นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่านทั้งแบบแอบๆและเปิดเผย เหมือนเช่นเคยครับ :D

แจ้งข่าวงานบุญเล็กน้อยครับ วันนี้เฟรม Rocky Mountain Vertex Team SC ปี 2006 ของน้องป๊อของเราก็ได้เจ้าของใหม่จากระยองมารับไปดูแลเรียบร้อยแล้วนะครับ และจากเหตุผลของการระเบิดเฟรมออกมาขายในครั้งนี้ของน้องป๊อ ทำให้พวกเราคิดมาตลอดว่า พวกเราชาว PIT GANGS คงต้องช่วยเหลือน้องเค้าด้วยเช่นกันในฐานะที่อยู่ร่วมหัวจมท้ายกันมานานแสนนาน เป็นน้องที่ดีน่ารัก รู้จักกตัญญูต่อบิดาผู้ให้กำเนิด ก็ได้ปรึกษากันในระหว่างผู้ใหญ่ของ PIT GANGS ว่าจะช่วยเหลือป๊อด้วย และคิดว่าพวกเราทุกๆคนคงไม่มีใครขัดข้องในการกระช่วยเหลือในครั้งนี้่ ประจวบพอดีกับป๊อและพี่สาว(ที่เป็นคนดูแลคุณพ่อ ขึ้น-ล่อง ตลอดเวลา) ขึ้นมาพอดี ผมในฐานะตัวแทนของ PIT GANGS จึงได้ทำการมอบเงินสะสมประจำเดือนของพวกเรา สมทบช่วยเหลือค่ารักษาพยาบาลเป็นจำนวนเงิน 3,000 บาท(สามพันบาทถ้วน) ให้กับป๊อและพี่สาวเป็นที่เรียบร้อย จึงขอเรียนแจ้งให้เพื่อนๆทุกๆท่านทราบครับ :P

ส่วนเรื่อง Fix Gear....หุ..หุ..น่าลอง..น่าลอง..น่าลอง..หุ..หุ.. ;) :mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
.
สวัสดีครับพี่น้อง......ห่างหายไปเสียหลายวัน คิดถึงลูกและภรรยามากที่สุด ถัดมาก็เพื่อนๆนี่แหละครับ :mrgreen:
.
.
ขอบคุณพี่ตุ้ยและเพื่อนๆทั้งหลายที่เป็นกำลังใจให้เจ้าป๊อมัน ครับ :mrgreen:
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

สวัสดียามเย็นคะ

เข้ามาทักทายก่อนที่จะหายหน้าหายตาไปทัวร์งานแข่งจักรยาน....วันเสาร์งานแข่งสมาคมสนาม3 ที่จ.ชัยนาท แล้วต่อที่งานเขื่อนภูมิพล จ.ตาก

เสร็จจากงานแข่งพี่แย้(ผู้จัดการฝ่ายขาย)และน้าบอย(ผู้จัดการทั่วไป)ต้องไปแอ่วเหนือเยี่ยมเยียนลูกค้ากันต่อ2ต่อ2.. :D

พี่บาส พี่ขวัญ ปุ้ยต้องกลับกันก่อน เพราะวันรุ่งขึ้นพี่บาสต้องไปงาน Euro Bike และร่วมประชุมกับ Rocky Mountain,RACEFACE,Fulcrum

เสร็จจาก Euro Bike ก็ข้ามฟากไปงาน Inter Bike ต่อเลย ...

จึงขอแจ้งสมาชิกทุกท่าน ขอเลื่อนการประชุมประจำเดือนกันยายนออกไป และจะแจ้งวัน/เวลาให้ทุกท่านทราบอีกครั้งนะคะ
...Positive Thinking _ Positive Life...
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

รูปภาพ

รายงานตัวรอบค่ำครับ ต้องกราบ..............ขอพระอภัยมณีที่ไม่ได้เข้ามาทักทายพี่น้องเราครับ ช่วงนี้งานเข้ามาพอสมควรกับเขาบ้างละครับ ใส่ปุ๋ยเอย ตัดหญ้าเอย งานศพเอย งานอบต.ของพรรคพวกเอย จิปาถะละครับ แต่มันดี เรื่องจักรยานนั้นไม่ต้องสืบ ไม่ได้ลงพื้นถนนมาหลายเพลา มีแต่ลงลูกกลิ้งก็เท่านั้น พอดีได้สูตรเตี๋ยวมาจากน้าหม่องฯ ล่อซะลิ้นปลิ้นไปหลายรอบ ที่เห็นๆคืออึดขึ้นกว่าเก่าสิบเปอร์เซนต์ และก็ไม่ได้มีอะไรวัดหรอก เดาเอาทั้งนั้นละทิดเอ๋ย......... ออ ที่ซ้อมลูกกลิ้งนี้เพื่อเอาไว้ประกบน้องปุ้ยเวลากลับบ้านที่กรุงเทพฯ เพราะคงสู้แรงควายของเหล่าโทมนแมนทั้งหลายไม่ได้ แต่อย่าพลาดนะ...มีสวน อิอิ.................... :mrgreen:

ขอบคุณน้าดาบฯครับที่แจ้งเรื่องเจ้าป๊อ อยู่ทางนี้ไม่รู้ตะวันอะไรเลยถ้าไม่ได้เข้าเน็ต พอทราบข่าวก็เลยโทรหาเจ้าป๊อ สอบถามเรื่องราวของคุณพ่อเจ้าป๊อ ล่าสุดเจ้าป๊อบอกว่ากำลังพักฟื้นหลังจากผ่านการผ่าตัดเส้นเลือดเพื่อนำมา By Pass หัวใจ 3 จุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ก็ขอให้สุขภาพของคุณพ่อเจ้าป๊อแข็งแรงและหายไวๆครับ พวกเราและเพื่อนๆเป็นกำลังใจให้เสมอครับ

เห็นรูป Fix Gear ที่น้าโอ๋เอามายั่วอารมณ์พาลให้ผมหงุดหงิดนะเนี่ย แม่เจ้าโว้ย อะไรมันจะขาว....ววววววขนาดนั้น :lol: แต่ละคันอะนะ เฮ้อ...เดือนก่อนโน้นก็บอกผบ.ทบ.ไปแล้วว่าพี่ต้องไปหลายวันแล้วก็ไม่เชื่อเรา :roll:

Cromozone ช่วงนี้ได้ข่าวว่าลื่นไหลน่าดู เดี๋ยวเดือนหน้าต้องไปดูให้เห็นกับตาซะหน่อย ...อยู่หลังบ้านผมเองคร๊าบบบ :D
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10

เกือบลืมไปครับ วันก่อนโน่นได้ออกแรงบนถนน พอดีไปเจอมา ไม่กล้าปฏิบัติตามกลัวกลับบ้านดึก เลยต้องฝ่าฝืนกฎจราจรครับ
ไฟล์แนบ
IMG0986A.jpg (49.63 KiB) เข้าดูแล้ว 1111 ครั้ง
PARK_JI_SUNG
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894129602
team: Rock Racing Thailand
Bike: Spe S-Works carbon 29er
ติดต่อ:

โพสต์ โดย PARK_JI_SUNG »

สวัสดีครับ พี่ๆชาวP.I.T. Gangs ไม่ได้เข้ามาทักทายเลยครับ งานประชุมล่าสุดที่ก็ไม่ได้เข้า เงินกองกลางก็ยังไม่ได้ให้ อิอิ ไวเอาไปให้ทีเดียวล่ะกัน

วันนี้ก็ถือโอกาสมารายงานตัวเลยที่เดียวน่ะครับ มาแจ้งข่าวส่วนตัวเล็กน้อย.....ครับ

ตอนนี้ผมอยู๋ต่างจังหวัด(เพชรบุรี) อยู่กรุงเทพเหยียบบันไดไม่ค่อยถนัดซ้อมวันหยุดวัน+ฝนตกอีกตังหากเอาแน่เอานอนกับดินฟ้าอากาศไม่ได้ เลยกลับมาซ้อม แถวบ้าน
ฝนตกก็ไม่กลัวก็ซ้อมได้ อย่าฟ้าผ่าอย่างเดียว ส่วนเรื่องงานที่ทำแม่ให้กลับมาช่วยงานที่บ้าน 555 กลับมานั้งขายขนมเช่นเดิม 555

และ กลับมาเตรียมความพร้อมหลายงานเลย กะจะไปชัยนาทแล้วจะต่อที่ ตาก และยังมีงานกีฬาแห่งชาติที่ตรังอีก เลยมาซ้อมอยู่เป็นอาทิตย์แล้ว

แต่ตอนนี้คงลำบากแล้วที่จะไปแข่ง เซงเลย เพราะมีปัญหาเจ็บหัวเข่า มาหลายวันแล้ว สงสัยบ้ามากไปหน่อย แต่ก็ยังฝื่นๆซ้อมไปงั้นล่ะคิดว่าไม่วันสองวันก็หาย แต่นี้ก็4วันแล้วก็ดีขึ้นบ่างแล้ว แต่จะดูวันพรุ้งนี้ว่าจะหายดีไหม ถ้าดีขึ้น ว่าจะไปที่ชัยนาท แต่ถ้าไม่หายผมคงไม่ไปน่ะครับ ไปก็ขี่ไม่ได้เรื่องหลอก เซงเลยซ้อมแถบตายกว่าจะฟื้นดันมาเจ็บซ่ะนี้ :cry: ถ้าพรุ้งนี้ไม่หายกะจะไปหาหมอ(นวด)แล้ว 555

อีกเรื่อง เสาร์นี้ได้คร่าวมาว่า อาเซนอล จะไปเยื่อนที่ โอแท็ปฟรอด บ้านผีนี้เอง ผีจะอยู่บ้านให้ยิงรึเปล่า ได้คร่าวผีเข้าผีออกอยู่ ถ้าอยู่ก็ขอเสียงหน่อยครับ .......เฮ้!!!
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

สวัสดีครับทุกท่าน
วันนี้มีรูป 2 เสืออ้วน-ผอมที่แปลงร่างไปเป็นเสือ ทีโอที โดยไม่ยอมบอกกล่าว ผจก.ทีม เลยนะ หรือว่าจะหนีไปขี่ให้ทีโอทีแล้วเหรอ :lol: :lol:
ดูกันเลยดีกว่าว่าเป็นใครกัน
เสืออ้วนแอบหลบกล้อง
รูปภาพ

คราวนี้จะๆหันมาเล่นกล้องเองเลย
รูปภาพ

ทั้ง2คนต้องออกมาชี้แจงให้กระจ่างซะโดยดี มิฉะนั้นจะต้องเอาเข้าที่ประชุมและอาจโดนบทลงโทษหนักที่สุด..อิอิ
และขอความเห็นของเพื่อนสมาชิกท่านอื่นด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย หม่องวันวีล เมื่อ 28 ส.ค. 2009, 10:30, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

แถวกรุงเทพฝนตกหรือเปล่าน้า :?:

ปล.ตอนนี้ผมไม่มีรถขี่แล้ว ใครมีช่วย บริจาคมาหน่อย...เจ้ขวัญ จะให้ขี่ ร๊อค คาบ้อน ก็ส่งมาเลยนะไม่ต้องเกรงใจ ขอ 15.5 หรือ 16 จะลงตัวมาก แถมเสื้อทีม กางเกงมาด้วยก็ดี หรือจะให้ค่าทําถ้วยด้วยก็ดีนะ ภาคใต้ จะได้มี พิริยะทีมเพิ่มอีกคน จ่าฯอยู่คนเดียวแกเหงานะ
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอบ..ช่างไข่
วันนี้ตอนี้ฝนยังไม่ตก-อากาศดี-แดดดี แต่ตอนเย็น..ไม่แน่
จะขี่ร๊อค คาบ้อน เหรอคงต้องต่อคิวผมก่อนแล้วกัน..อิอิ
มีแต่ polygon ได้ไหมล่ะตัวอลูด้วยนะจ๊ะ(ตัวนี้หายากจริงๆนะ)รีบหามาครอบครองไว้ซะให้เร็ว :lol: :lol:
แล้วเสือที่ร้านหายไปไหนหมดล่ะช่างไข่(หลานรัก)
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

น้าจะให้ โพลิกอนผมเหรอ :?: ขอบคุณล่วงหน้าเลย หากน้าให้จะลงทีมใหนล่ะ
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

ต่อเนื่องจากกระทู้ที่แล้ว
ดูเด่ะยังทำหน้าระรื่นอีกนะเจ้าอ้วน
รูปภาพ

ดีนะที่ผมลงทุนเปลืองตัวแอบปลอมตัวไปสืบเรื่องนี้มาด้วยตัวเองจึงได้ข้อมูลและรูปมา :lol: :lol:
รูปภาพ
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

หนุกกันนิ
แก้ไขล่าสุดโดย Tong Hellbike เมื่อ 28 ส.ค. 2009, 10:44, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

เสื้อสวย ขอตัวนึง M นะจ๊ะ...ส่งไปด่วนเลย ตามานร้อนผ่าวๆ หลาวนิ
มีอาวุธ อยู่ในเครื่องนี่ ปล่อยของจังเลยนะ หม่องติ่ง
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

[quote="หม่องวันวีล"]ต่อเนื่องจากกระทู้ที่แล้ว
ดูเด่ะยังทำหน้าระรื่นอีกนะเจ้าอ้วน
รูปภาพ

สวัสดีสวีดัสครับน้าที่รักทั้งหลายก็ไม่ได้หายไปหนายนะครับพ ดี ตอนนี้กำลังบ้า บีบี

ขอออกมารายงานตัวก่อนละกันนะครับที่เห็นนะเป็นการไปเิดตัวของใครสักคนแต่ที่แน่ๆๆๆๆ สาวมีเพียบเลยครับ :lol: :lol: แบบว่านานแล้วอะจำไม่ได้เลย
อ้อ จำได้ว่าขากลับ ไอ้คนที่ขี่รถอะไรนะที่ใช้เกียร์สับตรงถัง หลุดไปหนายไม่รู้มีผมกับน้าหม่องมากันสองคน5555555 :o :o :D :D :D :shock:

ล้อเล่นนะครับ ท่านที่เตรียมตัวเดินทางไปงานแข่งหรืออะไรก็แล้วแต่ก็เดินทางปลอดภัยนะครับเพราะว่าช่วงนี้ฝนตก

น้าหม่องถ้าน้ากลับมา มี ถ้วย ทั้งสองสาม ย้ำ สองสนามผมจะพาไป.........รู้นะครับ เป็นกำลังใจนะจ๊ะจุบุจุบุ

น้าบาสเดียวผมผ่านไปที่ออฟฟิศเดี๋ยวเออาไปเย็บให้ครับกับอาวุธคู่กายนะครับ.....ล่าสุดบอดครับบอด..หาฝั่งไม่เจอ5555555

ไปก่อนละครับ ปาร์คซ้อมเยอะๆๆๆนะน้องดูพี่ไมโลกะพี่เป็นตัวอย่างนะครับ555555ซ้อมเยอะจนอ้วนเลย :lol: :shock:

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

เจ้ากบ...อย่าพูดเล่นนะเรื่องน้าหม่องฯได้ถ้วย 2 สนามแล้วจะพาไปหนะ ระวังนะเจ้านี้ของเขาแรงใช่เล่น ไอ้ถ้วยหนะไม่เท่าไหร่ แต่ที่จะไปนี้ซิ.... ฮ่าๆ :lol: เออ ว่าแต่ยืดหนังกะติ๊กรอหน่อยได้ไหมละ เ้ดือนหน้าจะไปบ้าง .........ไม่เค้ย.......ไม่เคย

้น้าดาบฯ น้าโอ๋ ....ซองผ้าป่าผมได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”