผมเองก็คงจะเขิลถ้าใส่เสื้อตัวนี้ไปแข่งแล้วดันขึ้นเขาแพ้คนอื่น ก็ทำเอาไว้ใส่ขี่เล่นๆกันครับ
ขำๆ ใส่หล่อๆกันไปครับ :D
[^_^]DEAW[^_^]
ขาประจำ
ขาประจำ
team: P.C.S. CYCLING TEAM
Bike: Cannondale Cadd12

โพสต์ โดย [^_^]DEAW[^_^] »

Teru เขียน:
ใช้ เขียน:เข้ามาทักทายชุดทีมkombike ครับ
ตอนผมใส่ออกรายการ ตอนนั้นมันไม่มีเวลาแล้วครับ รู้ตัวว่าได้สิทธิ์เข้าแข่งเป็น5คนสุดท้ายก่อนวันอัดรายการแค่2วันเท่านั้น
ดังนั้นตอนนั้นเลยรีบๆทำครับ ตอนทำแบบเร่งด่วนทำแค่2ตัวเท่านั้น เลยเสียค่าแบบไปอีกพันกว่าบาท ซึ่งผมก็ต้องยอมจ่ายเพราะคงไม่มีที่ไหนทำเสื้อให้ผมเสร็จภายในวันเดียวได้
แต่พอหลังจากนั้นก็ได้ยินเสียงจากพี่ๆหลายคนบอกว่าอยากได้ ก็เลยจะสั่งทำนี่แหละครับเฮีย

ส่วน KOM BIKE นั้นมันมาจากคำว่า King of Mountain ครับ เลยใช้เสื้อขาวลายจุดแดง
โลโก้บริษัทก็มาจากแรงบันดาลใจของลายเสื้อครับ
ตัวผมเองก็คงจะเขิลถ้าใส่เสื้อตัวนี้ไปแข่งแล้วดันขึ้นเขาแพ้คนอื่น ก็ทำเอาไว้ใส่ขี่เล่นๆกันครับ
ขำๆ ใส่หล่อๆกันไปครับ :D
รายการเค้านัดไปไปถ่ายแฟนพันธ์แท้แห่งปีวันไหนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”