นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๙ เดือนกันยายน ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๙ เดือนกันยายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

รูปภาพ

นิตยสารของเราฉบับนี้ก็ก้าวย่างมาเป็นฉบับที่ 29 แล้วครับ หากจะนับเป็นอายุของคนเราก็คงจะประมาณวัยรุ่น เพราะปกตินิตยสารทั่วไปที่เห็นวางแผงจริงๆจะอยู่ที่ประมาณร้อยกว่าๆทั้งนั้น สำหรับของเราเป็นนิตยสารอีเล็คทรอนิคส์ที่ผู้อ่านต้องมีเครื่องคอมพิวเตอร์และต้องเชื่อมต่อกับเน็ตเวิร์คจึงจะสามารถอ่านและตอบข้อความรวมถึงแสดงความคิดเห็นได้ด้วย เรียกว่าเป็นการสื่อสารสองทาง (Two way) ต่างจากนิตยสารทั่วไปที่จะอยู่ในรูปแบบ (One way) ไม่สามารถตอบโต้ได้โดยตรง วิธีการสื่อสารนั้นต้องใช้วิธีการเขียนจดหมายหรือส่งอีเมล์ส่งไปที่ทำงานของนิตยสาร (หนังสื่อ) และกว่าที่ทางกองบก.จะตอบกลับก็ต้องเป็นเล่มถัดมา หากมีคำถามเร่งด่วนก็ตอบให้ทางอีเมล์

แต่สำหรับนิตยสารอิเล็คทรอนิคส์แบบที่เราๆอ่านกันอยู่นี้เป็นการสื่อสารอีกแนวทางหนึ่งที่มีความรวดเร็วกว่านิตยสารปกติ มีรูปแบบหลากหลาย ทันต่อเหตุการณ์ ประหยัดเวลาและประหยัดต้นทุน จึงเห็นได้ว่าปัจุบันการสื่อสารแนวนี้ได้รับความสนใจมากขึ้นทั้งๆที่นิตยสารวางแผงจริงๆก็ยังคงอยู่ คงเข้ากับประโยคที่ว่า “ทางเลือกใหม่” ซึ่งเป็นผลมาจากเทคโนโลยีพัฒนาครับ...

ที่มา : In Brain สิทธิพร หาญแท้ 2/9/2552

..
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๙ เดือนกันยายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

รายงานตัวคะ.........
จ่าฯนุ๊ก เขียน: แต่สำหรับนิตยสารอิเล็คทรอนิคส์แบบที่เราๆอ่านกันอยู่นี้เป็นการสื่อสารอีกแนวทางหนึ่งที่มีความรวดเร็วกว่านิตยสารปกติ มีรูปแบบหลากหลาย ทันต่อเหตุการณ์ ประหยัดเวลาและประหยัดต้นทุน จึงเห็นได้ว่าปัจุบันการสื่อสารแนวนี้ได้รับความสนใจมากขึ้นทั้งๆที่นิตยสารวางแผงจริงๆก็ยังคงอยู่ คงเข้ากับประโยคที่ว่า “ทางเลือกใหม่” ซึ่งเป็นผลมาจากเทคโนโลยีพัฒนาครับ...

ที่มา : In Brain สิทธิพร หาญแท้ 2/9/2552
.....ต้องขอบคุณเทคโนโลยีที่ทำให้เราได้พบปะและพูดคุยกัน แม้จะอยู่ไกลกันคะ :D
...Positive Thinking _ Positive Life...
ด้วงครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๘๓๒๓๐๖๔
team: อยู่ระหว่าง ต่อรอง เรื่องค่าตัวคับ อิอิ
Bike: คอลเลคชั่น.สุดพิเศษ..(Specialized ร้ายๆ)

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๙ เดือนกันยายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ด้วงครับ »

สวัสดีครับ
เข้ามาตอกบัตรเป็นเพื่อนจ่าฯและทักทายชาว พิทฯแก้งค์ทุกๆท่าน สบายกันดีนะครับ... :D :D :D
ก เอ๋ย ก ไก่... ข ไข่ ในเล้า... ฃ ขวด ของเรา...ค ควาย...ฅ ฆ ง จ ฉ ช ซ ฌ ญ ฎ ฏ ฐ ฑ ฒ ณ ด ต ถ ท ธ น บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม ย ร ล ว ศ ษ ส ห... ฬ จุฬา... อ อ่าง เนืองนอง... ฮ นกฮูก ตาโตทั้งคืน...ยังจำกันได้มั้ยเอ่ย อิอิอออ...
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ตอกบัตรครับ
มีรูปเก็บตกจากงานสมาคมที่ชัยนาท..อย่าเครียดนะจ๊ะ

รูปภาพ

ไม่แน่ใจกลัวเห็นกันไม่ชัด เลยแถมให้อีกรูป

รูปภาพ

มีคำถามตามหลังอีกนิดว่า
1.ข้อความข้างต้นติดอยู่กับรถจักรยานยี่ห้ออะไร
2.แล้วเป็นรถของใคร

ส่งคำตอบมาในบอร์ดนี้เท่านั้น
ทายถูกรับของรางวัลได้ที่ GM ตัวอ้วนๆ
ส่วนคำเฉลยก็ต้องให้ GM ตัวอ้วนๆมาเฉลยแล้วกัน :lol: :lol:
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

แถมให้อีกหนึ่งคำถาม
ถามว่า..มันคือลูก-ฝัก ของไม้ผลชนิดใด

รูปภาพ

บางท่านอาจจะเคยกินกันบ้างแล้ว แต่ไม่เคยเห็นว่าที่มันยังไม่แก่หรือตอนที่เอามาสดๆมันเป็นอย่างไร
ใบ้ให้ว่า..มันอยู่ที่บ้านคุณยายของน้องขวัญ
ใครตอบถูกรับรางวัลได้ที่น้องวัญ(โยนให้อีกแล้ว..อิอิ)หรือจะไปรับกับเสี่ยบาสก็ได้นะจ๊ะ
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

สวัสดีสวีดัสน้าที่รักทุกๆๆๆๆท่านนะครับ
-จ่าเปิดเล่มน่าติดตามจริงๆๆๆความไวในการสื่อสารทำให้เราใด้คุยกันจนถึงเดี๋ยวนี้นะครับ-
-ขอตอบน้าติ่งละกาน เป็นรถของเจ้าบอล ยี่ห้อ โปลเยก้อนนะครับสีขาว rx 20-
ปายเล่นบอลก่อนนะครับ

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

พักสายตายให้หายเครียดกันหน่อยแล้วกัน
กับดอกลีลาวดีที่บ้านของคุณยายของน้องขวัญที่จอมบึงอีกนั่นแหล่ะ

รูปภาพ
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

เหมือนจะต้องจุดธูปบอกนะจ่าฯถึงมาเปิดกระทู้ได้ แสดงว่าพลังจิตของผมไปถึงจ่าได้ (TREE WAY) หรือเปล่า :?:

ดูๆกระทู้นี้แต่ละคนมีงานรัดตัวนะ ไม่เหมือนพวกว่างมากแบบทางภูเก็ต :lol:

น้าติ่งลงมาแข่งสนามป่าตองใหม สนามหรอยนิ 5 พับนี่มันดีเหมือนกัน

ไมโลไม่อยากชวนหรอก ไม่อยากขัดขวางความสุขสีชมพู(กว่าจะหาได้เลือดตาแทบกระเด็น) เก็บรักษาไว้ให้ดีเด้อ อย่าพาลงมาภูเก็ตนะ เดี๋ยวมาเจอหมอผีแล้วจะไม่อยากกลับ กุงเทบ

น้องปุ้ย บายดีหม้าย........แหลงต้ายด้ายเปลา :?:
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีชาว PIT ..ทุกท่านครับ...

ยังเหนื่อยล้าไม่หาย...ไม่รู้เป็นเพราะไฟกำลังมอดหรือเปล่า..วันนี้กลับจากงาน สลบเหมือด เสียง โทรศัพท์ที่ดังสนั่นลั่น จนรำคาญชาวบ้านยังไม่ได้ยิน...

ทั้ง 2 สนามที่ติดต่อกัน...ที่พวกเราชาวจักรยานพึงต้องกระทำ..แม้จะด้วยความเห็นที่ไม่ตรงกัน..จะด้วยเหตุอะไรก็ตาม..อยากให้วงการจักรยาน หลาย ๆฝ่าย นึกถึงและช่วยกันส่งเสริม..แล้วพวกเราจะได้อะไรที่มากกว่านี้...

เอ้าระบายไปบ้างพอสมควร ในเวปนี้ ...แต่ก็มีพี่น้องเข้ามาเยี่ยมกันแยะ..คงพอจะเป้นสื่อได้บ้าง...
ทีมผมวางแผนล่วงหน้ากันพอสมควร และการประมาณการ ก้ได้ตามที่วางไว้ แม้มันจะเนือย ๆ ไปบ้าง ....

มาเข้าเรื่องสนามแรก ....กับการที่พิริยะอินเตอร์ทีม ได้ร่วมสนับสนุน นักกีฬา 4 คน ด้วยกัน

ใน POLYGON 3 คน เจ้ากอล์ฟ เจ้าบอล น้องอุ้ม
ใน ROCKY 1 คน คือเจ้าจืด

สนามนี้ ผมเรียกทั้ง 4 คนเข้ามาร่วมคุย ในตอนเย็นของวันศุกร์ ก่อนการแข่งขันจะเริ่มขึ้น ..ทำให้เกมส์นั้นดุเดือดยิ่งขึ้น ทุกคนพร้อม ที่จะถีบตัวเองขึ้นมาสู่อนาคต ที่วาดฝันไว้...มีเพียงเจ้าจืดที่ตอนนี้ซีอมน้อย เพราะเรียนนักเรียนจ่าอยู่...แต่ก็ได้รับคำตอบอย่างปลื้มใจ เต็มที่ครับน้าเส...ทุกครั้งที่ตระกูลเบียดนอก ลงแข่งขันเป็นอันเชื่อมั่นได้.....เราทำรถกันพร้อมทุกคัน เปลี่ยนอุปกรณืบางส่วนให้ชัวร์...และสิ่งที่เก็บไว้ในกล้ามเนื้อทุกมัด และมีเป้าหมาย...

เจ้ากอล์ฟ ซ๊อมและเก็บตัวกับทีมชาติ ถือว่าป้ายแดง..ผมมั่นใจเขา..แต่สิ่งที่เขาขาดและไม่มีเลย....คือประสบการณื แต่ผมก็คิดว่าเขาจะผ่านไปได้..
เจ้าบอล...กับสิ่งที่เขาต้องการ คือ เหนือผู้ที่เก็บตัวใครก็ได้คนใดคนหนึ่ง...นั่นหมายถึง ถ้าเขาที่ 4 ถือว่าสุดยอด...กับการซ๊อมด้วยตัวเอง..
น้องอุ้ม..แม้จะพูดน้อย และดีใจสุด ๆ กับรถคันใหม่..แม้จะลองเพียงแค่สัปดาห์กว่า ๆ ...น้องอุ้มต้องการอย่างมาก..ที่จะยืนโพเดี้ยมสูงสุดให้กับตัวเอง และเป็นของขวัญชิ้นโต ให้กับพิริยะ...เพื่อจะไปสู่แบบพี่กอล์ฟและพี่บอล...นั่นคือคำตอบตอนเย็นก่อนการต่อสู้...ที่ 1 อย่างเดียว...
เจ้าจืด ..กับการเหนียมอาย...กับยางหน้าที่โล้นพอสมควร...เราจัดการเปลี่ยนให้...สุดท้ายเต็มที่ครับ...ผมเชื่ออยู่แล้ว...
เดี๋ยวเรามาดูกันว่าเป็นอย่างไร....
ขาประจำ
ขาประจำ

คืนนั้นทั้งคืน...โรงแรมเงียบสงัด...ทุกห้องนอนเอาแรง...แต่ผมยังมายืนนอกระเบียง จนเจ้ากิ่งและป้าเล้กพลอยรำคาญไปด้วย...มาล้มตัวลงนอนจริง ๆ ก็ปาเข้าไป ตี 4 กว่าแล้ว...คิดมันไปเรื่อย...นี่ถ้ามีเพื่อน คงจะต่ออีกสัก 2 ขวดเขียว..ให้สบาย...

เช้าขึ้นมา ผมจัดการภาระทั้งหมด ...และ ยังกังวล กับนักกีฬาไม่น้อย.....ตี๋ ราชา แมคคานิค ทีม วิ่งดิ่งขึ้นสู่สนามในตอนตี 5 ถึงก็เกือบ 9 โมงเช้า...เซอร์วิสรถหลายคัน ที่ทยอยเข้ามาแก้ปัญหาในช่วงสุดท้าย...

ทั้ง 4 คัน ของพริยะ ที่สนับสนุน กับอีก 1 คัน ที่บริษัทอื่นสนับสนุน ได้ถูกเรียกเช็คความเรียบร้อยอีกครั้ง.....
ยังแก้ได้อีกหลายจุด...ลูกกลิ้ง เจ้ากอล์ฟ ยังถูกตี๋ ราชา มองเจอ...กับสับจานหน้า..ที่ได้แก้ไข...รถเจ้าบอล นาทีนี้ยังเซอร์วิส โช๊ค อัพ ที่เสี่ยงพอสมควร รื้อมาทั้งหมด...ถ้าพลาดจะทำอย่างไร....แต่ผมเองบอกตรง ๆ ถ้าพลาด เที่ยวนี้เจ้าบอล ได้..โช๊ครถเสี่ยบาส ที่นำไปโชว์ บอมเบอร์ แน่..จะถูกตำหนิก็ยอมหล่ะ ..แต่สุดท้ายก็ไม่พลาด..เฮ้อโล่งอก...
รถน้องอุ้ม กับความพึงพอใจ...ในระดับหนึ่ง..แม้สิ่งที่เราเห้นจุดอ่อน แต่ไม่กล้าเผย กลัวจะเสียและกังวล คือ สับจานหน้า กับจานหน้า ที่ลื้อมาแล้ว..น่าจะเวลาไม่พอ กับความเสี่ยง ...เอามันแบบนั้นหล่ะ......ส่วนรถเจ้าจืด ...พอแล้วครับ สำหรับตัวเขา เพียงเพื่อให้ตี๋ ราชา เซทเกียร์ครั้งสุดท้าย..

ผมเอง..ไปกับเจ้ากิ่ง...ใช้ในระบบทีม เข้าไป...ดูด้านในและความต้องการของนักกีฬา และวิธีการที่พึงกระทำ...ได้....ในระดับหนึ่ง...ที่นักีฬา ระบบทีมจะชิงความได้เปรียบ ที่ไม่ผิดกติกา....

ในที่นี้ผมเองขอกล่าว เพียง แค่ 4 คน เท่านั้น ในเวปนี้...

ในรุ่น บี...มีเพียงเจ้าจืด และน้องอุ้ม....
การแข่งขันถูกปล่อยตัวออกไป......ผมยืนอยู่เนินแรกกับเจ้ากิ่ง...น่าจะเป็นกิโลที่ 7 มั๊ง.........
หลุดโค้งขึ้นมามากันเป็นกลุ่ม....ในรุ่นเดียวกัน เจ้าจืดยังอยู่ที่ 5 แต่เนินนี้ 300 เมตร มายังไม่ถึงครึ่ง...คู่ต่อสู้เปิดเกมส์ แต่ทางแบบนี้ขอโทษ เจ้าจืดถนัด ถึงถนัดมาก...เจ้าจืด ไม่ปล่อย พร้อมทะลุถึงยอดเนินขึ้นมาเป็นที่ 2 ในใจคิดไม่ยากแล้ว....คงมีเพียงทางลงที่เจ้าจืด ยังอ่อนกว่าคนอื่น แต่ถ้าได้ประคองตัวไว้..อีก 80 เปอร์เซนต์ที่เหลือ เขาคงไม่พลาด ผมคิดในใจ พร้อม ว.ให้พี่ต๊ะทราบ...ผมคงดูคนอื่นต่อไป กับในรุ่นบี ...ไม่นานนัก เสียง ว. พี่ต๊ะ ย้อนออกมา มี BIKE NET นอนสงบนิ่ง อยู่ 1 คน กับอุบัติเหตู แต่ผ่านตรงจุดผมไปหลายคนทีเดียว...ผมเองไม่ออาจจะเดาได้ แต่คิดว่าเป็นกลุ่มหน้า... เลยให้พี่ต๊ะไล่ชื่อ ทุกคนผ่านหมด ชื่อเจ้าจืดหาย....ผมใจหายวาบ...ต้องวิ่งไปดู เห้นเพียงไกล ๆ ทำเอาผม สงบใจอยู่พักใหญ่ แม้น้าบอย ยังโทรแจ้ง ...เลยเป็นที่แน่ใจ ....เจ้าจืดเกมส์จบ.........แต่ที่นี้ปัยหาอยุ่ที่ว่า ขอให้เขาปลอดภัย...หลังจากทราบ...เจ้าจืด ลงมาด้วยความเร็ว รถคันล้ม เจ้าจืด เบี่ยง เลยเข้าผิดไลน์ ทำให้รถที่มาด้วยความเร็วคุมไม่อยู่ ดีดและเจ้าจืด กลิ้งแบบไม่เป็นท่า พร้อมนอนสงบนิ่งอยู่ถึง 2 นาที ....ใบหน้าและริมฝีปาก โดนไป แค่ 1 เข็มแต่สอยกว่า 20 กว่าครั้ง......ลิ้นที่รอแพทย์เพาะทาง มาเย็บอีก แต่รอในวันรุ่งขึ้น กับถลอกเกือบทั้งตัว ชุด ทิ้งไปได้เลย...สนามหน้าใหม่หมด....แต่ก็ปลอดภัย...คงต้องหาเสริมความหล่ออีกพอสมควร....

ย้อนกลับมาดู น้องอุ้ม....ขึ้นเนินมาเป็นคนแรกในรุ่น แถมไล่เก็บชายหลายคน และรุ่นอื่นมานับไม่ถ้วน ตามมาก็เด็กในทีมเดียวกัน...ที่พากันมาทั้งคู่ แต่น้องอุ้ม ดูท่าทางเหลือ..คำสั่งที่ออกไป คือเซฟตัวเอง และอุปกรณ์.ที่เป็นห่วง...รอบ 2 ยังห่างไปอีก....มาแบบเดิมและขี่ง่ายกว่า.....เพราะหลายคนออกจากการแข่งขัน ที่ทนทางไม่ได้...ก็เล่นเอาทางดาวน์ฮิล 100 เปอร์เซนต์..มาทำ....รอบสาม สบายแบบเหลือ ....คงไม่ต้องบรรยายมาก.....ที่เขาเอ่ยไว้...ที่ 1 อย่างเดียว....ไม่พลาด และก็เป็นของขวัญ สำหรับ พิริยะ.ตามที่ตั้งใจไว้ และมุ่งมั่นที่จะตามพี่กอล์ฟกับพี่บอล....
ขาประจำ
ขาประจำ

ทีนี้ มาดู ในรุ่น ไฮไลน์กัน ว่าเขาทั้งคู่จะเป็นอย่างไร......เอ โอเพ่น....

เขาจะปล่อยออกมาหมดหรือไม่ สำหรับเจ้ากอล์ฟ...ที่หลายคนทั้งสนาม มองว่าเขาคือใคร ไม่เคยได้ยิน ..คงเป็นนักกีฬาที่เอามาเสริมทัพมั๊ง ประกอบมั่ง..เสียงที่ได้ยิน คือกำลังใจ ที่ผมอยากจะได้....ที่ 4 ถือว่าเสมอตัว...แต่ถ้าสูงกว่านั้น ...จะคิดอย่างไรดี...

อีกคนเจ้าบอล...กับการที่ต้องการแค่เพียงเก็บใครสักคน.....ถือว่าสำเร็จ....แต่ร้ายไปกว่านั้น เจ้าบอล ถูกตราหน้าว่า สนามอย่างนี้ เต็มที่ก็ขี่ได้แค่เพียง 2 รอบ จาก 4 รอบ ถือว่าเก่งแล้ว ...ทำเอาผมผีการพนันขึ้นมาทันที...ผมรับคำท้า หลายคนที่พูด...แต่ก็ไม่มีใครกล้าวางกับผม..ผมเชื่อในความสามารถ..นั่นอาจเป้นแรงบันดาลใจให้เจ้าบอล..ก้ได้ ...

สตาร์ทไป ....เที่ยวนี้ผมขึ้นไปยืนจุดสูงสุด....หลังจากปล่อยสตาร์ทออกไป ...มีเพียง 5 คนเท่านั้น ที่มาในกลุ่มเดียวกัน เจ้ากอล์ฟมาที่ 3 เจ้าบอลอยู่ที่ 5 แต่ทุกตำแหน่งติดกันหมด จึงอ่านเกมส์ไม่ได้ ...นาทีนี้เจ้าบอลเป็นรอง เพราะการขึ้นเขา 3 กิดล ขนาดนี้ ระยะ 4 รอบ เป็นเรื่องน่าคิดทีเดียว...ว่าใครจะทนได้....ทั้ง 5 คนยังเกาะเป็นแตงเม..ต่อไป แต่เกมส์ที่ผมอ่าน ผมเองคิดว่า สนามนี้มีผล...ทั้ง 4 คน คงจะถูกผู้ดูแล(ใช้คำนี้) สลัดแน่ เพราะถ้าจ้าบอลแทรกใครได้ ผมใว่มีปัญหาแน่นอน....

ขึ้นเนินรอบ 2 ผมคิดว่าจุดนี้เป็นจุดแสดงความแข็งแรง...เล่นกันแล้ว ทั้งที่เจ้ากอล์ฟไม่อยากทำเพื่อน..แต่ก็รอไม่ได้ แต่เจ้าบอลก็ไม่ยอม ถูกปล่อยให้ยืดไปถึง 20 เมตร ในรอบที่ 2 แต่ทั้ง 4 ก้ยังไปด้วยกัน.....

รอบที่ 3 โผล่ขึ้นเนินมา ...ทีนี้มาแค่ 2 เจ้ากอล์ฟยังเป็น 1 ใน 2 ..ผมปี๊ดขึ้นมาในหัวสมอง มีเฮ...สลัดที่ 3และ4 เรียบร้อย แต่เจ้าบอลก็ถูกสลัด ลงไปที่ 5 โดดเดี่ยวเหมือนกัน......ย้อนดูทางลง 3 ศร ที่ใช้ทางดาวน์ฮิลล้วน ๆ .....ทั้ง หมดไม่มีใครพลาด ลงกันแบบเสี่ยงถึงเสี่ยงมาก....เจ้าบอลยังบ้าขนาด.....พยายามไล่ แต่มือและนิ้วผมบอก..ทำให้เจ้าบอลคิด...และเขาก็ควรจะทำหน้าที่ในตำแหน่งนี้.....เพราะเหลืออีก 1 รอบ....

รอบสุดท้าย ผมย้อนกับมาดูทางเดิม.....1และ2 ยังมาด้วยกัน เจ้ากอล์ฟ ก็ยังมาในกลุ่มนั้น และตอนนี้ผมมองเขาว่าจะทำได้หรือไม่ ถ้าทำได้ ....มีเฮ ...แต่มวยรองยังถูกกดดันน้อยเป็นธรรมดา.....ผมขี่มอเตอร์ไซค์ดูห่าง ๆ ในทางขึ้น หลายคนที่เห็นผม ได้ถามถึง1 ใน 2 หมายถึงเจ้ากอล์ฟ ที่ไม่มีใครรู้จักเลย....เป็นที่ชื่นชมของผู้ชมรอบสนาม...และกลับมีคนเชียร์มวยรอง.....ย้อนกลับมาดูเจ้าบอล เค๊ายังอยู่ที่ 5 แต่ที่ 3และ4 คงไม่ทัน...หน้าตายังยิ้มระรื่น...แถมหันมาล้อเรนียนผมได้อีกต่างหาก...ทั้ง ๆ ที่ชะตาเริ่มขาดเข้ามาแล้ว ที่ 6 ไล่มา..ทำเอาผมปั่นป่วนใจ...เจ้าบอลยังไม่รู้ตัว ผมมองจนลับตา และคู่ต่อสู้ไล่จนรดต้นคอ....ในใจผมคิด เสร็จแน่นอน....เพราะเจ้าบอลขึ้นใบกลางแล้ว คู่ต่อสู้ที่ไล่เข้ามาขึ้นใบใหญ่ในรอบสุดท้าย..แล้วจะเหลืออะไร..ความว้าวุ่นใจกับ 2 เสือ เจ้ากอล์ฟ จะทำได้ไม๊น๊อ กับความสำเร็จของเขา ส่วนเจ้าบอล..ต้องลงมากับความผิดหวัง......ชัวร์.......หัวใจเริ่มห่อเหี่ยวกับความคิดอย่างหนัก ...แต่ยังหวังกับทางลงของเจ้าบอล.....แต่ก็กลัวแบบเจ้าจืด ..ว้าวุ่นไปหมด...ย้อนกลับมาดู คู่แรกว่าเขาทำได้หรือไม่......ทางลง3 ศร ที่ไหลลงมายาว....เจ้ากอล์ฟ ลงมาที่ 2 นั่นหมายถึง ถ้าลงมาตำแหน่งนี้ คงจะได้แค่ตำแหน่งนี้แน่นอน ถ้าคันหน้าไม่ล้มกลิ้ง....และก้ไม่พลาด ให้เซฟ และพอใจกับตำแหน่งนี้...ผมมองจากหน้าผาจนแน่ใจ.....โอเคสำหรับเจ้ากอล์ฟ.....กับตำแหน่งที่ 2

ย้อนกลับมาดูเจ้าบอล ว่าจะบ้าดีเดือดขนาดไหน.....เพราะผมมั่นใจว่า เขาถูกสอยทางขึ้นแน่..ถ้าถูกสอย ถือว่าแพ้แน่นอน..แต่เสียงลงมาแรงและเร็วมาก....เขาทำได้ แบบสุดยอด กับการลง...ดาวน์ฮิล คงคิดหนักแน่ เพราะ รถครอส ลงแบบตามไลน์และนิ่งกับการบังคับ แต่ถ้าเจอพลาดสักนิดปลิ้นแน่....สุดท้ายกับคำสั่ง เซฟทางลง ชัวร์แล้ว....มองจนลับตากับความแน่ใจ...ทำได้....กับการเสมอตัว..แต่ผีการพนัน เที่ยวนี้ผมรวย...คำถากถางย่อมออกจากปากผมเป็นธรรมดา...

สุดท้าย เจ้ากอล์ฟ ยอมรับ....สู้ไม่ได้ กับประสบการณ์..ที่เขาอ่านและคิดไว้ ผิดหมด เพราะคู่ต่อสู้อ่านเราข้ามช๊อต...
เจ้าบอล ช่วงนั้นเคลิบเคลิ้ม...แต่ความเก๋า..กับอัจฉริยะ...กับไม่มีตำแหน่งให้เขาเลือก....ทำให้เขาทำได้....และไม่ทำให้ผมเสียหน้า...

นั่นเป็นการเพียงการเริ่มต้น.....สำหรับ เป็นเครื่องการันตรีให้กับ พิริยะ ที่ให้การสนับสนุน....
ป่านนี้เสี่ยบาส..คงเดินชมสาวผมบอร์น เรียบร้อยแล้ว..แต่ถ้าให้ดีมีโอกาสเข้ามาอ่าน ก็ใส่กระเป๋ามาฝากผมสัก หน่อยก็แลฃ้วกัน...
ขอขอบคุณ น้าบอบ น้าแย้ น้องปุ้ย และมาดามขวัญ....ที่คอยช่วยเหลือและสมาชิกพิริยะ ที่คอยให้กำลังใจ...

ไปก่อนนะบ๊ายบาย พักผ่อนสักหน่อย....แล้วจะพาเจ้าPOLYGON....ขึ้นโพเดี้ยมให้ได้ทั้ง 2 คัน....ในกีฬาแห่งชาติที่จังหวัด..ตรัง...ในวันที่ 13 แล้วคอยฟังข่าวดีนะครับ......สวัสดี
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอตอบแทน....น้าบอย หน่อยก็แล้วกัน...

น้องกบ...ทายถูกจ้า....ไปรับรางวัลกันเองนะจ๊ะ....
ส่วนสติกเกอร์นี้....มันเป็นเครื่องกระตุ้นต่อม...ความแรงให้ระเบิด.....

ตอนนี้เจ้าบอล 2 สนามก็ได้มาบ้างนิดหน่อย.. ตอนได้...

..........วันนี้จะแดกอะไรดี........

แต่ตอนนี้.....พรุ่งนี้ จะเอาอะไรแดก.....

ก็ว่ากันไป....เฮ้อ......
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

รูปภาพรูปภาพ

สวัสดีครับอาจารย์เสรี น้าหม่องฯ น้าด้วง เจ้ากบ น้องปุ้ย ช่างไข่ ผมเข้ามาทำหน้าที่บก.ประจำเล่มครับ :D :D

ขอบคุณอาจารย์เสรีครับที่เข้ามาเล่าเรื่องราวของสถานการณ์ในการแข่งขัน อ่านแล้วเห็นภาพต่างๆชัดเจนว่านักแข่งกับพี่เลี้ยงและตัวอาจารย์เสรีเองกดดันแค่ไหน และก็แสดงความยินดีกับนักแข่งทั้งสามคนที่เข้าวินครับ ส่วนน้องจืดก็ขอให้หายไวๆ และกลับมาฟาดฟันในเกมส์การแข่งขันต่อไปครับ สำหรับรายการแข่งกีฬาแห่งชาติที่ตรังผมจะคอยติดตามเชียร์ครับ :D

ยินดีกับน้าหม่องฯของเราที่ไปล่าถ้วยถึงสวนนกชัยนาท เห็นว่าเป็นสนามที่โหดเข้าตีนอีกสนามหนึ่ง แต่น้าหม่องฯก็อุตส่าห์เอามาจนได้ ผมเล่าให้แม่ฟัง น้าฯรู้ไม๊แม่ผมพูดว่ายังไง "อะไร ได้อีกแล้วเหรอ เออ...เก่งแฮะ แล้วได้ที่เท่าไหร่ละ" พอผมบอกไปแม่ก็บอกต่อว่า "ก็ยังดี...." :mrgreen:

เจ้ากบเป็นไงบ้าง ...สำบายดีบ่ ซ้อมไว้นะกลางเดือนผมจะไปดวลด้วย ฝากสวัสดีเีฮียพจน์ด้วยนะ

ช่างไข่... แหม ถึงว่าทำไมพักนี้ร้อนรนผิดปกติ มีคนจุดะธูปเรียกนี่เอง :lol:

คนทางบ้าน Pit Gangs พักนี้งานชุกน่าดู
-น้าหม่องใกล้สิ้นปีก็ต้องรีบสร้างผลงาน เพื่อ....โบนัสๆๆๆ :mrgreen:
-น้าดาบฯน้าโอ๋กำลังรีบสร้างกำไรเข้ากระเป๋า
-ไมโลรีบสร้างครอบครัว
-น้าบอย น้าแย้ น้องปุ้ย รีบสร้างยอดขาย
-เสี่ยบาส น้องขวัญ รีบสร้างรากฐานให้น้องเควิน
-โปรโต่งกับน้าเอ๋ ไม่ค่อยว่างเพราะมีน้องตินตินมาแย่งเวลา
-น้าติ้น ป้าเมย์ 2 คนนี้ยิ่งหนัก ใครได้พบเจอถือว่าถูกหวยรวยเบอร์ นานๆถึงเข้ามาโชว์ลีลาเทพฯซักครั้งเพราะงานรัดตัว
-น้าอ้วนดีเซลราง คนนี้ก็พอกันไม่ค่อยเห็นหน้าเห็นหนวดหรอก ชอบหายไปเข้าฌาณ พอกลับมาทีก็มักจะมีโปรเจ็กใหม่มาล่อตาพวกเรา อย่างเทรนเนอร์ 3 ลูกที่ผม น้าหม่องฯ น้าด้วงใช้อยู่นั่นแหละ ฝี-ระ-มือ น้าอ้วนดีเซลรางเค้าล่ะ
-น้ารี่ รายนี้ไม่ต้องสืบ หนึ่งปีมีหนว่างั้นเถอะ เอ้า...ฝากแจ่งความด้วย ใครเห็นหนุ่มน้อยผู้นี้ฝากล็อคคอให้มาเจอเพื่อนๆหน่อย ...คิดถึง
-เอ๋ปลาดุก คนนี้ก็ไม่ธรรมดา โผล่มาแต่ละทีทำเอาพี่น้องในวงเหวอ เพราะแอบไปซ้อมเอาแรงมาอวดเพื่อนบ่อยๆ
-อาจายร์พจน์ ต้องสอนน้องๆนักเรียนให้ถึงฝั่ง คนนี้เสือซุ่ม ข่าวว่าแต่ก่อนเล่นเครื่องเสียงหนักเหมือนกัน ปัจจุบันเพลาลงบ้างเพราะหันมาเล่นจักรยาน แต่ก็ไม่ด้อยไปกว่าเครื่องเสียง ....แพงว่างั้นเถอะ.... :D
-น้าหมี รีสอร์ต รายนี้ปั้มเงินเหมือนกัน วิ่งรอกกรุงเทพ-นครศรีฯ ยังกะรถกระบะผักสด เดี๋ยวนี้มีรีสอร์ตแล้วครับ อยู่แถวๆชะอวด :mrgreen: :mrgreen:
-เจ้ากบกับเฮียพจน์ 2 พ่อลูกสุดหรู ที่ยอมเจ็บยอมทนตากแดดปั่นจักรยานเพื่อคำว่า สนุกกับเพื่อนๆเท่านั้น
-เจ้าป็อ นักแข่งสามล้อถีบ ปัจจุบันรับใช้ชาติเป็นไอ้เณรแทงปลาไหลกับวิดน้ำขาย
-จ่าฯ เจ้านี้ไม่ต้องพูดถึง ชอบวนเวียนในสวนยางกับสวนปาล์ม เพราะมีหลายร้อยเอเคอร์ เก็บเกี่ยวผลผลิตครั้งหนึ่งได้หลายร้อยตัน ....รวย....... แถมวิ่งขึ้นลงสุราษฎร์-กรุงเทพฯ พอๆ้กับน้าหมี :mrgreen: :mrgreen:

แล้วน้าๆโกๆทางภูเก็ตละ ข่าวว่าพักนี้ฝนแรง ระวังถนนลื่นปรื๊ดนะ :lol:
y.yea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT
Bike: Device Red

โพสต์ โดย y.yea »

สวัสดีครับอาจารย์เสรี-น้าหม่อง-น้าดาบฯ-น้าโอ๋-ไมโล-โปรโต่งกับน้าเอ๋-น้าติ้น-ป้าเมย์-น้าอ้วน-น้ารี่-น้าเอ๋ปลาดุก-อาจารย์พจน์-น้าหมี -เจ้ากบกับเฮียพจน์-เจ้าป็อ-ช่างไข่-น้าบอย-น้องปุ้ย-Bossบาส-น้องขวัญ และอีกหลายๆท่านที่มิได้เอ่ยนาม ทุกท่านสบายดีนะครับ รวมถึงเจ้ากอล์ฟ-เจ้าบอล-เจ้าจืด-และน้องอุ้ม....สุดยอดนักกีฬาที่น่าภาคภูมิใจในความสำเร็จจากการกระทำที่มุ่งมั่นพากเพียร อดทน ขยัน ขอเป็นกำลังใจให้นักกีฬาทุกท่านจงประสบความสำเร็จตามที่มุ่งหวังทุกๆสนามตลอดไป และสิ่งที่ควบคู่กันไปเสมอซึ่งขาดไม่ได้เลยคือ ทีมงานที่อยู่เบื่องหลังของความสำเร็จผมขอชื่นชม เฮียตี๋ ราชาจักรยาน สุดยอด(Technician) รวมถึงเหล่ากองเชียร์และอีกหลายๆท่านที่มิได้เอ่ยนาม เป็นภาพความประทับใจที่ยังคงเหนียวแน่และสม่ำเสมอตลอดมา แล้วพบกันสนามต่อๆไปครับ :D
ไฟล์แนบ
Freestylin_logo_small.jpg (13.12 KiB) เข้าดูแล้ว 3045 ครั้ง
จริงอยู่ว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่เรามี
จนกระทั่งสูญเสียไปแล้ว ถึงจะรู้สึก
แต่ก็จริงอีกเหมือนกันว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าของสิ่งที่ขาดหายไปในชีวิต
จนเมื่อได้พบพานเข้าจริงๆแล้ว ถึงได้รู้สึกถึงความสูงค่านั้น
[/b]
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่านทั้งแบบแอบๆและเปิดเผย เหมือนเช่นเคย :P

ขอร่วมแสดงความยินดีกับน้องๆนักแข่งทุกๆท่าน ที่ไปร่วมงานแข่งขัน ทั้งที่ชัยนาทและเขื่อนฯ สำหรับผู้ที่ประสบกับความสำเร็จตามตั้งใจก็ขอแสดงความยินดีด้วย และผู้ที่เกือบถึงเป้าหมายที่ตั้งไว้ ก็ขอแสดงความยินดีและเป็นกำลังใจให้ต่อสู้ต่อไปเพราะอีกนิดเดียว ก็ถึงแล้ว อย่าเพิ่งท้อถอย :D ส่วนผู้บาดเจ็บก็ขอให้หายเร็วๆ พักรักษาตัวร่างกายและใจให้ดีเหมือนเดิมแล้วกลับมาตั้งหน้าตั้งตาซ่อม เพื่อบรรลุถึงเป้าหมายต่อไปครับ :P

ขอบคุณจ่านุ๊กที่มาทำหน้าที่ บก.เปิดเล่มประจำเดือนกันยายน อีกครั้งหนึ่ง จริงๆแล้วผมก็อยากจะแจ้งว่า ตรงนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นผู้ที่ถูกกำหนดไว้ก่อนเท่านั้นนะครับ(ยกเว้น..จะมีผู้ประสงค์จะขอเปิดเล่มเองแจ้งมา) ถึงจะมาเปิดเล่มได้ ผมว่า ใครก็ได้ที่ปรารถนาจะเปิดเล่มเมื่อขึ้นเดือนใหม่ ก็สามารถแสดงหรือนำเสนอความคิด แง่คิด แนวคิด ที่เป็นประโยชน์กับผู้อ่านได้ พวกเราก็ไม่รังเกียจอันใดครับ ถือว่าเป็นการเปลี่ยนมุมมอง เปลี่ยนวิธีคิดให้มันหลากหลายขึ้น :D ผมเอง...คงจะคิดอะไรเอาไว้สำหรับเปิดเล่มเหมือนกัน แต่ขอเวลาอีกสักหน่อยนะ ตอนนี้..กำลังวุ่นๆเลย :mrgreen: เหมือน ที่น้องบอล..ติดไว้แหละ...พรุ่งนี้..จะเอาอะไร...แดก...(ขำไม่ออกจริงๆ)
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”