นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที่ 3 ฉบับที่ 26 เดือนมิถุนายน 2552….

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที่ 3 ฉบับที่ 26 เดือนมิถุนายน 2552….

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

รูปภาพ
...
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที่ 3 ฉบับที่ 26 เดือนมิถุนายน 2552….

รูปภาพ
แปรรูปปลาชะโดแล้วก็แพ็ครถเตรียมไว้ก่อน..เตรียมพร้อมที่จะเดินทางกลับ
แต่ก่อนกลับก็ไม่ลืมที่จะทำลายเจ้าชะโดเผาเกลือตัวนั้นซะด้วย..เดี๋ยวมันจะตายฟรี
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
ปลาชะโดส่วนที่เหลือก็นำกลับมาชันสูตรกันที่บ้าน
จบทริปปั่นมั่วซั่วเพียงเท่านี้ มั่วคราวนี้คราวหน้าไม่มั่วแล้วเส้นทางอยู่ในหน่วยความจำเรียบร้อยแล้ว..
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

เข้ามาซ๊ะดึก...

ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้ บรรดา ชาว PIT...ไปสนามกันแยะ....
ไม่ได้แล้ว...เลยหารถขออาศัย ..พ่อเจ้ามาย...เด็กปั้นอีกคน...ที่พรุ่งนี้ให้สูตรเดิม
แบกน้ำหนักแข่ง...เอาหล่ะหว่า

แต่อีกแหละ...ไม่มีรถ..เจ้าอ้วนดำ..แบบน้าหม่อง..ลงแข่ง...
ทำไงดี...คว้ารถเก่า..อีเน่าเจ้ากิ่ง...ไปดีก่า...

ขอท้า...เสี่ยบาส..ลงแข่งซ๊ะดีมั๊ง...
ที่ถือว่าตอนนี้สูสี...เพราะน้าบาสแกฝึกซ๊อมมาตลอด ทุกเสาร์..
แต่ผมห่างหายไปจนจำวิธีการขี่ไม่ได้แล้ว....2 เดือน...

ท้าเสี่ยบาสกล้า..ก็จะลง...เตรียมอาวุธ อุปกรณืประจำกายดีก่า...
แล้วน้าอ้วน..ขาเก่าไปหรือเปล่าเนี่ย....

ปัดฝุ่นหน่อยดีกว่า...ไม่ยอมบ๊วย..เพื่อรักษาสถิติ
อ้วน014
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892030742
team: (PIRIYA INTERNATIONAL TEAM)
Bike: Rocky Mountain

โพสต์ โดย อ้วน014 »

เสรี BIKE NET เขียน:เข้ามาซ๊ะดึก...

ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้ บรรดา ชาว PIT...ไปสนามกันแยะ....
ไม่ได้แล้ว...เลยหารถขออาศัย ..พ่อเจ้ามาย...เด็กปั้นอีกคน...ที่พรุ่งนี้ให้สูตรเดิม
แบกน้ำหนักแข่ง...เอาหล่ะหว่า

แต่อีกแหละ...ไม่มีรถ..เจ้าอ้วนดำ..แบบน้าหม่อง..ลงแข่ง...
ทำไงดี...คว้ารถเก่า..อีเน่าเจ้ากิ่ง...ไปดีก่า...

ขอท้า...เสี่ยบาส..ลงแข่งซ๊ะดีมั๊ง...
ที่ถือว่าตอนนี้สูสี...เพราะน้าบาสแกฝึกซ๊อมมาตลอด ทุกเสาร์..
แต่ผมห่างหายไปจนจำวิธีการขี่ไม่ได้แล้ว....2 เดือน...

ท้าเสี่ยบาสกล้า..ก็จะลง...เตรียมอาวุธ อุปกรณืประจำกายดีก่า...
แล้วน้าอ้วน..ขาเก่าไปหรือเปล่าเนี่ย....

ปัดฝุ่นหน่อยดีกว่า...ไม่ยอมบ๊วย..เพื่อรักษาสถิติ
ขอโทษด้วยครับงานนี้ ผมไปไม่ได้จริงๆครับติดภาระกิจไม่เช่นนั้นได้ไปปั่นดูรอยล้อ อ.เสรี เป็นแน่แท้ แต่อย่างไรก็ขอส่งแรงใจไปเชียร์แล้วกันเนาะ ขอให้สนุกกับเกมส์ก็พอว่าไหม ?
รูปภาพ
ด้วงครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๘๓๒๓๐๖๔
team: อยู่ระหว่าง ต่อรอง เรื่องค่าตัวคับ อิอิ
Bike: คอลเลคชั่น.สุดพิเศษ..(Specialized ร้ายๆ)

โพสต์ โดย ด้วงครับ »

ก๊อก ก๊อก ก๊อก เจ้าบ้านอยู่ไหนจ้ะ...บายดีกันทุกๆท่านนะครับ...

ขอฝากข้อความถึง จ่าฯนุ้ก ครับ
ตกลงผมไปพุนพิน วันศุกร์นี้นะครับ ทำงานช่วงเช้าถึงเที่ยง ตอนบ่ายแก่ๆ จะแวะไปรับที่บ้านนะจ้ะ น่าจะประมาณบ่ายสอง แล้วค่อยไปถีบรถเล่นกันที่สนามนาสารซักสองรอบ กลับมาอาบน้ำ กินข้าวเย็น ที่บ้านจ่าฯ ให้เสร็จก่อนแล้วค่อยกลับเกาะ อิอิอออ...เป็นไงโปรแกรมผมเข้าท่ามั้ย ผมแทบไม่ต้องลงทุนอะไรเลยนิ น้ำมันเบิกได้เพราะไปทำการ ข้าวก้ากินฟรีที่บ้านจ่าฯ น้าติ่ง ไมโล น้าอ้วน อ.เสรี สนใจร่วมทริปด้วยก็เชิญนะครับ อิอิอออ... :mrgreen:
ก เอ๋ย ก ไก่... ข ไข่ ในเล้า... ฃ ขวด ของเรา...ค ควาย...ฅ ฆ ง จ ฉ ช ซ ฌ ญ ฎ ฏ ฐ ฑ ฒ ณ ด ต ถ ท ธ น บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม ย ร ล ว ศ ษ ส ห... ฬ จุฬา... อ อ่าง เนืองนอง... ฮ นกฮูก ตาโตทั้งคืน...ยังจำกันได้มั้ยเอ่ย อิอิอออ...
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

ด้วงครับ เขียน:ก๊อก ก๊อก ก๊อก เจ้าบ้านอยู่ไหนจ้ะ...บายดีกันทุกๆท่านนะครับ...

ตกลงผมไปพุนพิน วันศุกร์นี้นะครับ ทำงานช่วงเช้าถึงเที่ยง ตอนบ่ายแก่ๆ จะแวะไปรับที่บ้านนะจ้ะ น่าจะประมาณบ่ายสอง แล้วค่อยไปถีบรถเล่นกันที่สนามนาสารซักสองรอบ กลับมาอาบน้ำ กินข้าวเย็น ที่บ้านจ่าฯ ให้เสร็จก่อนแล้วค่อยกลับเกาะ อิอิอออ...เป็นไงโปรแกรมผมเข้าท่ามั้ย ผมแทบไม่ต้องลงทุนอะไรเลยนิ น้ำมันเบิกได้เพราะไปทำการ ข้าวก้ากินฟรีที่บ้านจ่าฯ น้าติ่ง ไมโล น้าอ้วน อ.เสรี สนใจร่วมทริปด้วยก็เชิญนะครับ อิอิอออ... :mrgreen:
ม่ายต้องลงุทนเลยนะ หรอยก็ได้หรอย กินก็เอม...ไฮ้ไหลมานอีลงตัวพรรค์น้านนิ
แถม จ่า พาไปเหล่สาวทอมเกาหลี...หลาว เห็นว่าชื่อ ก้อนอุนจิ...ประมาณนั้นแหละ
แค่ชื่อก็น่าคลุกวงในแล้ว เสือด้วงเห๊อ....เหอ เหอ เหอ....
พรรค์นี้มันต้องแถม....หลบบ้านซักเที่ยงคืนหวานิ....
ตื่นเช้าแหลง ภาษาเกาหลีได้เลย....ผ๊มฟันธงเลย.....
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

สวัสดีทุกๆ ท่านครับ ทั้งที่เปิดเผยตัว และกำลังแอบอ่านอยู่
ก็อก ๆ ๆ ไปไหนกันหมดครับเนี่ย หรือว่ายังไม่กลับจากจอมบึงกันอีก :roll:
ไปแล้วหนีกลับก่อน ต้องขออภัยด้วยครับ เพราะหน้าที่ต้องพาผู้ร่วมทริปไปเที่ยววัดหนองหอยต่อ แล้วเลยไปเมืองกาญจน์กลับบ้านเกิดซะหน่อย
เลยอดกินอาหารร้านอร่อยเลย :(
อีกอย่างร่างกายยังไม่ฟิตพอครับ เดี๋ยวจะเสียชื่อทีมน่ะครับ :cry:
ดูสนามแล้วน่าขี่มากๆ เสียดายครับ เสียดายจริงๆ ใครกลับมาหายเหนื่อยกันแล้วก็รายงานกันบ้างนะครับ รอฟังข่าวคราวอยู่ครับ หรือจะมีข่าวคาวของ... ก็ได้นะครับ :lol:
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
Mee.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๙๓๘ ๔๑๕๘
team: ทุกที่...ที่มีเพือน
Bike: สองล้อ

โพสต์ โดย Mee.Hardtail »

ด้วงครับ เขียน:ก๊อก ก๊อก ก๊อก เจ้าบ้านอยู่ไหนจ้ะ...บายดีกันทุกๆท่านนะครับ...

...เดี๋ยวพี่เปิด รีสอร์ท รอรับดีกว่า.....ลองไปดูที่ http://www.peeluangresort.9nha.com/ สนไหมด้วง...

ว่าจะลาก น้าติ่ง และจ่าไป เยี่ยมชมบ้านผมหน่อย ที่นั้น อยากลอง(ปืน) อะไรก็ได้ลองนะ....สนเป่า :D :D :D
AL ENGINEERING CO.LTD : http://www.barwell.com/html/products.html
BaaN IMLAMAI @ NAKHONSRITHAMMARAT::: http://www.facebook.com/profile.php?id=100002262864464.
พี่หลวงรีสอร์ท ๑ นครศรีธรรมราช ::: http://peeluangresort.9nha.com/
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับ...น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนผ่านไปมาทุกๆท่าน ทั้งแบบแอบๆและเปิดเผยครับ :D :P

กลับมาด้วยความยินดีปรีดา กับสิ่งที่ได้รับมาเหนือความคาดหมาย..อิอิ :D

ครั้งนี้..ถ่ายรูปไปไม่เยอะเท่าไหร่ครับ เพราะว่าได้ยินเสียงประกาศก็ปล่อยตัวกันไปเกือบหมดแล้ว บรรดาขาแรงที่ลงรุ่นโอเพ่นหรือที่ปล่อยไปก่อนเลยไม่เจอะเจอกัน และยิ่งไปกว่านั้น..ไม่รู้เลยว่า พวกเราอยู่ตรงไหนบ้าง..อิอิ (อันนี้กระผมผิดเอง ที่ไม่ได้ซักถามก่อน :? ) ได้แต่เดินไปรอเก็บในระหว่างทาง..แต่สำหรับบางท่าน หุ..หุ..กระผมรอไม่ไหวเจงๆครับ เอาเป็นว่าเดี๋ยวจะหาเวลา ย่อรูปแล้วโพสให้นะครับ แต่จะทันเดือนนี้หรือเปล่านะ.. :lol: :D (ยังไม่ถึงเป้าเลยมั๊งเนี่ยะ..อิอิ)

โดยเฉพาะ...ทีเด็ด..ที่ใครพลาดสนามนี้..ต้อง...เสียดายยยยยยยยยยยย...เอิ๊กๆๆๆๆ ไม่เชื่อ..ถามน้องไมโล ดูจิ.. :mrgreen: :lol:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

รูปภาพ
น้าติ่ง เผานั่งยาง...ชัวร์...ภาพมานฟ้องน๊ะ...ครายเป็นศพหวะ....รายต่อไป...ใครนิ
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

น้าหมีครับ..รีสอร์ทที่ว่านั้น เป็นที่ที่น้าหมีพูดถึงในระหว่างทางหรือเปล่าครับ ของน้าเองใช่มั๊ยครับ...น่าสนใจครับ :D จริงมั๊ยพวกเรา...ฮ่าๆๆๆ

ยิ่งถ้าน้าหมีไปสำรวจเส้นทางรอบๆอ่างเก็บน้ำไว้ต้อนรับพวกขาแรง ขาอ่อน แถวๆนี้ได้สัก 30 กม.นะ..แหล่มมมมมเร้ยยยยย :mrgreen: :lol: น่าจะได้ทางขึ้นๆลงๆหลากหลายดีนะ เอาไว้เป็นที่เก็บตัวซะเลย :lol: :mrgreen:
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:o ....โอววว :shock: :shock:

ที่แท้เสี่ยหมี ทายาทรีสอร์ทชื่อดังนี่เอง :shock: อย่างนี้มันต้องจัดทริปมอไซร์ไปเยี่ยมสักครั้งซินะ :P ตั้งแต่ได้รถมายังวิ่งได้ไม่เต็มสูบเลยง่ะ หรือจะจัดประชุมใหญ่ที่นั่นไปเลยมะ แบบว่าจัดห้องคู่ไว้เลยง่ะ :roll: :roll:
ไฟล์แนบ
IMG_1381.jpg (71.56 KiB) เข้าดูแล้ว 1049 ครั้ง
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

โห...นี่รถโปรโต่งหรือเปล่าครับ... :o

เห็นถังน้ำมันแล้วมันเสียวววววว..หว่างขา...ไงก็ไม่รู้ ไหง๋มันใสปิ๊งงงง..อย่างงั้นละครับ...เอาไปทำสีปิดความหวาดระแวงหน่อยน่าจะหล่อขึ้นอีกเยอะนะครับ..เอาลายที่กำลังอินเทรนตอนนี้แบบ..คาร์บอนยอดฮิตไปเร้ยยยยยย :mrgreen: :lol:

ทริปมอไซด์...หุ..หุ...อาบฝน กันตลอดทางแหงๆ...ไปใต้ตอนนี้.. :lol: :P
Mee.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๙๓๘ ๔๑๕๘
team: ทุกที่...ที่มีเพือน
Bike: สองล้อ

โพสต์ โดย Mee.Hardtail »

ดาบ11ดง เขียน:น้าหมีครับ..รีสอร์ทที่ว่านั้น เป็นที่ที่น้าหมีพูดถึงในระหว่างทางหรือเปล่าครับ ของน้าเองใช่มั๊ยครับ...น่าสนใจครับ :D จริงมั๊ยพวกเรา...ฮ่าๆๆๆ

ยิ่งถ้าน้าหมีไปสำรวจเส้นทางรอบๆอ่างเก็บน้ำไว้ต้อนรับพวกขาแรง ขาอ่อน แถวๆนี้ได้สัก 30 กม.นะ..แหล่มมมมมเร้ยยยยย :mrgreen: :lol: น่าจะได้ทางขึ้นๆลงๆหลากหลายดีนะ เอาไว้เป็นที่เก็บตัวซะเลย :lol: :mrgreen:
......รีสอร์ทนี้ไม่ใช่ของผมครับ เป็นของบ้านแฟน.....ของผมต้องรอก่อสร้าง กว่าจะเสร็จเรียบร้อย คงอีก 1-2 ปี :lol: (งบน้อย)..

......เพิ่งไปซื้อที่มา อยู่ติดกัน เมือเดือนที่แล้ว ตอนนี้อยูระหว่างปรับ พื้นที่ และต่อไปก็ปลูกต้นไม่ให้ร่มเย็น.... :lol: แต่ที่นี่ก็พักได้ อาหารลดพิเศษ เดี๋ยวจัดการให้ แล้ว ค้างได้ 30 วัน (เครดิต).....

.....ส่วนเส้นทางปั่น มันครับ ปั่นเป็นวงกลม ประมาณ 28 กิโล มีขึ้นเขา ลงห้วย ทางเรียบขนาน อ่างเก็บน้ำ เข้าป่ายา หรือจะขึ้นเขายาวๆๆ ไปกินทุเรียนบนเขาด้วยก็ได้ ที่แน่ๆๆ ไม่ร้อนเพราะปั่นผ่าน สวนยาง...... :lol:

.....ถ้าน้าหม่องไปแข่งที่ นาสาร....เดี๋ยวพาไปสำรวจพื้นที่..... :lol:
AL ENGINEERING CO.LTD : http://www.barwell.com/html/products.html
BaaN IMLAMAI @ NAKHONSRITHAMMARAT::: http://www.facebook.com/profile.php?id=100002262864464.
พี่หลวงรีสอร์ท ๑ นครศรีธรรมราช ::: http://peeluangresort.9nha.com/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”