เสือเฒ่าฯเฮฮาเมษาฯหน้าร้อนปี'55

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาเมษาฯหน้าร้อนปี'55

โพสต์ โดย chinnawud »

รูปเมื่อเช้า มีรูปเดียวเพราะผมไปแค่จอหอแล้วกลับ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาเมษาฯหน้าร้อนปี'55

ขากลับไปบุ่งเจอนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ
ยังไม่ตายด้วยครับ
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

วันนี้ 160 กม. พอดี เกือบกลับไม่ถึงบ้าน โอเวอร์เทรนสุดๆๆ ตะคริวมาตอนถึงบ้าน

ดีนะเฮียอ้อไม่ไป ร้อนโครตๆๆๆ เข้าบ้าน เกือบ บ่ายโมง เหนื่อยไม่เท่าไรแต่ อากาศร้อนนี่สิ :oops: :oops:

ขี่ขึ้นเขายังง่ายกว่า ขี่ตากแดดตอนเที่ยงวันสะอีก :twisted: :twisted:

ดีนะวันนี้ไม่มีเขา มีแต่ลม....ตลอดทาง :mrgreen:

หมาน้อยโทษที ว่าจะกลับด้วยกัน พอดีติดลมไปกับกลุ่มขาแรง ก็เลยตามเลย :o :shock: แบบว่าขามันพาไปน่ะ :D
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

ตัวใหญ่มากครับ...เฮียอ้อ

สงสัยเฮียน้อยจะไปประมูลมาตอนที่เขาเพิ่งตกได้ใหม่ๆ...เคยเห็นเขาทำกันหลายคนแล้วครับ
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

ว่าแต่ ปลาอะไรหว่า กำลังหิวพอดี :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ปราโมทย์ เขียน:วันนี้ 160 กม. พอดี เกือบกลับไม่ถึงบ้าน โอเวอร์เทรนสุดๆๆ ตะคริวมาตอนถึงบ้าน

ดีนะเฮียอ้อไม่ไป ร้อนโครตๆๆๆ เข้าบ้าน เกือบ บ่ายโมง เหนื่อยไม่เท่าไรแต่ อากาศร้อนนี่สิ :oops: :oops:

ขี่ขึ้นเขายังง่ายกว่า ขี่ตากแดดตอนเที่ยงวันสะอีก :twisted: :twisted:

ดีนะวันนี้ไม่มีเขา มีแต่ลม....ตลอดทาง :mrgreen:

หมาน้อยโทษที ว่าจะกลับด้วยกัน พอดีติดลมไปกับกลุ่มขาแรง ก็เลยตามเลย :o :shock: แบบว่าขามันพาไปน่ะ :D
-160 กม.เลยนะครับน้าแป๊ะ ของต้นถึงบ้าน 146 กม.เอง

-ถูกแล้วครับที่เฮียอ้อไม่ไป ไม่งั้นมีเฮ งานเข้าแน่

-ขี่ขึ้นเขาง่ายกว่า งั้นอาทิตย์หน้าเราไปขึ้นเขากันครับน้าแป๊ะ

-พี่หมาน้อยฝากบอกว่า "กลับบ้านไม่ถูกเลย เพราะพี่ชายไม่พากลับบ้าน อิอิ^^" :D

ปราโมทย์ เขียน:ว่าแต่ ปลาอะไรหว่า กำลังหิวพอดี :lol: :lol:
เฮียอ้อว่า ปลาชะโดครับ ตัวนี้ 4 กก. น้าแป๊ะจะกินหมดเลยเหรอครับ :lol: :lol: :lol:
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9158283
team: Deep Team
Bike: TREK Only

โพสต์ โดย ธนะชัย »

สวัสดีครับต้นทริปโปรไบค์วันนี้ร้อนจริงๆมีสมาชิก P.C.S. 3 คนไปร่วมกิจกรรมครับ มีผม,พี่เป๊าะ,น้องดิวครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ธนะชัย เมื่อ 29 เม.ย. 2012, 21:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
E 22 OYU
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ธนะชัย เขียน:สวัสดีครับต้นทริปโปรไบค์วันนี้ร้อนจริงๆมีสมาชิก P.C.S. 3 คนไปร่วมกิจกรรมครับ มีผม,พี้เป๊าะ,น้องดิวครับ
สวัสดีครับน้าป้อม โคราชก็แดดร้อนเช่นกันครับ จะรอชมภาพนะครับ :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้แดดร้อน ลมพอประมาณ แต่ขากลับนี่ กลุ่มหน้าขาแรงไม่รอขาช้าอาชีพ(ลุงอ้วน)กับขาช้าสมัครเล่น(พี่หมาน้อยกับต้น)เลยนะครับ ใครแรงใครเปรี้ยวเสาร์หน้าเจอต้นได้ที่มทส. อย่าพลาดล่ะครับ :lol: :lol: :lol:

นัดปั่นเสาร์-อาทิตย์หน้าครับ :D

เสาร์ที่ 5 พ.ค. พบกันที่ปั๊มปตท.หน้าสนาม 80 ปี เวลา 6.30 น. ปั่นกันในมทส.

อาทิตย์ที่ 6 พ.ค. พบกันที่ปั๊มปตท.หน้าสนาม 80 ปี เวลา 6.30 น. ปั่นเบาๆขึ้นวัดป่าภูผาสูงกันครับ คาดว่าจะมีนักกีฬาทั้งห้าคน, ลุงอ้วน, น้าอ้อน, อ.กิตติ, พี่หมาน้อย และคนอื่นๆอีกหลายคน

[^_^]DEAW[^_^]
ขาประจำ
ขาประจำ
team: P.C.S. CYCLING TEAM
Bike: Cannondale Cadd12

โพสต์ โดย [^_^]DEAW[^_^] »

โชคดีที่วันนี้กลับถึงที่หมาย ถ้ารั่วกลางทางงานเข้าเลย

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9158283
team: Deep Team
Bike: TREK Only

โพสต์ โดย ธนะชัย »

มีรูปมาลงนิดหน่อยครับจากมือถือของแม่บ้านครับ ทริปชวนกันไปปั่นของโปรไบค์ที่ จ.ชลบุรีครับ.
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
E 22 OYU
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

Ton TWS เขียน:วันนี้แดดร้อน ลมพอประมาณ แต่ขากลับนี่ กลุ่มหน้าขาแรงไม่รอขาช้าอาชีพ(ลุงอ้วน)กับขาช้าสมัครเล่น(พี่หมาน้อยกับต้น)เลยนะครับ ใครแรงใครเปรี้ยวเสาร์หน้าเจอต้นได้ที่มทส. อย่าพลาดล่ะครับ :lol: :lol: :lol:

นัดปั่นเสาร์-อาทิตย์หน้าครับ :D

เสาร์ที่ 5 พ.ค. พบกันที่ปั๊มปตท.หน้าสนาม 80 ปี เวลา 6.30 น. ปั่นกันในมทส.

อาทิตย์ที่ 6 พ.ค. พบกันที่ปั๊มปตท.หน้าสนาม 80 ปี เวลา 6.30 น. ปั่นเบาๆขึ้นวัดป่าภูผาสูงกันครับ คาดว่าจะมีนักกีฬาทั้งห้าคน, ลุงอ้วน, น้าอ้อน, อ.กิตติ, พี่หมาน้อย และคนอื่นๆอีกหลายคน

เสาร์หน้า คงไม่ได้ไป แต่วันอาทิตย์คงไปป่วน แต่คิดว่าคงป่วนไม่ออกเพราะเจอทางเขา :lol:
ขอฝาก ขายของหน่อยนะครับ หมวก SPe ผมใบสีดำ ใครจะเอาก็ว่ามาคนในทีมลดให้ได้อยู่แล้ว
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
Thipakorn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Thipakorn »

ขอถามหน่อยนะครับพอดีมือใหม่มากๆ
หาที่ปั่นในโคราช ไม่ทราบว่าพี่ๆปั่นประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีผมปั่นช้า
กลัวไปเป็นภาระครับ
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ

บ้านอยู่แถวไหนละครับจะได้แนะนำถูก
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ก็ดีนะครับอาทิตย์หน้าขึ้นภูผาสูงกัน แหร่มเลยรอผมด้วยละกัน เอารอบไหนครับปั่นไปทางสีคิ้วหรือว่าจะไปทางอวยชัยอ่ะ

ส่วนตัวอยากไปทางสีคิ้วเพราะว่าขากลับจะได้แว๊ะหาเจ็กแก้วอ่ะครับ อีกอย่างนะครับจะได้ไม่ต้องมีวัดล่อตาล่อใจตอนเหนื่อยๆให้แว๊ะไปกินน้ำแข็งไส :lol: :lol:
ถึง บ้านเจ็กแก้วกินก๋วยเตี๋ยวเป็ดซักสองชาม :lol: :lol:

อยากออกเช้ากว่านี้อีกหน่อยครับเพราะว่าร้อนอิ๋บอ๋ายเลยครับ อาทิตย์ที่ผ่านมาปวดหัวตุ๊บๆเลยครับ กรึ๋ย เป็นสาเหตุที่ทำไมผมหยุดปั่นเดือนเมษาก็เพราะว่าร้อนชิกหายนี่แหละ แต่ว่าไงว่าตามกันครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”