เสือเฒ่าฯเฮฮาเดือนมิถุนาฯ'๕๕

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

เสือเฒ่าฯเฮฮาเดือนมิถุนาฯ'๕๕

โพสต์ โดย Ton TWS »

สวัสดีเดือนมิถุนาฯ'๕๕ครับ :D

เดืือนนี้มีรายการปั่นทั้งเดือนทีเดียว น่าสนุกทั้งนั้นเลย

เริ่มด้วย
3 มิถุนาฯ โคราช-วัดป่าภูผาสูง

จากนั้นก็เป็น
"ทริปพรีซีซั่นบ้าไปแล้ว" 10 มิถุนาฯ ระยะทาง 220 กม.++เขาและเขา
(จากโคราช-วังน้ำเขียว-ด่านปราจีนฯก็ 191 กม.แล้ว)

ต่อด้วย
ArtKorat เขียน: 17 อาทิตย์ต่อมาจะไปเที่ยวเส้นทางน้ำตกอีกเช่นเคยครับที่เราจะต้องไปกันทุกปี ถ้าทริปบ้าไปแล้วไม่แคลเซิ่ลเนื่องจากน้องฝน อาทิตย์นี้เราจะไปน้ำตกเจ็ดสาวน้อยเพื่อจะไปกินร้านประจำปีละครั้งที่เราชอบไปกัน นั่นคือครัวน้ำตกนะก๊าบ คิดแล้วหิว ทริปนี้กติกามีอยู่ว่าขาแรงต้องพกของให้ครบทั้งน้ำทั้งของกินแล้วไปรอพลพรรคขาอ่อนที่ครัวน้ำตกได้เลย เส้นทางเดิม โรช ปากช่อง โรงเรียนลำทองหลาง ครัวน้ำตก ไม่ต้องรอ ไม่ต้องหยุดเน้อ ขาอ่อนถึงลำทองหลางแล้วก็ขึ้นรถนะครับกินรองท้องแล้วไปรอกินข้าวกันครับ ระยะทางจะได้100กิโลนิดๆแบบว่ามันส์ๆคันๆ ส่วนขาแรงก็ไม่ต้องคิดครับ ปั่นแล้วก็ปั่นแล้วก็ปั่น รับ14คนเหมือนเช่นเคยครับ ถ้าจะเกิน14คนก็จะต้องมีอย่างน้อยอีก10คนครับ จะได้เพิ่มรถคันที่2 ดังนั้นใครจะไปต้องแจ้งนะครับ ลงชื่อล่วงหน้ายกเลิกก็ได้แต่จ่ายมา200บาท :lol: :lol:

จากนั้นอาทิตย์ที่ 24 เราก็จะปั่นกันแนวซาดิสกันอีกเช่นเคยครับ โดยทริปนี้ผมอยากไปลพบุรีเปิดเส้นทางใหม่ โคราช ปากช่อง วังม่วง พัฒนานิคม ลพบุรี 180กว่ากิโลเช่นเคยครับ ทริปนี้รับ14คนเท่านั้นครับเพราะว่าระยะทางไกลมากเกินกว่ามือใหม่จะปั่นไหวครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาเดือนมิถุนาฯ'๕๕

Updateรายชื่อคนบ้าสำหรับ "ทริปบ้าไปแล้ว โคราช-น้ำตกสาลิกา" ครับ :lol: :lol: :lol:

มีดังนี้
1. เฮียอาร์ต
2. ต้น
3. น้าอ้อน
4. พี่หมาน้อย
5. ทาเคฮาราซัง
6. พี่หม่า
7. เบญ
8. ลุงอ้วน
9. อ.กิตติ
10. เฮียอ้อ
11. พี่เอก
12. พี่ต้อม
13. พี่ไห้
14. น้าเอ๊ะ
15. ไก่
16. อ.ช้วง
17. เฮียตี๋ใหญ่

ทริปบ้าๆนี้มีคนรอสอยคิวอยู่นะครับ อิอิ^^ :D :D :D
1. ลุงสน
2. ครูแก้ว
3. ลุงเป๊าะ

แก้ไขล่าสุดโดย Ton TWS เมื่อ 05 มิ.ย. 2012, 23:49, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาเดือนมิถุนาฯ'๕๕

พี่หม่าฝากนัดปั่นวันเสาร์ที่2นี้ครับ :D

พบกันที่ปั๊มปตท.หน้าสนาม80ปี เวลา 6.30 น.
ปั่นเส้นบายพาสโคกกรวด(เอาสัก10รอบพอ :lol: :lol: :lol: )
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

เอาสิบรอบเองแนะ คือมักน้อยแถะ :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

xander เขียน:เอาสิบรอบเองแนะ คือมักน้อยแถะ :lol:
แหมๆๆ พี่ตั้มจะมาปั่นด้วยสักยี่สิบรอบก็ได้ครับ ไม่มีใครว่าเลย :lol: :lol: :lol:
xander
ขาประจำ
ขาประจำ

Ton TWS เขียน:
xander เขียน:เอาสิบรอบเองแนะ คือมักน้อยแถะ :lol:
แหมๆๆ พี่ตั้มจะมาปั่นด้วยสักยี่สิบรอบก็ได้ครับ ไม่มีใครว่าเลย :lol: :lol: :lol:
รอบเดียวแบบอาทิตย์ที่แล้วก็กระอักแล้ว ไม่รู้มันจะรีบไปใหนกัน เรารึกะว่าขี่แค่ Aerobic เล่นแช่อยู่ Target zone ตลอดเลยกรรม :oops:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

อ.กิตติ ครับทาเกฮาราซัง ได้เอาของมาฟากไวทีผมแล้วน๊ะครับผ่านมาเวะมารับได้เลยครับ เฉพาะวันอาทิตย์ที่ 3ผมไม่อยู่ครับ :P
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

xander เขียน:
รอบเดียวแบบอาทิตย์ที่แล้วก็กระอักแล้ว ไม่รู้มันจะรีบไปใหนกัน เรารึกะว่าขี่แค่ Aerobic เล่นแช่อยู่ Target zone ตลอดเลยกรรม :oops:
โฮ่ๆๆ ช่วยไม่ได้ ไปเอง อิอิ^^ ;)
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

น้องต้น ไอ้ตั้มได้กำหนดวันแข่งเสือหมอบแล้วนะ ที่อำเภอดอยสะก็ด วันอาทิตย์ที่ 8 กรกฏาคม ระยะทาง 65 กิโลเมตร เสต็จเขาล้วนๆ ยังไงฝากชวนพี่ๆ น้องๆ PCS ของเราด้วยนะครับ แข่งวันเดียวจบครับ (สำหรับผู้ที่ชอบปีนเขาไม่ควรพลาด :lol: :lol: )
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือรถพ่วง เขียน:น้องต้น ไอ้ตั้มได้กำหนดวันแข่งเสือหมอบแล้วนะ ที่อำเภอดอยสะก็ด วันอาทิตย์ที่ 8 กรกฏาคม ระยะทาง 65 กิโลเมตร เสต็จเขาล้วนๆ ยังไงฝากชวนพี่ๆ น้องๆ PCS ของเราด้วยนะครับ แข่งวันเดียวจบครับ (สำหรับผู้ที่ชอบปีนเขาไม่ควรพลาด :lol: :lol: )
ขอบคุณน้าต้อมที่แจ้งข่าวครับ ยังไงทีมคงคุยเรื่องนี้กันครับ :D
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

ต้น..พี่เป๊าะฝากให้เข้าคิวทริปคนบ้า 1 คนครับ
xander
ขาประจำ
ขาประจำ

AUN9 เขียน:ต้น..พี่เป๊าะฝากให้เข้าคิวทริปคนบ้า 1 คนครับ
คนเยอะขนาดนี้เพิ่ม เอารถบัสกันเลยดีมั้ยครับ ทำไปทำมาจะสามสิบคนแล้วมั้งเนี่ย
ปล ผมว่าหาคนไปปักตะไคร้ก้วยนะครับ :lol:
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

เสือรถพ่วง เขียน:น้องต้น ไอ้ตั้มได้กำหนดวันแข่งเสือหมอบแล้วนะ ที่อำเภอดอยสะก็ด วันอาทิตย์ที่ 8 กรกฏาคม ระยะทาง 65 กิโลเมตร เสต็จเขาล้วนๆ ยังไงฝากชวนพี่ๆ น้องๆ PCS ของเราด้วยนะครับ แข่งวันเดียวจบครับ (สำหรับผู้ที่ชอบปีนเขาไม่ควรพลาด :lol: :lol: )
[color=

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=497413

8-) 8-)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

20คนแล้วยังไงก็รับเพิ่มเรื่อยๆครับถ้าสแตนบายมากพอจะเปิดรับเพิ่มเติมครับ ถ้าถึง23คนจะทำการโมรถครับโดยเอาพ่วงไปด้วยแต่พ่วงจะอ้อมไปด้านหลังเขาใหญ่รอพวกเราลง ส่วนอีกคันก็จะตามขึ้นไปเพื่อเซอร์วิสที่บนเขา แต่อยากได้สมาชิกเพิ่มอีก3คนครับจะได้ทำได้ไม่เช่นนั้นคงรับได้สุดๆก็เพียงเท่านี้ก่อน ใครจะไปทริปไหนก็ต้องจองกันไว้ดีๆครับปีนี้เราไม่เปิดรับมากเหมือนเมื่อก่อนครับ

สุดท้ายนี้เรื่องการประชุมวันนี้เราสรุปว่าเปิดรับคนต่างจังหวัดเข้าทีมแข่งปีหน้างบประมาณ8สนามครับ เพื่อนต่างจังหวัดที่ได้รับเข้าทีมจะได้สวัสดิการดังนี้ครับ มีที่พักให้ มีอาหารให้ระหว่างวันแข่ง ค่าสมัคร เดินทางไปพร้อมกันกับทีมไม่มีค่าใช้จ่าย

ถ้าอยู่ในสังกัดเต็มตัวจะได้เบี้ยเลี้ยงรายเดือน เบี้ยเลี้ยงวันแข่ง เงินช่วยเหลืออุปกรณ์ ประกันอุบัติเหตุ1ปี ใครคิดว่ามีฝีมือยังไม่มีสังกัดมาปั่นทดสอบฝีเท้าได้ครับ ต้อนรับเสมอครับติดต่อได้ที่กระทู้เสือเฒ่านี้ครับหรือไม่ก็พีเอ็มเข้ามาครับ

สุดท้ายนะครับน้องๆนักปั่นถ้าเรียนจบแล้วยังหาที่เรียนไม่ได้แต่จะเอาดีทางจักรยาน มีความตั้งใจซ้อม ผมมีโปรแกรมพิเศษให้เพื่อให้ได้ซ้อมเต็มที่ไม่ต้องขอเงินพ่อแม่นอกจากนั้นถ้าจะเลิกปั่นผมก็จะหางานให้ทำจะได้มีอาชีพมั่นคง สนใจก็เข้ามาคุยกับผมตรงๆได้เลย รับทั้งในและต่างจังหวัดสนใจก็ติดต่อเข้ามาได้เลย
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

AUN9 เขียน:ต้น..พี่เป๊าะฝากให้เข้าคิวทริปคนบ้า 1 คนครับ
ได้ครับลุงอ้วน :)
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”