เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
เอก(แจ่มใสโฟน)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846055575
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: KHS,Colnago

Re: เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

โพสต์ โดย เอก(แจ่มใสโฟน) »

กลับไปโคราชจะรีบเอาล้อหลังไปซ่อมครับ ถ้าเสร็จทันไปด้วยครับ ทริปวันที่ 16ม.ค.54

ผมคอมเฟริมชัวร์ๆอีกที่วันเสาร์นะครับ
:D :D :D
ฝันที่อยู่ไกล..ในใจมี แม้นานกี่ปีจะไปถึง ยากเย็นแค่ไหนไม่คำนึง จะไปเจอวันที่สวยงาม
เหมือนจักรยานขี่เอง ไม่มีใครลากไป ทางเดินของใคร..ของมัน
และฉันกับเธอจะไปด้วยกัน ขี่ไปพร้อมกัน
จักรยานสีแดง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

โพสต์ โดย ArtKorat »

Maa เขียน:ขอบคุณ จ่าโคราช สำหรับรูปเก่าๆ เมื่อก่อนทีมถนนของเราดังมาก ใครเห้นก็หนาว(ไม่ได้โม้) :lol: :lol:
เห็นข้างหลังแวปๆ น้องโต้ง ของเรานี่เอง ตอนนี้กำลังทาบทามมาปั่นด้วยกันอยู่ครับ(ขาแรงในอดีต ลูกศิษย์ผมเอง ส่วนผมศิษย์ลุงปื๊ด)เห็นบอกว่าติดปัญหาเรื่องเรียนอยู่ และยังไม่มีรถถนน มีแต่ภูเขา
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา130โล ปั่นไปกลับตัวเขามะค่ากันสามคน(ผม บอลและเมลล์) ขากลับมาเจอเบญ แถวๆปักธงชัย เล่นเอารถ TT มาลาก(เหนื่อยชิบ) ช่วงกิโลสุดท้ายช่วงสปริ้นท์นั่งย่ำที่แถวๆ54-55 เจอเบญสวนแบบฉีกกระดาษเลย น่าจะแตะ 60 ได้ ทั้งรถทั้งคนแรงจริงๆ สุดยอดดดด :D
หม่าครับเดี๋ยวอีกปีเดียวก็กลับไปจุดเดิมได้ล่ะครับ ปัญหาคือว่าหม่ากะเบ็ญยังพอไล่ความฟิตได้ แต่ใครจะมาแทนเฮียอ้อล่ะครับ ผมว่าเฮียอ้อคงไม่ซ้อมหนักแบบเมื่อก่อนแล้ว ช่วยคิดหน่อยเด้อ อย่าเอาผมนะ ไม่ไหวชีวิตทำงานเหนื่อยแล้วขอปั่นแบบเหนื่อยพอทนไหวอย่าเอาแบบเหนื่อยชิกหายเลยอ่ะครับ ส่วนเรื่องน้องโต้งยังไม่มีรถนี่มิใช่เรื่องยากอ่ะ ถ้าไม่เอาเฟรมแพงชิกหายพอจะหาทุนออกมอสโซ่ให้ได้อ่ะครับ ส่วนอะไหล่นี่ต้องหาเองนะกั๊บ แนะนำขายเสือภูเขาทิ้งเตอะจะได้เอามาซื้ออุปกรณ์หมอบซะ (จงใจจะได้ไม่ถอยหลังกลับไปปั่นภูเขาอีก :lol: )

ตอนนี้ส่งล้อสามก้านไปให้ชิงกังเซ็นนวดให้เข้าที่อ่ะครับ เดี๋ยวเข้าที่เมื่อไหร่ได้จัดให้ลากหม่าให้สมใจ ปีหน้าจะฟิทๆ ปีหน้าจะลุยจริงผมก็เอาด้วยเน้อ จะเป็นกองหนุนให้ละกัน :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

เสือเอกสนใจม่ะ ถ้าสนใจก็ต้องรีบซ้อมเด้อ ปีหน้าจะได้ฟิทๆ :D
ไววิทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898474488
team: korat
Bike: trek

โพสต์ โดย ไววิทย์ »

น้าอ้อนยังอยู่ เมื่อวานนี้ผมยังไปซ้อม (จักรยานนะครับ)อยู่กับน้าอ้อนที่มทส.อยู่เลย วันพฤหัสนี้นัดไปปั่นเขามะค่าอยู่ใครว่างก็เชิญได้
เวลา 08.10 น. ปั้ม ปตท.ตรงข้ามสนามกีฬา ส่วนการแข่งขันจักรยานชิงแชมป์เอเชียที่โคราชมีแข่งอยู่เกือบ 30 ประเทศ ในวันที่ 9 - 19
กพ. 54 นี้ มีทั้งลู่และถนน
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813077855
Bike: bianchi

โพสต์ โดย ชาญ »

กินแซร์งวดนี้เฮียกีไม่ได้ลงชื่อ น๊อตกะ บอล ม้อก ลีอเดียงจะโทรถามให้ ลืมสมาชิกเก่าได่ย่างไร(ออกเสียงทองแดงนะ)
เสือเฒ่าทวีผล7 ;) ;)
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

อาทครับ วันอาทิตย์16 มีสมัครไปด้วยอีกคันครับ จากเมืองคง นัดเจอกันกี่โมงหนออออ
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ผู้ร่วมเดินทางมีดังนี้นะครับ
น้าอ้วน
น้าอ้อน
เฮียอ้อและเพื่อนเป็น3คน
เฮียซัน
เฮียไก่ เมล์ และเพื่อนอีกเป็น3คน
ผมเอง
เบ็ญ
กอล์ฟ
หม่า
บอล
เซโนโอ๊ะซังยังไม่คอนเฟิร์มแต่คิดว่าไป
เสือเอกรอคอนเฟิร์ม

ตอนนี้15ท่านครับ เบียดกันจริงๆเสริมเก้าอี้ก็ได้ประมาณ17คนครับ แร๊กจักรยานนี่เหลือเฟือครับ ดูท่าทริปต่อไปได้ไปกันด้วยรถบัสดีกว่าครับ 8-)

เราจะโหลดรถขึ้นแร๊กจักรยานกันตอนเช้าวันอาทิตย์ ที่16เวลา6:00amครับ
สถานที่เจอกันที่หน้าเซฟวันครับ จอดรถเซฟวันไม่ก็บ้านเจ็กแก้วครับ เราไปกันเยอะๆเจ็กแก้วจะได้น้ำตาไหล :lol: ผมจะไปรอตอน5:30-5:45ครับล้อหมุนตรงเวลานะครับ

ดูจากทริปนี้มีขาแรงเยอะมากดังนั้นจำเป็นต้องแตกเป็นสองกลุ่มครับ กลุ่มแรงและกลุ่มไม่แรง กลุ่มแรงผมขอให้น้ออ้อนเป็นคนนำนะครับ ผมกลุ่มขาอ่อนครับ วจะอยู่กับผมและไทรัตน์นะครับ ส่วนน้าอ้อนจะเติมน้ำตรงไหนนัดแนะกับทางไทยรัตน์เลยละกันครับ เพราะว่าให้น้ำเสร็จก็จะกลับมาตามกลุ่มหลังเหมือนเช่นเดิม

สถานที่พักครึ่งก็คือโรงบาลที่กิโล79ครับตรงนั้นมีร้านขายของกินพอดี มีห้องน้ำพร้อมครับถ้าต้องการยาดมยาลมยาหม่องก็พร้อมเช่นกัน :lol: :lol: กลุ่มหน้าขอรอกลุ่มหลังด้วยการกินข้าวซักกะติ๊ดนึงนะครับ กลุ่มหลังนี่ตุนตลอดทางอยู่แร้น คิดว่าห่างกันไม่น่าเกิน20-30นาที ยกเว้นเจ้าเบ็ญจะบร้าพลังหวดไปกินก๋วยเตี๋ยวรอ5ชามอยู่ที่โรงบาล :lol:

เดาเอาว่าขาแรงมีดังนี้ครับ ชิงกังเซ็นเจ้าเก่า น้าอ้อน เสือต้อมเทศบาล หม่า บอล อาจมีเซโน่ซังอีกคน (เสือกอล์ฟถ้าไปกับกลุ่มนี้อดกินอาหารลิงแน่ๆ) เมล์ถ้าไปกับกลุ่มหน้าขอฝากหม่าดูแลด้วยนะครับ เพราะว่าหลุดขึ้นมาเส้นทางนี้จะลำบากครับ อยากให้กลุ่มหน้าปั่นเป็นกลุ่มนะครับ วัถถุประสงค์คือการซ้อมปั่นเกาะกลุ่มระยะยาวนะครับไม่ใช่ปั่นทุบกันเอง เดี๋ยวจะทุบกันเองผมจัดให้สิ้นเดือนปั่นกันแค่70โลเดี๋ยวเอากันให้เต็มเหนี่ยวเลย :lol:

ส่วนกลุ่มหลังก็คงเหลือผม น้าอ้วน เฮียอ้อ(คงอีกไม่นานคงทิ้งผมกะน้าอ้วนและเจ็กแก้วอยู่ด้วยกันคอยลากรถตู้ :lol: ) เฮียไก่ เฮียซัน

เพื่อนท่านอื่นที่ยังไม่ทราบว่าจะไปกลุ่มไหนคือผมจะบอกว่าถ้ามาครั้งแรกอย่าไปกะกลุ่มหน้าเลยครับ เพราะว่าขอเตือนเลยนะครับกลุ่มหน้าที่ปั่นกันไม่หยุดพักครับ กินกันบนจักรยาน ใครยุบนี่โดนทุบซ้ำครับ ไม่เหลือซากครับ โดนรับมากันถ้วนหน้าไม่ว่าขาแรงแรงขนาดไหนโดนมาหมดครับ กรุณาอย่าเคาะสนิมกับกลุ่มหน้าครับ ผมโดนที่หนองสาหร่าย เสือกอล์ฟโดนหนองสรวง น้าอ้อนก็เคยโดนที่วัดหลวงพ่อคูณ หม่าเจอกิโล79 เฮียอ้อถูกจัดปาร์ตี้ที่บัวใหญ่ บอลเจอที่กิโล79 อาร์มเจอที่เขาใหญ่ เจอกันถ้วนหน้านะครับ คนที่ทำหน้าที่รับน้องก็เจ้าชิงกังเซ็นนี่แหละ ดังนั้นนะครับถ้าจะไปกลุ่มหน้าพกปืนBBไว้ยิงเจ้าชิงกันเซ็นกะหม่าได้เลยครับ :lol: :lol:

กลุ่มหลังจะอยู่ดีกินดีครับ มีน้ำอาหารสมบูรณ์ ใครไปกองหน้าก็ติดต่อน้าอ้อนครับ ถ้าน้ออ้อนจะเติมอะไรตรงไหนโทรหาไทยรัตน์ได้เลยครับ จากนั้นไทยรัตน์ก็จะกลับมาประจำการที่กองหลัง :lol:

ขอให้จำนวนเราเพิ่มมากๆครับ ผมจะได้ไปต่อรถบัสสองชั้นกะเค้ามั่ง :mrgreen: หล่อเชียวล่ะเวลาไปไหนมาไหน :mrgreen:
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

ไปกันเยอะมากๆเลยครับ...

ขอให้สนุกสนาน สรวลเส เฮฮา ทุกๆท่านนะครับ

ปล.ส่วนผมขอไปลำบากตามยถากรรมสักกะหน่อย
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปสิ้นเดือนนี้ยังรอคอนเฟิร์มครับ

โครงการบร้าพลังปั่น 350กิโลมาอีกแร้ว อุแม่เจ้าโว้ย คนเสนอเค้าบอกว่าโครชหนองคายมันไม่มันส์เอาหนองคายโคราชดีกั่ว ตายๆๆๆๆ
คืออย่างนี้ครับ โครงการโคราชหนองคายปั่นกันหลายวันหน่อยนี่เป็น Tour De Rambutan ของแท้แน่นอนครับ อันนี้ไม่ฟาวล์แบบPattayaครับ เพราะว่าเราจะข้ามไปนอนกันที่ เวียงจันทร์ครับ หุ หุ หุ ใครไม่ไปปล่อยนอนหนองคายนั่นแหละ มองดูฝาผนังไปละกัน ส่วนผมไปนอนฟากโน้นกินเงาะดีกั่ว

พวกหนองคายกลับโคราชวันเดียวนี่ได้แต่ปั่นไม่ได้กินเงาะญี่ปุ่นค่อนข้างจะแน่นอน ผมกะน้าอ้วนเรานัดกันแล้วยังไงไปดูเงาะโรงเรียนที่ สปป ลาว นี่น่าจะเป็นต้นที่น่ารักน่าเอ็นดู :mrgreen:

เดี๋ยวดูเวลาดีๆครับ ได้ไปแน่ๆเนาะ ใครไม่ไปก็มีผมกะน้าอ้วนจะกินเงาะให้อิ่ม เงาะแซนวิช เงาะคอนโด เราเรียงกันเป็นชั้นๆ เงาะบัฟเฟ่กินไม่อั้นอะไรทำนองนั้น :lol: ผมว่าเสือกอล์ฟไปด้วยแน่ๆ หิวเงาะชัวร์ป๊าบ อย่างน้อยปีละครั้งทัวร์เงาะเจาะสาหร่าย (ปีละหลายๆครั้งก็ดี) :lol: พวกขาแรงซ้อมปั่นแข่งไปเตอะผมหนับหนุน ส่วนผมซ้อมเบาๆเอาหนักๆดีกั่ว :lol:

ปอลิงครับ

แนวสปรินท์เตอร์ วันที่6ต้อนรับการแข่งขันจักรยานชิงแชมป์เอเชีย หรือชิงแชมป์อาเซี่ยนนี่แหละ เอารอบเดิมมันส์ๆ ยิงกระจาย เซฟวัน บายพาสโคกกรวด มทสประตู1 วนรอบมทส ออกประตู1 ปั่นสุดทางที่เซฟวัน หวดให้สะจรายไปโรย ไม่มีรถเซอร์วิสเพราะว่าคงไม่ทันพี่ท่านเล่นคราวที่แล้วปัน่กันชั่วโมงครึ่ง จะบร้าตาย คนไม่แรงก็ลัดครับไม่ต้องวนเข้า มทส ก็จะไปเจอกันพอดีล่ะครับไม่ต้องกลัวได้หวดกันนิโหน่ยพอเป็นกระสัย

แนวทัวริ่งเดือนหน้าก็ทริป โคราชช่องจอมครับ คิดว่าอาทิตย์2วันที่13 เส้นทางอาจมีการเปลี่ยนแปลงนะครับ ถ้าเปลี่ยนแปลงก็จะย้อนทริปไปเล่นน้ำตกตาดโตนครับ คราวนี้จะไปทางบัวใหญ่เล่นวินเซิร์ฟอีกรอบ :lol: เสียดายที่ตลาดโรงเกลือปิดไปก่อนหน้านี้ไม่นานเพราะว่า คนบ้าเดินไปให้เขมรจับซะงั้น

อาทิตย์ที่3วันที่20จักเคาะสนิมสำหรับมือเก่าปั่นรอบสั้นเส้นทาง โคราช โนนสูง หนองสรวง ขามทะเลสอ โคกกรวด เส้นหลังคากิล สุดทางที่แยกปัก ระทาง100โล ครับ ปั่นชิลๆไม่มีรถเซอร์วิสนะครับ

โหดๆเดือนหน้ามีดังนี้ครับ สีคิ้ว มอ อีเหรอ อุโมงต้นไม้ มออีเหรอ ระยะทาง 150กิโล เขาชันๆCat1 สามลูกติดๆ กัน นวดให้สะใจไปเลย อันนี้สิ้นเดือน กพ ครับ จัดฉลองหม่าจะกลับมาฟิทอีกครั้ง ผมเองอยากเห็นครับ ส่วนเจ้าชิงกังเซ็นตอนนี้ไปเป็นลูกทีมฝึกซ้อมทีมตำนวด เดี๋ยวทีมโคราชจะไปเจอทีมตำนวดซักหน่อย ปีหน้าคอยดูละกาน :D

เดือน มีนา ถ้าตลาดเปิดเราไปโรงเกลือครับ ถ้าตลาดไม่เปิดเราจะไปดูช้างที่สุรินทร์ ไม่ก็ไปดูลิงที่ลพบุรี ดูอะไหล่จักรยานที่สระบุรี นี่กำลังตะหงิดอยากไปเขื่อนสิริกิตติ์ หรือไม่ก็ไปดูไดโนเสาร์ที่กาฬสินธุ์ น้ำหนาวเพชบูรณ์ก็น่าสนเนาะ ไอเดียกระฉูดมาเพียบล่ะครับ

ส่วนรอบสั้นๆปั่นมันส์ๆในเมืองนี่สูบกลับดูท่าจะเบื่อกันเต็มที วันก่อนหม่าบอกว่าปั่นขึ้นกิโล79นี่ยังไม่ได้ใช้จานเล็กเลยใส่จานใหญ่ขึ้นชิลๆ ขอให้แรงดีวันดีคืนนะครับ ส่วนผมแรงเฉาะขาที่สามนี่แหละ อันนี้ท้าตีได้ทั่วราชอนาจักร ไม่ใช่ตีหวดไม้ป่าเดียวกันทำเป็นสบู่ตกแบบเจ็กแก้วหรือเสือช้างเสนอนะครับ ผมบริโภคเงาะกับสาหร่ายเท่านั้น :lol: (นักรบไม่กลัวแบดแผลแต่กลัวตาย)
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

วันที่ 16 ขอแผนที่เส้นทางได้ไหมครับ เพื่อต้องขี่คนเดียว แล้วระยะรวมกีโลครับ
เสือ SALSA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818791196
Bike: SPECAILIZED S-WORK CARBON

โพสต์ โดย เสือ SALSA »

คำว่า “โหง่ย” แปลว่า ล้มไม่เป็นท่า เช่น อ้าวไป๋พิงฝายังงั่นได้ยังไง เด๋วก็โหง่ยหรอก

คำว่า “โกรกราก” แปลว่า เร่งรีบ ไวๆ เช่น จิทำอะไรก็ให้มัน โกรกกราก หน่อย

คำว่า “โนน” แปลว่า พื้นที่ไม่สม่ำเสมอ สูงขึ้นกว่าพื้นราบ เช่น คับรถเบ๋าๆ ระวังโนนข่างหน่า

คำว่า “อาย ไอ๋” แปลว่า อะไร เช่น มีไอ๋, มีอาย

คำว่า “สะออน” แปลว่า ยกย่อง เชิดชู สวยงาม เช่น ลูกใครนี่ ทำไมเป็นตาสะออน ซะปาย

คำว่า “ละเวิ๊ก” แปลว่า วุ่นวาย ไม่อยู่กับที่ เช่น อีนางนั่งเฉยๆดุ๊อย่าละเวิ่กหลาย

คำว่า “กะต๊อด” แปลว่า กระเถิบ เขยิบ เช่น ช่วยกะต๊อดไป๋หน่อยดุ๊ คนอื่นจิได้นั่งได้

คำว่า “ตะเหลิด” แปลว่า เกินไป, เลยไป เช่น ไอ่นาย จอดๆๆ ขับรถตะเหลิดแล้ว

คำว่า “พูดเดิ๋ม” แปลว่า นินทา เช่น ไอ่นาย มีคนพูดเดิ๋มมึงเด๊ะ

คำว่า “บ่อนนอน” แปลว่า ที่นอน เช่น ไอ่นายอย่าพากันไป๋เล่นบนบ่อนนอน

คำว่า “ดูถั่วะ” แปลว่า ดูซิ เช่น ดูถั่วะ ดูถั่วะ แกหักอกฉันได้

คำว่า “เดิ้ง” แปลว่า บ้าง เช่น กิ๋นเดิ้ง คือ กินบ้าง
แก้ไขล่าสุดโดย เสือ SALSA เมื่อ 13 ม.ค. 2011, 15:04, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
คนที่ชอบคอยจ้องจับผิดคนอื่น....คนคนนั้นมักคิดว่าตัวเองถูกเสมอ
คนดีชอบแก้ไข..คนจัญไรชอบแก้ตัว
ผมมันไม่ใช่พวกชอบสร้างภาพ
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

สมัครทริป สปป.ลาว ล่วงหน้าคร๊าบบ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

chinnawud เขียน:วันที่ 16 ขอแผนที่เส้นทางได้ไหมครับ เพื่อต้องขี่คนเดียว แล้วระยะรวมกีโลครับ
เส้นทางเดี๋ยวเบ็ญจะมาอัพให้นะครับเฮียอ้อครับ คร่าวๆก็จะเป็นดันนี้ครับ เราจะออกกันที่หน้าด่านปั่นมาทางเส้นหลักมาที่วังกะทะครับ จากนั้นเราจะเลี้ยวซ้ายครับ ถ้าเราเลี้ยวขวาเราจะไปตามทางที่จะไปโผล่เขาแผงม้าซึ่งเจ้าชิงกังเซ็ยบอกว่ามันชิลๆไปหน่อยไม่สะใจ ชิงกังเซ็นเลยไปหาเจอทางนี้อ่ะครับ จากวังกะทะเราซ้ายก็จะขึ้นเขาครับ เส้นทางนี้จะพาไปบ้านระเริง หนองตะกูครับ พอถึงบ้านแยกระเริงก็จะเลี้ยวขวาแล้วก็นับเนินไม่ถ้วนเลยครับ เส้นทางจะมาโผล่เอาที่โรงบาลที่กิโล79ครับ เบ็ญจะมาอัพเดทให้อีกครั้งนะครับ

แต่ถ้าหลงจริงๆ เบอร์โทรผม 081-877-5580 เบอร์เซอร์วิสคาร์ ไทยรัตน์ 081-600-8298ครับ

เบ็ญจะอัพเดทให้ครับเรื่องเส้นทางแบบชัดๆอีกครั้งครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

สุดท้ายนี้ระยะทางอย่าไปนับให้เหนื่อยเลยครับ เอาเป็นว่าคร่าวๆก็ประมา150กิโลครับ หนักอยู่ 80กิโลจากด่านมาที่โรงบาลครับ จากนั้นกขึ้นเขาลงเขาอีกนิดหน่อยก็ไหลยาวๆมาอุดมทรัพย์ จากนั้นก็ไม่ต้องนับระยะทางแล้วล่ะครับ ยังไงก็ถึงโคราช ไม่ถึงก็ขึ้นรถครับเฮียอ้อ ส่วนมากทริปเป็นจำพวกไม่ค่อยได้กะระยะทางอยู่แล้วล่ะครับเฮีย ถ้าเฮีอ้อปั่นจากโคราชมาวังน้ำเขียวแล้วปั่นกลับได้ ทริปนี้หนักว่าติ๊ดนึงครับ (ติ๊ดที่ว่านี่ติ๊ดนึงตอนเฮียอ้อฟิทๆนะครับ) :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เนิบ เนิบ ช้าๆด้วยป่ะเสือช้าง

ยะการยะงานล่ะเนิบๆ ยะเงาะล่ะปั่นวอก :lol: :lol:

เมื่อไหร่มาออกรอบซักทีเสือช้าง ขอให้ได้รับน้องหน่อยเตอะ :mrgreen:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”