เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

โพสต์ โดย ArtKorat »

chinnawud เขียน:ทางเข้าบ่อน้ำผุดที่บ้านท่าช้างเขาใหญ่นี้ ทางเขาอยู่ทางไหน เลยพีโมฯหรือเปล่า
แป๊ะรูปประจำตัวนี้ใครนะ
มาจากด้านถนนมิตรภาพเข้าเส้นธนะรัช วิ่งมาเรื่อยๆจะมีเลี้ยวซ้ายจะถึงก่อนถึง"พาลิโอ้" ประมาณ500เห็นจะได้นะครับ เลี้ยวซ้ายนี่มันจะหักกับ180องศาเลยครับดังนั้น มาระวังหน่อยนะครับ คุ้นๆว่าประมาณหลักกิโลเมตร15อะไรนี่แหละครับ ก่อนถึงพาลิโอ้นิดเดียวนะครับไม่ได้ก่อนถึงเป็นหลายๆกิโลครับ มันจะไปทางที่ไปบ้านท่าช้างครับ ถามชาวบ้านเค้าจะรู้จักกันครับ น้ำใสมากครับใส่แบบว่าอย่างกะออกมาจากเครื่องกรองน้ำเลย ลงไปเล่นน้ำนี่อยู่ข้างบนจะมองเห็นร่างกายส่วนที่อยู่ในน้ำเลยครับ ใสจริงๆครับขอบอก น้ำเย็นชื่อใจคลายร้อนคลายกล้ามเนื้อได้ดีมากครับ

ตอนนี้คร่าวๆแล้วนะครับจะมีแกงค์นากาโน่ลูกน้องผม 5 คน ไทยรัตน์ กับ ลุมแม๊ก ผม พี่อ้วน รวมแล้วเป็น 9 คน
10 ตั้ม
11 อ ช้วง
12 แป๊ะตี๋ใหญ่
13 เจ็กแก้ว
14 น้องฟลุ๊ก
15 เมล์เชรค์
16 ต้อมไตร
17 พี่โมทย์

รถจะไปกันสองคันครับ มีรถผมนั่งได้ 7 คน รถตู้คันเดิมนั่งได้ 15 รวมเป็น 22 คนครับ เปิดรับได้อีก 5 ท่านครับ ;)
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

ว่าแต่ พรุ่งนี้เขานัดเจอกันตรงไหนครับ ผมไม่มีเบอร์ คุณ art ซะด้วย

โพล้เพล้เดี๋ยวผมโทรหานะเฮีย อ้อ :mrgreen: :mrgreen:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

ปราโมทย์ เขียน:พรุ่งนี้............ส่วนใหญ่เป็นทางเขา แซ๊ปๆๆๆ ตามตูดเฮียอ้วนดีกว่า โครตชอบเลยทางเขาเนี้ย

แต่......เหนื่อยโครตๆๆๆ เลยน่ะ แล้วเจอกันครับ เพื่อนๆๆ
พี่ผมว่าอย่างพี่ดูดเฮียอ้อไปเลยดีกว่าครับ เหนื่อยโค๊ดๆกว่า :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ปราโมทย์ เขียน:ว่าแต่ พรุ่งนี้เขานัดเจอกันตรงไหนครับ ผมไม่มีเบอร์ คุณ art ซะด้วย

โพล้เพล้เดี๋ยวผมโทรหานะเฮีย อ้อ :mrgreen: :mrgreen:

6โมงเช้าหน้าเซฟวันครับพี่ 8-)
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

คุณ art ได้เลย เดี๋ยวผมวาจะ หมกไปก่อนแล้ว ไปโจมตีเฮียอ้อ บนเขาตรงที่ชันๆๆๆ

แต่....ไม่รู้ใครโจมตีใคร :o :o :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ปราโมทย์ เขียน:คุณ art ได้เลย เดี๋ยวผมวาจะ หมกไปก่อนแล้ว ไปโจมตีเฮียอ้อ บนเขาตรงที่ชันๆๆๆ

แต่....ไม่รู้ใครโจมตีใคร :o :o :D
ผมจะไปเรื่อยๆครับเพราะว่าอยากให้ลูกน้องถึงทุกคนเล่นน้ำสบายๆแล้วก็กลับบ้านครับ

คนขึ้นเขาใหญ่ก็ไปถามกันตรงนั้นอีกที ผมว่าผมจะขึ้นเพื่อลองจักรยานคันใหม่ครับว่าจะแน่แค่ไหน
จ่าเอ๊ะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2488843
team: สุรธรรมพิทษิ์
Bike: TEAK 8000

โพสต์ โดย จ่าเอ๊ะ »

เสียดายจังอยากไปด้วย แต่ต้องพาน้องๆไปแข่งที่สระบุรี :mrgreen:
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

ปราโมทย์ เขียน:พรุ่งนี้............ส่วนใหญ่เป็นทางเขา แซ๊ปๆๆๆ ตามตูดเฮียอ้วนดีกว่า โครตชอบเลยทางเขาเนี้ย

แต่......เหนื่อยโครตๆๆๆ เลยน่ะ แล้วเจอกันครับ เพื่อนๆๆ
.แป๊ะจะตามไหวเหรอ..ขนาดขึ้นดอยอินทนนท์อัอยังใช้เวลาแค่ 3 ชั่วโมงนิด ๆ เลย.นี้แหละขาขึ้นเขาตัวจริงเลยล่ะ .. :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ป๊าดผมเม้งแตกกะคนอีกกระทู้นึงในบอร์ดเสือหมอบ กระทู้บริษัทจักรยานหมกเม็ด นึกว่าจะติเพื่อก่อ ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ลงท้ายนี่กัญชาคนละเรื่องเลย

เสียอารมณ์คุณกับคนที่เค้าจบด้วยคำพูด ถ้าพีนาขายถูกกว่านี้จะพิจารณาซื้อ เสียเวลาพิมพ์เป็นหน้าๆอธิบายนึกว่าเค้าหมกเรื่องคาร์บอนกับต้นทุนผลิต
สรุปเอาแบบนี้จากเจ้าตัวเค้าพิมพ์ออกมาเอง ไม่สร้างสรรค์แร้ว องุ่นเปรี้ยวแร้ว เค้าเพราะว่าไม่มีกะตังซื้อ ต้องลดราคาลงมาให้ถูกๆ ถูกแล้วยังจะแค่พิจารณานะ

ใหญ่จริงๆนะพี่ท่าน เซ็งจิต ถ้ารู้ว่าคุยกะพวกหมาป่าติว่าองุ่นเปรี้ยวจะไม่เสียเวลาพิมพ์ ให้ตายสิพับผ่าเจอพวกนี้ อยากได้มากนักแต่ไม่มีตังจ่ายแพงก็รอซื้อมือสองสิ

ไม่น่าไปพิมพ์อธิบายกับคนที่เค้าตั้งธงองุ่นเปรี้ยวเลยจริงๆ :!:
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ArtKorat เขียน:ป๊าดผมเม้งแตกกะคนอีกกระทู้นึงในบอร์ดเสือหมอบ กระทู้บริษัทจักรยานหมกเม็ด นึกว่าจะติเพื่อก่อ ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ลงท้ายนี่กัญชาคนละเรื่องเลย

เสียอารมณ์คุณกับคนที่เค้าจบด้วยคำพูด ถ้าพีนาขายถูกกว่านี้จะพิจารณาซื้อ เสียเวลาพิมพ์เป็นหน้าๆอธิบายนึกว่าเค้าหมกเรื่องคาร์บอนกับต้นทุนผลิต
สรุปเอาแบบนี้จากเจ้าตัวเค้าพิมพ์ออกมาเอง ไม่สร้างสรรค์แร้ว องุ่นเปรี้ยวแร้ว เค้าเพราะว่าไม่มีกะตังซื้อ ต้องลดราคาลงมาให้ถูกๆ ถูกแล้วยังจะแค่พิจารณานะ

ใหญ่จริงๆนะพี่ท่าน เซ็งจิต ถ้ารู้ว่าคุยกะพวกหมาป่าติว่าองุ่นเปรี้ยวจะไม่เสียเวลาพิมพ์ ให้ตายสิพับผ่าเจอพวกนี้ อยากได้มากนักแต่ไม่มีตังจ่ายแพงก็รอซื้อมือสองสิ

ไม่น่าไปพิมพ์อธิบายกับคนที่เค้าตั้งธงองุ่นเปรี้ยวเลยจริงๆ :!:
ช่างมันเถอะครับเฮียอาร์ต เรามีความตั้งใจดี ถือว่าให้ความรู้และข้อคิดแก่คนอื่นๆครับ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

กำหนดการเวลาที่ขบวนจักรยานผ่านเส้นทางการแข่งขันทางเรียบใจเกิน100ของงานย่าโม ทีมงานสโมสรจักรยานนครราชสีมาของเฮียหน่อย วันที่1เมษา
เวลา 07.00 น. เปิดรับสมัครนักกีฬาจักรยาน
เวลา 08.55 น. ประธานในพิธีทำพิธีเปิดการแข่งขัน (โดยผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา)
เวลา 09.00 น. ขบวนจักรยาน เริ่มต้นที่ลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี (ขี่โรลิ่งสตาร์ท-ยังไม่จับเวลา)
เวลา 09.15 น. ขบวนจักรยานผ่านหน้าห้างเดอะมอลล์
เวลา 09.30 น. ขบวนจักรยาน ถึงสี่แยก เลี้ยวซ้ายไปปักธงชัย (เริ่มจับเวลาจริง)
เวลา 09.35 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน กองบิน 1
เวลา 09.40 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน ค่ายสุรธรรมพิทักษ์
เวลา 09.50 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน สามแยกสวนสัตว์
เวลา 09.55 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน เนินอ่างหิน
เวลา 10.00 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน โรงเรียนแหลมรวก
เวลา 10.05 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน สี่แยกอวยชัยปักธงชัย เลี้ยวซ้าย(จุดให้น้ำ1)จอดรับเอง
เวลา 10.30 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน สี่แยกโชคชัย เลี้ยวซ้าย (จุดให้น้ำ2)จอดรับเอง
เวลา 10.43 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน ทางแยกไฟแดง โคราช รีสอร์ท
เวลา 10.55 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน ด่านเกวียน (จุดให้น้ำ3)จอดรับเอง
เวลา 11.05 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน ไฟแดง เขตอุตสาหกรรมสุรนารี
เวลา 11.15 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน เข้าเส้นชัย ที่ปั้มน้ำมันคาลร์เทค (ตราดาว)เขตเทศบาลหัวทะเล หลัก กม. 2 ก่อนถึงทางเข้า โรงเรียนบุญวัฒนาเป็นเส้นชัย
เวลา 13.00 น. กลุ่มสุดท้าย ถึงเส้นชัย
หมายเหตุ นักจักรยานกลุ่มแรกห่างจากกลุ่มสุดท้าย(โดยประมาณ) 1 ชั่วโมง 30 นาที
เวลา 12.00 น.–14.00 น. พิธีมอบถ้วยรางวัล ณ ลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี

คณะกรรมการจัดการเเข่งขันยินดีต้อนรับทุกท่านสู่สนามเเข่งขันใจเกินร้อยฉลองวันเเห่งชัยชนะท่านท้าวสุรนารี(ย่าโม)2555

ลืมไปครับเหมือนเดิมค่าปั่น 500 บาท มีถ้วยกลับบ้านทุกคน
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 25 ก.พ. 2012, 23:00, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

งานเสือภูเขาใจเกิน100 (ไม่รู้เรียกถูกต้องหรือเปล่านะครับ) งานของทุกชมรมจักรยานในโคราช ฉลองวันย่าโม คาดว่าจะเป็นวันที่ 25มีนาครับ เพื่อนๆมากันเยอะๆนะครับ

งานโคราชอีกงาน เป็นงานบุญของวิทยุDFMและDTAC ปั่นทำบุญเพื่อน้องๆ1กิโลแลก10บาทเพื่อซื้อจักรยานให้น้องๆผู้ด้อยโอกาส พวกเราทุกคนร่วมด้วยช่วยกันนะครับ วันที่ 5 สิงหาคมครับ จะพยายามทำให้เรามีเหรียญกลับบ้านกันทุกคนครับ จะลองคุยดูได้ไม่ได้ยังไม่รู้นะครับ
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813077855
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: bianchi

โพสต์ โดย ชาญ »

ArtKorat เขียน:งานเสือภูเขาใจเกิน100 (ไม่รู้เรียกถูกต้องหรือเปล่านะครับ) งานของทุกชมรมจักรยานในโคราช ฉลองวันย่าโม คาดว่าจะเป็นวันที่ 25มีนาครับ เพื่อนๆมากันเยอะๆนะครับ

งานโคราชอีกงาน เป็นงานบุญของวิทยุDFMและDTAC ปั่นทำบุญเพื่อน้องๆ1กิโลแลก10บาทเพื่อซื้อจักรยานให้น้องๆผู้ด้อยโอกาส พวกเราทุกคนร่วมด้วยช่วยกันนะครับ วันที่ 5 สิงหาคมครับ จะพยายามทำให้เรามีเหรียญกลับบ้านกันทุกคนครับ จะลองคุยดูได้ไม่ได้ยังไม่รู้นะครับ
...ไม่ทราบว่าปีที่แล้ว สรุปตัวเลขได้กี่คันครับเพื่อนๆนักปั่นจะได้แรงจูงใจทำเพิ่มมากขึ้น ขอบคุณครับ :)
nott0209
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894509110
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Merida MATT HFS 3000 2007 ,Bianchi c2c Nirone 7 2007 ,RTS Carbon Racing Pro
ตำแหน่ง: Amphure Muang Nakhonratchasima
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nott0209 »

ArtKorat เขียน:กำหนดการเวลาที่ขบวนจักรยานผ่านเส้นทางการแข่งขันทางเรียบใจเกิน100ของงานย่าโม ทีมงานสโมสรจักรยานนครราชสีมาของเฮียหน่อย วันที่1เมษา
เวลา 07.00 น. เปิดรับสมัครนักกีฬาจักรยาน
เวลา 08.55 น. ประธานในพิธีทำพิธีเปิดการแข่งขัน (โดยผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา)
เวลา 09.00 น. ขบวนจักรยาน เริ่มต้นที่ลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี (ขี่โรลิ่งสตาร์ท-ยังไม่จับเวลา)
เวลา 09.15 น. ขบวนจักรยานผ่านหน้าห้างเดอะมอลล์
เวลา 09.30 น. ขบวนจักรยาน ถึงสี่แยก เลี้ยวซ้ายไปปักธงชัย (เริ่มจับเวลาจริง)
เวลา 09.35 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน กองบิน 1
เวลา 09.40 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน ค่ายสุรธรรมพิทักษ์
เวลา 09.50 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน สามแยกสวนสัตว์
เวลา 09.55 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน เนินอ่างหิน
เวลา 10.00 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน โรงเรียนแหลมรวก
เวลา 10.05 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน สี่แยกอวยชัยปักธงชัย เลี้ยวซ้าย(จุดให้น้ำ1)จอดรับเอง
เวลา 10.30 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน สี่แยกโชคชัย เลี้ยวซ้าย (จุดให้น้ำ2)จอดรับเอง
เวลา 10.43 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน ทางแยกไฟแดง โคราช รีสอร์ท
เวลา 10.55 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน ด่านเกวียน (จุดให้น้ำ3)จอดรับเอง
เวลา 11.05 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน ไฟแดง เขตอุตสาหกรรมสุรนารี
เวลา 11.15 น. ขบวนจักรยานกลุ่มแรกผ่าน เข้าเส้นชัย ที่ปั้มน้ำมันคาลร์เทค (ตราดาว)เขตเทศบาลหัวทะเล หลัก กม. 2 ก่อนถึงทางเข้า โรงเรียนบุญวัฒนาเป็นเส้นชัย
เวลา 13.00 น. กลุ่มสุดท้าย ถึงเส้นชัย
หมายเหตุ นักจักรยานกลุ่มแรกห่างจากกลุ่มสุดท้าย(โดยประมาณ) 1 ชั่วโมง 30 นาที
เวลา 12.00 น.–14.00 น. พิธีมอบถ้วยรางวัล ณ ลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี

คณะกรรมการจัดการเเข่งขันยินดีต้อนรับทุกท่านสู่สนามเเข่งขันใจเกินร้อยฉลองวันเเห่งชัยชนะท่านท้าวสุรนารี(ย่าโม)2555

ลืมไปครับเหมือนเดิมค่าปั่น 500 บาท มีถ้วยกลับบ้านทุกคน
อยากไป จะเตรียมตัวทันป่าวเนี่ยะ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

คำคมจาก ขงเบ้ง
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

ร้อนๆงี้ อยากปั่น bianchi สีเขียวเซเลตเต้ จังเยยย
....10-12..มีค. มีแข่งกีฬาชาติ มีรถลู่ แข่งที่สนามบ้านเราไปชมกันครับบบ
มีนักกีฬามาเก็บตัวกันบ้างแล้วววว
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”